Trên tay một số mẫu ốp Spigen cho iPhone 12 Series

MinhTriND
10/11/2020 19:28Phản hồi: 481
481 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hình như các bác có vẻ không cảm thấy hứng thú lắm với những quả GA như thế này. Nhưng đối với em thì lại cực kỳ mê ốp lưng. Gần như tuần nào e cũng mua 1 chiếc với các hình dáng, công năng khác nhau.
Đối với Spigen nói chung, nó là dòng ốp chống shock có tiêu chuẩn quân đội giá phải chăng gần như là nhất nếu so tính năng và ngoại hình với các mẫu UAG hay Gear4...Chất lượng hoàn thiện nói chung của Spigen khá là ưng, mọi chi tiết rất mượt và đẹp. Năm gần đây, đối với dòng ip 11 trở đi thì cách phối chi tiết có thay đổi đôi chút và cách thức lắp máy cũng đơn giản hơn so với những dòng 6pls hay 7-8pls trước đây mình có dùng (Trước mỗi khi tháo ốp ra đều rất vất vả vì nó ôm quá chặt, miếng cố định đằng sau của dòng Tougharmor hay Slimarmor nó cứng quá thể luôn).
Đối với những dòng mặt lưng + viền trong suốt của Spigen thì mình không đánh giá cao, mặt lưng thực sự không thể ố, nhưng viền trong thì lại ố rất nhanh, ngả màu ố đỏ luôn chỉ sau khoảng 2 tháng sử dụng nên mình cảm thấy hơi thất vọng so với giá tiền. Nhưng nếu như cũng là mẫu ốp đấy, bạn chọn sang những chiếc viền màu thì nó lại cực kỳ ấn tượng, nhựa TPU của Spigen cầm rất thích, vẫn chắc tay nhưng không bị ám bụi, dễ vệ sinh. Nếu dùng lâu thì khoảng 3 năm mới bắt đầu xảy ra hiện tượng viền bị tách ra khỏi mặt lưng (mình đã bị hiện tượng này trên chiếc ip7) nhưng nếu cố dùng keo để gắn lại thì mình có thể khẳng định dùng thêm 1-2 năm nữa là hoàn toàn thoải mái.
Đối với những người muốn hưởng thụ thành quả thiết kế của nhà sản xuất thì có thể bỏ qua việc dùng ốp, còn bản thân mình nếu không có ốp thì việc cầm chắc điện thoại khá khó khăn =))) nên từ khi dùng ip (kể từ đời 6 plus đến bây giờ là 11pro) mình vẫn tin dùng Spigen.
Nhalanodeve
ĐẠI BÀNG
4 năm
@bobatbai Bài viết chia sẻ rất chân thật ... cảm ơn bạn 😊
Đang xài cái Spigen cho XR của vợ, nói chung là ngon và giá hợp lý. Thích cái Spigen có ngăn đựng thẻ trong bài. 😀
Nhalanodeve
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Trương Kim Quý Mình thích cái chân chống
@Nhalanodeve Tại mình ko có coi phim trên phone nên ko thích cái chân lắm!
Spigen trong hầu như không có dấu hiệu đổi màu
Nhalanodeve
ĐẠI BÀNG
4 năm
@babzboz Có đó nhưng những ốp trong dẻo mới đổi màu thôi, và thời gian bị đổi màu cũng lâu. Bản chất nhựa dẻo trên bất cứ loại ốp nào cũng sẽ bị đổi màu hết
Spigen iPhone 12 Pro / 12 Slim Armor Essential S là nhất. Vừa trong suốt khoe đt vừa thêm cây gậy chống lưng tiện lợi.
Nhalanodeve
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Tttai Yeah.., mình cũng thích loại này
Case của Spigen bảo vệ điện thoại cực kì tốt
Spigen rất ổn ở tầm giá 500k
Mấy em này chắc mới ra nên khá mặn
Thích spigen liquid air armor
munu
Trứng
4 năm
Rất nhỏ gọn, chắc chắn
nhìn ấn tượng thật. Lòng ham muốn lại trỗi dậy. Chẳng lẽ giờ phải mua iphone 12 để dùng các ốp này sao?
Nhalanodeve
ĐẠI BÀNG
4 năm
@officialnguyen 😆 lúc trước mình cũng mua nón bảo hiểm trước rồi mới có động lực mua xe . Nên bạn mua ốp trước đi rồi sẽ có động lực mua iPhone 12 nhé
@Nhalanodeve Tới gần 5 năm nữa mới mua máy. Đang băn khoăn lần này lỡ trúng được bộ ốp này không biết 5 năm nữa nhựa có bị hư chưa.
@officialnguyen Ngày trước e mê chiếc aw quá mà lương có 2tr/th nên chẳng có tiền chơi. Thế là e quyết định mua chiếc ốp Spigen cho applewatch trước, thế mà 2 tháng sau e mua được đồng hồ 🤣 chuyện thật như đùa
ốp đẹp, đáng tiền
duylong3012
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình thích mẫu Rugged Armor hoặc Crystal Hybrid
Spigen ngon quá
ốp dày dặn chống shock tốt
thanhphu2893
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình thì kết mỗi loại trong suốt hoặc full đen, k thích có thêm chi tiết nào. Mà cũng thích loại nào mỏng mỏng ôm sát máy vào để cầm cho gọn gàng
Ốp silicon sẽ chuyển màu, xấu
Nhalanodeve
ĐẠI BÀNG
4 năm
@kiwabatb Thì mua ốp khác, tự nhiên quy vào xấu hết
Ốp đẹp, chất lượng
Mình kết nhất ốp trong có thanh chống
Nhalanodeve
ĐẠI BÀNG
4 năm
@palmtk Mình cũng thích loại này
ốp trong có thanh chống rất hữu dụng