Trên tay máy phun rửa áp lực cao Karcher K2 Horizontal, dễ lắp đặt và hiệu quả cao

nkinhluan
26/9/2021 13:37Phản hồi: 23
Trên tay máy phun rửa áp lực cao Karcher K2 Horizontal, dễ lắp đặt và hiệu quả cao
Xe mình đã đậu mấy tháng rồi không đi đâu, nhưng lâu lâu cũng phải rửa xe cho sạch sẽ, hôm này sẵn dịp xịt nó nên quay trên tay nhanh máy phun rửa áp lực cao Karcher K2 Horizontal kiểu thiết kế ngang này. Máy có rất nhiều công dụng thích hợp cho việc xịt rửa sàn, sân, hay xe máy trong gia đình. Đầu tiên mời anh chị xem qua video

Máy có màu vàng, đây là dòng Horizontal nên thiết kế kiểu ngang với trọng lượng là 4.7kg đến từ thương hiệu Đức, dùng điện 220v và công suất của nó lên đến 1400w. Kèm theo máy là dây áp lực và dây cấp nước với chiều dài mỗi sợi lên đến 6m, ngoài ra còn có 2 vòi phun và súng tay cầm để gắn vào. Ngoài ra có thể mua thêm nhiều phụ kiện tuỳ theo các nhu cầu khác nhau.
Việc tháo lắp cũng vô cùng dễ dàng ai cũng có thể làm được, với mỗi vòi. Thiết kế rất dễ cầm với lớp vỏ nhựa rất cứng cáp, theo thông tin từ nhà sản xuất thì khi văng nước vào máy sẽ không hư hại, dĩ nhiên là chỉ văng thôi nhé, không được tưới nước lên máy là hư ngay..

Tay súng cầm rất dễ dàng với 2 đầu phun khác nhau. Khi rửa xe hơi nếu dùng đầu xoáy thì nên đứng xa xa, hoạc xịt gần vào những phần cứng của xe như bánh mâm, tránh xịt vào những nơi có nguồn điện. Do lực phun khá mạnh nên cũng phải cẩn thận không đùa giỡn, xịt trực tiếp vào những người xung quanh.

Một lưu ý quan trọng nữa là chúng ta không nên xịt liên tiếp quá lâu sẽ làm nóng máy trung bình 10 đến 15 phút là tắt cho máy nghỉ ngơi 5 phút

Điểm mình thích ở sản phẩm này
Rất dễ sử dụng và lắp đặt, không cần dùng lực quá nhiều, các bạn nữ có thể dùng dễ dàng, phụ kiện dễ thay thế và mua thêm nếu có nhu cầu

Nhược điểm
Tiếng ồn kêu hơi to, cũng như vòi phun cơ bản chỉ có một lực nước duy nhất không điều chỉnh được

Tóm lại mình thấy đây cũng là một chiếc máy rất đáng mua cho mỗi gia đình, có thể chọn nhiều mẫu khác nhau tuỳ theo khả năng kinh tế của mình, mọi người có thể tham khảo với cho model này khoảng 2.390.000 ở Tiki, hoặc trên Lazada.vnShopee.vn. Một lần nữa cám ơn các anh chị đã xem bài.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hồi lựamáy xịt áp lực cũng xem qua dòng Karcher ... Màu sắc và thiết kế nhìn hay nhưng đọc tới đọan xài 15 phút xong nghỉ 5 phút là tụôt hứng luôn! 😁. Rửa xe thì không sao chứ xịt sân mà 15 phút phải nghỉ thì chuối lắm. 😃
Ktv79
ĐẠI BÀNG
3 năm
@warmboy24 Không có máy gia đình nào bác bóp hay để chạy được 15 phút đâu.
10 phút thôi là xót hết cái máy rồi,
Máy gia đình nên dùng kiểu gia đình, ko xài kiểu công nghiệp được.
Ktv79
ĐẠI BÀNG
3 năm
@dualshoсk bạn có hay sử dụng máy không? Mình hỏi mấy ông đều bảo bền, nhưng đến đoạn hỏi cường độ dùng như thế nào thì bảo ít,
😆)))
@Ktv79 Hồi mới thì tuần rửa xe 1 lần. Sau lười dần, giờ bẩn quá thì mới rửa ^^ nói chung là dùng ổn với nhu cầu gia đình chứ rửa dịch vụ sao được bạn.

Nói về độ bền: máy của mình về sau bị chảy nước từ trong máy khi dùng, tức là nó bị rò chỗ nào đó. Mình có tháo ra rồi nhưng ruột nó là nguyên cục máy bọc trong nhựa kín chống nước nên chả hiểu nó rò từ đâu. Kệ bà nó dùng từ đó đến giờ chưa thấy hỏng ^^
Ktv79
ĐẠI BÀNG
3 năm
@dualshoсk Tháng bạn rửa 4 lần, chưa kể hôm nào xịt sân dọn vệ sinh nhà cửa nữa,
phải cường độ như vậy ms biết là bên hay không.
Mình ko thích dòng bé của kacher lắm. Nếu mua chắc mua K4 K5
Mình cũng mới lấy máy áp lực để rửa xe, xịt sân. Đã
@lenguyenkhoi Cám ơn anh đã xem bài ;)
Ktv79
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nkinhluan Ông dùng xịt vào tản nhiệt của xe mà dùng đầu kia thì khéo nát hết lá nhôm.
talala
ĐẠI BÀNG
3 năm
Giá như có 1 chiếc máy có thể chỉnh được độ mạnh yếu thì đa dụng hơn, từ rửa xe, rửa máy lạnh, đánh bay rêu bám.
@talala Mình cũng muốn như vậy, nhanh gọn và đa năng ;)
Ktv79
ĐẠI BÀNG
3 năm
@talala Loại K cao hơn làm được mà nhỉ, nó gọi là bóp tia nước xòe ra thôi mà.
minhcanh4312
ĐẠI BÀNG
3 năm
nó có chế độ tự dừng khi ko xịt ko bác
@minhcanh4312 Cây anh cầm có cò xịt, anh bóp vào máy sẽ hoạt động, mỏi tay thì buông ra là máy tắt 😃
minhcanh4312
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nkinhluan vậy ngon rou
BảoLâmCB
ĐẠI BÀNG
3 năm
Có máy phun rửa áp lực nào tích điện ko cần cắm dây điện rối ren mà chạy khỏe nhỉ huynh?
@BảoLâmCB Mình không biết 😃
@BảoLâmCB Karcher KHB 5
Worx WG620
Ryobi 18V ONE+ 320 PSI EZCLEAN POWER CLEANER - MODEL: #RY120350
Ktv79
ĐẠI BÀNG
3 năm
@BảoLâmCB Loại tích điện này dùng làm đồ chơi cho trẻ em thôi, chứ nó ko hữu dụng.
Ai hay dùng rửa thực tế sẽ biết.
@nampd
CAO CẤP
3 năm
Cứ Karcher mua bao ngon nha ae, nói mới nhớ, mình đi rửa xe đây haha
@[PD] Cám ơn bạn đã xem bài 😃
Có bác nào còn dùng con này không ? Cho em đánh giá ưu nhược điểm độ bền của em nó với ? Cám ơn cả nhà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019