Trên tay vòng đeo cổ nam châm hít iPhone quay video góc nhìn thứ nhất

cuhiep
10/12/2023 13:35Phản hồi: 86
Trên tay vòng đeo cổ nam châm hít iPhone quay video góc nhìn thứ nhất
Anh em sẽ đeo vòng đeo này lên cổ anh em, hít iPhone có MagSafe hay các máy khác có nam châm hít lên đó. Ở vị trí này thì hình ảnh hay video ghi lại từ điện thoại sẽ gần tương đương với góc nhìn thứ nhất, tức là góc nhìn mà anh em thấy được bằng mắt.

Ứng dụng của góc nhìn này không thể kể hết được… như quay phim phần dưới lưng quần, quay ngồi đánh máy, quay hướng dẫn vẽ, sự kiện đang diễn ra mà vẫn rảnh tay để làm chuyện khác và mắt không bị che…

Góc nhìn đặc biệt FPP (góc nhìn thứ 1)

Thường thì với camera lớn hay người khác quay cho anh em thì góc này rất khó để thực hiện được. Tuy nhiên với sự xuất hiện của camera nhỏ hơn và các phụ kiện thì sau này người ta đã quay được góc này dễ dàng hơn.

Với vòng đeo cổ này anh em còn dễ dàng đạt được góc quay này hơn nữa vì phụ kiện này chỉ vài trăm ngàn và ai cũng có một chiếc smartphone có quay phim rồi, đặc biệt là những máy iPhone có MagSafe thường quay phim rất tốt nên ai cũng có thể quay phim góc nhìn đặc biệt với phụ kiện này.

Một thiết bị gọn nhẹ để có được góc quay cho ra góc nhìn thứ nhất.

Quay cảnh ngay trước mắt nhưng tay vẫn rảnh đề thao tác

Nếu anh em có nhu cầu quay lại cảnh anh em làm gì đó trên bàn làm việc thì chiếc vòng này sẽ giúp anh em rất nhiều. Lúc này anh em sẽ rảnh tay để thao tác với bàn phím, chuột, giấy tờ, các thứ trên bàn… còn camera thì vẫn quay. Góc quay sẽ ở ngay dưới cổ anh em nên người coi sẽ cảm nhận được khá chính xác các thao tác mà anh em làm.

Các việc khác như sửa xe, thay bánh xe, nấu ăn, may bao da SEN, chỉnh sửa hình… cũng áp dụng được với góc quay này. Không có cái này thì chúng ta phải cầm tay hoặc thiết lập góc quay khó hơn hoặc không được cái góc quay như góc này.

Quay/livestream sự kiện mà vẫn theo dõi được sự kiện

Mình để ý thấy nhiều anh em đi event ca nhạc hoặc livestream hay quay lại, rồi anh em cầm điện thoại lên quay mà quên luôn việc coi ca nhạc, là cái mà anh em bỏ tiền ra mua vé coi. Với phụ kiện này thì anh em vẫn livestream để cho người khác biết là anh em có đi coi ca nhạc và cũng vẫn tiếp tục coi ca nhạc được…

Vòng đeo cổ nam châm hít của Telesin này có gì hay?

Hít rất mạnh. Mình thử đeo iPhone 15 Pro Max 1TB của mình vào, iPhone dung lượng cao này rất nặng nhưng hít rất mạnh. Cũng nhờ một phần mình đang dùng miếng dán da MagSafe từ Khắc tên với vòng nam châm hỗ trợ từ Mophie nên đeo cái này thoải mái, không sợ rớt. Anh em nếu có ý định dùng thì cũng nên thử với điện thoại anh em, nếu thấy nó không chắc chắn thì đừng dùng hoặc độ thêm cho nó chắc hơn.

Quảng cáo

iPhone từ đời 12 trở lên có MagSafe là có thể dùng được. Các điện thoại khác không có thì có thể dùng phụ kiện gắn thêm. Sau này nếu smartphone nào có sạc không dây Qi2 là sẽ có nam châm hít.

Điều chỉnh góc quay qua 3 khớp chắc chắn và ổn định. Mình dùng được vài lần rồi thấy nó rất vững, không lỏng, rơ… cũng không có ốc để xiết hay vặn gì cả. Dùng lâu thì nó còn được vững như vầy không mình không dám chắc, nhưng vài trăm ngàn cho cái phụ kiện này có khi chúng ta phải chấp nhận việc nó lỏng ra.

Vật liệu dùng làm vòng đeo có thể thay đổi được hình dáng dễ dàng, có vẻ như sẽ phù hợp với từng điều chỉnh khác nhau của anh em. Việc đeo vào và tháo ra cũng dễ dàng, thoải mái khi quen (sau vài lần đeo).

Có phần đệm cao su rỗng để giảm rung khi anh em thở hay thở gấp lúc đang quay. Nói chung là hãng này chất lượng sản phẩm trung bình nhưng UX thì có vẻ được R&D rất là tốt.

Vật liệu làm vòng đeo cổ dẻo và dễ chịu.

Quảng cáo

Dễ dàng tháo lắp.

3 khớp để thay đổi góc quay.

Kết luận: cần thì mua, không cần đừng mua

Một phụ kiện hay ho trong thời đại hàng hoá tư bản thừa mứa. Anh em nào cần thì mua, không cần thì thôi, đừng cố gắng nghĩ ra các tình huống cần dùng nào đó rồi mua. Mua xong lại không dùng thì lãng phí và không tốt cho loài người.

Nam châm theo kích thước MagSafe.

Giá chỉ hơn 300 ngàn đồng.

86 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có lý quá, mua cái làm POV ha
tuzebra
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@Nam Air nhìn anh admin là đang quay POV đó ạ, ko biết bác nào có link thành phẩm ko???
Cười ra nước mắt
Nhìn quả ảnh trông gay cấn quá
@grozar Gay - Cấn 🤣
pocket
TÍCH CỰC
6 tháng
@grozar Các ông thành kiến quá. Như Tim bảy sắc vẫn tài hoa, đóng góp cho công ty và cộng đồng đấy thôi.
jimmymouse
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@pocket Tài hoa tận thu chứ tài hoa như Job hay Ive thì đã tốt.
@jimmymouse Chứ ý m muốn gì , bắt ng khác phải thành công như m nghĩ à
Anh Hiệp đeo nhìn giống Stephen Hawking
@airwalker Hèn chi nhìn quen quen, mà ko nhớ là đã xem ở đâu.
@airwalker Cho đi đóng Chúa tể những chiếc nhẫn hợp hơn
mattino
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@airwalker lúc ngồi xe lăn đó hả
ngo.tank
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Xin có ý kiến:
Tự nhiên gọi góc nhìn thứ nhất là góc nhìn đầu tiên nghe nó sai sai kiểu gì. Theo em hiểu khi nói góc nhìn thứ nhất thì “góc nhìn thứ nhất” chính là cái tên gọi được quy ước là phải gọi như vậy, và khi gọi như vậy thì người nghe sẽ hiểu đúng. “Thứ nhất” không phải để chỉ thứ tự nên không thể gọi thay bằng “đầu tiên” được.

Ví dụ quận 1 có thể được gọi bằng “quận một” hoặc “quận nhất” thì người nghe sẽ hiểu. Hai cách gọi khác nhau này có thể do sự khác nhau về vùng miền, sự khác nhau giữa viết và nói, chứ nếu gọi “quận đầu tiên” hoặc “quận thứ nhất” “quận thứ một” thì nó thành tào lao mía lao luôn.
Jask
TÍCH CỰC
6 tháng
@ngo.tank Theo tui hiểu thì "góc nhìn thứ nhất" có ý nghĩa trong "ngôi thứ" trong trao đổi, giao tiếp. Dùng "góc nhìn đầu tiên" có vẻ khó hiểu. Nhưng mà ngôn ngữ mỗi ngày mỗi "trend", biết đâu sau này nó trở thành "style" của bác Hiệp thì sao?
Cười vô mặt
Hieus 7438
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@namphuong000 Trc đọc đâu ổng bảo dạo này ổng ko còn thạo tiếng Việt nữa mà, sắp tới chắc ổng thạo tiếng Tàu hơn quá 🙈
tuhai944
TÍCH CỰC
6 tháng
@kochichi96 Ngày t bắt đầu đăng ký tinhte, b có khi còn đng học lớp mầm đấy
@tuhai944 tự nhận là lớn tuổi mà vẫn vô học vậy, thì là do cha mẹ không giáo dục từ lớp mầm nhỉ 😁 Tự hào quá
Ôi thần linh ơi
Saigonam
TÍCH CỰC
6 tháng
Cứ như vật lý trị liệu
linhldv
ĐẠI BÀNG
6 tháng
tấm ảnh hình như còn thiếu chai dầu ăn
Cười vô mặt
Gay to rồi, sao a Hịp trọc lại bị a Tây kẹp cổ thế kia
@WhiteNight999 Này đang quay quá trình lao động của bác Hiệp dâyd 😅
@WhiteNight999 trông mặt lão đần thối ra kìa, kiểu thốn quán :V
Luu Learn
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Một hình mẫu hy sanh vì nghệ thuật
Em xin info dán lưng đi anh ơiii
@babybo1234 Khacten.com
linhldv
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Dạo này thấy Ad chăm đi sự kiện Apple quá thể
Cười ra nước mắt
@linhldv liên quan gì vậy
linhldv
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@nnkjsc cắn trúng trái ớt rồi hả bro
Cười vô mặt
@linhldv chả hiểu, thấy hỏi ngu.
linhldv
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@nnkjsc Câu trả lời của bạn thiếu tinh tế quá. Nói chuyện nghe cay cú quá à nghen. Xin lỗi nếu đụng chạm vào nỗi đau của bạn. Bộ bạn là bê đê hả 🤢🤢🤢🤢🤢🤢🤢
@linhldv lảm nhảm cái gì vậy?
Hú hồn cover
Nhìn cái hình hết muốn đọc
Không có video demo à Ass min
Đi toilet mà quên tháo hay quên tắt thì thí ô zồi ôi...
Nhìn cái hình giống bại liệt toàn thân ..
@Thằng Bảy - Zăn Tây ngáo hả em?
@cuhiep Ai kêu đeo còn ở trần ha ha
maicasio
TÍCH CỰC
6 tháng
Có gắn được iPhone 16GB không shop?
@maicasio 16GB không có magsafe, phải dán phụ kiện

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM