Laptop Acer

Trên tay ghế xích đu di động Nemo Stargaze

cuhiep
28/8/2022 2:49Phản hồi: 52
Trên tay ghế xích đu di động Nemo Stargaze
Anh em muốn một chiếc ghế di động có thể đu đưa như võng, anh em muốn không chỉ ngồi mà còn ngả lưng hẳn ra sau để thư giãn hoặc để mắt có thể nhìn thẳng lên trời ngắm sao mà không phải ưỡn… Nemo Stargaze là cái ghế mà anh em cần.

Điều quan trọng nữa là nó có thể gấp gọn lại và cho vào một chiếc túi để anh em có thể đeo mang đi du lịch hoặc để trong cốp xe khi nào cần thì lấy ra ngồi cũng được. Việc setup ghế lên ngồi cũng như dọn nó gọn lại diễn ra nhanh chóng giống như mấy chiếc ghế xếp bình thường khác, tức là anh em tốn khoảng chừng 1 đến 2 phút để setup hay để thu gọn ghế lại.

Tính năng cơ bản: ghế, ghế xích đu và ghế ngắm sao

Tên của chiếc ghế này là Stargaze, dịch ra là ngắm sao. Ý là anh em có thể ngả lưng ra phía sau và để cho mắt có thể nhìn thẳng lên bầu trời, tức là lưng có thể thẳng ra được. Nó cũng có một cái gối nhỏ để đỡ cổ anh em nữa, và trong trạng thái ngả này thì anh em vẫn dùng tính năng xích đu được. Đây có thể xem là tính năng khác biệt của ghế này so với các ghế xếp của Helniox mà anh em hay thấy người ta xài.

Tư thế ngồi bình thường.

Tính năng ngồi thì nó cũng giống như các ghế cắm trại khác, nhưng nó sẽ to hơn khá nhiều. Dĩ nhiên anh em ngồi xuống nó sẽ ôm vào người anh em chứ không phải nó to hơn là anh em thấy sẽ thoải mái hơn hay có thể ngồi được hai người. Và ở trạng thái ngồi bình thường anh em cũng sẽ đu đưa nó theo chiều trước ra sau và ngược lại được.

Việc ngồi và đu được nó cũng giống như anh em ngồi võng nhưng mà nó đu đưa nhẹ nhàng hơn, khoảng cách đi cũng ngắn hơn. Tuy nhiên việc đu đưa cũng mang lại cảm giác thư giãn, thoải mái. Dĩ nhiên một số anh em lại chẳng thích đu đưa, như cá nhân mình thích nằm võng nhưng không thích đu đưa khi nằm võng.

Tư thế ngả lưng

Nguyên tắc hoạt động của đu đưa

Phần ghế chính được treo lên trên khung của ghế thông qua hai chấu gần chỗ để tay. Chỉ có hai điểm chạm này thôi và toàn bộ ghế và người ngồi trên ghế sẽ treo lơ lửng trên chân ghế, và ghế sẽ đu đưa dựa vào hai điểm tiếp xúc này.

Hai tiếp điểm được làm bằng kim loại và không có va chạm hay ma sát các tiếp điểm khác nên ghế đu đưa rất nhẹ nhàng và thoải mái.

Quảng cáo

Điểm treo ghế lên khung, có hai điểm treo này 2 bên, rất chắc chắn.

Hành trình đu ghế cũng không dài, chỉ cỡ nhiều hơn chân anh em có thể đẩy được tới hoặc lui thôi. Nó không đi dài được như là võng mà anh em đu đưa.

Mình thấy nhiều anh em người nước ngoài to hơn mình rất nhiều vẫn ngồi thoải mái trên chiếc ghế này. Mình thấy nó treo rất chắc chắn và xịn, không lỏng lẻo, không trượt hay có xu hướng tụt về hướng nào đó cả.

Khi nằm ra hay ngồi lên thì các dây dù này tự động di chuyển cho phù hợp nhưng vẫn cố định ở điểm treo.

Sự chắc chắn của khung

Khung của Nemo Stargaze to, cứng, dày hơn nhiều so với chân của ghế Henilox mà mình từng dùng. Mình nghĩ nó cần phải cứng như vậy, dày và to như vậy mới treo được một chiếc ghế có thể lắc lư. Tuy là chân tháo lắp được nhưng do họ làm tốt nên khi gắn xong thì nó chắc chắn lắm.

Quảng cáo

Ghế có thể chịu được tổng 136kg nên anh em cứ thoải mái.

Khả năng gấp gọn

Nemo Stargaze có khả năng gấp gọn lại giống như những ghế du lịch khác. Tuy nhiên nó cũng là dạng lớn và nặng, vác đi cũng không đơn giản. Nên ý tưởng cho cái này vào thùng xe hơi hoặc anh em đi cắm trại bằng xe hơi thì hơn là vác cái này đi bộ một quãng đường dài.

Sau khi nhét cả chân và ghế vào trong túi nó gọn như vầy.

Anh em gấp gọn phần ghế trước

Rồi bỏ phần chân lên trên. Trong hình thì mình đang chỉ để chân vào trong túi.

Điều gì mình không thích ở ghế này

Cái khung nhôm của ghế được hoàn thiện dạng mờ nhưng lại rất dễ để lại vết trầy, chỉ cần mở ra một lần và gấp lại thôi thì anh em đã thấy nó cũ và bẩn lắm rồi, nên khó mà bán lại được giá cao. May quá mình vừa mang về thì Nam Air thấy thích quá nên mua lại đủ giá luôn.

Khung viền rất dễ trầy.

Vị trí treo ghế để đu đưa.

Gối để ngay cổ khi anh em ngồi

Hai thanh hai bên để anh em bám vào khi ngồi xuống hay đứng lên.

Ngăn đựng bình nước.

Ngăn để điện thoại.

Ngồi sử dụng máy tính cũng được.

Ngồi bấm điện thoại là đã nhất.

Hình ảnh khác:
52 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ghế thực sự rất đã, mình đang dùng và sẽ có bài review chi tiết đến anh em trong thời gian tới nha
@toilachi9 Lúc đầu mình cũng le lưỡi, nhưng dùng thấy đáng đó bác
@thecat Lấy nhiều vợ thôi bác, vợ này ko cho thì ta xin vợ kia
@ewgatwtwqt4fdas Duy Luân hot hơn mình 169 lần hehe
Giáo sư X
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Nam Air Nam còn xài nữa ko?
Ngồi hoài chắc cong cả sương sống 😝 . Làm nhớ đến mấy cái ghế cấm trại ghê 🤣
Chịu lực 300kg khá an tâm 👍🏿
@xecatang 130kg thôi
@Nam Air Vậy chắc cuhiep sáng ghi nhầm chứ mình đọc thấy 300kg
@xecatang E edit rồi bác
@xecatang 300 bản cho 2 người
Cười vô mặt
dhttan
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Nam Air Ku-Hiep nói trong video 300 Pao khoảng 150 Ký kìa, mất kiểm soát về đơn vị đo lường.
Mua cái ghế 5lít đã thấy tốt rồi, ko biết 7 củ nó có cảm giac sao nữa
nhqdat
TÍCH CỰC
2 năm
@Lang băm️ Cảm giác ngồi ghế mà nóng ruột, rát túi bạn ợ!
Ad cho mình xin kích thước chuẩn lúc mở ra dùng với
TranquanBP
ĐẠI BÀNG
2 năm
Nhìn thích quá mà 7củ khoai lận
7 củ thì phải khác bọt thôi
Ghế đã thiệt chứ
Đồ dã ngoại thì việc trầy là lẽ đương nhiên. Ghế gọn khung chắc và xếp lại cũng gon dễ mang vác. Khoái nhất là có thể đu đưa. Hahahaha
VicenteKhanh
ĐẠI BÀNG
2 năm
Giá chát nhỉ , mai kia có mấy a cơ khí ở VN gia công giống vậy giá 2tr thì giá dễ tiếp cận hơn 👌
realvn
TÍCH CỰC
2 năm
@VicenteKhanh Sợ 1tr luôn á, võng duy lợi to gấp đôi cái này, full inox có 1tr5 thôi
PhanQua
ĐẠI BÀNG
2 năm
theo đánh giá và kinh nghiệm sử dụng thì ghế dạng này sẽ rất kém bền. Nó có 1 tuổi thọ nhất định, và dùng càng nhiều thì càng mau hỏng phần vải.
@PhanQua Bảo hành trọn đời đó bác
Cuu Long Le
ĐẠI BÀNG
2 năm
Trên Tiki và Chiaki.vn có giá rẻ nè.
@Cuu Long Le xai dc 3 bua
@Cuu Long Le CHỚ HAM RẺ
20cent
TÍCH CỰC
2 năm
Không biết trong tất cả các ghế Hiệp review như CLIQ (nghe trong clip phải con này không ạ?), Naturehike và cái này... Hiệp thích nhất con nào!?
@20cent CLIQ là thích nhất nha bạn, vì thao tác gấp và tháo đơn giản nhất và gọn gàng nhất hihihi
tieu.ngao
TÍCH CỰC
2 năm
7 củ thì chất khỏi bàn luôn rồi
Ghế này rất đã, đặc biệt là không có giá.
Mua đâu vậy ae
@thanh_satria amazon.com hoặc site của hãng á bạn. nhưng ship về hơi thốn
haikbvn
ĐẠI BÀNG
2 năm
Nhìn đã quá
realvn
TÍCH CỰC
2 năm
7tr, bảo hành trọn đời mà nhìn cái chảng ba nhựa sợ sợ, gặp 1 con xài lâu bị rả rồi, làm cái cnc nhôm có phải uy tín hơn k
nhìn ngon nhỉ, đúng là giá 7 củ có khác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019