Trên tay set keycap SA SP all r3 Ice Cap: đẹp, hiếm, phù hợp với những người có tâm hồn...

29/3/2021 12:10Phản hồi: 272
Trên tay set keycap SA SP all r3 Ice Cap: đẹp, hiếm, phù hợp với những người có tâm hồn...
Đây là review về Trên tay set keycap SA SP all r3 Ice Cap: đẹp, hiếm, phù hợp với những người có tâm hồn trong sáng, hướng thiện của mình. Hi vọng phần review sẽ hữu ích cho bạn nào muốn mua nhé, nếu bạn có câu hỏi gì thì hãy comment vô bài này nha.

Thông tin chung về Trên tay set keycap SA SP all r3 Ice Cap: đẹp, hiếm, phù hợp với những người có tâm hồn trong sáng, hướng thiện

Mình chuẩn bị mua thêm một bộ bàn phím cơ với case màu trắng nên vài chục bữa nay ra sức tìm kiếm một set keycap đủ đẹp & hợp tông, trong đó nhất thiết phải là SA SP all r3 vì mình khoái sự bóng bảy & đẹp trong thiết kế của hãng này. Qua tham khảo & nắm bắt sơ bộ trên thị trường, mình gần như không thấy bất cứ set keycap nào đáp ứng được mong mỏi của cá nhân. Thật hên, mình phát hiện ra sự tồn tại của bộ Ice Cap & càng may mắn hơn khi một bạn nam nào đó tên Nam ở mãi trong Sài Gòn đã chủ động inbox mình lúc 11:30AM đợt 25/3/2021 vừa qua. Tuyệt vời hơn nữa: bạn này ngầm tự nhận là fan của mình trên Tinh Tế qua cách trò chuyện, thậm chí sẵn sàng tin tưởng tới mức chuyển full bộ keycap ra Hà Nội cho mình ngay trong lần giao dịch đầu tiên mà không cần cọc hay thanh toán trước, đã vậy còn free-shipping & nhượng cho mình với mức giá vô cùng hợp lý tại thời điểm này

Ban đầu, mình cũng không tính viết bài chia sẻ bộ Ice Cap nhưng ngẫm lại thấy thiện chí & sự nhiệt tình sốt sắng của bạn nam tên Nam nọ, mình quyết định chắp bút viết vài dòng như một hình thức cảm ơn trước sự tin tưởng tuyệt đối mà bạn này dành cho mình, cũng như để chia sẻ với AE về một set keycap trắng tinh khôi tuyệt đẹp. Bộ này về cơ bản theo mình thấy lắp vừa cho layout TKL cũng như một số layout dạng 60-87% (không áp dụng với các mẫu bàn phím có keycap dạng iso). Hiện mình đang phối bộ alpha của Ice Cap với các phím mod dạng Grab & Novelty trên chiếc Keycool KC-87. Mình thích chất liệu của Ice Cap do đặc thù thiết kế của SA SP, bề mặt của set keycap này có chút nhám nhưng không sần, cảm giác mượt như nhung chứ không trơn & bóng như các phím dạng Grab. Có ý kiến cho rằng bộ Ice Cap vẫn bị bóng & phai màu theo thời gian sử dụng, mình sẽ kiểm chứng & tâu lại với AE vào thời điểm thích hợp trong một bài viết nào đó

Do bài viết được soạn thảo vội vã cách đây vài giờ nên chưa bộc lộ được hết cảm xúc của mình, ảnh chụp cũng không chỉn chu như mọi lần do mình chụp bằng BlackBerry Key2. Mình nhận được bộ keycap này sáng hôm qua (28/3/2021) nhưng do bận giao lưu với một em chân dài sau 4 năm rưỡi không gặp nên chưa lên bài ngay được. Sáng nay tranh thủ ra ACB nạp thêm tiền vào tài khoản để thanh toán cho bạn fan nọ. Cảm ơn bạn rất nhiều, hy vọng những thông tin về Ice Cap trên đây cùng loạt ảnh chia sẻ bên dưới sẽ hữu ích với những AE đang tăm tia muốn kiếm một bộ keycap để chơi

29-3-2021 (11).jpg

29-3-2021 (5).jpg

29-3-2021 (10).jpg

Những thứ mình thích

- Chất liệu keycap do SA SP sản xuất rất bền theo thời gian.
- Màu trắng rất đẹp & nổi bật, phù hợp với những bạn nào có tâm hồn trong sáng, hướng thiện như mình,

29-3-2021 (12).jpg

29-3-2021 (14).jpg

Quảng cáo

29-3-2021 (13).jpg

Những thứ mình không thích

- Hiếm có, khó tìm do đây là phiên bản all r3, không phải lúc nào cũng có người nhả ra.
- Mức giá không quá rẻ, nhất là với những ai người mới chơi & bí bách tài chính.
- Nét chữ hơi nhỏ & mảnh so với các keycap dạng grab,

29-3-2021 (7).jpg

29-3-2021 (9).jpg

Quảng cáo

29-3-2021 (8).jpg

Nên mua hay không?

- Mua nếu bạn thích màu trắng của SA SP cũng như có niềm đam mê bất tận với r3
- Ko mua trong các trường hợp còn lại

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

272 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bài khá ngắn nhưng vẫn có clip dành cho những AE nhác đọc 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |

anhkind007
ĐẠI BÀNG
3 năm
@crazysexycool1981 Kết luận trên VNMK: TẤM CHIẾU MỚI! 😂
@anhkind007 Bình luận đó ko đại diện cho toàn bộ quan điểm của bá tánh E ây 😊
@anhkind007 bác nói thế làm người ta xúc động mất 🙂

| Sent from ĐIÊN-DÂM-NHẠT-1981 using TheBoobsBerry HétLa |
craghawk
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bộ này hiếm gì trời, bán đầy trên pmk mà. Nói đúng là ko ai chơi vì nó là nhựa PBT và in dye-sub. Cộng thêm all r3 nữa nên ít người thích. Bề mặt nó ko nhẵn vì nó là PBT chứ ko phải ABS.
Ủa, A dỗi khi mô vậy cưng? Từ ngữ nào cho thấy điều này vậy cưng? Hay mấy thứ đó đều là suy diễn của cá nhân cưng? 😁
@n.a.v.i.p Ng ta gọi là mới bơi 1 vòng trong bể đã phi ngay ra đại dương.
huynguyenayp
ĐẠI BÀNG
3 năm
@crazysexycool1981 hihi quê
@huynguyenayp 😆
J3lu3
ĐẠI BÀNG
3 năm
Vài nhời:
1. Đẹp?
Đương nhiên rồi, bow luôn luôn đẹp, cơ mà để so sánh với các hãng làm dyesub khác như epbt chẳng hạn thì chất lượng legend ổn áp hơn, phím đỡ bị cong vênh hơn, tất nhiên phím dài vẫn có trường hợp phải đổi trả.
Tuy nhiên, finish bề mặt của set này nhìn tương đối xấu, cần thì chỉnh ảnh tí là đẹp ấy mà 😆
2. (Cực) Hiếm
Người viết nói điều này là hoàn toàn không chính xác, sản phẩm được bày bán và restock liên tục trên pmk. URL: https://pimpmykeyboard.com/sa-ice-cap-keyset-sublimated/ Và chả ai thèm quan tâm, vì all R3 gõ không được thuận tay lắm, cơ mà cắm mấy con orthorlinear thì chắc hợp lý
3. Hợp với người có tâm hồn đẹp
SA R3 nên không có cong chỗ nào cần cong, nên là tâm hồn không được đẹp cho lắm
@trungkhiconmtv quả thuốc chất lượng vl =)))
rao con hàng ghẻ chán chê không bay tự dưng có th khùng vô hốt chả sướng vl
@trungkhiconmtv quả thuốc chất lượng, hàng ghẻ mà ng mua cứ tưởng hàng xịn
thả còm chửi m chứ bố sợ m à? thứ không biết nhục

| Sent from ĐIÊN-DÂM-NHẠT-1981 using TheBoobsBerry HétLa |
napoly26
TÍCH CỰC
3 năm
@disme.crazy bác làm e nhớ đến vụ nó khoe xài hàng xịn, nhưng lại khoe xem phim lậu trên phimnhanh. com, cái kết là a e tinh tế chửi cho
Đã có tín hiệu ra Home, cảm ơn bác Cu 😊
@crazysexycool1981 ra home xong còn bị chửi thêm nữa. đồ nhà quê.
@crazysexycool1981 Nghĩ cũng tội. Mà thôi cũng kệ. Hề hước 1981.
Cười vô mặt
@crazysexycool1981 Ra home xong mọi người kéo vô chửi...tội
A xuất thân từ quê mà cưng, cưng hoàn toàn ko có quê à? Cưng từ trên trời rớt xuống hay đổ bộ xuống Trái đất từ hành tinh nào vậy? 😁
@crazysexycool1981 cuhiep cho bài này của anh ra home đúng là có ý đồ cả đó, ổng là trùm chơi phím, thừa biết bàn phím này có đúng như bài rì viu không, nên cho ra home cho bác nhận gạch cho vui. 😁
Tôi đọc rồi còm-men cho ông vui để lấy lòng ông thôi (có thể lấy cả thận nếu niềm đam mê iPhone thúc giục). Đọc bài ông biết làm tôi tối tăm mặt mũi. Ông làm ơn gõ đoạn văn chịu khó xuống hàng giúp tôi cái, tôi có tí tuổi rồi 😁

PS: tôi chỉ thích phong cách của HV thôi, vì ở đây hội anh em là đa số
@Trịnh Xuân Thọ Chia thành từng đoạn òi mà chú 😎
thiết kế đẹp thật, trắng và hình dáng 4 góc keycaps mài bo cạnh xí dễ gõ. Nhìn liên tưởng đến viên xí ngầu 😆)
@Vo Huu Phuc Chú hình dung khá chuẩn xác đấy 😁
Ông mang cả bài review này sang tấu hài bên group cộng đồng phím cơ thì chịu rồi. Haha
@Tè tường Ông chỉ muốn chia sẻ thôi mà, ông đâu có tính hài hước như ai kia 😁
1. dạo này thích profile XDA. Cảm giác type rất đã tay. Bác nên thử
2. Bộ này k hiếm mà là dân keycaps gần như k 1 ai thích. Lý do k ai thích và k ai chơi Bác nên tìm hiểu chứ đừng có bảo thủ với cái giọng "k ai chơi nhưng a thích bla bla.." người ta chơi lâu năm người ta k thích, đa số k thích là có lý do của nó. Khi nào bác lún sâu hơn vào môn này bác sẽ hiểu. Lần đầu tiên góp ý chân thành với Bác, vì bác thuộc type người bảo thủ
Câu đó A đâu quote E? A quote con người ko có avatar trong ảnh đính kèm mà 😅
Screen Shot 2021-03-31 at 12.55.03.jpg
@Hà Quang Tùng SA đẹp bác ạ nhưng em dùng với mấy con sw lò xo tầm >62g là gõ k nổi, đã cao lại còn nặng (vì em quen gõ mấy con C3, alpacas, sp star lò xo tầm 60-62)
chắc có tiền thì làm 1 bộ SA về trưng thôi 😆
duyez95
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Unreasonable Player G gõ sa cũng sướng.bộ mt3 mới ra gõ cũng ổn.cherry thì phải chơi lò xo 65g gõ mới đủ đầm
@duyez95 Em gõ 67g hơi mỏi 😆))
Chắc quen 62g r
anh chủ thread ơi, không biết có keycap nào cho layout 82 thôi k nhỉ, mua cái này về dư 1 đống nút phí quá
@Mr KOP Bạn lên chợ đăng tin hỏi mua xem sao, nghe đâu có 1 số bộ bán theo từng kit, bạn có thể nhặt từng kit thay vì mua combo full set 👍
ngon qua idol
@ThietKeWebChuyen-Com Ngon thì lên thôi E 😁
Đọc mỗi tiêu đề, bỏ qua bài viết! 😆 Vào đọc comment của ae là chính =)))
1 pha rì viu cồng kềnh vl của thánh già :v
@tuansiro Thánh viết thế này chưa đủ ngắn hả E? 😁
@tuansiro nữa đêm thấy bài này trên trang VNMK, đọc cmt cười như điên =)))
Thế là cưng bị điên thiệt òi, hóng các bác sỹ trị được dứt điểm bệnh này cho cưng, ko thì ai đó sẽ khổ vì cưng đấy 😁
elicius
TÍCH CỰC
3 năm
Đọc xong bài này tôi biết bạn rất hướng thiện, vì sao tôi biết, vì bạn nhắc từ này hoài trong bài viết, title 1 lần, trong body ít nhất 2 lần (sorry tôi chưa đọc hết bài viết do tôi thấy bài có vài ý mà cứ lặp đi lặp lại nên tôi ngưng đọc)
Thank bạn đã review, hình ảnh sắc nét
@elicius Ko sao, bài viết mang tính chia sẻ, nếu ko hữu ích với bạn thì sẽ hữu ích cho ai đó khác, việc lặp từ hay ý trong bài cũng đâu có gì lạ, mình đâu phải dân chuyên? 😊
Review hay lắm bác ơi ^^.
Cái mà bác ko thích lại là cái e thích.E thích kiểu font chữ mảnh mà rõ ràng thế này,cộng thêm màu trắng này nữa.Nhìn đơn giản mà vẫn ok
@Duckie (PTViet) A đang phối grab của SA SP nên thấy nét chữ của Ice Cap mảnh hơn, cơ mà ko sao, điều này ko ảnh hưởng quá nhiều đến nhìn nhận của A 😊
@crazysexycool1981 Cái này e ko có chơi nên ko để ý lắm.E cũng đang dùng 1 con cơ của Fuhlen.Thấy cái font chữ của nó e ko mê lắm ^^
Tìm mua thôi chú, đầu tư chút tiền có được bộ keycap ưng ý 👍
@crazysexycool1981 E thì lại ko hay đầu tư cho phím mấy 😆 Đầu tư vào cái khác bác ạ 😃)
@Duckie (PTViet) Bàn phím là thứ tiếp xúc thường xuyên mỗi ngày, phải đầu tư cho ngon nghẻ chứ, kiếm được bộ bàn phím & keycap phù hợp với gu sở thích sẽ cóc ảm giác rất khác lạ 😁
Nó chỉ đẹp khi mới mua hay trưng bày thôi chứ dùng loại này thì dơ phải biết
@xylitol2010 Ý là gõ nhiều sẽ dễ bẩn? 🤓
Đã
@ViệtCộng07 Còn gì tuyệt hơn nếu mua được thứ đúng như mong muốn chứ 👍
Dân chơi nửa vời chơi phím cơ mà không nói gì đến switch, bài RV toàn tự quảng bá gây war (có fan là Nam nào đó, bận chơi vs chân dài 4 năm) không tính chia sẻ thì đừng chia sẻ, chia sẻ lại còn thêm câu soạn thảo vội vã => chả có tôn trọng người đọc. Thêm nữa loại này xấu òm nên ít người hợp, bán đầy chứ không hiếm.
@Tuất Hoàng Đỗ Như 81 Đm tính k đăng nhập, nhưng mà đọc cái tên lúc đầu tưởng b tên Tuất với họ giống chủ thread thánh thiện nên phải đăng nhập vào để cmt. Ngẫm một hồi mới ra. Lạy
@Tuất Hoàng Đỗ Như 81 Người ta nói về gu thẩm mỹ ông ơi! Gu người ta cải lương, màu mè nhưng rất rối mắt và trẻ con nhé.

Như kiểu dùng bao cao su second hand cũng được vì nó hàng hiệu, và người ta thích "Ok!".

Người ta viết ra để chia sẻ, cần thì coi, ko cần thì thôi... "Ok!"

Nhưng tôi thấy rất cần comment như này vì về mặt thẫm mỹ thì để trẻ em ngày sau biết đc thế nào là xấu và đẹp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019