Trên tay sạc Xiaomi 120W Little Pudding, rất nhỏ gọn, hỗ trợ PD 65W, giá khoảng 800 ngàn

Trung Dt
16/4/2024 8:18Phản hồi: 105
Trên tay sạc Xiaomi 120W Little Pudding, rất nhỏ gọn, hỗ trợ PD 65W, giá khoảng 800 ngàn
Bộ sạc Xiaomi 120W Little Pudding có kích thước chỉ 34 x 34 x 53mm, nhỏ hơn 42% so với bộ sạc trước đó cũng sử dụng công nghệ GaN.

Mình mua giúp ông anh bộ sạc này giá 199 Nhân dân Tệ ở Taobao, mua qua app và nhận tại nhà. Vì cái kích thước nhỏ gọn và việc nó có cổng USB-C nên anh em dễ dàng sạc được nhiều thiết bị khác nhau với giao thức Power Delivery 3.0.
Khi cầm trên tay mình cảm nhận thấy sự nhỏ gọn của nó. Cảm giác cầm nặng so với kích thước với con số cân thử khoảng 101 gram.
xiaomi-120w-Little Pudding-2.jpg
Phần thông số của bộ sạc dành cho thị trường nội địa TQ nên không có tiếng Anh.
Anh em có thể thấy các profile sạc bao gồm
  • Dành cho thiết bị của Xiaomi: Dải điện áp 200-240V: 5V-3A, 9V-3A, 11V-6.1A (67W), 20V-6A (120W), công suất tối đa dành cho các thiết bị của Xiaomi.
  • USB Power Delivery: tối đa 65W 5V-3A, 9V-3A, 20V-3.25A (65W), 11V-6.1A
xiaomi-120w-Little Pudding-3.jpg
Vì hỗ trợ USB Power Delivery, bộ sạc được trang bị cổng USB-C là điều cần thiết để có khả năng tương thích nhiều hơn với các thiết bị, không chỉ là Xiaomi.
xiaomi-120w-Little Pudding-4.jpg
Với USB-C PD, bộ sạc hỗ trợ công suất tối đa là 65W. Mình có thử gắn vào Galaxy S24 Ultra thì máy nhận sạc siêu nhanh, tức là nó có thể hỗ trợ công suất lên đến 25W-33W. Trong khi siêu nhanh 2.0 của Samsung thì mới lên được 45W. Tuy nhiên chuẩn này thì không phải bộ sạc nào cũng hỗ trợ đầy đủ.
xiaomi-120w-Little Pudding-5.jpg
Theo mình nghĩ, việc giới hạn USB-C ở mức 65W giúp cho bộ sạc này có thể đạt kích thước nhỏ gọn như vậy. Tất nhiên nó hoàn toàn phù hợp với các thiết bị của Xiaomi, nhưng anh em cần dùng đúng cáp đi kèm trong hộp của bộ sạc.
Vì vậy, Xiaomi 120W Little Pudding phù hợp với anh em nào đang sử dụng các thiết bị của Xiaomi và cần một bộ sạc nhỏ gọn, có thể sạc được các thiết bị khác hỗ trợ USB Power Delivery với đầu vào là cổng USB-C như iPhone 15.
Link tham khảo từ trang mi.com

Xiaomi ra mắt cục sạc USB-C nhỏ gọn, công suất 120W, giá 700 ngàn

Xiaomi mới đây đã ra mắt một củ sạc USB-C mới có tên là “Little Pudding”, với điểm nhấn là thiết kế vô cùng nhỏ gọn nhưng có công suất sạc lên đến 120W nhờ công nghệ GaN. Little Pudding có thiết kế tròn, màu trắng và có kích thước 34 x 34 x 53mm…
tinhte.vn
105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dc_nguyen
ĐẠI BÀNG
3 tháng
mua hàng taobao qua app như nào vậy ạ, bác cho em xin thông tin app nhé. Xin cảm ơn
@truongminhnhan88 Bạn thử xem có ship đc không hihi?
@caocaolatre199x Mình mua rồi, nó báo là đang ship
@truongminhnhan88 Cám ơn b. Để mình thử add địa chỉ VN xem sao. Nhưng mà nói chung mua những món dưới 1TR thôi. Lần trc mình mua trên Ali cái DAC hơn 4Tr ship thẳng về VN. Đến sân bay bị vòi 1500k thuế đó xong còn bớt cho mình 500k nhưng không ghi hóa đơn
@caocaolatre199x Oh mua giá dưới 1tr thì okie thôi bạn chứ nhiều thì không nên
hnt.n007
TÍCH CỰC
3 tháng
Chân cắm mà gấp gọn lại được thì đúng nhoe gọn
@hnt.n007 May mắn là nó ko gập, chân gập rất dễ rớt, em sài từ Aukey, anker, Baseus, đung nhẹ là rớt, tại vì toàn dùng mấy cục 65W trở lên, nó nặng. Mấy cục cửa xiaomi nội địa chân dẹp không gập đúng chân ái luôn
@dhphucs Nhưng mà mình coi specs trên trang cũng chưa rõ chỗ 20V / 5A, cái này mình nghĩ là bạn đang suy diễn nhầm xíu. Trang chủ nói rõ ràng sạc tối đa liên tục cho Máy tính xách tay 65W (đương nhiên là PD). Công suất cao hơn chỉ khả dụng khi sạc cho điện thoại Xiaomi.
Screenshot 2024-04-17 150841.png
hnt.n007
TÍCH CỰC
3 tháng
@Long kengg 65w đủ sạc khi đi du lịch rồi
greatboys
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Có củ sạc nào 1 cổng out type C công suất hơn 100W không ạ. Em cần nhỏ gọn để mang đi lại ạ
@greatboys Thật chất là như nào? Dây sạc có hỗ trợ đủ 100W không? Chuẩn sạc giữa máy tính và củ sạc có tương thích nhau không?
greatboys
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@barrettroyal Hix mua trước laptop bác ạ.
greatboys
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@MegatronX Dạ có đủ bác ạ
Củ này mà có 2 chân C 65W thì ngon luôn, đang xài Ugreen mà vẫn thấy nặng quá. Mình muốn sạc cùng lúc lap 65W và đt 25-45W, tổng tầm 90w-120w nhu cầu thế thôi 😁. Chứ ko cần tới 120W 1 port làm gì
Khoa SE
TÍCH CỰC
3 tháng
@nguyenlinh712 Mấy cục Cuktech slim gan đó sếp, siêu mỏng luôn
@allstreet cục của bạn là 3 cổng tổng mới là 65W thôi, còn đây muốn 2 cổng mỗi cổng 65w cơ, tức tổng 120W, câu chuyện nó khác rồi
@Khoa SE cục đó cũng chỉ 65W thôi
@nguyenlinh712 bạn check belkin nó có loại đó, Mình đang dùng con belkin 2 cổng 45w thôi nhưng lúc mua thấy có con 65W , do nhu cầu không tới nên không mua
800k thì nên thêm 1 cổng USB A nữa.
- Mình hay đi phượt, dùng qua nhiều loại, hiện tại dùng Baseus Powerstrip 100W 2AC-2A-2C và sạc dự phòng Mazer 10000mah có sạc AW + Magsafe cân hết mọi trường hợp, mọi thời tiết.
- Hướng nâng cấp là một adapter sạc powerstrip trên 100W dùng cổng AC số 8, còn sạc dự phòng tính năng như vậy nhưng dung lượng lên 20000mah nhưng thị trường chưa có, chắc phả độ bộ AIO.
@XuyenViet2019 bác là bloger du lịch ah?
thực sự là gọn gàng
Tìm cục 90W theo xiaomi 14
1 lỗ hơi bất tiện, nếu 2 lỗ thì thoải mái hơn
conmoi
TÍCH CỰC
3 tháng
nhỏ quá vậy
sạc nhanh đc gì ngoài nóng và nhanh chai pin. tụt % sức khỏe pin liệu có yên tâm sử dụng nữa ko ??
@para-hạ-sốt Sốt quả sảng à ? Sạc nhanh mà chai pin thì nhà sản xuất họ không làm sạc nhanh đâu
@para-hạ-sốt ún thêm para vô
@para-hạ-sốt Sạc 5w bền pin lắm tôi sạc 5w nha a
@hoangthanh1994 Mình nghĩ tầm 20w thôi là hợp lý. Sạc nhanh đúng là có chai pin nhanh hơn đó. Sạc nhanh quá thì hay bị nóng, mà kẻ thủ lớn nhất của pin chính là nhiệt độ.
Mirrorsn
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Kể mà có 2 cổng thì ổn nhỉ
120w giả cầy 🤣 Đây là 1 cục sạc 65w 1 cổng C chân cứng ko gập, hết.
Và giá 800k cho 1 cục sạc như này là quá overprice, giá trị thực chưa tới 300k.
120w chỉ cho các máy xiaomi, ai xài thiết bị khác sạc PD thì coi như phế. Vậy quay xe qua cục đời Tống Anker Pod Lite 65w hơn 200k xíu, dòng ổn định bền bỉ, chân cứng ko gập 1 cổng C nhỏ gọn.
@Đảo Cái Chảo Cho Ta Bác cho mình xin link bác xem nhé, để xem họ test thế nào. Trong khi chờ Chongdiantou, chargelab test mình có mấy dự đoán.
- Củ sạc trong hình đang cắm vào nguồn 110V nên các PDO đang hiển thị theo đúng thông tin khi input 100-130V
- Cắm trực tiếp USB test vào củ sạc hiển thị không chính xác, cái này nhiều loại usb test hay bị khi test chuẩn xiaomi, thường phải cắm qua sợi cáp 6A của xiaomi vào đầu in của usb test
Chờ Chongdiantou, chargerlab lên bài sẽ rõ hơn
@dhphucs Nhưng mà mình coi specs trên trang cũng chưa rõ chỗ 20V / 5A, cái này mình nghĩ là bạn đang suy diễn nhầm xíu. Trang chủ nói rõ ràng sạc tối đa liên tục cho Máy tính xách tay 65W (đương nhiên là PD). Công suất cao hơn chỉ khả dụng khi sạc cho điện thoại Xiaomi.
Củ sạc 101g.nặng phết nhỉ
700k mà chỉ xuất PD 65W thì mình không mua, vì không tối ưu. Giao thức sạc của cục sạc này chắc chắn cũng không nhiều. Tầm tiền này mua đc cục Aohi the youth 140W 2C1A rồi.
@dhphucs Cuktech nó ra 20v6a nhưng cũng ra 28v 5a mà bác. Cái này nói chung còn phải để mấy trang tàu họ test chi tiết đã.
@caocaolatre199x cái này có thể Chongdiantou chưa kích hoạt kiểm tra chuẩn xiaomi nên nó không hiển thị đúng, hoặc có khả năng cắm thẳng usb vào nó hiển thị không đúng, ví dụ với 1 số loại usb test khi kiểm tra chuẩn xiaomi phải cắm dây 6A vào củ sạc, cắm vào cổng in của usb mới hiển thị đúng thông số. bạn xem clip mình test củ sạc cuktech 140W ở đoạn 4 phút sẽ rõ nhé, nếu cắm trục tiếp USB test vào củ sạc không hiển thị dc chuẩn xiaomi
@caocaolatre199x Hình test chuẩn sạc xiaomi 6A bằng C4L, phải cắm qua cáp 6A mới hiển thị dc chuẩn xiaomi 6A
cuktech 140W.jpg
@dhphucs Cám ơn bác thông não ạ.
uyvuhuy
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Bạn cho mình hỏi. Sạc này dùng cho Sony được không? Hay dùng cho Xiaomi là thích hợp nhất?
@uyvuhuy Có hỗ trợ PD 65W thì dư sức cho Sony.
Cái này sạc cho macbook pro được ko nhỉ ?
120w mà chỉ có 1 cổng C và chỉ xuất đc 65w thì quá kém, thật ra là không hề gọn
@khanhduy.39n thông tin trong bài chưa đúng, công suất output tùy thuộc đầu vào, với điện áp 220V như VN thì output max 120W )20V 6A), tuy nhiên dòng 6A chỉ đạt được với các thiết bị dùng chuẩn sạc xiaomi, còn các thiết thông thường theo chuẩn PD thì max 100W (20V 5A)
@dhphucs nếu max 100w mà 1 cổng, 800k thì mua cục belkin ngon hơn 1 tỉ lần luôn bạn, đc 3 cổng C, sạc thoải mái luôn
Bỏ Xiaomi và Baseus lâu rồi. Mà quả sạc trong bài hỗ trợ PD 65W lại có 1 cổng thì có vẻ không được việc.
Mới làm quả này, từ nay chơi với Ugreen. Chất lượng ngon BH 18 tháng, build quá đỉnh.
Screenshot 2024-04-17 112106.png
@williamcuong282 Thông tin trong bài có chút nhầm lẫn. Củ sạc này có 2 mức công suất output tùy thuộc điện áp AC đầu vào
- Đầu vào AC 100-130V: công suất củ sạc output max 65W
- Đầu vào AC 200-240V: công suất củ sạc output max 120W
Với điện áp 220V như ở VN thì củ sạc này max 120W (20V 6A) với các thiết bị dùng chuẩn xiaomi, còn thiết bị dùng chuẩn sạc PD thông thường thì hiện nay max 5A nên cs dùng với củ sạc này max 100W (20V 5A)
Công suất 120W mà tích hợp duy nhất 1 cổng C thì hơi bất tiện 😗

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019