Unbox, trên tay loa bookshelf nhập môn Dynaudio Emit 10: 2 đường tiếng, 30.600.000 VNĐ

AudioPsycho
12/10/2021 3:24Phản hồi: 100
Unbox, trên tay loa bookshelf nhập môn Dynaudio Emit 10: 2 đường tiếng, 30.600.000 VNĐ
Hôm nay mình vừa nhận được một cặp loa Emit 10 mới tinh nguyên thùng để làm unbox và giới thiệu với anh em. Emit 10 là là loa bookshelf 2 đường tiếng chất lượng cao, thuộc phân khúc nhập môn của Dynaudio đến từ Đan Mạch. Giá ở thị trường Việt Nam rất dễ chịu: 30.600.000 VNĐ (giá này không kèm chân).

Ngoại hình

tinhte_dynaudio_emit_10 (1).JPG

Loa có thiết kế bookshelf nhỏ gọn, cảm nhận đầu tiên khi bê loa lên là em nó rất nặng, bao uy tín.

tinhte_dynaudio_emit_10 (13).JPG

Emit 10 là loa bass reflex, lỗ thoát hơi nằm ở phía sau loa có thiết kế gồm nhiều rãnh xoắn. Theo giới thiệu của Dynaudio, các rãnh xoắn này sẽ làm bass chi tiết, mượt, không bị hiện tượng phát ra âm câm “phụt phụt” khi chơi các note bass rất sâu có cường độ cao.
tinhte_dynaudio_emit_10 (10).JPG

Thùng loa được chế tác từ ván MDF có độ dày 18mm, được phủ laminate cao cấp.

tinhte_dynaudio_emit_10 (9).JPG

Lớp laminate này xịn, cảm giác sần sùi của gỗ và màu sắc làm mình cứ tưởng đây là veneer gỗ thật không á.

tinhte_dynaudio_emit_10 (5).JPG

Loa có đi kèm thêm miếng ê-căng loa để bảo vệ khỏi bụi hoặc một bàn tay bé xinh nào chọt vào 😁

Quảng cáo

Hệ thống driver

tinhte_dynaudio_emit_10 (1).JPG

Dòng Emit mới của Dynaudio lấy nền tảng từ series Evoke: loa woofer (trung trầm) Esotec+ dùng 2 nam châm. 2 củ loa của Emit 10 không được bắt trực tiếp vào thùng loa, thay vào đó, chúng được cố định trên mặt trước của loa, làm bằng một tấm composite đặc và cứng cáp để chống rung, đồng thời cũng làm cho kết cấu thùng loa thêm chắc chắn.
tinhte_dynaudio_emit_10 (4).JPG

Màng loa sử dụng màng MSP (Magnesium Silicate Polymer) bền bỉ, kích thước 14cm. MSP là loại vật liệu mà Dynaudio đã sử dụng trong các dòng loa từ trung cấp cho đến hi-end của mình trong nhiều thập kỷ, mang lại danh tiếng cho hãng với âm thanh đặc trưng là chính xác, kiểm soát tốc độ tốt, nhất là ở dải trầm.

tinhte_dynaudio_emit_10 (2).JPG

Tweeter (trung cao) của Emit 10 chính là tweeter Cerotar của dòng Evoke. Tweeter này hình vòm, làm bằng lụa mềm, có kích thước 28mm, được phủ một lớp DSR (Dynaudio Secret Recipe).

Quảng cáo

Phía sau lớp màng lụa là một thành phần tên là Hexis, trông nó giống như một cái rổ vậy anh em ạ. Đây là một giải pháp tán âm sau màng loa để làm rõ tiếng, bóc tách chi tiết tốt hơn, đảm bảo không bị chói gắt.

tinhte_dynaudio_emit_10 (20).JPG

Cọc loa mạ vàng, anh em đút dây trần vào siết cũng được, dùng đầu jack bắp chuối hoặc càng cua cũng được luôn.

Thông số kỹ thuật:

• Độ nhạy: 85dB
  • Trở kháng: 6 ohms
  • Trọng lượng: 6.43kg/loa
  • Kích thước (W x H x D):170 x 290 x 271,5 mm
100 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khánh Vũ.
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tầm 30 triệu nhập môn thì có nhiều option hay hơn em này !
@p700i Theo bạn mua loa hoặc thiết bị về cho người nghe hay máy nghe ? :p
@binhtvhanoi72 Trong kỹ thuật âm thanh hình ảnh mà không tái tạo được cho nó chuẩn là vứt. Không nói nhiều. Càng nói càng dốt. Sau đó ai thì thích chỉnh kiểu gì thì tự chỉnh cho nó hợp với mình.
@binhtvhanoi72 đồng quan điểm, ranking, với lại review, ra tận nơi nghe như shit, tóm lại chơi theo cảm nhận, chơi theo kiểu thích thì chơi
@p700i Thằng mất dạy, t = tuổi bố mày ăn nói thế à ? mày có biết có ngành Kỹ sư âm thanh k? Máy là để đo đếm vật lý, còn nó hoàn hảo đến mức người tiêu dùng cảm nhận vẫn phải dùng đôi tai Ông người m hiểu k? Loại mày tai trâu, tai lợn nên mới lạm dụng máy móc, ỉ lại máy móc hiểu k ?
tui đang nghía Elac Unifi Reference UBR62 đợi giảm giá tí mà ampli thì sắp về, loa thì ko có. Cũng mới nhập môn 😁

có ai chơi ampli IotaVX SA3 399 pound ko nhỉ, mình lần đầu mua ampli, mua kiểu mù theo review của https://www.audiosciencereview.com/forum/index.php?threads/iotavx-sa3-stereo-amplifier-review.13543/ và 1 số audiphile như
@congthanhgiong con này có nghe một lần rồi, mua mù đi ko lo đâu. Tiếng nó nhanh, mạnh, rõ ràng, đánh nhạc mới loa mới tốt lắm. SA3 đánh với mấy loa như Totem bookshelf hoặc Elac là hợp lý.
IOTAVX làm mấy con amp multi channel cũng hay, nó outsoruce cho onkyo từ lâu rồi, đồ tin tưởng được.
@AudioPsycho 20/10 nó về tới rồi, thanks mod
amazon bán con này có $610 mà ta, về tax + shipping chừng $700, sao lên tới 30 chai lận nhỉ
baamboobee
ĐẠI BÀNG
3 năm
@congthanhgiong chắc bác nhầm sang M10 :v
@baamboobee Chính hắn 😅, ko hiểu sao m10 hiện ra ko

E 10 thì giá $799
@congthanhgiong $799 mà thành 30tr?!!
@Nguyen N°5 Sao lại hỏi tui? Tui đi hỏi ai?

https://www.amazon.com/dp/B097STKX8F/ref=cm_sw_r_sm_apan_glt_fabc_CXYAGSBA3214X57EG7T5
celebs
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tài nhỉ , tìm thông tin trên mạng em này mà k thấy , toàn ra con M10 .
baduy90
TÍCH CỰC
3 năm
Nhập môn thì mua loa bãi tầm 3t thôi....
Ông Audiopsycho này dạo này nghiện hay sao gầy thế nhỉ
Nhập môn thì phải đi từ thấp lên cao thì mới thấy được sự khác biệt giữa loa 3 triệu và loa 30 triệu.
ngocquangit
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tuanbida Đúng, phải đi từng cặp, tốt nhất là loa Nhật bãi, USA bãi, UK bãi. Xong chọn dòng nào phù hợp sở thích mới upgrade lên. Nhập môn như này dễ bị tẩu hỏa nhập ma! kk
latoan339
TÍCH CỰC
3 năm
Vâng. Mức giá rất dễ chịu = )))
Dynaudio thì đỉnh rồi
vn_soft
CAO CẤP
3 năm
Chủ sở hữu TQ, làm ở TQ mà sao đắt vậy.
MinMercedes
ĐẠI BÀNG
3 năm
✔️Nhập môn thì chơi Klipsch The Five khá ổn! 👍🏻
tamle_o
CAO CẤP
3 năm
@MinLeevt Tiến klipsh thấy cứng cứng
@tamle_o The fives tối lắm, nghe tạm tam, multi media thì ok. Critical để nghe nhạc thì dư bass quá.
MinMercedes
ĐẠI BÀNG
3 năm
@AudioPsycho Klipsh đã update Firmware cho The Five! Fix Bass Cut! giờ nghe khá ổn, Bass nhẹ, Âm chắc hơn nhiều! LET'S TRY!
vikhuan_coc
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nếu nhập môn cơ bản mình khuyên các bạn chơi usher s520, loa nhỏ nhưng nếu phối ghép chuẩn rất hay, tầm giá 8 triệu đổ về, loa thì nhập môn có thể mua loa cũ tầm 5 đến 6 triệu, âm li mạnh tý đánh sẽ rất gì và này nọ đặc biệt các dòng nhạc ko lời. Tiếng bóc tách và rất hay trong tầm giá. Còn tầm 30 củ mà các bạn chơi vocal mình nghĩ có thể chọn tannoy autograp mini, là loa đồng truc , bé tí hon nhưng tiếng khá ngạc nhiên , nghe vocal hoặc những thể loại nhạc như jazz hoặc giọng khàn đục trung trầm thì bá cháy, có điều kiện các bạn có thể ghép với ampli đèn công suất bé nhưng bao phê. Mình thích những con loa có cá tính hoặc rẻ mà có võ hoặc chơi hay một vài dòng nhạc hợp gu nghe, dyn với elac với mình hơi thiên sáng, không mấy ấn tượng( ý kiến cá nhân). Chơi loa thì xác định trước gu nghe, sau đó nếu muốn chọn được đôi loa ưng ý phù hợp với mình phải chịu khó xin đi nghe ké thật nhiều , đọc trước các review của các diễn đàn âm thanh có uy tín (không bị ủn đít làm mau và quảng cáo thuê), ở Hà Nội có bác Tô Anh, con của họa sỹ Tô Ngọc Vân, là người sở hữu rất nhiều cặp loa nhỏ có giá trị và rất thực tế, search facebook và xin gặp bác ấy chia sẻ đỡ mất ngu phí 😀 Sài Gòn thì các bác qua mấy thương hiệu nổi tiếng như mộc thủy, Nguyễn audio… để ké. Các bác bán loa chân chính đều yêu loa và có hiểu biết rất sâu nên các bác đừng ngại hỏi. Vài ông tính hơi chập cheng nhưng lại ít lừa gà. Nhập vào món này nếu ko hợp thì đôi loa đắt tiền cũng trở thành loa phường.
@vikhuan_coc Cảm ơn bác, em sn 83 cho tiện xưng hô ạ. Em giờ cũng ổn định rồi vì con cái cũng đã hết tuổi chọc que gậy vào đồ điện tử nên bắt đầu dành thời gian, dành phòng riêng để nghe nhạc được. Có cái phòng như của bác tối về nhà đi vào ngắm cũng đỡ mệt.
@vikhuan_coc chắc chủ tiệm ko muốn loa mất zin 😁
@firework1805 tui thấy Reisong BoyuuRange A50 Mk III A tube 300B nhiều người khen, rẻ đẹp, 300b tube đánh ngọt lắm.

Mấy tube amp này kén loa, cần loa độ nhạy cao cỡ 90, tất nhiên nó cũng hên xui nữa. nên mua cũng cẩn thận. Nói chung ko nên mua mù về ko xài được. 3 triệu có vẻ quá rẻ để xài được, tube amp rất mắc, Tube xịn giá thường rất cao. Nó giống như thị trường ngách, kén khách, chơi cẩn thận.

Ampli ông Thạch này tự làm 2.4 Watt đánh cũng ngon phết luEKfLTeFjM
@congthanhgiong Em mù tịt về thông số, nghe bằng tai là chính, giờ mới đến giai đoạn tìm hiểu về các thông số cơ bản. Nghe các bác tư vấn thế nên thôi ko ham hố mấy cái tube Tàu nữa
Các bác cho em hỏi, em đang định múc con edifier s3000pro nhập môn nghe nhạc cơ bản phòng khách thôi có ổn ko các bác. giá đang 11m
hiepmu
CAO CẤP
3 năm
@toivaem986 em cũng đang dùng Sony 700rf 😁, con này nghe nhạc đa thể loại rất đã
@hiepmu Con này thích hợp phòng kín bác ạ. Xem phim âm lượng cỡ 30 cháy nổ rất phê. Ấy là m xem online chưa tận dụng đc 5.1
hiepmu
CAO CẤP
3 năm
@toivaem986 âm thanh DTS thì thôi rồi, nó ầm ầm phê lòi. Ko biết loa bookself nghe nhạc có hay hơn ko nhưng đợt em có nghe thử con Audioengine A5+, thấy ko bằng con Sony 700rf này, chắc em tai trâu 🤣
@hiepmu Con a 5+ m chưa đc nghe. M đang muốn mua con edifier s3000pro mà 11tr.nao phải đi nghe thử rồi mua mới đc
ngocphuccf
ĐẠI BÀNG
3 năm
30 củ khoai lang sao độ nhạy thấp thế nhỉ 85
vikhuan_coc
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ngocphuccf Loa nhỏ 2 đường tiếng độ nhạy thường không cao đâu bạn. Nhưng loa phải test mới biết được sức tải thật vì nhiều loa độ nhạy 85,86 như tannoy autograpmini nhưng vẫn chơi đèn cs nhỏ rất hay, nhiều loa thì lại đòi công suất ampli lớn mới đánh nổi.
@vikhuan_coc Khó đánh, 80% volume con 240i (50w) mới bung hết tiếng ra. Mà cảm giác vẫn bung chưa hết…
ngocphuccf
ĐẠI BÀNG
3 năm
Với tầm tiền này làm được đôi diatone DS-3000 4 đường tiếng rồi .... Em nói vậy có phải ko mấy thím
Nhập môn mà gặp giá này chắc là quay đầu luôn 😁
Nokia Lab
ĐẠI BÀNG
3 năm
Entry level giá 30tr mà dễ chịu thì bó tay với chủ thread. Dynaudio ở VN bị ngáo giá, dòng này cho người nhập môn thay thế Emit M10, giá retail 730€ mà VN bán 30tr. Tầm tiền này nên nghĩ đến KEF R3, B&W 707 S2.
@Nokia Lab Ủa chứ bao nhiêu thì dễ chịu, sorry vì thói quen tiêu dùng của mình hơi cao nha.
Dòng koa klipsch nghe tạp có ổn không các bác
Xin cảm ơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019