#Trên tay đồ rẻ: Đèn LED Chiếu Gương 6W dùng chip LED Samsung của Rạng Đông, Model: D G02L/6W

28/1/2021 12:57Phản hồi: 47
#Trên tay đồ rẻ: Đèn LED Chiếu Gương 6W dùng chip LED Samsung của Rạng Đông, Model: D G02L/6W
Cây đèn chiếu gương phòng tắm đã tèo sau mấy năm nên mình tìm mua cái khác thay thế, tìm trên shopee thấy mấy cây đèn Trung Quốc giá tầm 200k - 250k cũng khá đẹp nhưng đã quyết định ủng hộ Rạng Đông vì giá rẻ hơn mà cũng đẹp không kém.
Rạng Đông là Công ty Bóng Đèn, Phích Nước có lợi nhuận sau thuế năm 2020 đạt mức cao kỷ lục mà cũng chỉ bằng cô gái gì viết app có thu nhập khủng, nộp thuế nhiều ngoài Hà Nội đang nổi gần đây.
Công suất: 6W
Điện áp hoạt động: (150 - 250)V
Quang thông: 390 lm
Hiệu suất sáng: 65 lm/w
Chỉ số hoàn màu: 80
Bảo hành: 2 năm
Giá bán lẻ đề xuất là 297.000đ -→ Thực tế mình mua là 167.000đ cả ship trên Shopee.

Kích thước của đèn
Chiều dài: 575 mm
Chiều rộng: 35 mm
Chiều cao: 71 mm
Đèn cũ trước khi thay:
- Đèn Rạng Đông có cấu tạo từ 1 phần khung nhôm làm thân đèn, 2 miếng nhựa đen che hai bên đèn và một chụp nhựa chất lượng cao, tán quang đều, sang trọng. Hình dáng đèn nhìn cũng khá bắt mắt.
Đèn sử dụng chip LED chất lượng cao từ SAMSUNG, ánh sáng đều, đẹp, có 2 loại ánh sáng trắng hoặc vàng.
- Chất lượng lắp ráp, hoàn thiện thì tàm tạm thôi, tổng thể các chi tiết thì đẹp mà lắp thì chưa ăn khớp hoàn toàn.
- Kết cấu tháo lắp đơn giản bắt vít hoặc dán keo cũng được vì đèn rất nhẹ, trên thân đèn có tích hợp sẵn 1 công tắc bật/tắt. Có thể dùng công tắc này hoặc công tắc đã có sẵn.
- Tổng thể lắp đặt xong sẽ như thế này, chiếu trực tiếp xuống bồn rửa nên đầy đủ ánh sáng:
Đèn này chế thêm cảm biến chuyển động tự bật/tắt nữa là ngon luôn, mà mình chế vô đèn ốp trần rồi nến thôi. Link mình mua https://shopee.vn/-Cam-kết-hàng-chính-hãng-Đèn-chiếu-gương-soi-tranh-Model-D-G02L-6W-Rạng-Đông-0-6m-i.199501906.4713728983

Trên tay mấy món đồ rẻ rẻ, hay hay của bạn để chia sẻ cái hay đó với mọi người nhé. 500 anh em đang hóng bài của bạn đấy :D

47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Rimy Fạm
ĐẠI BÀNG
3 năm
cho cái hình tổng quát như lúc mình chụp cái đèn cũ nữa đi b ơi
@Rimy Fạm Đây bạn ơi.
@blacksun2511 đẹp đấy bác
MantiCore1
TÍCH CỰC
3 năm
Mình cũng đang lắp cho vợ cái đèn này. sáng nhẹ dễ trang điểm không hắt quá. Giá mình mua lúc 3 tháng trước tầm 300k
@MantiCore1 300k là đúng giá bán lẻ đề xuất rồi đó bạn. Mình mua trên shopee nên giá tốt hơn.
MantiCore1
TÍCH CỰC
3 năm
@blacksun2511 Uh bữa đó mình hơi gấp nên lên web mua
Đẹp 😁
warbler
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hàng đẹp
Haiizzzzzz
TÍCH CỰC
3 năm
Đèn này dùng cho bể cá dc ko nhỉ
rednick
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Haiizzzzzz Dùng đèn RGB cá và cây lên màu đẹp hơn 😁
@Haiizzzzzz Chắc thôi vì nó ko kín nước đâu bạn.
[ KO LIÊN QUAN ĐẾN CÁI ĐÈN ] TÌNH HÌNH NHÀ MÌNH GƯƠNG NHÀ TẮM DÍNH NƯỚC LÂU NGÀY MẤY HẠT NC NÓ Ố TRẮNG ĐỌNG VẾT TRÊN GƯƠNG ĐÃ DÙNG ĐỦ KIỂU ĐỦ LOẠI CHÀ BANKING SODA CHANH , NC LAU KÍNH , CIF CÁC KIỂU VẪN KO BAY . CÁC BÁC CÓ LOẠI NÀO CHUYÊN TRỊ KO
@palmtj27 Đa số cái chất trắng trên kính là cặn của kem đánh răng (nếu mặt sát gần gương lúc đánh thì nó sẽ càng dính nhiều). Trường hợp này dùng nước nóng thấm vào khăn chà qua chà lại là hết thôi.
@nonut cái này là giọt nước khi tắm bị bắn ak bác . em đánh răng quay ra chỗ khác
taosalem001
ĐẠI BÀNG
3 năm
@palmtj27 bác search chất tẩy cặn canxi ấy, loại dùng trong công nghiệp ấy. trước em có xài thử thấy khá ổn, đánh kỹ cũng bay được 95 96% vết ố. Ngoài ra bác nên mua cái gạt kính,
sau khi sử dụng nhà tắm mà nước bắn lên kính thì lấy cái gạt đấy gạt đi sẽ đỡ bị ố gương
taosalem001
ĐẠI BÀNG
3 năm
@taosalem001 bạn thử loại này này
@taosalem001 Em tắm xong lấy quần áo vừa thay để lau gương luôn.
Mình ko hiểu chỗ Chip LED SAMSUNG mà của Rạng Đông nhỉ
minhtuanq6
ĐẠI BÀNG
3 năm
@anhtuannntatata Đèn Rạng Đông dùng chip LED Samsung
@anhtuannntatata Mua về ráp chứ sao
@anhtuannntatata Bạn xem hình chụp logo của mình đó có dòng LED provided by SAMSUNG.
perhaps
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình thấy cái đèn này chỉ mang tính thiết kế, k mang nhiều ý nghĩa công dụng lắm
@perhaps Bạn gái sẽ dùng nhiều hơn
@perhaps cái này tiện dụng lúc đang ngủ đi đái, không bật đèn lớn thì mở cái này, không biết bền hay không 😃
Ngon lành 😁
nhìn ngon đó,nhà mình mới sửa cũng toàn dùng bóng rạng đông
Đồ của rạng đông giá hơi cao
trungctu
TÍCH CỰC
3 năm
Có loại nào xài pin không ACE? Trong phòng tắm đi điện cũng hơi ngán tay tí.
@trungctu Xài pin chắc chỉ có mấy loại đèn nhỏ mod Luân trên tay bữa trước thôi. Trong nhà tắm bạn đi chịu khó đi dây điện trong ống cứng hoặc nẹp nhựa cũng kín mà.
Đẹp nhỉ.
Đẹp đấy bạn
Ranham
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đang tìm luôn cảm ơn ad nhiều nhiều
Cái gì mua về cũng review là lên bìa thì phải
latvat
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mod hoặc ai có thể cho m xem mua loại nào treo trc gương thế này nhưg ánh sáng nó hắt ra phía mặt mình đứng soi gương ở vị trí gần gương ko? Mình cần sáng rõ mặt hơn là hắt xuống. Cảm ơn !!!
@latvat Loại kiểu này có thể điều chỉnh được hướng chiếu của đèn. Bạn xem thử.
latvat
ĐẠI BÀNG
3 năm
@blacksun2511 Cảm ơn bạn nha. Mà tên nó như ảnh kia ah? Ok để m tìm
@latvat Bạn search đèn led chiếu gương trên shopee là nó ra mấy mẫu vậy đó.
Cô gái viết app có thu nhập 330 tỷ chắc là nhiều năm chứ nếu một năm kiếm bấy nhiêu thì thuế thu nhập lũy kế lên tới 35%, chứ ko phải chỉ có 23 tỷ, chưa tới 7%
cyberiphone
ĐẠI BÀNG
3 năm
@vivalavida11 Trường hợp này tính thuế theo dạng hộ kinh doanh cá thể nha bạn (tương tự Flappy Bird trước đây)
Ko phải là thu nhập từ tiền lương/tiền công/hợp đồng lao động nên ko áp dụng thuế 7 bậc nhé
@cyberiphone Nếu vậy thì bạn nữ kia quá ghê, phần lớn doanh nghiệp trên sàn ck cũng không kiếm nổi lợi nhuận như bạn ấy. Hầu hết YouTuber cũng ko kiếm được nhiều như vậy, hơn 14 triệu đô mỗi năm.
@vivalavida11 Thu nhập của năm nay thôi bạn, mà chắc là của cả team chứ ko phải cá nhân đâu. Năm covid freelancer làm ở nhà được giá hơn mà.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019