Trên tay túi đeo GIVI CITYPACK CIT02: thiết kế đẹp, kháng nước, đựng tablet và một số đồ cá nhân

Mikeknowsme
8/12/2021 5:29Phản hồi: 33
Trên tay túi đeo GIVI CITYPACK CIT02: thiết kế đẹp, kháng nước, đựng tablet và một số đồ cá nhân
GIVI không chỉ làm các sản phẩm thùng gắn cho xe, ba ga, áo khoác,… mà còn làm túi đeo nữa. Hôm nay mình sẽ trên tay cho các bạn một sản phẩm túi đeo của GIVI có tên là CITYPACK (mã CIT02), phù hợp để đựng đồ cá nhân, bền bỉ.

Thiết kế

Đầu tiên là về tổng thể ngoại hình, GIVI CITYPACK có dung tích 7 lít, và nó khá gọn để mình đeo qua vai và để sau hoặc trước đều được.

Quai đeo này có một phần chốt bấm nhẹ để tháo ra.

Phần dây đeo ở phía bên dưới có thể bấm để mở ra và gắn vào dưới ở phần quai trái hoặc phải, tuỳ vào cách chúng ta đeo túi ở phía bên trái và bên phải để gắn cho phù hợp.

Mặt trước của GIVI CITYPACK làm từ chất liệu PU, sờ vô là mình cảm nhận được tính bền bỉ cũng như ngăn nước mưa thấm vào bên trong như các chất liệu vải thông thường. Các đường may trên túi cũng rất đều nhau, hoàn thiện tốt.

Phía dưới là logo GIVI cũng như logo CITYPACK có hoạ tiết là các toà nhà. Tổng thể chiếc túi này cũng có thiết kế hiện đại, phù hợp với phong cách đô thị - đúng với cái tên “city” mà hãng đặt.

Chi tiết các ngăn bên trong

Đây là nắp của chiếc túi CITYPACK, nó được hít nam châm ở bên dưới, khi mở ra chúng ta sẽ thấy ngay một phần zip kéo đôi để truy cập vào ngăn chính.

Quảng cáo

Khi mở nắp thì có thêm một ngăn khác bên trong, kiểu hít nam châm.

Chúng ta cũng có thể mở zip kéo bên ngoài chiếc túi để mở truy cập ngăn chính cũng được, phần zip này kéo gần hết chiếc túi để trong trường hợp bạn muốn sắp xếp đồ bên trong.

Bên mặt trong có một ngăn để chúng ta đựng được một chiếc tablet 11 inch, ngăn này được bao phủ chủ yếu là vải đệm nên rất êm, không lo trầy sướt cũng như trong các trường hợp làm rơi túi.

Bên ngăn lưới cũng chia ra nhiều ngăn nhỏ để mình đựng được phụ kiện như cáp, sạc, pin dự phòng, smartphone kích cỡ nhỏ,… Thực tế mình có thể đựng được một chiếc MacBook Pro 13 inch trong chiếc túi CITYPACK này tuy nhiên mình không khuyến khích vì nó quá ôm.

Quảng cáo

Bên ngoài chiếc túi, các bạn sẽ thấy một ngăn mềm, thò tay vào trong bạn sẽ rút được một chiếc áo mưa dành cho túi CITYPACK này để bọc toàn bộ túi khi bạn đi mưa. Tuy nhiên điểm mình không thích khi vị trí đựng áo mưa của túi lại sâu bên trong, buộc chúng ta sẽ phải “nhường” một phần thể tích của túi cho nó.

Cạnh bên này có một lỗ output USB-A để bạn cắm sạc pin cho điện thoại.

Những sợi dây cáp chúng ta sạc cho điện thoại thường có chiều dài tầm 1 mét đến 1 mét rưỡi là có thể đủ dùng để vừa sạc, vừa cầm đi ở ngoài.

Bên trong túi cũng có sẵn một dây USB-A Input khác để bạn cắm vào pin dự phòng của bạn.

Quay lại mặt sau, mặt sau của túi CITYPACK có các vị trí đệm lưng để giúp đeo êm ái hơn. Mặt lưới chính giữa nhìn xuyên qua logo của GIVI trông rất đẹp, mình rất thích thiết kế này.

Với những gì mình đựng được trong chiếc túi CITYPACK này, thì mình đã có một hành trang mang đi chơi, đi cà phê, lấy tablet ra để sử dụng, cũng như đựng được vài đồ cá nhân. Đặc biệt với thiết kế nhỏ gọn, quai đeo chéo tiện lợi, khiến mình có thể đeo túi đi chơi mọi nơi, thích hợp cả cho anh em đi phượt đường dài hoặc đeo đi xe đạp như mình cũng rất thích hợp.
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang cần tìm cái balo nào để đc macbook pro 16" chip M1 Pro Max max option, iPad Pro M1 12.9" 2TB 16GB Ram. Ae tư vấn hộ
@End-User Tìm Balo là phụ, khoe MAX OPTIONS là chính
@Rainwalker Cần thật thì đây:
https://www.amazon.com/gp/aw/d/B07SZHRY4B/ref=ox_sc_saved_image_3?smid=&psc=1
@Rainwalker https://www.sfbags.com/collections/laptop-backpacks/products/bolt-backpack
@thienvk Đùa chút cho vui mà bác, nhưng đang có nhu cầu thật.
Balo hằng ngày thì mình xài con Peak Design Sling 3L này, vừa đủ fit con iPad Mini và máy ảnh mirrorless
Halo9988
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Nick SAM có để thêm được 01 lens fix như 56f1.2 thay cho gimbal ko bạn?
@Halo9988 Được nha bạn, mình bỏ 85mm ở đó, rồi con 35mm gắn sẵn trên body. Hoặc ngược lại
LeoPhuong
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Mikeknowsme mua ở đâu vậy bác?
@LeoPhuong Bác qua các chi nhánh GIVI nha
tungngthx
ĐẠI BÀNG
2 năm
Giá bán lẻ 1 em này là bao nhiêu thế ạ?
@tungngthx Bỏ sỉ thôi không bán lẻ
Đẹp
túi đeo chéo,hay đeo 1 bên vài thì nên là loại nhỏ thôi! Khoảng 5-7 lit trở lại như cánh đàn ông hay đeo!
Từng xài và rút kinh nghiệm như thế! Vì đeo lâu, đeo nặng sẽ đau 1 bên vai, chuyển vai thì lại đau qua vai kia...
Túi đeo chéo này tới 1 kích thước nào đó nên chuyển sang balo 2 quai đeo đỡ đau vai hơn, cân bằng vai ko bị lệch cột sống về lâu dài...
túi đeo chéo đẹp quá
chuxvn
ĐẠI BÀNG
2 năm
Quả logo nhìn thô hẳn luôn.
Robie
TÍCH CỰC
2 năm
@chuxvn nhét 1 đống logo lên và tưởng đó là sang
tamtrangthu
ĐẠI BÀNG
2 năm
@chuxvn Cùng ý kiến giống bạn.
chuxvn
ĐẠI BÀNG
2 năm
@tamtrangthu Quả logo to oạch, dây cũng logo (logo khác), mặt lưng cũng logo

Tưởng ng ta ko nhìn ra thương hiệu hay gì á. Thể loại brand mà đập logo vô mặt này mình ko hứng thú lắm..
doxuancanh
TÍCH CỰC
2 năm
Mình đang dùng Balo đeo chéo Xiaomi Backpack Urban Leisure. Thật sự với giá tiền và chất lượng nó mang lại quá tốt. Chiếc balo này của Givi hơi to với mình, mình thích sự nhỏ gọn năng động hơn. Giá thành cũng hơi cao.
Mình cũng thích đeo chéo như vầy hơn đeo balo sau lưng nếu không mang theo laptop. Đeo chéo dễ thao thác và lấy đồ hơn nhiều. gọn nhẹ nữa.
tuan181
ĐẠI BÀNG
2 năm
Sạc dự phòng gì nhìn khủng long vậy bạn
ủa kích thước này để giáy A4 vừa không nhỉ 😁
@A0kiji vừa, nhưng dễ bị cong góc, không nên bỏ giấy tờ vào đây
denis_tien
TÍCH CỰC
2 năm
này để dc canon 6D + len 24-105 ko nhĩ
@denis_tien không bác ơi
Đeo chéo ntn tôi lấy billingham
Có thể xem thêm:
alpaka, peak design hoặc bellroy.
Túi đeo mà size vậy là khá bự. Cỡ đó là đeo balo luôn đc rồi
Có cái cổng USB khá hay 😁
azzurind
ĐẠI BÀNG
2 năm
Túi này vẫn thấy cồng kềnh so với nhu cầu. Mình đang tìm túi để đựng 1 cái điện thoại, 1 máy đọc sách, 1 tai nghe TWL, thêm củ sạc với cọng cáp. (đi làm hàng ngày mang đi mang về mấy đồ này).
Túi nhỏ gọn chất liệu ổn quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019