Tư vấn lựa chọn Samsung Note 2 hay LG G Pro F240 và cửa hàng uy tín tại Tp. HCM

chiln
20/3/2014 3:38Phản hồi: 5
Chào các anh/chị/em trên Tinh tế!
Tình hình là trước giờ em đang dùng winphone, nay muốn đổi sang androi. Tài chính của em khoảng 8tr.
Qua tham khảo ý kiến của các ae trên diễn đàn và khảo giá trên các cửa hàng e thấy Note 2 là phù hợp với nhu cầu sử dụng cũng như tài chính của em. Tuy nhiên em vẫn còn một số băn khoăn muốn nhờ các cao thủ trên diễn đàn tư vấn giúp:
- Theo thông tin em được biết thì hiện nay Samsung không còn SX Note2 nữa mà tập trung vào phát triển các dòng sp mới. Tại TGDĐ hiện nay ko còn hàng; tại Nguyễn Kim thì vẫn thấy niêm yết nhưng với giá rất cao (khoảng 11tr). Tuy nhiên tại các cửa hàng khác vẫn đang bán hành brandnew (cả hàng cty và xách tay) với mức giá khá mềm (cty 8,5tr, XT 8tr). Như vậy các bác giải thích giúp em nếu mua hàng cty tại các cửa hàng với mức giá khoảng 8,5tr thì có an tâm đảm bảo đấy là hàng của chính hãng Samsung phân phối tại VN không? Nếu đúng hàng phân phối chính hãng thì tại sao lại có sự chênh lệch giá cao như thế so với Nguyễn Kim? Trong trường hợp nếu mua hàng xách tay với giá khoảng 8tr thì có yên tâm đúng là hàng của Samsung sản xuất ko (không phải hàng nhái).
- Thứ 2, nhờ các bác tư vấn giúp em cửa hàng nào bán hàng uy tín, chất lượng và có chế độ bảo hành tốt tại Tp. HCM.
Em xin cảm ơn các bác!
5 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

note2 bạn nên mua hàng cty, vô những chỗ lớn lớn mua, như cellphones hnammobile ... mua nhỏ nhỏ bên ngòai tòan hàng dựng k thôi
note2 đúng là hết sx, hàng hiếm, giá không hạ
Cảm ơn bác @quoccuong1203. Tình hình là bây giờ em lại đang lăn tăn lựa chọn giữa note2 và LG G Pro F240. Các bác cao thủ tư vấn giúp em với.
Gpro đi bác , giá mềm hơn NOTE2 nhiều .
Bác có thể qua bên em tham khảo giá nhé . Em chỉ tư vấn thêm.
Nếu có đk thì qua em chỉ cách test máy luôn , ko mua cũng ko sao ^^ .
Bên em có bảo hành màn hình nên bác yên tâm nhé
Mua G Pro nếu là bản quốc tế. Còn nếu giữa bản HQ và Note2 Quốc tế thì mua Quốc tế.
chụp ảnh thì note 2, xem phim thì g pro

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019