Trên tay USB-C Hub của Hyper Drive đa năng nhất: 11 cổng ra, hoàn thiện kém

cuhiep
19/12/2017 10:59Phản hồi: 58
Trên tay USB-C Hub của Hyper Drive đa năng nhất: 11 cổng ra, hoàn thiện kém
USB-C HUB không chỉ phục vụ cho Macbook mà còn cho cả điện thoại cũng như những máy tính Windows có cổng USB-C. Chiếc HUB mình trên tay trong bài này của hãng Hyper Drive. Hiện tại đây là USB-C HUB có nhiều cổng mở rộng nhất: 11 cổng. Điều đáng tiếc nhất là chất lượng hoàn thiện của Hub này hơi kém. Những cổng khá đặc biệt như là VGA, Thunderbolt 2.0 và lỗ tai nghe 3.5mm. Còn các cổng khác như USB-A, đầu đọc thẻ nhớ, HDMI... thì các HUB khác cũng có.

Giá của Hub này là khoảng 140usd ở nước ngoài và VN bán hơn 3 triệu đồng.

Một số cổng mà những chiếc USB-C Hub khác thường không có là cổng MimiDisplay Port (thunderbolt 2), VGA và cổng ra âm thanh 3.5mm. Mỗi cổng này lại cần phải những chip điều khiển (controller) khác nên nó làm cho giá thành và kích thước của chiếc Hub này lên khá cao. Nên anh em nếu suy nghĩ đến việc mua thì phải tính đến các cổng này.

Mình thử nghiệm các cổng này thì đều hoạt động khá tốt. Hub có cáp nối dài nên hoạt động cũng ổn định. Tuy nhiên điều làm mình không hài lòng với HUB này nói riêng và những chiếc Hub của những hãng tên không quen lắm thường có hoàn thiện kém.

Cám ơn http://broshop.vn đã cho mình mượn hub này để trên tay.

BROSHOP chuyên kinh doanh hàng công nghệ HOT TREND

Cung cấp giải pháp dịch vụ và bán hàng công nghệ. Chuyên sản phẩm chính hãng APPLE, Playstation, Nintendo, Smartwatch, Anker, Phụ Kiện Cao cấp.Hàng chất-Giá tốt
broshop.vn

Cổng USB-C ngoài cùng bên trái dùng để cấp điện tho Hub và sạc pin cho Macbook trong khi sử dụng. Nó không có tính năng data, chỉ là sạc pin.

Cổng ra âm thanh 3.5mm, khe thẻ SD, MicroSD và 3 lỗ USB-A chuẩn 3.1

Cám nối dài giúp kết nối ổn định hơn.
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngoanrazo
TÍCH CỰC
6 năm
Mua của ugreen bên tàu cho rẻ mấy bác
@ngoanrazo Có khi nào shoot nguyên 1 ngày TVC của khách, nhét vào cái đầu đọc và bùm, nó giết chết cái thẻ chưa?
HungSanity
ĐẠI BÀNG
6 năm
@khungtanthoi bạn bị với đầu ugreen ah, thế thế 😔. Mình cũng hay xài ugreen.
@HungSanity Mình sài Lexa và mình từng xách thẻ đi cứu vì Ugreen và vài loại khác... 1 ngày shoot không rẻ
Tan de
ĐẠI BÀNG
6 năm
Anh Hiep va admin co the gioi thieu cho em 1 da nang nhu vay cho macbook air 2013 dc ko?gia cao cung dc, Vì MBA 2013 ko có Usb-C, mà chỉ có cổng thunderbott. Em cám ơn!
Owlvietsub
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Tan de làm như ổng có time rảnh mà bày bạn mà nữa ông giàu lắm bạn ơi, chơi hàng mới không à không chơi hàng cũ đâu hỏi cho mất công\
vẫn thích kiểu thiết kế hơi dầy hơn 1 chút, nhưng đầy đủ trong đó hơn là kèm theo 1 mớ lung tung dây nhợ.
dnguyen1987
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ko biết mấy cái này có dùng được với cổng USB-C + DisplayPort của mấy còn Asus mới sau này ko nhỉ
boozyer
CAO CẤP
6 năm
Mình đã thoát đc kiếp Hub.
Nối ra màn ngoài thì dùng cable Type C > HDMI của Ugreen
Chuột , bàn phím thì chuyển qua dùng Bluetooth (chuột dùng của Microsoft khá mượt, ngon hơn hẳn Magic Mouse, bàn phím dùng logitech)
Thỉnh thoảng cần cắm USB hay thiết bị dùng USB 3.0 thì dùng qua đầu chuyển tí hon Type C > USB của Ugreen.
Nhìn chung là gọn gàng, nhẹ nhàng, hub hủng lằng nhằng bất tiện 😁 Tất nhiên vẫn giữ con hub cũ để backup những lúc cần kíp :D
hơn 3 triệu đồng 😔
3tr hơi mắc nhỉ, thằng Apple đúng là đi trước quá xa, làm người dùng tốn ko biết bao nhiêu tiền mua phụ kiện, cái gì xa quá cũng ko tốt 😕
sakuza199x
TÍCH CỰC
6 năm
"mình không hài lòng với HUB này nói riêng và những chiếc Hub khác của hãng này của những hãng tên không quen lắm thường có hoàn thiện kém."
ai giải thích giùm em câu này nó nghĩa là sao? hoàn thiện kém ở điểm nào nhỉ?
@sakuza199x đã edit, cám ơn bạn. bị lặp một khúc nên gây khó hiểu.
Đù . Mềnh vẫn còn con Dell E5500 . không thiếu 1 cái cổng kết nối nào của thế giới đương đại nào lun ( trừ Type C ) . Mặc dù đã 10 năm tuổi . :p
Atichu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@minhthuvc 30 năm e vẫn còn zin, hí hí. Chắc đi vá.
@minhthuvc Có vẻ như tên tỏ ra thông minh lại không hiểu 1 vấn đề đơn giản
vegamu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@minhthuvc Hình như còn cổng COM nữa :p
@minhthuvc mình lại ngươc lại với bạn, chỉ cần cổng c
_ Xu hướng hiện đại thật là dị, cố làm máy thật mỏng và nhẹ, sau đó hy sinh pin (mang pin dự phòng ) hy sinh cổng (mang 1 đống adapter to oành) hy sinh bàn phím (mang phím phụ) sau cùng thì cân nặng trọng lượng tổng vẫn vậy, nhưng thêm 1 đống thứ lỉnh kỉnh cần cất giữ.
Đã hoàn thiện sao laị kém hả bác Hiêp ? 😃😃😃
Sinh ra cổng để xài thì cắt đi 😁. Rồi cuối cùng lại phải gắn phụ kiện vào để xài những cổng bị cắt.
Cố gắng mua cái mỏng nhẹ rồi lại phải mạng thêm vô số đồ 😁
dtgame92
ĐẠI BÀNG
6 năm
@PhamTheThao Tôi thấy ý bạn chuẩn vãi chưởng. Mỏng nhẹ cho lắm rồi cả đống hub và dây lằng nhằng.
Bỏ ra mấy chục triệu.. Rồi phải mang theo hầm bà lằng các thứ để ghi ghi chép chép... Khổ
@Bão Sài Gòn chỉ 1/100 người cần mang theo mấy cái này.
Vậy cớ giừ vì một thăng mà 99 thằng còn lại phải vác theo cái máy chi chít lỗ?
@Lumisur nếu bạn đến CTY mình bạn sẽ thấy không đùa đâu. làm nhiều việc lắm
nghiadhd
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không biết con HUB này dùng nhiều màn hình cùng lúc được ko? thường hàng Tàu thì chỉ cho dùng 1 trong 2 thôi
@nghiadhd băng thông có thể đc. nhưng còn phụ thuộc vào máy nữa. nhưng mình nghĩ là cần cùng lúc nhiều màn hình là pro rồi. nên không chơi cái này
Anh em cho mình hỏi, Macbook 12ich thời lượng pin thế nào ạ?
Mới mua cái này. Test USB 3.0 lên 140m/s, Kết nối mây chiếu rất OK. Giá 272k.
@phuocxuan2004 Bác mua ở đâu vậy ạ, cho em xin link được không ạ
Cái đáng tiếc k phải là type-C hay không (vì giờ mình làm việc trên cloud với có hub rồi) mà là thiếu đi cổng Magsafe 😔
Dùng đồ bên thứ 3 không thể nào sướng bằng Magsafe thật

rua1thoi1
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đắt quá
400k được bộ microsoft display dock ngon lành rồi
https://shopee.vn/Bộ-chuyển-đổi-Microsoft-Display-Dock-HD-500-i.29612427.566303324
chinhnv28
ĐẠI BÀNG
6 năm
@rua1thoi1 Cái này cứ phải cắm điện à bác? Đi thuyết trình mà mang đi thì bất tiện quá
rua1thoi1
ĐẠI BÀNG
6 năm
@chinhnv28 cắm điện cũng là nhược điểm cũng là ưu điểm của nó bác ạ
@rua1thoi1 CỤc này của Ms bán kèm với Lumia 950XL thì phải hihihi chất lượng quá ngon
eric.viston
ĐẠI BÀNG
6 năm
@rua1thoi1 mua cục này là ok nhất vì còn được cộng dây usb-c rời nữa. mua ngoài cũng mấy trăm.
rua1thoi1
ĐẠI BÀNG
6 năm
@eric.viston em mới update lên phiên bản mới nhất của dock
dùng được hết cho macbook pro 2016 2017 28536564_1998386516856602_789504521_n.jpg

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019