Vá lốp không săm xe Vision

chomolungma
12/5/2016 5:12Phản hồi: 10
Xe mình bị xịt lốp, đưa ra hiệu thì nó bảo có 4 lỗ và dính 3 cái đinh, bảo thay luôn lốp đo @@, mia nó. chắc xác suất ngang trúng số độc đắc quá

mà viết thủng của llốp chỉ là xì hơi ra từ từ thôi, vết rất rất nhỏ. để xe 2 ngày mà vẫn ko xì hết hơi.

Các bác có cách nào vá rẻ ko , mình đang định ra quán đổ keo tự vá, chứ xe mới đi gần 1 năm mà thay cái lốp 420k thì xót quạ

Thánk các bác
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kgsang
TÍCH CỰC
8 năm
ngày bác chạy bao nhiêu km mà 1 năm rồi còn chưa muốn thay
thường thì lốp xe tôi đổ keo tự vá không, cán đinh thì rút đinh ra bơm chạy tiếp thôi
@kgsang
Mới được có 6000 km bạn ạ , ngày hơn 10km xíu
kuongli
TÍCH CỰC
8 năm
Thiếu gì chỗ vá ép 4 lỗ hết chừng cỡ 100k chứ nhiêu đâu.đừng nge mấy thằng súi bậy đổ keo tự vá đi luôn cái mâm với vỏ bị mủn đoá
Bị thế này thì đem vá trong nhé, tháo lốp ra vá từ bên trong, những nơi nào có máy tháo lốp đều làm được.
Lốp không săm khi cán đinh thì xẹp từ từ nên người đi có thể không biết dẫn tới cán mấy đinh liền cũng bình thường.
Cảm ơn các bác nhiều nha
Keo tự vá chỉ để chữa cháy thôi nha bạn. Vá xong về vẫn phải tháo ra vệ sinh mâm vì cái keo nó ăn hư mâm luôn đó.
Trong hcm, vá ở tiệm xe hơi trung bình là 25k/ 1 lỗ. Vỏ xe bạn chạy 1 năm thì còn mới mà, vá xong chạy bình thường. Nếu dư dả thì làm cái vỏ maxxis ngon bổ rẻ.
Sweetlov3
TÍCH CỰC
8 năm
Vá bình thường nha bác, trước xe vợ em bị dính cái đinh 10 to bổ chảng còn vá đc. Khuyên bác đừng đổ keo vá trong nhé, đổ vào như shjt hỏng hết vành, chả giải quyết đc vấn đề gì.
mình thay luôn lốp mới rổi các bác ạ . vì ngay xưa có 1 vết vá dùi ( lúc ấy đi đường ko có chỗ mở lốp vá trong) nên lốp bị nứt

rút kinh nghiệp các bác đừng vá dùi khi có thể vá bằng máy, vì sẽ ảnh hưởng đến độ bền tổng thể lốp, tốt nhất là dùng máy mở lốp và vá bên trong vá ra

Thanks các bác nhiều 😃
Đổ keo hay vá dùi chỉ là phương án cuối khi cần xe để đi mà k có chỗ vá trong ra thui... chứ mấy bác khuyên ngta vậy chẳng mấy mà hỏng...
Cho e hỏi vá trog tầm giá bao nhiu ạ.e mới mua 1 tuần mà dính đinh xui ghê

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019