Vài dòng nhanh về Bose Sport earbuds mới ra mắt

Rock and Road
10/10/2020 20:49Phản hồi: 61
Vài dòng nhanh về Bose sport earbuds mới ra mắt
- Kích thước nhỏ hơn đời đầu kha khá, nhưng vẫn là to,cả housing lẫn case sạc. Bên dưới có vài hình so sánh với sennheiser mtw2 cho các bạn dễ hình dung
- Tuy housing còn khá to, nhưng fit lại cực kì thoải mái vì nhẹ và vì eartips đặc biệt của bose. Nó lai lai nửa inear nửa earbud nên đeo thoải mái và ko bị bí, bù lại cách âm thụ động cũng ko đc như inear. Con này fit đã nhất đối với mình
- Chức năng thì k có gì nhiều: bỏ tai nghe ra tự dừng nhạc (chỉ hoạt động bên tai phải), thao tác cảm ứng trên tai nghe cũng chỉ có đơn giản qua bài và tạm dừng + thêm gọi trợ lý ảo
  • Điểm sáng là tốc độ kết nối rất nhanh và chất lượng thoại rất tốt
- Chất âm: vẫn chất bose xưa giờ, rất lực, rất bốc và sôi động. Bass ko xuống sâu như sennheiser, cũng ko êm ái như sennheiser. Kiểu như 1 bên là nghe 1 bài nhạc từ phòng thu, 1 bên nghe từ concert á. Bass bose làm mình rất thích, ko quá nhiều nhưng rất lực, cực hợp với ba cái thể loại chát chúa mình hay nghe. Âm trung, âm cao,âm trường thì theo mình là ổn. Nghe rất sáng.
  • Kết nối rất ổn định và tốc độ kết nối nhanh hơn con senn, đeo lên tai là xong rồi. Chưa thất rớt lần nào.
61 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

So với Airpods dễ hình dung hơn :/
Sen tiền đâu mua mà So 😔
@TrinhMinhCanh Tại ko mang theo cái airpod nên chẳng so được hahaa
Còn về chất ân thi airpod pro cũng chẳng đủ tuổi để so bạn ơi nên thôi luôn hahaa
@The little wind Kích thước thôi.
Airpods mà chất âm gì :3
@TrinhMinhCanh Đương nhiên là to đùng cách mạng so với airpod rồi hahaa
cuongle.bq
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cày nát em này rồi, mất luôn 1 bên nhưng vẫn chưa hài lòng em nào khác để đổi. Đang mong em earbuds mới này :>
@cuongle.bq Mình cũng bị mất bên trái , hiện giờ đang tìm mua lại mà vẫn chưa được
@hoangduong-lgc đeo thoải mái quá rớt lúc nào không biết
@cuongle.bq Mình cũng mua tai này về nghe 1 tuần, chất âm thì ổn như truyền thống mọi tai nghe khác của bose. Nhưng kết nối như hạch, trễ tiếng thì thôi rồi luôn, thỉnh thoảng đang nghe thì mất tiếng nửa giây rồi có lại. Và đặc biệt là quả thiết kế to vcl ai nhìn cũng tưởng máy trợ thính.
Sau đó đi biển chơi thì làm mất. Mà mất xong cũng ko tiếc lắm vì con tai nghe quá lởm ._.
@cuongle.bq Mình cũng xài đời 1 này, mê quá nên mới đợi chờ ver2 mòn mỏi nè. Nó ko làm mình thất vọng đâu, quất liền đi bác
Vaanres
CAO CẤP
4 năm
Tới tận bây giờ mà vẫn dùng dạng kết nối master-slave
@Vaanres Cũng là hãng chuyên âm thanh mà thằng sen làm tốt true wireless bao nhiêu thì thằng bose làm tệ bấy nhiêu
@nono9x Bose bị cái thiết kế thô thôi chứ cũng ngon lành mà bác. Đời 1 thì độ trễ cao thôi
tieu.ngao
TÍCH CỰC
4 năm
In-ears là ko bao h khoái
@tieu.ngao Cái này lai bạn ơi. Đeo nó k kín hoàn toàn như inear đâu. Cái tips độc quyền của bose xưa giờ đeo đã lắm
Tuanpht
TÍCH CỰC
4 năm
Ủa như làm trong e pọt nhỉ
@Tuanpht Làm ngoài cảng bác ơi ^^
tuyệt
Đeo vô nhìn thấy nãn, như cục thịt dư
Thiết kế đúng chất dành cho thể thao là đây mà. Đẹp phết
dcnghia
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chủ thớt hay nghe thể loại gì mà chát chúa ấy nhỉ? Coi có cùng sở thích ko.
@dcnghia Rock và metal bác ơi :p
dcnghia
ĐẠI BÀNG
4 năm
@The little wind Hời ơi. Nghe bác nói vậy chắc mình phải đổi qua bose liền thôi. Đúng thể loại của mình luôn.
@dcnghia Hahaa làm liền làm liền. Mà dư giả thì thêm tí làm luôn bản có chống ồn chủ động ấy bác
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
Vẫn vậy đeo lên tai to tổ bố😅
@Bui Duy Loc Này còn nhỏ đó. Bản chống ồn chủ động còn to nữa 😆)
Đeo bose mà tập gym hay chạy thì sướng, bass căng đét, kích thích. Mỗi tội con cũ to quá, dễ va vào và dễ rơi
@ngocthang_bibi Con này nhỏ hơn tẹo bác ạ.
@The little wind e cũng thấy thế nhưng thực tế trên tai thì chưa được trải nghiệm. trong mấy dòng tai nghe thể thao thì vẫn thích âm của Bose nhất, đeo nó cũng thoáng dễ chịu. giá cả co này ở Việt Nam như nào bác có nắm đc k nhỉ?
@ngocthang_bibi E chịu
revention
TÍCH CỰC
4 năm
Khiếp, xưa học văn bị điểm thấp lắm đúng ko? Style viết bài ngắt cái cụp đọc mà muốn tức. Chả hiểu sao cũng duyệt lên trang bìa.
@revention Hahaaaa viết đến đấy em chịu chả biết viết thêm gì nữa 😆)
Mà em cũng chả hiểu sao lên trang chủ á chớ hahaa
Sher
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cảm giác chất âm mấy con Bluetooth vẫn chưa vừa tai! Mặc dù mua con sennheiser mtw2 thay cho airpods 2 để nghe nhạc! 😔((
@Sher Khó tánh quá nha bác. Tạm tạm hi sinh tí vì tiện dụng thui hehee
daicahobao
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thôi airpod kết nối cho nó lành chuyển đổi giữa phone với watch mac hay ipad cũng dễ
Thích 🍏 hơn
nhìn vẫn to quá,trông ko đẹp bằng đời cũ
@skyline87 Mà nó nhỏ hơn đời cũ nhiều chứ bác. Thiết kế bose thì có bao giờ đẹp đâu hahaa
So với powerbeats pro thế nào vậy chủ shop. Mình hay nghe vinahouse 😁
@NghiepTranVINA Mình ghét beats lắm bạn ơi. Kiểu như ác cảm í hahaa. Nên chưa xài con beats pro
Với ra store thấy cái case khổng lồ của nó là đi zìa :p
Mà vinahouse thì e nghĩ ko hợp đâu. Vinahouse bác nghe beats hay sony được rồi
@The little wind Thanks chủ shop 😁
Jason845
TÍCH CỰC
4 năm
To quá, nhìn thô.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM