Trên tay tăm nước cầm tay Halio 6 chế độ, 8 mức áp suất làm sạch
Nam Air
5 thángBình luận: 79
Trên tay tăm nước cầm tay Halio 6 chế độ, 8 mức áp suất làm sạch
Nếu bạn quan tâm đến sức khỏe răng miệng mà vẫn chưa sử dụng qua tăm nước thì mình thành thật khuyên các bạn nên thử càng sớm càng tốt. Vì tăm nước sẽ giúp rất nhiều cho sức khỏe răng miệng của bạn:

Lợi ích của tăm nước

• Tăm nước sẽ giúp làm sạch sâu kẽ răng.
  • Tăm nước sẽ giúp làm sạch chân răng, kẽ nứu.
  • Tăm nước sẽ len lỏi đến những góc sâu nhất của hàm răng và đánh bay mảng bám.

Mời các bạn xem video trên tay Halio Professional Cordless Oral Irrigator. Tăm nước đến từ Halio.

Nhắc các bạn nhớ một chút về thương hiệu Halio, mình từng trên tay bàn chải đánh răng Halio Sonic PRO và vẫn đang dùng em bàn chải này. Giờ trên tay tiếp tăm nước Halio cho đủ combo.

Quảng cáo

Giới thiệu máy tăm nước cầm tay Halio 6 chế độ

Cũng như bàn chải điện Halio Sonic Pro, máy tăm nước cầm tay Halio 6 chế độ sử dụng công nghệ sóng âm Sonic, tạo ra được số xung phun rất lớn: 1800 lần phun / phút, loại bỏ mảng bám và thức ăn còn trên bề mặt răng, trong kẽ răng.

Bộ sản phẩm máy tăm nước cầm tay Halio 6 chế độ

Máy tăm nước với phần đựng nước dễ tháo rời, thao tác đơn giản. Đi kèm máy là năm đầu phun xịt cho nhiều chức năng vệ sinh khác nhau.

Hai đầu phun tiêu chuẩn dùng hằng ngày.

Quảng cáo

Hai đầu phun chỉnh nha: là loại đầu phun chuyên nghiệp cho người đang niềng răng với tính năng rửa sạch cặn thức ăn trong mắc cài.

Một đầu bàn chải mảng bám: Thích hợp để làm sạch implant nha khoa, răng giả, cầu răng, mão răng và làm sạch thông thường

Dây sạc USB.

Trọn bộ sản phẩm: Máy tăm nước cầm tay Halio 6 chế độ, 5 đầu phun vệ sinh, dây sạc, túi đựng.

Quảng cáo

Các chế độ hoạt động của máy tăm nước cầm tay Halio 6 chế độ

Tăm nước Halio có sáu chế độ hoạt động, mỗi chế độ anh em lại có thể chỉnh được tám mức độ áp suất khác nhau, tức là nó có thể đáp ứng nhu cầu của gần như mọi thành viên trong gia đình từ nhỏ đến lớn.

1. Chế độ tiêu chuẩn (Normal): Chế độ làm sạch hàng ngày, loại bỏ mảng bám thức ăn hiệu quả.
  2. Chế độ vi điểm (Point): Phun nước liên tục 3 lần, nghỉ 2 giây sau đó tiếp tục phun 3 lần để làm sạch sâu.
  3. Chế độ xung (Pulse): Massage nướu để thúc đẩy tuần hoàn máu
  4. Chế độ niềng răng (Brace): Giúp tiếp cận những khu vực mà bàn chải không thể tiếp cận và làm sạch hiệu quả.
  5. Chế độ massage (Massage): Với lực xung mạnh và tần suất cao giúp làm sạch sâu và massage nướu.
  6. Chế độ khởi động/Dừng (Pause): Nhấn và giữ nút nguồn để xả nước; Bỏ tay khỏi nút nguồn để ngừng tia nước.

Một số công nghệ của máy tăm nước cầm tay Halio 6 chế độ

Tăm nước có công nghệ chống nước IPX7 an toàn khi sử dụng trong môi trường ẩm ướt, phòng tắm vv.

Chức năng ghi nhớ thông minh, tự động ghi lại chế độ hoạt động và mức áp suất của lần sử dụng cuối cùng.

Dung lượng pin Lithium 2,000 mAh lớn, cho thời gian hoạt động lên đến 30 ngày

Bình đựng nước 260ml đủ để vệ sinh hai hàm răng mà không cần phải châm nước nhiều lần.

Nút bấm dễ sử dụng: Nhấn giữ nút nguồn 0.3s để bật máy, nhấn M để chuyển các chế độ, nhấn mũi tên lên hoặc xuống để tăng / giảm áp lực phun vệ sinh răng miệng.

Một số lưu ý khi sử dụng tăm nước:

Tăm nước là một dụng cụ rất hiệu quả trong việc bảo vệ sức khỏe răng miệng, tuy nhiên cũng cần lưu ý để có thể sử dụng nó hiệu quả nhất, tránh hư hỏng cho thiết bị hoặc tránh bị các sự cố không mong muốn.

Lưu ý khi sử dụng
- Không tháo rời và sửa chữa các thành phần bên trong của sản phẩm.
- Chỉ sử dụng các đầu phun và phụ kiện được Halio Sonic khuyên dùng
- Không chạm vào nguồn điện của sản phẩm hoặc sạc sản phẩm trong môi trường không khô ráo
- Sản phẩm chỉ có thể phù hợp với nước hoặc chất lỏng không ăn mòn khác được các bác sĩ nha khoa khuyên dùng.
- Không sử dụng sản phẩm này nếu cáp hoặc đầu cắm USB bị hỏng, ngừng hoạt động, hoặc tiếp xúc với chất lỏng.
- Sản phẩm này không thích hợp cho những người (bao gồm cả trẻ em) có thể chất yếu, nhạy cảm hoặc thiếu kinh nghiệm mà không có sự giám sát của người giám hộ
- Nếu bạn đã phẫu thuật chỉnh nha trong vòng 2 tháng, vui lòng tham khảo ý kiến bác sĩ nha khoa trước khi sử dụng sản phẩm này.
- Không sử dụng nếu bạn có vết thương hở trên lưỡi hoặc trong miệng.
- Khi sử dụng sản phẩm lần đầu tiên, bạn có thể bị chảy máu nướu nhẹ ngay cả khi nướu của bạn khỏe mạnh. Máu sẽ ngừng chảy trong vòng 1-2 tuần, khi nướu của bạn thích nghi với sự kích thích của nước. Nếu tình trạng chảy máu nướu của bạn kéo dài hơn 2 tuần, vui lòng ngừng sử dụng sản phẩm và tham khảo ý kiến nha sĩ.
- Không phun nước vào mặt dưới lưỡi, tai, mũi hoặc các bộ phận nhạy cảm khác trên cơ thể. Áp suất do máy tạo ra có thể gây ra tổn thương nghiêm trọng

Tổng kết, điểm nổi trội của máy:
  • + 6 chế độ phù hợp mọi nhu cầu - được coi là máy tăm nước sở hữu nhiều chế độ nhất thị trường.
  • + 8 mức áp lực nước từ nhẹ đến mạnh, kể cả răng nhạy cảm hay người lớn tuổi cũng dùng được ko lo tổn thương nướu, mới dùng có thể bắt đầu ở áp lực đầu tiên.

Link mua máy cho anh em: https://lixibox.app/tamnuochalio6chedo_6564

[FREE Quà 535K - Nhập HFGIFT] Máy tăm nước cầm tay 6 chế độ Halio Professional Cordless Oral Irrigator | Lixibox

Máy tăm nước cầm tay Halio Professional Cordless Oral Irrigator là sản phẩm vệ sinh răng miệng với sự kết hợp tiên tiến giữa áp lực nước và xung lực 1,800 lần phun/ phút loại bỏ đến 99,99% mảnh vụn thức ăn bám dính giữa các kẽ răng, giúp vệ sinh...
lixibox.com

Giá tham khảo: 1.800.000VND, bảo hành 1 đổi 1 trong vòng 1 năm - áp dụng cho sản phẩm bị lỗi kỹ thuật do nhà sản xuất.

Chúc anh em vui và có sức khỏe răng miệng thật tốt!
79 bình luận
mokakdha
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Mới nhìn tưởng, có ai giống tui k.
Cười vô mặt
@mokakdha Tưởng tăm nước hả bác
alexnam
TÍCH CỰC
4 tháng
@mokakdha mình nghĩ giống cái bình sữa, chắc ko giống bác rồi :v
Xperios
TÍCH CỰC
4 tháng
Hàng Tàu lởm, ai gà mờ mới đi mua hàng bọn này.
@Xperios Không biết bạn đã có kinh nghiệm gì không hài lòng với hãng này chứ mình dùng thấy ổn.
Benz Long
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Xác nhận là xài tăm nước vệ sinh răng rất sạch. Mỗi lần đánh răng xong sử dụng tăm nước vệ sinh lần nữa vẫn ra được kha khá thức ăn còn sót lại mặc dù mình đã đánh răng trước đó khá kỹ. Tối sau khi kết hợp vừa đánh răng vừa sử dụng tăm nước là sáng hôm sau ngủ dậy miệng sẽ không hôi, hoặc hôi rất ít. Mình vẫn đang rất hài lòng với tăm nước Panasonic EW1511W451, vừa đẹp vừa hiệu quả nhưng giá thì hơi cao hơn em này chút.
@Benz Long Đúng vậy bác, tăm nước đã dùng là ghiền 😁
Ethereum
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@Benz Long Sao bác làm ngược ngược thế, sao không dùng tăm nước trước khi đánh răng, rồi đánh răng lại cho sạch? Bác làm vậy thì lúc đánh răng, các thức ăn thừa trộn lẫn với kem trong lúc đánh thì còn dơ hơn nữa.
Benz Long
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@Ethereum Tại mình thấy làm vậy cũng sạch với cũng quen rồi, mà thức ăn trộn với kem cũng có sao đâu bác, mình cũng nhổ ra mà.
Có tăm nước nào dưới 1 triệu đáng sử dụng không anh em
HieuPVC
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@minhkeo1983 Cùng ý kiến với @ChinhPhucThienHa
@pessi Em xiaomi này mình dùng đc 9tháng thì ra đi
boyplay
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@hung07trandai Mình xài con này Xiaomi Enpuly h rẻ lắm. Nhỏ gọn, dễ mang đi muôn nơi 😁
hidro123
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@leanhtuansla Của bạn bị sao vậy. Mình cũng dùng đc mấy tháng. Giờ bấm ko thấy gì, mà sạc cũng ko thấy vào điện.
takizu
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Cũng đang dùng em Panasonic EW1511W451. Từ ngày dùng thì hầu như "nghiện", không xài không được. Sau sắm bản EW1611 cho gia đình là ok. Khuyên anh em nên sắm 1 con cho mình.
Trước cũng mua tăm nước của Maxcare về dùng thử, kết quả dùng được vài lần rồi cất luôn trong phòng cả năm nay. Dùng chỉ nha khoa vẫn dễ lấy thức ăn và làm sạch đối với mình.

Còn chỉ nha khoa nữa, thằng nào giới thiệu loại làm bằng nhựa gì gì đó thấy khá hay, mua về thì méo dùng được, nó trơn trơn sao mà làm sạch nổi. Thế là cũng để luôn trong phòng, phí tiền vl.
halybobo
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Mình đang dùng và thấy ok mỗi tội cái chân sạc không phải USB-C mà là chân sạc riêng nên nhiều khi nhỡ hoặc mất là khó kiếm
Mới bắt đầu mua con tăm nước thì còn này p/p tốt nhất vậy
Money1992
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@hung07trandai W3 PRO CỦA XIAOMI NHA BÁC, SÃHJ, ĐẸP, PIN SIÊU KHỎE, VỪA TÚI TIỀN
Sử dụng tăm nước này so sánh với sử dụng chỉ nha khoa thì cái nào sạch sẽ hơn nhỉ ? Chỉ nha khoa sử dụng thì những thức ăn cứng đầu như thịt gà hay gân bò dắt vào răng hàm cũng lấy ra được. Nhưng lại kém hiệu quả với những chỗ kẽ răng tiếp giáp lợi và răng.
@hoang_tien1986 Dùng cả 2 đi bạn, best luôn
@hoang_tien1986 Loại gân bò dắt kẽ răng thì chỉ có chủ nhà khoa mới lấy được thôi nhé. Đố các loại tăm lấy được luôn
@dung89sr Vẫn xịt được bạn ơi. Khéo chút.
@cuong_pham 208 Uh. Chắc răng mình nó hở to lên dễ lấy
Vài trăm thì mua nha, hàng Tàu gia công mà ảo giá quá 🤣🤣
Hiện tại mình dùng combo chỉ nha khoa +bàn chải điện cảm thấy hài lòng
Có khi nên trải nghiệm tăm nước này xem ntn
Money1992
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@chaunguyenkhoa tăm nước nhàn, sạch sẽ, sạch mảng bảm trên răng và mỗi lần sài thấy lợi dễ chịu lắm như kiểu được matxa, bác nên đầu tư trải nghiệm !
pessi
TÍCH CỰC
4 tháng
@chaunguyenkhoa Vợ mình xưa nói ổn với chỉ nha khoa, sẽ ko dùng tăm nước. Cho đến 1 hôm hết chỉ trong mùa dịch và phải dùng tăm nước của mình. Từ đó tới giờ quên luôn việc đi mua chỉ nha khoa
Đang xài Panasonic EW1511 cảm thấy quá ok
@Hyper But Con pana này đắt mà nhiều người sài quá
qhuy729
ĐẠI BÀNG
4 tháng
thịt hay gân giắt vào kẽ răng thì chỉ có chỉ nha khoa mới lấy ra đc
tăm nước chỉ hợp làm sạch mảng bám, đỡ bị cao răng thôi
nt80
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@qhuy729 Nếu như đã giắt cả gân vào thì không thể nào khác ngoài chỉ nha khoa hoặc kìm cộng lực bạn ạ
😁
Cười vô mặt
@qhuy729 Tăm nước lấy tuốt luốt
qhuy729
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@chungnt2305 tăm nước chẳng qua là dùng tia nước áp lực mạnh xịt vào thôi
vd ăn bún bò gân, bị giắt vào răng thì cần tia nước mạnh cỡ nào để lấy ra
chắc răng với nướu bạn ra trước rồi 😁

tăm nước hữu dụng với thức ăn bám nhẹ vào chân răng , và xịt được mọi ngóc ngách thì đúng
@qhuy729 Cái đó thì lấy tay kéo ra thôi bạn. Lâu lâu mới bị mà. Hehe
quyết định hết dịch đầu tư tăm nước và bàn chải điện
đang niềng răng nên phải chăm chút mới được
Cười vui vẻ
Các bạn nên xài tăm nước. Cảm nhận mình thì nó tiện lợi và sạch hơn chỉ nha khoa rất nhiều. Ăn dính răng thì cần bắn tăm nước là sạch bong. Còn chỉ nha khoa thì mình thấy xài cực quá.
Trên thị trường có loại chỉ vài trăm mà rất bền. Nên tham khảo trên shoope và lazada.
desit12a
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Một máy dùng 1 người hay có nhiều vòi cho nhiều người bạn?
@desit12a Có thể thay cho nhiều người được bạn
Tăm nc dùng đúng là sạch vô đối nhưng có điều cảm giác như xịt nhiều lợi bám quanh răng ko đc chặt và dễ mắc thức ăn hơn. Xác định mua hàng thương hiệu hẳn hoặc hàng tầu hẳn cho giá rẻ, vì cơ bản cấu tạo cái tăm nc cũng ko có gì phức tạp ghê gớm lắm, phần hỏng hóc chủ yếu bị pin và mô tơ thôi
cái bàn chải điện kia đánh răng có êm ái mềm mượt không vậy nhỉ😔hic
Tăm nước có hàng nào xịn xò hơn chút không mọi người, mình ngại dùng hàng tàu gia công quá 😅
Money1992
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@lalapro1391 panasonic đi bác !
@Money1992 Bạn có thể gợi ý cho mình mẫu nào không, cám ơn bạn nhiều. Mình không rành mảng này cho lắm.
@lalapro1391 Nếu bạn xài cắm điện thì mua loại của Hàn Quốc. Xài Pin thì mua của Trung Quốc cũng bền lắm. Pin cả tháng.
@chungnt2305 Mình hơi ngại xài hàng TQ đó bạn, nên chắc chọn HQ 😁

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019