Trên tay TV Samsung The Sero: khái niệm TV không còn giống như chúng ta thường nghĩ nữa

Lê Huyền Vân
20/5/2020 5:36Phản hồi: 216
Trên tay TV Samsung The Sero: khái niệm TV không còn giống như chúng ta thường nghĩ nữa
Thông thường, khi nhắc tới TV thì mặc định hình ảnh chúng ta liên tưởng trong đầu sẽ là những thiết bị nằm ngang. Tuy nhiên, một chiếc TV dọc cũng khá hay và mới mẻ.

The Sero của Samsung là chiếc TV mà mình thấy thú vị, nó có thể xoay dọc và xoay ngang. Đây cũng là thiết bị được nhiều anh em chú ý trong thời gian qua.

Nói về thiết kế, The Sero có thiết độc đáo, hiện đại, mang tính tương lai và theo mình thì nó bắt kịp xu hướng. Ngoài việc dùng để xem các nội dung giải trí, thể hiện nội dung từ điện thoại với không gian rộng rãi, nó còn có thể hiện diện như một món đồ trang trí nội thất trong nhà, khá hợp lý.

Không phải lắp cố định, có sẵn chân đế nên không cần kệ, bàn. Màn hình gắn trực tiếp lên chân đế dựng theo hình chữ V luôn, nên chắc chắn. Chân đến này cũng giúp TV xoay ổn định và an toàn.

Bên dưới chân đế cũng tích hợp sẵn luôn dãy loa, được bọc 1 lớp vải ở ngoài, sờ vào có thể biết được. Phía sau tích hợp các cổng kết nối, có nắp đậy nên gọn gàng.

Như mình nói ở trên, rõ ràng The Sero rất bắt trend và hướng đến trào lưu giới trẻ. Nó rất phù hợp cho xu hướng quay dọc, trình chiếu dọc như Tik Tok, Story,... đang rất thịnh hành và thu hút.

Việc kết nối với smartphone để đưa những nội dung giải trí xu hướng lên màn hình lớn không phải là điều lạ nhưng cảm giác dùng TV như 1 chiếc smartphone “siêu to khổng lồ" lại mang đến trải nghiệm mới.

Kết nối đồng bộ, khi xoay smartphone thì TV cũng sẽ xoay theo. Và điện thoại cũng là chiếc remote để điều khiển từ xa rất tiện.

Quảng cáo

Mình cũng thử chơi PUBG nữa, khi đó chiếc điện thoại trở thành tay cầm còn TV là màn hình chính. Kết nối ổn định, độ trễ thấp, cơ bản có thể giải trí vui.

Nếu không kết nối với smartphone vẫn có thể dùng như 1 chiếc smartTV bình thường.

Những thông số cơ bản, The Sero có kích thước màn hình 43 inch, độ phân giải 4K, đi kèm tấm nền Quantum Diot LED cải tiến chất lượng hiển thị, độ sáng cao và sống động.

Nói tóm lại, The Sero mang đến khái niệm mới về smartTV, có thể xem nó vừa là chiếc TV vừa là một chiếc smartphone màn hình lớn. Có thể sử dụng theo chiều ngang và chiều dọc theo xu hướng hiện đại.

Quảng cáo

Các cổng kết nối ở mặt sau vẫn đầy đủ đáp ứng hầu hết các nhu cầu cho anh em.

Và dù sao đi nữa chúng ta vẫn sẽ có một chiếc remote rất đẹp và tiện dụng. Thiết kế cong khá công thái học, cầm dễ chịu. Các nút bấm được tối giản tới những cái cơ bản nhất như chỉnh âm lượng, điều hướng,... Tất nhiên là không quên một nút bấm để bắt TV xoay theo đúng ý người dùng, dọc hoặc ngang.

216 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Loki
CAO CẤP
4 năm
Yêu quá
@Nguyen N°5 Nếu livestream bán hàng thì s nhok 😆)
VNPT001
TÍCH CỰC
4 năm
@Nguyen N°5 Đấy là do bạn quen với cách sử dụng TV ngang thôi, khi có TV dọc thì sẽ có việc phù hợp cần đến nên đừng có chê nó vô dụng vội. Đơn giản như màn hình máy tính, đa số chúng ta đều sử dụng ở chế độ nằm ngang nhưng trên thị trường vẫn có con có thể xoay dọc và vẫn có người dùng đến nó
Kid_Alone
TÍCH CỰC
4 năm
@Nguyen N°5 cũng nhiều cái ngon mà, đa phần vô dụng thôi, lâu lâu cũng hay. mình thì hay làm mấy trò này
điều kiển TV bằng dt khi không tìm ra remote.
thứ 2 là chiếu ảnh cho ông bà, ba mẹ xem lại hình, lên gg photo chiếu dt ra tivi.
thứ 3 là gọi điện video cho cô dì chú bác, phóng lên tivi cho cả nhà cũng xem.
còn lại thì như bác nói, lâu lâu ms cần đa phần vô dụng, có thì tốt thôi, chê làm gì.
đến lúc k cần tới ms mệt, nếu giá băng nhau càng nhiều càng tốt =))
@Kid_Alone Thay thế standy quảng cáo ở các cửa hàng , siêu thị hơi bị ngon. Thay đổi nội dung dễ dàng
Sjn Alvin
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ôi công với nghệ 🤔
@Sjn Loner Này người ta review cả tháng rồi giờ tinh tế giờ mới làm
@Sjn Loner Nhìn có khác chi cái điện thoại phóng to nhỉ ? Thấy cũng hay .
@Sjn Loner Dùng Samsung quảng cáo cho LG > Công nghệ Hàn chiến thắng!
Loki
CAO CẤP
4 năm
Ủa còn tự động xoay khi điện thoại xoay nữa, chắc mấy bữa phát triển luôn màn cảm ứng xài cho đã
@Loki LG 55inch có khung cảm ứng giá đâu từ 5 đến 9tr đấy bác à không biết hiệu quả không
tnduong75
ĐẠI BÀNG
4 năm
@cuongnguyen208 minh mua từ TQ gia 95$ cho cai khung 51" và 88$ cho cái khung 43", cuc kỳ nhạy, zoom , lướt thoải mái. minh mua touch film ve dán lên gương 5mm, đặt sát màn hình làm bàn cfe cảm ứng, nhung bị fail, lúc đầu touch rất ngon, nhưng chỉnh di chỉnh lại bị mất cảm ứng, do mình khong có kinh nghiệm, bạn nào quan tâm tới cái này thì lien lạc voi minh de chia se kinh nghiem, mình test 24", 27" ,32" và 43" nhung van chua tìm ra chân lý ^^
@tnduong75 Quan tâm khung cảm ứng bác ơi
tnduong75
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Nguyễn Vũ Đăng ban co the order tu aliexpress.net, minh cũng order từ đây
Vchicken
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nhìn lạ mắt quá 😅
Đẹp quá
mình cần 1 con màn 50-55" full HD là dc ko smart tv chỉ cần ngu tv hoặc chỉ là màn hình ko cũng dc vì mục dích mua là cắm android box vào thôi . nhưng mà các hacng sx tới 50-55" toàn tích hợp android webos vào cả làm gia tăng chi phí và sau 3 năm cái android tích hợp ấy tã nát
Jaykem1990
ĐẠI BÀNG
4 năm
@GIOCUONBUIBAY Sony W800c NHÀ MÌNH CŨNG ĐANG DÙNG - xài phê trong tầm giá
@palmtj27 mới mua con Philips 6 củ 50 inch
@palmtj27 Có dòng màn hình chuyên dụng cho bạn đó, ib mình nếu cần, hàng Samsung, nồi đồng cối đá, BH chính hãng 3 năm,...
@caohuutrung bác cứ cho mình cái link mình tự vào xem ạ
Mình đọc lộn thành Sekiro 🤣
Đẹp,mà chắc ko rẻ
Đúng định nghĩa tv vui vẻ rồi.
@P.W Giá ko vui vẻ nổi..... 😔
ht12
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thiết linh Mình thấy giá này ổn
Lank Ma
TÍCH CỰC
4 năm
@ht12 Giá này chát . Mua con oled về sài ngon r bác ơi
@ht12 Giá này ko ổn nổi bạn ơi...dx cái độc theo bác Hiệp mua để ở shop kinh doanh (tùy loại hình kinh doanh) cho kh xem trải nghiệm thì dx...chứ theo bác @Lank Ma cmt thì đầu tư con oled ổn áp hơn nếu sử dụng thuần tivi tại nhà..... Vì 28tr.xxx cho con tivi 43' có thêm motor xoay là ko đáng lắm
@thiết linh Gía khá chát.
làm tranh đứng hết ý
Mua con để shop khắc tên show hình là ổn. Đúng ko anh em ?
quang_35
TÍCH CỰC
4 năm
@cuhiep Chuẩn rồi anh. Show hình dọc sẽ gây ấn tượng mạnh cho khách hơn hình ngang
Hay phết nhỉ?
sohaxata
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mới thấy bạn bên samsung bảo đang giảm giá 20% cho con này
sniper8888
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thiết linh vậy là giá dành cho cửa hàng hả bác, bác mua giúp em 1 chú, em gửi bác 2 củ trà thuốc, cảm ơn bác
@sniper8888 Cty mình với ss là đối tác nên bên đó cho tất cả nv đều có suất ưu đãi giảm tất cả các sp của ss. Nhưng cái này mua là phải thanh toán 100% giá trị sp rồi bên ss mới giao hàng về. Hàng cam kết mới 100% hết.
dhaonline
TÍCH CỰC
4 năm
@thiết linh làm còn LG Oled 55 C8 ngon hơn đám này nhiều 😃
@sniper8888 mua theo diện nhân viên hoặc nhân viên đối tác bác nhé, e cũng có tk. Giá đợt này tốt hơn trước rất nhiều, nhất là đợt cô vid, siêu thị ko ra đc hàng.
Mua cho Samsung hơn trăm củ rồi 😔
xedieu
CAO CẤP
4 năm
Thiết kế như thế này làm sao mà gọi là “mang tính tương lai” được cơ chứ!
"Đt trở thành tay cầm" không khả thi chút nào vẫn phải căng mắt nhìn nút trên đt mà nhấn thôi !

TV thì cầm remote xong ngồi sofa xem là cách tốt nhất , thoải mái nhất
@hikaru1412 Thằng Samsung toàn làm đồ phế vật. Mua đi, năm sau nó khai tử thì khóc tiếng máng!
@Nguyen N°5 "cong vô dụng " sắp tới lại thêm " dọc vô dụng " 😆
@hikaru1412 nó tùy các trường hợp bác ơi, giờ nó sync tốt hơn trước nhiều, lái xe bằng điện thoại khá là hay. Còn lướt web thì dùng đt bấm link vẫn hơn là dùng remote mà
thích quá. sam thật sáng tạo
@caffeinezzZ Ah, vậy mình tưởng tượng thái quá rồi :D
giacay
TÍCH CỰC
4 năm
@Vuong Hua mồm lại còn há ra nữa, trông rất là gì gì đó :D
khoát2010
ĐẠI BÀNG
4 năm
@caffeinezzZ Triệu hồi bác @cuhiep
@khoát2010 nhìn cái màn hình đẹp lạ, đám cưới để hình cô dâu chú rể chiếu slide là sang trọng và hay ho lắm
phamviet94
TÍCH CỰC
4 năm
Nhìn hay phết nhỉ
ha26
TÍCH CỰC
4 năm
Đẹp nhĩ 😘
tonybom
TÍCH CỰC
4 năm
Hốt tiền của dân đam mê 😃