Vì sao Winner 150... ế?????

Maza Runner
17/7/2016 7:2Phản hồi: 197
Xin kính nhờ Admin đóng chủ đề giùm. Cám ơn chân thành!!!
Lẽ ra, chúng tôi dự định sẽ mở chủ đề trong 6 tháng, nhưng tới giờ thì nhận thấy kg cần thiết nữa.
Đơn giản là chúng tôi hỏi rất rõ ràng " Vì sao Winner ế?"
Chúng tôi muốn tham khảo thêm vì sao người tiêu dùng lại thay đổi hành vi (hay thói quen) tiêu dùng của mình - vốn rất khó thay đổi.
Nhưng rất ít người trả lời giúp câu hỏi.
Còn lại toàn bàn về Winner, thậm chí là thóa mạ, đả kích lẫn nhau giữa fan Winner và fan Exciter.
Dù sao cũng chân thành cám ơn tất cả.
197 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ko biết tại sao,nhưng vì có xe rồi và phần điều kiện kinh tế không cho phép. Mặc dù,cũng thích em nó lắm
e4600
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đơn giản là vì ai thích wave thì mua wave hết rồi, vừa rẻ vừa lành. Mua con wave có côn nữa mùa này làm gì, chỉ có bọn seeder với bọn cuồng honda làm cho cái xe này có vẻ hot trong tinhte này chứ cái xe đó có gì mà hot. Ở chỗ e hỏi winner là xe gì người ta còn không biết. Với tình hình này chừng vài tháng nữa bán dưới giá đề xuất cũng không ai mua
Vì những ng thích đi xe côn tay họ đã gom tiền mua Ex từ lâu rồi. Giờ có thích cũng k còn tiền, hoặc k dư chỗ để mua thêm Winner. Thử hỏi mua Winner thì Ex cất đi đâu? Cho ae, ng thân trong nhà? Đâu phải muốn cho là cho, vì nó đâu có dễ chạy như xe tay ga. Mà nếu bán Ex để mua Winner thì lỗ dữ lắm, ai nỡ bán chứ 😃
@duylinhute Bác nhầm rồi đó. Khi đã máu thì bán xe cũ mua xe mới là điều hiển nhiên. Nếu là em em đã bán ex lúc winner mới ra. Đỡ mất giá hơn. Chứ nếu winner tạo ấn tượng tốt thì giờ đầy đường rồi. Nếu như bác thì càng tiếc con ex bán lại càng mất giá
@duylinhute dự là raifi còn ê hơn
T150RC
TÍCH CỰC
8 năm
@duylinhute Winner xấu ko ai mua. Thế thôi :p
ke2mat
ĐẠI BÀNG
8 năm
@huunguyen1903 Vãi nhỉ ? Một khi đã máu thì bán xe cũ mua xe mới . thế thì thiên hạ toàn đi xe đời mới hết lâu rồi. Nó còn tùy vào nhu cầu ng đi. Xe côn mà cứ đòi nó như xe phổ thông ai đi cũng đc.
primelong
ĐẠI BÀNG
8 năm
bạn gái tôi không biết gì về xe khi nhìn xe này xong hỏi ntn thì nói 1 chữ xấu ngay cả ex 150 bả cũng chê luôn haha
phu147257
ĐẠI BÀNG
8 năm
@primelong Vợ mình đi SH125i đây, cũng như ý kiến của bạn gái của bạn
Do mình thích côn tay từ thời FX125 lận nhưng Vợ ko thích chiếc đó nên ko ưng ý cho mua lại (đâu phải mua xe 1 mình mình đi, chợ vợ chở con đi đây đi đó nữa mà), sau thằng em để lại chiếc EX135 thì lấy ngay và luôn (chiếc DreamII từ thời sinh viên để lại cho ông Già chạy),
Lúc vợ chưa thấy thì bảo thích chiếc đó thì đổi đi nên hôm HonDa trình diễn show Winner150 có chở Vợ đi xem thì vào và ra trong vòng 1 nốt nhạc, xấu hơn trong hình nhiều (cá nhân đánh giá)
Dak Lak mình mới thấy ngoài đường đúng 2 chiếc chạy, 1 là lúc mới có hàng, 2 là hôm thứ 7 vừa rồi, đi làm về thấy nó chạy thì cũng chạy qua chạy lại xem, công nhận ko đẹp thật, đít nhô cao quá thành ra thấy nó trống trống thế nào đó, giống EX150 tháo chắn bùn sau vậy (đi sau thấy toàn bánh xe ko).
Đã ghé hỏi Hear Honda, bảo bán chậm lắm (1 phần ko như kỳ vọng của mọi người, 1 phần làm giá, cái này thì chổ nào cũng có rồi, Honda mà!).
Nhận xét cá nhân thôi nha!
đừng bảo fan cuồn này nọ nhột lắm, ai thich thì đọc tham khảo, ko thì góp ý nhẹ nhàn cho anh em vui vẻ
@phu147257 Gần ngã 3 km5 có 1 chiếc, đi ngang qua nhìn cứ tưởng wave lên thắng đĩa sau. Ko có gì nổi trội
kyduong
ĐẠI BÀNG
8 năm
hahaha, có người gần giống tên 😁
Theo 1 nguồn tin kg chính thức thì tui xác nhận bác chủ topic nói chính xác - winner đang ế thê thảm
Chỗ mình ko có hàng để bán. Thằng bạn muốn mua đi 6 head hết hàng sạch. Còn mỗi head đầu tiên còn mỗi con màu trắng. Mà bạn mình nó ghét màu trắng nên bỏ qua. Phải chờ ngày kia quay lại lấy.
@Nông dân tập ship Kg phải kg có hàng để bán đâu bạn, tại ế quá nên nhiều head kh dám mạo hiểm. Các Head vừa bán vừa nhìn nhau, họ là người biết rất rõ thị trường đang ế ẩm thế nào
Ở đâu không biết, HN ế!
Lý giải 1 phần nguyên nhân có lẽ xe không như kỳ vọng của nhiều người, chắc do quảng cáo lố chăng? Bộ giảm sóc + yên xe là một ví dụ cho cái sự lố ấy! Với khả năng triệt tiêu phản lực kém cỏi và lò xo quá cứng, bộ giảm sóc của nó mình chỉ đánh giá = Future 125FI hố hố. Vì thế đừng nói chuyện đi tua và vượt địa hình với em này! Chạy trong phố ok.
Ps: Future125FI của Honda là một trong những chiếc xe số VN đi như không có giảm sóc vì nó cứng dã man.
manhcuongac
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Hathuvahathu Lạ nhỉ.mình đang đi fu fi đây.thấy đầm và êm lắm mà
@manhcuongac Nhà có mấy loại, trong đó có con Future125fi nên đã có kinh nghiệm rút ra.
Nếu bác cho rằng con Future125fi giảm sóc êm thì mình nghĩ bác có ít trải nghiệm với các thể loại xe phổ thông ở VN.
aloha199x
TÍCH CỰC
8 năm
@manhcuongac Nhà mình có fu Neo thường và fu X fi, thấy phuộc đi chậm rãi ngon, nhún êm mà 😁
Mr.Fap
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Hathuvahathu Chắc bác mua phải con lỗi giảm xóc.haha mình đi thấy ngon tuyệt.mỗi tội xấu thôi
manhcuongac
ĐẠI BÀNG
8 năm
Quanh khu cầu giấy mình mới gặp 1 e.nhìn thoáng qua k nhận ra.chỉ khi e ý vụt qua mới để ý cặp mông nhổm cao mới bít đó là winer.
sony tèo
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đã đăng câu này nhiều topic h xin đăng lại câu gạch xây nhà .
Dân vn mua xe theo thứ tự sau : đẹp > giá> bền > động cơ . e cũng người vn nên lỡ quất t150 rồi 😆
@MXI ý e hỏi là nhìn bề ngoài xe ý, vì e cũng đang quan tâm, mà chả phân biệt dc
@truongvk1988 Nó chỉ là 1 tên gọi do các thị trường đặt để phân biệt các dòng sản phẩm của họ. Thiết kế không khác gì nguyên mẫu ex 135 gốc. Quan tâm làm gì cái tên, biết cái xe côn tay 150 phân khối của yamaha có 2 quả tên lửa sau đít, với chiếc lốp trước sau 70-120 lệch pha là biết đó chính là exciter 150 huyền cmn thoại của giới trẻ rồi. 😁
@truongvk1988 Ex 150 và T150 là 1 đó bác 😁
@boyoverflower em thấy underbone bánh sau tầm 90~100 là đẹp rồi mà dạo này xe mới toàn 120.
Mình cũng thấy ế đặt hàng song ra có thằng lấy trước mất tuần sau tận mắt thấy xuống 10 cái ra lấy thì cũng là người may mắn cuối cùng mình mua ở công viên tam hiệp biên hòa đồng nai
bradsagi
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ế quá thì làm ơn giải thích sao h ở HCM toàn phải đặt cọc chờ để lấy xe cái =))
@duylinhute Nếu nói như bạn, thì sl lưu thông trên đường tp cũng sẽ gặp nhiều nếu bán chạy sl, vì cũng vs ex150 thì tp bạn cũng gặp đầy.
@hoangnguyen0115 Sài Gòn mình gặp được 7 con rồi đó bác :rolleyes:
@duylinhute Cả cái sg mà bạn gặp được 7 con thì quá nhỏ nhoi bạn à. Chứng tỏ sl cũng đếm trên đầu ngón tay.
blue_01
ĐẠI BÀNG
8 năm
@huunguyen1903 mình mới về quê dạo 1 vòng thì thấy winner ở head quá trời màu nào cũng có, công nhận gan thiệt...ế quá rồi !!
Muốn có win bán thì honda nó sẽ kèm theo 1 đống loại xe khác nữa khi nào đủ sl thì mới có win.vd như 10 chiếc blade thì mới có 1 win nên dễ hiểu vì sao thị trường HCM rộng lớn như thế lại khan xe trong khi ở tỉnh lại dư rất nhiều
Phải quảng cáo mạnh, mạnh nữa, mạnh mãi để mọi người đều biết đến xe này. Chứ hỏi Ex ông già cũng biết, hỏi Winner khối thanh niên vẫn k biết nó ra là xe gì nữa?
Túm lại vẫn phải chờ thời gian, khoảng 1 năm nữa mới có câu trả lời chính xác.
Dù gì thì nó cũng ra mắt chưa lâu, ra đường còn chưa thấy ai chạy
@phulongdietbao Với dân kinh doanh và sx xe máy, ngta biết honda Vn đang âm thầm sx xe côn tay từ lâu rùi
Và tới giờ winner cũng đã ra mắt công chúng được hơn 3 tháng, kể từ Vietnam Motor Show hùi đầu tháng 4/2016, suốt thời gian này là truyền thông rầm rộ, PR tá lả, quậy tưng các diễn đàn,...
và chính thức lên kệ từ đầu tháng 6/2016
và tới giờ này thì dân kinh doanh, cụ thể là các head, đã có câu trả lời - đó là ế
mặc dù chả ai dám nói ra
Kean2B
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đúng là ế thật.ra bao lâu rồi mà chỉ thấy lác đác. Mà thật sự nhìn cũng ko đẹp hơn Ex 150 .
Lúc đầu cũng thấy thích nhưng giờ thấy e quá bình thương rồi. Nếu mua thì mua T150 hoặc air blade thôi.
Mr.Fap
ĐẠI BÀNG
8 năm
2 thằng này là một đây mà.tạo nick ảo vào lập topic để cho fan honda và yamaha chửi nhau.anh em chơi xe đừng để bị nó lừa.nick mới tạo hôm qua
@Mr.Fap Nick tui mới tạo hôm qua thì sao???
tui vào diễn đàn này chỉ để phục vụ công việc, nếu kg tui chẳng thèm vào làm gì?
Toàn chửi lộn, gây hấn, quy chụp, chụp mũ, ăn nói lôm côm,...
Tiếc là các diễn đàn nước ngoài họ kg nhiều bài viết về xe máy (motorbikes)
Mr.Fap
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Maze Runner Công việc là gì vậy bạn?dìm honda hay dìm yamaha
@Mr.Fap tui và vài đồng nghiệp đang làm 1 đề án nghiên cứu về hành vi của người tiêu dùng, nên cần tham khảo ý kiến từ nhiều nguồn
Chứ tụi tui kg hề là fan cuồng của hãng xe nào
Và cũng kg hề có ý "dìm hàng" hay chê bai bất cứ hãng nào
Thân!
@Mr.Fap Tui kg hiểu tại sao cứ 1 người nêu ý kiến có vẻ như trái chiều (chỉ là tự bạn cho thế) thì bị quy chụp hay chụp mũ là dìm hàng?
Hay là fan cuồng của hãng kia, hay hãng nọ?
1 chuyên viên người nước ngoài cũng đã từng hỏi tôi câu này, và tôi đã xin khất, vì kg biết câu trả lời

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019