[Ứng dụng] Orientation lock - khoá xoay màn hình cho Nokia Lumia đã được developer unlock

vt2912
22/8/2012 0:2Phản hồi: 31
[Ứng dụng] Orientation lock - khoá xoay màn hình cho Nokia Lumia đã được developer unlock

Hiện tại thì một trong những hạn chế của những máy Nokia Lumia chạy Windows Phone 7.5 là không có chức năng khoá xoay màn hình. Điều này thật bất tiện khi ta nằm nghiêng mà đọc báo hay xem ảnh thì màn hình sẽ bị xoay, gây cảm giác khó chịu. Chúng ta hoàn toàn có thể khắc phục được điều này nếu như chiếc điện thoại của bạn đã được Developer Unlock, bằng cách sử dụng phần mềm Orientation lock.

Orientation lock là một ứng dụng của tác giả Jaxbot bên Windows Phone Hacker. Ứng dụng này không có trên Market Place nên các bạn muốn cài và sử dụng thì điện thoại phải được Developer Unlock.

Các bạn có thể download phần mềm Orientation lock file .XAP tại đây.

Hướng dẫn sử dụng:

Rất đơn giản, ban đầu khi bạn bật chương trình lên thì nó ở chế độ OFF, bạn chỉ cần chuyển sang ON là đã khoá xoay màn hình:

Ngoài ra bạn cũng có thể "Pin" chức năng khoá xoay màn hình ra giao diện chính nữa:

Một số hình ảnh của ứng dụng:

Chúc các bạn vui vẻ nhé!
31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái battery saver dùng ok k bạn ;;)
vt2912
TÍCH CỰC
12 năm
@thaontp123 cái đấy chỉ là shortcut thôi mà bạn 😁
@vt2912 thé hử ...😔
vậy mừ cứ tg nó là cái app gì đó :-d
Ước gì có trên marketplace, có 3 apps develop thì cài plants vs zombie, fruit ninja với pes mất rùi, đành tạm chấp nhận quay cuồng theo IE vậy 😔
Cái này unlock xong cài bazza là một kho luôn.
quá đỉnh, chờ mãi cái này 😁
vt2912
TÍCH CỰC
12 năm
Lumia 800, 900 mới chỉ Developer unlock được thôi bạn ạ, mà developer unlock thì không dùng bazzar được bạn ạ 😁
sirjuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cài bản dùng thử của fruit ninja chém thấy giật giật, ko biết unlock rồi cài vào nó có giật ko 😁
vt2912
TÍCH CỰC
12 năm
@sirjuan fruit ninja bản XBOXLIVE 1.1 là bản cũ, fps bị giới hạn 30, bản mới cài bên ngoài là bản mới mượt hơn, version 1.7.2 và fps 60
sungbvub
ĐẠI BÀNG
12 năm
lumia thì không có, nhưng UCBROWSER thì có sẳn khóa, khỉ cần nghiêng máy là hiện ra.
https://m.facebook.com/groups/351542921598799
M.n vào group của mình trên facebook nhé, hội ng dùng lumia 710 ý
anhbangbn
ĐẠI BÀNG
11 năm
up avt ơi 😆
Nếu như đã developer unlock😃
sao mình cứ chuyển sang On mà nó lại chạy về Off nhỉ?
kenit2212
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vquang124 Cũng bị giống bác này :3
bayveoveo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kenit2212 em cũng vậy luôn
WebRep

Overall rating

This site has no rating
(not enough votes)
Vào games là nó tự động disable 😃
max
ĐẠI BÀNG
11 năm
có xài đc cho 520 ko bác?
@max không bạn ạ
kenit2212
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cái này WP8 ko dùng được
các bạn cho mình hỏi Lumia 520 có Developer unlock dc ko? và ở SG chỗ nào làm dc cái này?
@palmtj27 Cái này cho fép cài 10 apps ko chính thức (ko có trên store) vào máy chứ ko fải unlock kiủ kia bro nhé và cái này tự làm đc, brỏ chịu khó search trog forum đi 😃
cái này có sẵn trong root rùi mà
kiennams
TÍCH CỰC
11 năm
720 xài dc k bác ơi @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119