Laptop Acer

Trên tay LAN RJ45 ra Lightning cho iPhone, iPad: Mạng có dây ổn định hơn, nhanh hơn

cuhiep
21/10/2017 4:8Phản hồi: 84
Trên tay LAN RJ45 ra Lightning cho iPhone, iPad: Mạng có dây ổn định hơn, nhanh hơn
Đầu chuyển (adaptor) từ cổng mạng LAN (RJ45) ra lightning này để dùng cho iPhone, iPad giúp cho nó có mạng ổn định hơn, nhanh hơn khi so với mạng 4G, Wifi. Bạn cần đầu đổi này nếu bạn cần mạng ổn định để chơi game, để livestream... mà sóng wifi hay 4G ở chỗ bán kém hoặc nhiễu do nhiều người dùng quá nên bị nhiễu... Đầu đổi này đang được bán với giá 35usd trên Amazon và không phổ biến lắm nên nhiều người không biết.

Một số thông tin bạn quan tâm:
  • Đầu này bán giá 35usd trên Amazon, không biết VN có ai bán không
  • Cắm cổng Lightning vào máy rồi cắm dây LAN nó sẽ tự động nhận mạng. Nếu lâu quá không nhận thì có thể là iPad hay iPhone của bạn đã yếu pin.
Cám ơn bạn Tuấn Vũ Trần trên Group Tinh tế đã tặng mình sợi dây này. Mình rất cần để làm livestream cũng như làm việc tại các triển lãm công nghệ.

ED2D4C0F-BC07-4D7A-B805-C68790EBC45F.jpeg 094CFD96-1120-4EE9-AAAA-05450009933A.jpeg 694FFB22-75F0-4A99-9403-B33B691918FC.jpeg E223957C-D177-40E5-A8D3-AF0E45C90FA6.jpeg F2F22EE4-FEA7-44E3-B42B-418A01F103F0.jpeg 892EB9E9-08D9-48E3-B6F9-BC3AEF68D6DC.jpeg
84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

keq9vn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhìn cái dây dài loằng ngoằng đã thấy buồn rôi
n3_bmt
TÍCH CỰC
7 năm
@mrchjpjdeaspro Bạn thử chơi game với wifi và dây mạng sẽ thấy sự khác biệt. Wifi chỉ cần 1 người upload là hầu như ko chơi đc nữa
@n3_bmt Em vừa chơi game vừa tải phim và 3 người trong gia đình em cũng xài và ko lag =)), vấn đề là wifi băng thông cao hay thấp chứ ko phải vấn đề dây hay ko dây =))
chacuavip10
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hồ Đăng Khoa Vấn đề là khi vào khách sạn thì ko áp dụng đc mớ lý thuyết của bạn, đòi ks nâng gói băng thông wifi lên hay chuẩn bị sẵn sợi dây mạng 😃
@keq9vn Vì vậy cái cáp đó dành cho người muốn tiết kiệm cước 4g chứ cắm lan với 4g hiện tại em thấy ngang nhau, có điều 1 cái tiết kiệm hơn thôi
kien2810
TÍCH CỰC
7 năm
Sét đánh thì mất cả chì lẫn chài 😆
tencha276
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chả hiểu cơ chế của nó thế nào nhỉ? Chân sạc mà lại nhận đc tín hiệu mạng?
vuongtube
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tencha276 chân sạc??? nó còn có thể truyền dữ liệu với PC, truyền hình ảnh video lên các thiết bị ngoại vi, sử dụng như cổng tai nghe...
tr4n
TÍCH CỰC
7 năm
@tencha276 sạc chỉ là 1 phần của cổng lightning thôi, nó còn truyền dữ liệu dc nữa bố ạ
quangtaiqn
TÍCH CỰC
7 năm
Các ông cứ chê là thế nào. Cái này nó phục vụ cho công việc của Cuhiep mà. Mạng dây luôn luôn ổn định hơn các loại khác nhiều. Nên nếu ai cần sự ổn định thì họ sẽ cần mua phụ kiện này.
DragonHQ
ĐẠI BÀNG
7 năm
@quangtaiqn Giây
Thôi đang không dây chả việc gì quay lại có dây
Goldsmart
ĐẠI BÀNG
7 năm
Dùng gần hết pin là k vào đc mạng nữa ạ. thế thì thua mạng không dây.
Mà giờ àd mới biết mạng dây nhanh và ổn định hơn không dây? vãi ad.
nhanmec
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Goldsmart Cùng ý kiến với bác, bổ sung thêm 1 ý: pr quá lố
@nhanmec Nhắc cái đó để ngta biết công dụng của sợi dây.
P/s: VN ko phát triển cũng nhờ 2 con gà này AE tinhte ạ
Ngta phát triển nghĩ ra những cái giúp con người tiện lợi còn mình thì lại đi Gato cào phim
caphe17
TÍCH CỰC
7 năm
@quanghung1611 Mạng dây hay mạng ko dây độ ổn định chẳng khác nhau, tuy nhiên còn phụ thuộc nhiều yếu tố.
Cái cục này nếu dùng thực tế thì rất bất tiện vì trong môi trường các buổi triễn lãm, giới thiệu sản phẩm thì tìm đâu ra dây LAN cho bác dùng?
Tóm lại, ko cần thiết.
nhanmec
ĐẠI BÀNG
7 năm
@quanghung1611 Có người tỏ ra nguy hiểm
Ngon, vô cty để chạy mạng nội bộ.
Nhưng giá chưa ngon lắm! $20 là vừa. 😁
Nhiều khi rất cần, vì ko có máy tính mà Iphone ko có kết nối qua wps lại ko có pass wifi thì rất tiện, đỡ phải hỏi pass wifi, lại ổn định
CHiep cần đi thẩm mỹ gấp hơn là sợi dây rj45 này. Gương mặt nhìn nhăn nheo nhức mắt thiệt. Ánh mắt k có hồn. Nhìn như hải tặc vậy. Nên đi cắt mắt và tiêm botox trán. Livestream mà k tươi tốt làm đau mắt người xem. Hoặc tuyển dụng em PG xinh đẹp chút! Thnks (ps. Như vậy có phải đươc hơn k.)
@SSA Cosmetic Surgery Bác cho hình này còn nhức mắt hơn nhìn ihiep
@Du210786 Chắc bạn Du này LGBT đúng k? Haha. Peace
@SSA Cosmetic Surgery Ko phải, ý nhìn em này nhức mắt, nhìn ihiep đỡ nhức vì mắc...
@SSA Cosmetic Surgery Anh Cu Hiệp tuy ko đẹp nhưng ảnh giỏi mà review tốt mà ... anh em cứ chú ý cái nhăn sắc làm gì vậy @@
@SSA Cosmetic Surgery Tôi thì thấy anh Hiệp nói ngắn gọn dễ nghe và nói chắc về sản phẩm. Mấy em PG ngon thì ngắm đầy trên mạng thiếu gì đâu. Diễn đàn về công nghệ chứ không phải tạp chí Playboy nha bạn ^^
Quá ngọt, a cuhiep xem ở Việt Nam chỗ nào bán đi
Không có cổng chuyển sang usb type c các bác nhể?
có ích với mấy chổ wifi như hạch.
minhhq1980
TÍCH CỰC
7 năm
@kijutonet Chỗ đó chắc cũng khó kiếm port mạng =))
@kijutonet Trường hợp của mod đề ra là có mạng nhưng cần tốc độ cao và ổn định lúc stream mà. 😃
Trước h ko có cái này em vẫn check mail, lướt web, chơi game, tải app, update os cả vài gb. Vậy lý do em phải bỏ tiền mua cái mớ dây này là gì vậy?
Nhìn bựa quá. Không thực tế tí nào. Bây giờ 4G khắp mọi nơi, hay wifi tốc độ cao rất nhiều. Thì cục nơi hơi thừa.
LiemPT
CAO CẤP
7 năm
Nhà nghỉ, khách sạn wifi thường rất kém (trong phòng đóng kín cửa, phòng xa cục phát wifi chẳng hạn), nhưng trong phòng luôn có giắc cắm RJ45 nên cáp chuyển đổi này cực kỳ hữu dụng trong những trường hợp như thế 😁
iamvuanhson
ĐẠI BÀNG
7 năm
@LiemPT Vào nhà nghỉ thì tập trung vào “chuyên môn” đi bạn , vào mạng làm gì 😃
DmooN
TÍCH CỰC
7 năm
@sweetlove_sunny Sau chuyên môn
Khanh Rô
ĐẠI BÀNG
7 năm
@DmooN Ngồi hút thuốc =))
nukenuky
ĐẠI BÀNG
7 năm
@LiemPT Mình toàn đem cục airport express theo khi công tác, ở ks. Đi làm cũng đem theo cắm trên xe. Mua sợi dây này thấy k lọi =
LiemPT
CAO CẤP
7 năm
@sweetlove_sunny Còn lai_sờ_trym chứ :D
ngoanlh
TÍCH CỰC
7 năm
Khoái qtqđ
Cu Hiệp đang đi ngược thời đại CN chăng? 1 bước lùi của thời đại
apple thì có quá nhiều phụ kiện đi kèm, do máy thường cắt giảm quá nhiều cổng hãng luôn đi trước thời đại với yếu tố thẩm mỹ đặt lên hàng đầu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019