Trên tay OutIn Nano: máy pha cà phê cầm tay, tự nấu nước, bơm 20bar

Nam Air
21/4/2023 7:26Phản hồi: 70
Trên tay OutIn Nano: máy pha cà phê cầm tay, tự nấu nước, bơm 20bar
Đây là một món đồ chơi rất thú vị, điều mình thấy ít thú vị nhất của món này là cái tên của nó, OutIn, cầm cái hộp lên không biết đọc sao luôn, chữ Out thì ok rồi, còn chữ kia là chữ gì? ln hay In (lờ nờ hay i nờ)? 😁 mà thôi, cái này hay nha anh em.

Nó là máy pha đúng nghĩa luôn, tức là nó tự nấu nước cho sôi, rồi có bơm áp suất để chiết xuất cà phê luôn, dùng dược cà phê viên nén hoặc cà phê rang xay nhé.

Mời anh em xem clip trên tay:

Mình cầm máy đến nay là 1 tuần rồi mà mới lên bài, xin lỗi anh em, mấy bữa tự dưng bị ho, vậy là không quay clip được, anh em thông cảm nha.

Máy có một số màu như trắng, xanh, đen, đỏ vv, giá tham khảo là khoảng 3tr2 nhé anh em.

Mở hộp ra anh em thấy ngay tờ thông tin cơ bản, ví dụ như sạc đầy pin sẽ nấu nước và pha được 5 tách espresso nếu dùng 50ml nước lạnh. Nếu nhấn nút không thấy nước ra phải xử lý sao, v.v.., rất có tâm.

Đóng gói gọn gàng đẹp mắt.

Trọn bộ sản phẩm từ trái qua: cáp sạc USB-C, muỗng múc cà phê kiêm tamper, basket dùng với cà phê rang xay, cốc đựng, thân máy.

Để pha cà phê với OutIn Nano rất đơn giản:
Bước 1: Bạn cho nước vào phần trên máy. Có các vạch kẻ 50ml, 70ml và Max (80ml). Nếu rót nước ở vạch Max thì sẽ pha được 3 lần ở chế độ tự nấu sôi nước.

Quảng cáo

Bước 2: chuẩn bị cà phê, có thể là cà phê viên nén (chuẩn viên Nespresso) hoặc cà phê rang xay. Cà phê rang xay thì lấy khoảng 5g nhé.

Cho cà phê vào, vặn portafilter vào máy.

Phía trước máy có nút nguồn, các chế độ hoạt động gồm có:
  • Nhấn 2 lần: máy sẽ xả nước trong hộc chứa nước ra, dùng để vệ sinh máy.
  • Nhấn giữ 2 giây: máy sẽ nấu nước nóng lên 95 độ, thời gian nấu khoảng 4 phút. Sau khi nước sôi thì máy sẽ bơm nước để chiết xuất cà phê.
  • Nhấn giữ 5 giây: máy sẽ bơm chiết xuất luôn, không nấu nước. Bạn chọn tính năng này khi nấu nước bằng ấm ở ngoài, dùng chế độ này rất tiết kiệm pin, có thể pha được 100 tách espresso mới hết pin.

Quảng cáo

Cà phê ra, uống thôi.

Cảm nhận cà phê từ OutIn Nano: mình thấy cà phê chiết xuất ở mức tương đối. Nếu dùng viên nén Nespresso thì hương vị ra không khác gì dùng máy Nespresso để pha. Nếu dùng cà phê rang xay thì mình thấy cũng ở mức uống được.

Do bạn chỉ dùng 5g cà phê, mà cho tới 50g nước, nên cà phê chiết xuất ra sẽ ở gần mức lungo hơn là espresso, mình dùng hạt fine Ro Việt Nam tự rang, uống nghe lên mùi vị rất ổn. Mình đo nhiệt độ shot pha ra ở mức 72-75 độ C.

Nhưng anh em không so sánh cái này với pha phin hoặc các máy ép tay khác được nhé, vì tỉ lệ nước / cà phê khác nhau nên cái này shot cà phê ra nó không phải là pha phin cũng không phải là espresso, nhưng uống được.

Nếu anh em dùng viên nén thì vệ sinh đơn giản, vặn ra lấy viên nén ra là xong thôi, gọn gàng.

Nếu anh em dùng cà phê rang xay thì vệ sinh hơi rườm rà hơn một chút, nhưng vẫn nhanh nhé.

Nhìn chung mình thấy trải nghiệm sử dụng OutIn Nano khá thú vị, lúc đầu mình cứ nghĩ nhấn nút cái là nước nó vừa bơm vừa nung nóng tức thì, nhưng không phải vậy, máy sẽ nấu nước sôi lên rồi mới bơm ra nhé anh em. Thời gian nấu 50ml khoảng 4 phút nhé.

Cảm nhận của mình về máy OutIn Nano:
  • Công năng rất thú vị, mình rất thích tính năng nấu nước của máy.
  • Hoàn thiện đẹp, rất đẹp, cầm nặng tay, 700g nhé anh em.
  • Máy này mình nghĩ pha tốt nhất là với cà phê viên nén, còn dùng cà phê rang xay thì sẽ hơi vất vả hơn xíu ở khâu cho cà phê vào và vệ sinh sau khi pha, nhưng bù lại dùng cà phê rang xay thì chi phí sẽ rẻ hơn cà phê viên nén.
  • Số lần pha được 5 tách espresso khi dùng nước lạnh tuy nghe không nhiều, nhưng nếu mỗi ngày uống 2-3 shot thì cũng được 2 ngày cà phê rồi. Còn nếu có điều kiện nấu nước nóng và dùng cái này chiết xuất thôi thì được tới cả trăm shot.
  • Thực sự dùng mấy cái máy bóp bóp bằng tay, giờ chuyển qua máy có bơm tự chiết xuất thấy khỏe quá anh em, ha ha.
  • Mức giá tham khảo khoảng 3tr2 của sản phẩm rất hợp lý so với những gì nó mang lại. Nhất là với anh em thích ngao du sơn thủy, cắm trại, dã ngoại thì đây là lựa chọn quá hợp lý!

Cảm ơn anh em xem bài và chúc anh em vui.
70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

KennyNGB
ĐẠI BÀNG
một năm
Máy hay quá nhưng giá còn hơi chát. Gần bằng con Nespresso mình dùng ở nhà
@KennyNGB Đâu mang Nespresso đi muôn nơi được đâu bác
@KennyNGB toàn lùa gà hút máu bác nhỉ,hic
@toilachi9 lùa ccc
@Nam Air Giận chi bác ơi, chắc hắn tạo thương hiệu riêng đấy
Hibrew H4A có ổn không các bác nhỉ
@thienduongld Mình chưa dùng :S
Liệu có bền không nhỉ ? Mình đang dùng cái Strarresso tự xử bằng tay ^^
@dualshoсk Hy vọng bền hehe
1 lần pha chỉ cho được vào 5g mình thấy hơi ít; nếu pha cho người uống thì ổn, nếu có thêm người thì chờ nhau chút. Mình thích máy này.
@Trịnh Xuân Thọ Shot 5g cũng đã ghiền trong cơn vật nha 😁
Quá tuyệt. Outln chắc là “Out luôn” 😁
@xecatang Xúc luôn kkk
Bao nhiêu thiết bị để vắt cà phê từ trong bột cà phê để thỏa mãn sự sống vội của con người. Cuối cùng mình chợt nhận ra cà phê vợt là chân ái, đơn giản, rẻ tiền, nhanh chóng ... đã trở nên độc đáo.
@vietthuongtinhte em chưa dùng, nhưng đã uống thử kiểu vợt hoặc French, vị nó khét quá khó uống.
Máy tên outin, nó in trên thân máy luôn kìa bác..😆
@duongnormal Trên thân là OutIn đó bác
Trên amazon thì máy là outin( out-in) nhé anh
Cười vô mặt
@chavalier Hehe, out trình còn dễ đọc hơn ha
tmdung76
ĐẠI BÀNG
một năm
Cái này chức năng y chang, giá 1T8 nè, pha cũng ok lắm các bạn.
May-pha-ca-phe-espresso-cam-tay-Micae-pin-sac-du-lich-cao-cap-2.jpg
@tmdung76 Cái này hiệu gì vậy bạn? Có link để check không? cám ơn bạn
bientd
ĐẠI BÀNG
một năm
@tmdung76 Cái này có vẻ sáng tạo hơn nhỉ, dùng cổng sạc usb type C, mang theo pin dự phòng là uống cả ngày luôn ^^
@bientd Uống cả ngày to tim đó
H.Tung
ĐẠI BÀNG
một năm
Uống phin toàn 20-25gram mà giờ qua pha cái này 5gram thì nó ko đã nghiền ấy
@H.Tung Mình pha bằng máy là phải từ 15g/shot, cái này có 5g chắc giống uống nước dão quá
Nếu đổ nước ấm 70 độ rồi cho đun thì tầm bn phút vậy mode ơi?
@Binh13AT Mình chưa thử nhưng chắc sẽ nhanh hơn
@Nam Air Mode test dùm thử xem nấu từ 4ph còn bn mode ? 1ph thì quá chuẩn
giá này thì cho pico ra chuồng gà được rồi 😆
thấy cái máy này giờ lại lười bóp 😃))
có vụ nấu nước là rất đáng tiền nhé. ở cty ko có bình siêu tốc, nước từ cây nước thì ko đủ độ nóng nên ko pha ở cty được
@langthang217 Mỗi cái mỗi vẻ nha bác
DKez
TÍCH CỰC
một năm
@langthang217 mình lại đang cân nhắc pico do pha phin chờ uống lâu quá 😃)))
Cái 20bar thấy phi thực tế quá!
@donquijote Thấy ghi 10bar, mà ép được có 5g cafe thì hơi lạ
@donquijote 20bar bình thường mà, nén tay cũng dc 20bar mà
Toanphuc
ĐẠI BÀNG
một năm
@donquijote Mấy hãng này nó ghi cho vui thôi chứ để có chiết xuất tối ưu thì 9bar ổn định là đủ. Ngay cả mấy cái máy chuyên nghiệp cho quán cũng chỉ set quanh 9bar thôi.
Cà phê hòa tan starbuck ngon không mấy anh?
@newstar9292 Chắc là hợp khẩu vị nên người ta mới bán dc chứ bác
một sản phẩm cầm tay thực thụ
nhưng công nhận giá hơi chát
combo máy + nes thì đi mọi miền đều có caffee đảm bảo
@hoangbeo2808 Giá vẫn tương đương các loại bóp tay đó bác 😁
Hóng hớt thích thú và tưởng tượng rất phê cho tới lúc đọc tới 5g/shot thì thất vọng.
Mình pha toàn 12g tới 15g ko à
@demen72
Cười vô mặt
Đẹp và công nghệ. Nhưng thôi, cứ trung thành với cái phim vậy.
@vn_soft Phin nha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019