Trên tay Sony SBH24: tai nghe kẹp áo nhỏ gọn, kết nối USB-C, nghe nhạc 6 tiếng

Trung Dt
6/1/2018 7:48Phản hồi: 127
Trên tay Sony SBH24: tai nghe kẹp áo nhỏ gọn, kết nối USB-C, nghe nhạc 6 tiếng
Sony SBH24 là chiếc tai nghe Bluetooth có thiết kế nhỏ gọn với điểm nhấn là cổng sạc USB-C giúp đồng bộ phụ kiện với các dòng Xperia bán ra từ năm 2017. Thiết kế của tai dựa trên mẫu SBH20 với bộ nhận tín hiệu tích hợp mic và các phím điều khiển, sử dụng kết nối 3.5 mm giúp người dùng có thể dễ dàng thay đổi tai nghe yêu thích cũng như kết nối đến dàn âm thanh khi có nhu cầu sử dụng.

Về thông số kỹ thuật, SBH24 không quá nổi bật so với các mẫu tai nghe cùng tầm giá. Ngay cả chuẩn truyền dữ liệu aptX cũng chưa được Sony đưa vào sản phẩm này. Tuy nhiên không vì vậy là chất lượng âm thanh của nó bị ảnh hưởng bởi nó hướng đến những người sử dụng nghe nhạc từ các nguồn online như Youtube, nhạc trực tuyến dưới 320 Kbps. Tai nghe in-ear đi kèm được Sony sử dụng trong hầu hết các dòng SBH từ trước đến nay, vì vậy chất lượng âm thanh sẽ do cục phát tín hiệu đảm nhận.

Trong suốt năm 2017, Sony đều giới thiệu các mẫu Xperia có cổng USB-C, kể cả chiếc máy có giá thấp nhất là Xperia L1. Vì vậy SBH24 ra đời giúp người dùng đồng bộ kết nối với những mẫu điện thoại mới phát hành. Đồng thời SBH24 cũng là sản phẩm được làm mới từ chiếc SBH20 đã ra mắt khá lâu.

Việc sử dụng tai nghe cũng rất đơn giản, bộ điều khiển có một nút gạt để mở tai nghe. Toàn bộ phần tai nghe là nút bấm phát / tạm ngưng chơi nhạc, kiêm luôn nhận cuộc gọi và thao tác nhấn giữ để ghép nối thiết bị. Phím điều khiển âm lượng cũng hỗ trợ riêng vừa có cái hay vừa có cái dở. Việc điều chỉnh âm lượng riêng giúp bạn không cần phải sử dụng nút trên điện thoại, nhưng nếu điện thoại đó không hỗ trợ đồng bộ âm lượng với tai nghe thì đôi khi bạn vặn hết cỡ âm lượng trên điện thoại thì tai nghe vẫn có thể nhỏ. Theo thử nghiệm của mình thì Xperia và iPhone khi dùng với tai nghe này sẽ có khả năng đồng bộ âm lượng giữa điện thoại và tai nghe.

Sony_SBH24_tinhte_3.jpg Nút gạt để mở nguồn và đèn báo trạng thái sử dụng ở bên cạnh

Sony_SBH24_tinhte_4.jpg Nút chỉnh âm lượng với chấm tròn để định vị tai không cần nhìn.

Sony_SBH24_tinhte_5.jpg Cổng âm thanh 3.5mm và lỗ để dành cho mic đàm thoại.

Sony_SBH24_tinhte_8.jpg Kết nối USB type-C đặt lệnh về một bên.

Sony_SBH24_tinhte_6.jpg Kích thước của bộ điều khiển tai nghe khác nhỏ gọn. Toàn bộ mặt trước là dãy phím đa chức năng cùng logo NFC.

Thử nghiệm nhanh với SBH24, tiếng bass thể hiện khá gọn và chắc, phù hợp với gout nghe nhạc hiện đại, âm hình cũng rộng hơn so với các mẫu tai nghe SBH trước đây. Thời lượng pin của tai nghe đáp ứng nhu cầu nghe nhạc liên tục khoảng 6 tiếng.

So với các dòng tai nghe mà nhóm Sony Mobile phát hành thì SBH24 có mức giá thấp nhất, đáp ứng nhu cầu cơ bản về đàm thoại và nghe nhạc để thay thế tai nghe có dây. Tai nghe có 4 màu để lựa chọn gồm đen, trắng, hồng và xanh lam. Những màu sắc của dòng tai nghe này khác phù hợp để sử dụng chung với các mẫu điện thoại Xperia có cùng tông màu.

Quảng cáo

Sony_SBH24_tinhte_10.jpg Nếu đang dùng máy có cổng USB-C như MacBook Pro thì bạn chỉ việc tháo dây sạc của máy tính và kết nối vào tai nghe để sạc từ máy tính qua tai nghe.

Sony_SBH24_tinhte_9.jpg Thiết kế miếng kim loại phía sau giúp tai nghe kẹp vào áo chắc chắn hơn.

Sony_SBH24_tinhte_11.jpg Sony còn trang bị một lỗ nhỏ để bạn xỏ dây đeo để đa dạng sự lựa chọn trong việc sử dụng. Rõ ràng một thiết kế tai nghe nhỏ gọn như vậy thì khá dễ bị thất lạc.

Cám ơn cửa hàng techwear.vn đã cho mình mượn sản phẩm trên tay

Quảng cáo

127 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

andy_zhao
ĐẠI BÀNG
6 năm
giá bao nhiêu vậy?
binhtam
TÍCH CỰC
6 năm
@heomap211289 Mình đã dùng remax và sony, remax nghe tù túng vãi cả ra
@heomap211289 riêng về tai nghe thì k phải cứ giá rẻ đẹp là ngon nhé =)) nó phụ thuộc vào chất âm xử lý
Nghi2k
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Black code Sao ảo tưởng hả bác? Chất lượng âm thanh rất ổn, đồ âm thanh Sony thì không phải bàn cãi gì rồi, đã vậy còn nâng cấp âm thanh hơn so với thế hệ cũ mà giá rẻ hơn.
Thứ 2 là có kết nối NFC, có micro để gọi điện qua bluetooth luôn.
Thứ 3 là có cổng sạc USB type C, pin dùng được đến 6 tiếng liên tục.
Với thiết bị nhỏ gọn, sản phẩm đẹp không chi tiết thừa vậy Sony còn tinh tế thêm lỗ móc dây nữa thì theo bạn 1tr2 có xứng đáng không?
Bạn đi so với con Remax chuyên đi nhái hàng người khác mức độ hoàn thiện lại không bằng, chứ chưa nói đến chất lượng âm thanh như thế nào.
Cái gì cũng có cái giá của nó bác à.
Áo cá sấu trịnh xuân thanh luôn, :d
Thích mấy dòng có thiết kế như thế này. Nhưng giá chát quá.
degiadaosi
TÍCH CỰC
6 năm
Khá giống ipod shuffle nhỉ. Trước nokia cũng có mẫu na ná thế này, rẻ hơn khá nhiều nhưng ko thấy phổ biến mấy 😃
fring
ĐẠI BÀNG
6 năm
@degiadaosi Giống ipod nano gen 6. Mình vẫn còn con gen 6 16gb vất lăn lóc ở nhà
dntphuc
TÍCH CỰC
6 năm
@fring Bán không bác 😔
fring
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dntphuc Có nếu bác có nhu cầu. 😁 à mà của e 16gb. Bác mua đc nhiêu 😃 đc e gả.
tamakeno
ĐẠI BÀNG
6 năm
@fring Mình cũng có nhu cầu mua đep tập thể dục <3
Đang sài shb 52 mà không muốn nâng cấp nữa. To hơn con này chút mà cũng ổn
Luôn tiện cho em hỏi con shb 52 có NFC mà sao kết nối vs máy ảnh sony a6000 không được nhỉ. Định làm mic ghi âm khi quay video luôn.
@Timkelvin a6000 có bluetooth hả bạn
baotran2512
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Timkelvin có Blutooth chứ Nfc đâu có nhiệm vụ kết nói dda96u bạn, nfc chỉ thay cho kết nối thủ công thôi mà.
@baotran2512 Nhớ ra rồi bac. Hihi
Trước em dùng con SBH20 thì cảm nhận cá nhân ko thích ở 2 điểm là ko chống nước (để đi dưới mưa) và boost bass hơi nhiều. Mong con này phần nào khắc phục dc 2 điểm đó.

Còn bây h em vẫn dg hài lòng với sbh52. 😁
vn2602
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Frozental Phoenix mình cũng từng dùng SBH20 bỏ quên trong túi quần đem giặt 2 lần mà để khô vẫn chạy tốt, thế mới haizz.
mufasa
TÍCH CỰC
6 năm
@vn2602 mình cũng từng bỏ wên trong máy giặt =))))
nhưng có cái headphone trắng theo hộp xài 1 thời gian nó bị xỉn màu + cao su bị mục nên giờ chỉ còn cái cục receiver :v
joeBonanno
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thật sự mình ghét nhất tai nghe có dây,dùng vướng víu vlol!😆
joeBonanno
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cuongtao2016 Còn ước mơ duy nhất của con bò là khôn ra để không phải gặm cỏ nữa!😃)
@joeBonanno Con bò mà ko gặm cỏ thì nó ăn gì hehehe. Biết là mấy b này đang nhân hóa con vật trâu với bò khi hình dung mong ước của chúng, nhưng hãy nhập vai 1 cách tỉnh táo 😁
joeBonanno
ĐẠI BÀNG
6 năm
@TYA Đcm đúng là ngờ…u như bò!Không biết sự tích con bò ah!😃)
@joeBonanno Biết chuyện cổ tích. Thật thông minh, ngoan, lanh lợi
phamlong
TÍCH CỰC
6 năm
Không biết có chỗ nào bán cái cục bluetooth nhỏ nhỏ giống con này mà không cần có tai nghe không nhỉ ?
@phamlong quan trọng của cục nhận ko dây là con chip giải mã âm thanh ở trong nó . mình dùng mấy cục tàu 150-200k chất lượng âm thanh hoàn toàn ko có bass mặc dù cắm tai ngon vào . chuyển qua cục sbh 52 thì bass ok lại nhưng vẫn ko bằng khi cắm thẳng vào đt.
phamlong
TÍCH CỰC
6 năm
@palmtj27 Thấy nó quảng cáo có chip AMP gì đó
@phamlong cục nào cũng phải có chip giải mã , quan trọng chip 2-3k/con hay 20-30usd/con thôi
faraway93
TÍCH CỰC
6 năm
@palmtj27 ví dụ cục bạn đang dùng là cục gì. Chứ cục remax mình đang dùng khỏi chê luôn dfdbe08d10d5a976a0f7d23703dd288e.jpg
Tiện đây ai cho em hỏi một chút: có cụm phát-tai nghe bluetooth nào dùng jack 3,5 để gắn bộ phát vào tv ko ah?
@ptp49 bộ phát bt bác lên lzd có đầy,nhiều loại lắm
doremimon123
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ptp49 bạn vào đây có bộ phát bbluetooth dành cho TV nhé:
https://www.freewebstore.org/shop99vn/B__ph__ki_n___c___o_gi_p_k_t_n_i_m_i_tai_nghe_bluetooth_v_i_TV,_LCD,_PC,_m_y_nghe_nh_c,__/p1569066_13173521.aspx
@doremimon123 Cảm ơn bạn nhiều
shensai_1
TÍCH CỰC
6 năm
Pin 12 tiếng thì chập nhận đc nhỉ. Mấy con jabra kiểu này, bèo bèo cũng 8h
xyzmen
CAO CẤP
6 năm
Giá chát kinh. Đang xài con sbh54
Con này nhớ ra lâu rồi mà ta, giờ Tinh tế mới trên tay :eek:. Cũng đang phân vân mấy con tai nghe Bluetooth của Sony nhưng ko biết chất âm có giống mấy dòng có dây ko, thấy ko có aptX.
bhuubao
CAO CẤP
6 năm
@BlackBerryz aptX không biết có cần thiết không bác nhỉ? Hồi đó xài con Level U có aptX thấy hay hơn con XB70BT kha khá. Nhưng không biết là do tai nghe hay hay là do có aptX
Mình thì nghe nhạc 320Kbps là max rồi
@bhuubao Có nghe aptX thì nghe nhạc qua tai nghe ko dây sẽ hay hơn nhưng còn tùy tai nghe và nhiều thứ khác nữa bác, dù gì có vẫn hơn ko.
donavo
ĐẠI BÀNG
6 năm
Con xiaomi blueooth receiver có 400K, bên TSC bán 350K.
Dùng tai nghe có sẵn của điện thoại có thể nghe nhạc, trả lời điện thoại.
Có vẻ nó có dùng DAC riêng hay sao mà có thể tăng giảm âm lượng độc lập với nguồn phát.
Đang sử dụng & thấy ổn.
Chỉ có 2 nhươc điểm:
1. Không có tiếng Anh, chỉ tòa tiếng TQ
2. Mang tiếng blueooth 4.2 nhưng khoảng cách kết nối ổn trong phạm vi 6 mét. Nếu có vật cản thì ngu luôn.
shensai_1
TÍCH CỰC
6 năm
@donavo Thế khả năng 0 phải 4.2 rồi. Có cái tai nghe bt có 3.0 của sony mà từ phòng ngủ ra bếp cách tường vẫn ok. Khoảngn4 m thì phải
donavo
ĐẠI BÀNG
6 năm
@shensai_1 Ở cty tường thạch cao thì đi lòng vòng trong văn phòng tầm 200m2.
@donavo bạn thử mic của tai nghe có được ko?
donavo
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dangquan92ueh Nghe gọi điện thoại chất lượng rất ổn.
Nghe nhạc cũng hay nữa.
@donavo Ý mình là khi dùng với con này thì mic của tai nghe còn dùng dc ko á? Bạn review dùm mình với, do đang phân vân có nên mua con xì áo mì này ko hehe
vohungcuong
ĐẠI BÀNG
6 năm
đẹp nhưng giá mắc qua
Ladykiller15
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nokia bh 121 có anh em rồi:-\
sutimcon91
ĐẠI BÀNG
6 năm
không có nút qua bài nhỉ?
Haichec
ĐẠI BÀNG
6 năm
cồng kềnh hơn mấy em vòng qua cổ, mà nghe được có 6h, ng ta nghe toàn trên 8h roài, mà thi

kế này thì khác gì máy nghe nhạc ipod shuffle
CangThat
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vẫn có dây, mua cái cắm luôn vào thiết bị cho rồi @@
TDCuong_TN
TÍCH CỰC
6 năm
Không thấy nói dung lượng bn Gb thế mod???
HaiYuichi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@TDCuong_TN Bạn có hiểu tiếng Việt không? Screen Shot 2018-01-08 at 13.44.16.png
@ty060990 đồng quan điểm, méo hiểu sao có thể đi hỏi dung lượng bn =))
@TDCuong_TN Nó là tai nghe, chứ không phải máy nghe nhạc. Ok
hoanchulc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@TDCuong_TN Có vần đề về nhận thức và đọc hiểu à? Tai nghe hỏi dung lượng.?
TDCuong_TN
TÍCH CỰC
6 năm
@hoanchulc Làm gì mà nóng thế các đồng chí.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019