Trên tay Ecovacs Deebot X2 Combo: giải pháp dọn dẹp trọn vẹn

cuhiep
16/2/2024 10:31Phản hồi: 48
Trên tay Ecovacs Deebot X2 Combo: giải pháp dọn dẹp trọn vẹn
Ecovacs đã mở rộng khả năng dọn dẹp một cách thông minh khi trang bị cho con robot hút bụi mạnh nhất của họ một cánh tay. Như vậy giờ đây với X2 Combo thì robot sẽ dùng để hút bụi, lau bụi mặt sàn nhà, còn các chỗ khác thì anh em sẽ dùng cánh tay mới được trang bị đó là chiếc máy hút bụi cầm tay… Cả hai sẽ dùng chung một trạm sạc và chung một túi đựng rác.

Một hệ thống vệ sinh gọn gàng hơn là hai máy rời nhau

Robot hút bụi lau nhà để làm sạch sàn nhà, còn máy hút bụi cầm tay thì để làm sạch các vị trí cao hơn như ghế sofa, mặt bàn, kệ TV, tủ, bàn thờ, giường… Hiện tại mình dùng một robot hút bụi lau nhà Deebot X2 Omni và một máy hút bụi cầm tay của Dyson V12 Slim. Hai máy này là công cụ không thể thiếu giúp mình giữ cho nhà cửa sạch sẽ. Deebot X2 Omni thì mình để ở giữa ghế sofa và bàn làm việc, còn máy hút bụi cầm tay thì mình để ở trong ngăn tủ.

Với Deebot X2 Combo mình sẽ không còn cần đến máy hút bụi cầm tay nữa. Mình sẽ giải phóng được cái tủ để không gian cho những thứ khác. Trong trạm sạc của X2 Combo mình cũng thấy có ngăn để được các đầu hút cơ bản nữa nên gần như máy hút bụi cầm tay trong tương lai sẽ gọn gàng và sạch sẽ hơn nhiều so với hiện tại mình phải dấu nó vào trong tủ bếp.

Không những gọn gàng mà còn có thêm tính năng tự động hút bụi, rác từ máy vào trong túi rác

Tiếp theo là máy hút bụi cầm tay hiện nay của mình không có trạm để tự động hút rác, bụi từ trong khay rác của nó nên mình phải đi đổ thủ công. X2 Combo có trạm sạc mà ở đó robot và máy hút bụi cầm tay đều có thể tự động được hút rác từ khay cho vào túi rác chung. Như vậy mình sẽ không phải đi đổ rác thủ công cho robot và máy hút bụi cầm tay nữa, điều quan trọng hơn là cả robot và máy hút bụi cầm tay luôn trong trạng thái sạch sẽ từ khay rác đến bộ lọc… Và như vậy thì hiệu quả hút bụi sẽ tốt hơn là có rác trong đó.

Hiện tại nếu anh em mua một máy hút bụi cầm tay có trạm sạc tự động hút được bụi thì sẽ tốn khá nhiều tiền và cần rất nhiều không gian. Trong khi nguyên bộ X2 Combo chỉ cần thêm rất ít không gian để có được tính năng tương tự.

Các tính năng của robot X2 trong bộ Combo

Theo tên thì Ecovacs chỉ thêm chữ Combo. Nhưng thực tế họ đã nâng cấp nhiều phần trên X2 Omni để nó đã mạnh mẽ nay còn mạnh hơn nữa. Lực hút được tăng cường, nước giặt giẻ giờ có nước nóng hơn và chổi cũng vươn dài ra…

• Lực hút từ 8000 PA lên 8700 PA. Như vậy X2 trong bộ combo là robot hút bụi lau nhà có lực hút mạnh nhất hiện nay nếu so với các máy đang bán đại trà và bán tại thị trường Việt Nam. Năm ngoái với 8000 PA thì X2 Omni cũng là robot có lực hút mạnh nhất.
  • Giặt giẻ bằng nước nóng 60 độ C. Nhiệt độ này sẽ giúp giẻ được giặt sạch hơn do bụi và bẩn dễ dàng bị bung ra hơn và giặt giẻ bằng nước nóng cũng diệt khuẩn tốt hơn. Đặc biệt là nếu có dính dầu mỡ thì nước nóng cũng giúp nó sạch hơn là nước lạnh.
  • X2 trong bộ combo chỉ cao có 95 mm do hệ thống LiDAR mới không lòi một cục lên trên như các robot khác. Nhờ vậy mà nó có thể thực hiện được công việc dưới gầm bàn, gầm tủ, gầm giường dễ dàng và tốt hơn.
  • Chiều ngang của X2 cũng hẹp hơn các robot hình tròn nên nó có thể chui qua các gầm ghế, gầm bàn hay các khu vực có nhiều chân bàn dễ dàng và thoải mái hơn.
  • X2 cũng là robot có khả năng nhấc giẻ lên thuộc hàng cao nhất hiện nay với mức nhất là 15mm.

Robot sẽ dọn vệ sinh nền nhà

Quảng cáo

Máy hút bụi cầm tay sẽ dọn các khu vực khác cao hơn

Đây là bộ hai trong một gọn gàng và tiện lợi nhất hiện nay

X2 vẫn là robot mạnh mẽ nhất hiện nay về mọi mặt. Từ lực hút, khả năng giặt giẻ, nhấc giẻ, luồn lách, chui rúc…

Giờ thêm một máy hút bụi cầm tay nữa thì coi như là bộ đôi dọn dẹp hoàn hảo nhất hiện nay. Dĩ nhiên anh em có thể mua được các bộ rời nhưng mà sẽ không mạnh mẽ bằng X2 trong bộ combo cũng như là không gọn gàng và thoải mái như bộ này được.

Quảng cáo

48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Jung Stick
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Hoàn hảo
Trung Quốc hiện tại thống trị thế giới về các thiết bị robot dọn nhà mà ko nước nào có thể cạnh tranh lại về độ xịn xò và giá cả
kenvill_ha
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@╰‿╯ biết để làm cái gì?
klaxon
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Jung Stick Nó làm từ đầu thì các nước khác gọi bằng bố. Công nghệ pin với xe điện đấy
klaxon
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@╰‿╯ Rồi biết làm gì mày?
klaxon
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@╰‿╯ Như tao ở chung cư ngóc ngách nhà tao có bản vẽ tận răng luôn ấy
Mình chỉ đang dùng con Turbo 10, lực hút có 3000 PA thôi mà đã khác biệt lắm so với dùng sức tay bình thường rồi, quá sạch luôn. Tiếc mỗi phần lau sát mép tường/ vật cản chưa bằng các dòng cao hơn này.

Robot lau nhà là sự đầu tư đáng tiền & sẽ dần phổ biến như tủ lạnh, máy lạnh, máy giặt... các thể loại.
@PhanThanhDan Mép tường thì bạn phải chịu khó lau tay đi. Chứ mấy con dòng cao cũng lau mép tường không sạch đâu
@dustonthewind Ồ, sao mình thấy review các dòng cao hơn có chổi quét/ lau xòe rộng hơn nhỉ? Ngoài việc này ra thì mấy con robot này rất ổn, đặc biệt là lau gầm giường, bàn, tủ,... mà bình thường mình khó chạm đến được.
klaxon
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@PhanThanhDan Xoè nhanh hỏng, mấy tháng mày đẩy tay 1 lần là xong
@PhanThanhDan Quảng cáo mà bạn, thực tế xài không ngon như quảng cáo đâu
Phuc Ha
ĐẠI BÀNG
2 tháng
kết hợp rất tiện và tiết kiệm diện tích, đã có giá bán dự kiến chưa ad @cuhiep
Có màu trắng ko nhỉ chứ đen nhìn thô quá
Sau khi đọc bài của anh Hiệp thì mình định mua nhưng chưa có bán tại VN chính thức. Mua này về cho ba mẹ thì đỡ lắm..hihi
klaxon
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@nguyen_success074 Các cụ méo biết xài, thay rác, báo lỗi các cụ lại chửi cho, các cụ tầm 50 tuổi hoạ may còn xài được
hiddenwave
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Mọi thứ gần hoàn hảo, đến khi thấy bao đựng rác túi giấy thì thấy chia tay
Loại túi giấy này phải đi mua thay thế, rất phiền phức
hiddenwave
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@╰‿╯ nó đó bác, mà còn tốn công đi mua túi
hiddenwave
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Lệnh_Hồ_Xung không bác, sử dụng hộc đựng nhựa là giải quyết xong bài toán
hiddenwave
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@klaxon nếu có hiểu biết thì người mua sẽ đưa ra lựa chọn những thứ mang lại tính tiện dụng và hiệu quả cho chính họ, còn không biết thì cứ nhắm mắt mua thôi
Hai nốt
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@hiddenwave hộc nhựa thì bạn tính vệ sinh nó kiểu gì nhỉ. con ecovac này ngon mà
Giá bn ko thấy nói nhỉ
antonior
TÍCH CỰC
2 tháng
Cách làm thông minh ghê
Nhà đầu tư được cái combo này thì bụi đâu mà hút
pocket
TÍCH CỰC
2 tháng
Hàng này còn chưa bán mà mod đã có trong nhà nhể! Mình đang dùng 1 cây lau nhà H12 pro và 1 máy hút bụi cầm tay Dyson (và tạm cất 1 con hút bụi thông thường). Dyson nhiều năm trước đi đầu trong công nghệ hút bụi gia đình, nhưng công nghệ của TQ phát triển nhanh quá, những tinh hoa của Dyson nghiên cứu ra dễ dàng bị sao chép và trang bị thêm các công nghệ kiểu như robot tự động. Vị trí đỉnh cao của Dyson không dễ gì giữ được.

Ví dụ như máy hút bụi Dyson hoàn thiện tốt, vận hành tốt, nhưng vẫn phải đổ rác mà đổ không khéo cũng bụi mù mịt ra xung quanh. Như vậy là thua con này ở khoản tự vệ sinh. Tất nhiên thời điểm này nếu mình mua máy vệ sinh nhà cửa sẽ ưu tiên con nào biết tự vệ sinh trước, chấp nhận độ hoàn thiện hay hiệu suất có thể thua kém một chút.

Mình ở nhà mặt đất nên hy vọng vài năm nữa có 1 con biết lau cầu thang.
@pocket Hiện máy cầm tay Dyson khách biệt nhiều với máy TQ không bạn? Mình có một máy TQ ko phải xịn nhưng đáp ứng tốt 80% nhu cầu, mãi cũng chưa hỏng.... Cũng đang nghĩ xem có mua Dyson khi máy này hỏng không... 😁
pocket
TÍCH CỰC
2 tháng
@warmboy24 Dyson phát minh ra máy hút bụi gia đình sử dụng công nghệ ly tâm như lọc bụi nhà máy, nôm na là máy hút bụi không cần màng lọc (thực ra vẫn có, chỉ là ít phải vệ sinh hơn). Hơn chục năm trước thì đúng là vượt trội so với phần còn lại. Nhưng giờ bị copy hết rồi, rất khó để nói Dyson hơn hẳn máy TQ. Nếu giá bằng 1 nửa thì mình không dại gì bỏ tiền cho Dyson.

Con Dyson 12 slim mình mua 14 triệu. Trong khi con Lydsto H4 tự làm sạch đang có giá 8 triệu. Đương nhiên mình chọn con 8 triệu.
@pocket Đúng là máy của mình đang gặp khó chịu ở khâu dọn hộp bụi với lực hút chưa mạnh như mấy máy mới giờ thôi còn lại nó làm tốt công việc... Cảm ơn bạn! Mình nghía qua thử mấy máy TQ xem sao!
giacay
TÍCH CỰC
2 tháng
@pocket máy cầm tay vẫn phải đổ rác chứ nhỉ
pocket
TÍCH CỰC
2 tháng
@giacay Vài máy không cần, VD Lydsto H4 hoặc LG.
lazy0338
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Kinh vãi
Minh.Tôn
ĐẠI BÀNG
2 tháng
thêm lý do để mua rồi, đang xài con dyson thấy phiền quá
Ko thấy bác nào comment lỗi dòng này nhỉ.kk
Đã trải nghiêm qua rồi. Và cảm thấy roborock vẫn ngon hơn. Cái app với cái bản đồ nó cứ ngu ngu kiểu gì ấy. Roborock s7 tới giờ vấn thấy hài lòng.
Mà cái máy hút bụi có tay nối dài để hút sàn khô hay chỗ cao không nhờ nhìn sơ hình là không thấy cần giải đáp.
@Nha.tranthanh Cũng đang sài S7 mà sao đợt này nó kêu ghê quá, như sắp rơi cái gì ra, mà bận quá không mang đi sửa được
[
@thieu thien Kiiu thì bác kiểm tra cái chổi ở giữa đấy. Khả năng kẹt cái gì thôi. Cứ tháo hết mấy phụ kiện ra cho chạy không. S lắp lại từng cái xem cái nào kiu là dc. Mình hay bị vướn vào chổi giữa cũng kiu lạch cạch miết
@Nha.tranthanh Okay bác. Để em thử
maxman2204
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Sau khi dùng roborrlock s5 max và Viomi laoij cầm tay thì lại phải quay về con hút bụi công nghiệp Hitachi. Bọn kia lực hút yếu và dung tích nhỏ khi chứa bụi.
klaxon
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@maxman2204 Nhà bạn là bãi rác à mà cái hộc nó chưa không hết bụi?
Combo nhìn ngon lành thật sự
klaxon
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Máy này hay đó hộp

Dự 40 chai
StarqUOC
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Quả combo nhìn ngọt quá bác
Cười vô mặt
resetct