Trên tay máy vệ sinh bằng siêu âm Xiaomi EraClean: tưởng không dơ nhưng mà...

Nam Air
20/3/2023 11:4Phản hồi: 116
Trên tay máy vệ sinh bằng siêu âm Xiaomi EraClean: tưởng không dơ nhưng mà...
Lên mạng thấy anh bạn dùng cái này, hỏi giá thấy cũng dễ mua (khoảng 360k) nên mua về dùng thử. Đây là máy vệ sinh bằng siêu âm của Xiaomi.

Demo:

Nguyên tắc làm việc của nó theo tờ hướng dẫn sử dụng:

Máy làm sạch siêu âm này sử dụng rung tần số cao 45000Hz để làm sạch. Rung tần số cao phân tách không khí và nước trong chất lỏng, tạo ra một lượng bọt khí siêu nhỏ, kích thước từ 50 ~ 500um, bao phủ bề mặt của vật làm sạch.

Khi đạt đến một mức áp suất không khí nhất định, bọt khí sẽ vỡ ra, lực tác động tức thời của áp suất sẽ tách bụi, chất bẩn ra khỏi bề mặt cần làm sạch.

Máy được đựng trong 2 hộp giấy, đây là hộp bên trong.

Hoàn thiện nhìn đúng kiểu Xiaomi, trắng trắng, tròn tròn.

Để dùng thì đổ nước đến vạch Max, có thể thêm dung dịch tẩy rửa trung tính để tăng hiệu quả.

Cắm điện bằng cục adapter đi kèm.

Quảng cáo

Mặt trên máy có một nút bấm duy nhất, bấm vào để kích hoạt. Máy sẽ hoạt động trong 3 phút sau đó tự tắt.

Một số lưu ý khi sử dụng:

Vệ sinh đồng hồ: Chỉ nên vệ sinh dây đồng hồ, bỏ thân máy vào thì có thể hư đồng hồ vì nó rung tầng số cao. Mớ dây này hồi xưa mình chà rửa kỹ càng rồi mới đem cất, giờ lấy ra rung mới thấy còn dơ lắm 😁.

Quảng cáo

Mắt kính ngày nào cũng rửa của mình vô nó cũng rung ra một đám nhìn thấy ớn.

Anh em lưu ý là các vết vân tay trên tròng kính sẽ khó được máy làm sạch, máy chỉ đánh bật bụi bám trong các khe, ngóc ngách thôi. Còn tròng kính vẫn cần vệ sinh riêng.

Xài xong mới thấy hồi đó giờ đi siêu thị có mấy chỗ vệ sinh kính miễn phí mình không dùng là hợp lý, vì máy của người ta to đùng, dùng chung nhiều người chứ không thay nước thường xuyên, mình mà đưa kính cho người ta rung tức là “tắm chung” với hàng trăm ghét bẩn của người khác rồi, ặc ặc :D

Một số lưu ý khác:
  • Không vệ sinh ngọc trai, vòng tay gỗ, các đá quý có bề mặt mềm.
  • Các nữ trang bị đổi màu, ô xy hóa trong quá trình sử dụng thì máy này sẽ không làm mới, làm sáng lên được, nó không có tác dụng làm mới nữ trang.

Nói chung với số tiền mua ba trăm mấy ngàn thì mình thấy hài lòng. Anh em lên Shopee hay các sàn TMĐT tìm là có thôi.
116 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cho AW vào thử chưa mod?
@qng171 Chắc chắn sẽ hư nha
@qng171
Cười vô mặt
@qng171 Sản phẩm này mình mua từ 2-3 năm trước trên shopee. Lúc đó tầm 500k.
Mới đầu mua về siêng vệ sinh lắm nhưng sau đó…bỏ xó. Lâu lâu lấy ra nghịch. K tác dụng j lắm. Mua vì tò mò cho vui thôi kkk.
@huyboy20003 bán lại em đi thím hihi
kakaka3
ĐẠI BÀNG
một năm
Tiện khuyên ae nào muốn mua kiểu như này thì nghiên cứu thương hiệu uy tín rồi mua. Đừng chơi mấy hàng noname 50k-100k TQ. Có mỗi cái moter quay cho vui thôi 😆)
@Nam Air bác đang mang cái gọng kính cận siêu nhẹ nào vậy bác nam nhỉ,hic
@kakaka3 Nên mua hàng có danh tiếng từ TQ k nên mua hàng trôi nổi
@kakaka3 Giống cái máy hút bụi cũng có cái motor chạy lung tung thôi.
DKez
TÍCH CỰC
một năm
@kakaka3 bất ngờ ghê, biết đâu hàng xiaomi cũng thế
Có shop nào mua trực tiếp ở HCM k nhỉ
Mrraj36
ĐẠI BÀNG
một năm
@namcungkiem Bạn qua bên tcs thử. Trước mình mua bên tcs quận 10 ấy.
@namcungkiem Chiếm tài đường Nguyễn Tri Phương chuyên xiaomi
@Mrraj36 Cho xin cái dc đi bạn
@namcungkiem ở SG mà muốn mua Xiaomi mình thấy không đâu qua được TCS và Chiemtai
Thấy rung rung là sướng rồi hahaha
tia cực tím ôznone ung thư đấy ko đùa...
tpe189
ĐẠI BÀNG
một năm
@vunh94 Bớt nói đi cho sang, mở mồm ra nói cái ví dụ đã thấy xàm rồi, cái máy nó làm sạch đồ chứ liên quan gì đến ciu mà lôi vào?
@yuehying Thanh niên kia chắc thấy nó rung rung nên bỏ cu vào thử, giờ hỏng mẹ cu rồi nên đi xúi người khác 😂
hertford
ĐẠI BÀNG
một năm
@vunh94 Người xưa có câu: Biết nó ngu mà cãi với nó chẳng khác nào 2 thằng ngu cãi nhau. Các bác cứ cãi ầm lên làm gì.
@vunh94 Ông là nhất! Không đùa!
trước xem ở đâu cái này thấy quả kết luận là không có tác dụng, giờ xem bài của mod lại thấy chẳng lẽ làm cái :v
@Xuân Híu Cũng định comment như bác. Trước đây nhiều bài test không thấy có tác dụng. Chứ cũng đang định mua về thử. Bác thớt nói rung kính nhìn thấy ớn mà không thấy tấm hình ớn là thế nào
renzoson
ĐẠI BÀNG
một năm
@Xuân Híu Ko ăn thua đâu bác, rung yếu lắm
@Lực Trịnh hình trong bài chưa đủ ớn hả bạn
@Xuân Híu mình thấy ko có tác dụng nhé, đang vứt xó ở nhà kìa
Nếu là kính gọng nhựa thì mình lấy ít nc rửa tay rửa bt xong lau giấy khô còn sạch hiwn xài cái này…mua về đúng thấy useless 😔
mình hay lấy cây tăm nước panasonic xịt
Cười vô mặt
Cái này chỉ đẩy được chút bẩn do mồ hôi mình dính vào các bác nhé mấy cái loại bẩn mà tan trong nước ấy. Mà tan trong nước rửa bình thường cũng ra được một phần rồi.
Còn các vết bẩn rõ ràng, các hạt bụi nó không tẩy được đâu. Đồng hồ, kính mắt vẫn phải vệ sinh bằng bàn chải và nước rửa chuyên dụng ( em dùng kem đánh răng).
Cái máy này sướng mắt thôi, hiệu quả tầm 5% khá là vô dụng.
@hoangchieu91 đúng rồi, mình cũng có dùng, đúng thật là vô dụng. Lừa gà là chính :v
@hoangchieu91 Dùng kem đánh răng là đúng bài nhưng nếu kính có chống bám nước và lọc UV thì sẽ bị kem đánh răng làm mòn
Mắt nhắm mắt mở đọc kiểu gì mà ra băng vệ sinh xiaomi
@ANH1888.VCB ✅ Lại còn siêu âm nữa mới khét chứ
Này chỉ vệ sinh được những món nhỏ nhỏ và đủ cứng, đúng không Mod
Cái quan trọng nhất vệ sinh tròng kính lại bảo phải vệ sinh riêng còn nói chuyện cứt gì.
@nguyenvietthe Tròng kính thì dùng cồn lau nhẹ là sạch.
@John Chris Thế thì lâu lâu bóc m mắt kính ra rồi cọ rửa lại lắp vào
Xem mấy kênh restore đồng hồ cơ thấy mấy ông hay dùng máy này. Nhưng loại to hơn.
@maidng haha nhăc tới restore là mình nhớ tới mấy vụ scam
toàn người phân tich rồi ,mấy vật cũ đó toàn là cố tình làm cho cũ ,để làm content 😁
@kixx Mấy kênh của mấy thằng VN cố tình vứt ngoài vườn, vứt bãi rác rồi lượm về restore là mình không bao giờ xem. Mình chỉ xem mấy anh châu Âu. Họ làm rất có tâm, rất cẩn thận tỉ mỉ, cân nhắc từng bước một và đam mê với món đồ họ restore. Kênh của họ rất ít video nhưng video nào cũng chất lượng, đồ nghề rất xịn. Riêng đối với đồng hồ cơ thì mình không tin họ cố tình làm cũ.
Qúa hợp lý
Mình khuyên đừng mua, mua về đảm bảo dùng được vào lần là bỏ xó thôi, không có tác dụng mấy đâu
nếu hết dung dịch rửa thì cso loại khác thay thế k nhỉ
@trinhquoctoan thì mua loại trung tính thôi bạn
Một trong những thứ vô dụng nhất. Thằng review bài này chắc đang ôm một lô hàng ế.
@phanhongphucit Chắc chuẩn. Mấy thằng mod ở đây chuyên bán đồ trên shopee. Bên genk nó đã kết luận đồ vô dụng rồi mà bên này vẫn nâng bi được
cái này dân sửa đồng hồ khoái đó, tháo cái máy đồng hồ ra nhúng vô vệ sinh chứ linh kiện bé tí rửa kiểu gì
@bạn nhật dân lau dầu thì ai cũng có 1 máy 😁
mà ứng dụng trong ngành đồng hồ cũng lâu lắm rồi
@kixx tuỳ dân thôi nha, mấy ông có cái xe ngoài đường mở máy hí hoáy xịt dầu thôi chứ có thấy bung ra ngâm máy vệ sinh đâu
Nhớ cái thời covid bùng nổ chắc đến cái thằng bán phân bón cũng phải thêm vào 2 chữ "kháng khuẩn". Cứ pha cồn lau là sạch hết cần quái gì mấy cái máy này.
@Cassiel43 Vấn đề là chất bẩn ở trong khe, khó để lau, trong video có nói đó bác.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019