Việc nhà nước, nên hay không?

hoangthikimhue
11/5/2017 3:22Phản hồi: 57
Hiện tại, nhờ mối quan hệ họ hàng xa tít mù tắp nào đó, mình cũng xin được một chân vào nhà nước. Công việc không quá căng thẳng, nhưng vấn đề duy nhất mình quan tâm đó là LƯƠNG. Trời ơi, thấp dã man.
Chả hiểu tại sao ai cũng muốn chui vào làm những công việc thế này nữa ( trong đó có mình). 😔 Nhàn hạ nhưng nghèo 😕😕😕😕
57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Một là bạn hãy tìm niềm vui trog cv của mình và cố gắng phấn đấu, thiết lập quan hệ.
Hai là, mạnh mẽ lên, tìm con đường của chính mình đi, bứt phá lên, rồi cuộc đời sẽ nở hoa :*
@Dangthianh ;)
tuanday
TÍCH CỰC
7 năm
Nếu ở đúng vị trí ngon thì hoa màu rất cao, nhưng mỗi quan hệ xa tít như bạn thì chắc phải tự bon chen thôi =))
@tuanday o_Oo_Oo_Oo_Oo_O chắc vậy á
CuTiHeo
TÍCH CỰC
7 năm
nhà nước được cái sau này lương lậu nên thích
@CuTiHeo Cái gì cũng có giá của nó cụ nhỉ
@CuTiHeo Lương lậu gì bạn ;) mình thấy lương hưu cũng không bõ
Vì sau này có chế độ nên người ta vẫn cố vào nhà nước, như mình chả bao giờ nghĩ đến chuyện vào nhà nước vì nó chả dễ dàng gì
@Nhàn Phạm UTC Mình nghĩ, với chế độ đó, thì thôi mình tự làm gì đó, kiểu như kinh doanh chẳng hạn, có khi lương còn cao hơn :rolleyes:
HuongVu06
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có chỗ dựa thì cứ vào thôi cụ ơi, còn không thì thôi chứ bon chen chật vật lắm
@HuongVu06 Mình cũng muốn bon chen lắm, chứ cứ làm mãi như vầy chắc mình chớt quá 😔
Trong chán ngoài thèm mà. Ai cũng bảo vào nhà nước ổn định, ừ thì có ổn định thật nhưng lương bèo dã man, chả bằng 1 bà đi giúp việc ý. Trc mình cũng làm nhà nước nhưng chán quá nên nghỉ rồi. Giờ đang kd tự do, thu nhập mỗi tháng cũng kha khá
@Tôi yêu quê tôi Bạn làm nghề tự do gì đó bạn ơi 😁 hóng
Nhiều nguời mất bao nhiêu tiền để vào, vào rồi muốn ra không được vì đặt vào đó cũng kha khá rồi :v
@hoangthikimhue Làm nhân viên kinh doanh bạn ơi 😆 cái này được cái thời gian linh hoạt
@Nguyễn Trang 89 Mình chưa thử nên không biết thế nào 😃)) mà sợ không hợp với nghề. Chắc thử xem
@Nguyễn Trang 89 Làm nhân viên kinh doanh thời gian linh hoạt mà thấy ông nào có duyên kinh doanh làm được lắm bác ạ
@Mai Dương1612 Em hình như có vía đuổi khách ý ạ 😔
Lương cao thì đòi hỏi chuyên môn tốt, nếu bạn có năng lực thì làm cho các Công ty nước ngoài lương được trả theo $
@luongvan9999 Nghe có vẻ thích bạn ạ, mình mới làm thêm nghề tự do biên dịch. Nhưng phiên dịch thì chưa làm đc, tại nghe nói vẫn chưa ổn lắm. Vậy nên, làm trong các công ty nước ngoài là chưa thể đc😔
Thà làm ngoài, vất vả rồi có chút tiền kinh doanh vẫn thấy hay hơn 😃
@Mai Dương1612 Mình cũng mong được như bạn quá 😔
Giờ nghĩ lại vẫn thấy chán công việc hiên tại quá, nhưng chưa làm đc bao lâu mà cứ nhảy nhót mãi như vậy thì cũng không hay lắm 😔
mình cũng chả ham hố vào nhà nước đâu, lương bèo bọt bao giờ mới giàu đc
@đạt_vvđ Biết là vậy, nhưng cứ theo ý bố mẹ nên giờ thấy hối hận quá luôn 😔
@hoangthikimhue cá nhân mình thấy con gái vào nhà nước cũng đc nếu bạn muốn an nhàn, ko chịu đc áp lực thì làm nhà nc cũng đc mà
@đạt_vvđ Mình ghét cuộc sống an nhàn lắm, nhưng bị cái nghe lời bố mẹ quá o_Oo_O
Công nhận lương nhà nước hơi thấp nhưng ổn định bạn ạ
@Thùy Linh 95 Cái này mình k phủ nhận này, ổn định theo kiểu đủ sống ấy nhỉ😔
VT SƠN
ĐẠI BÀNG
7 năm
vì tính ổn định bạn ak . với cả thường thì phụ nữ những ng có gia đình họ muốn ổn định
@VT SƠN Ôi nhắc đến gia đình lại thấy nản 😔
cũng có ông chú làm ở nhà nước đấy, bố mẹ mình đang định nhờ vả xin vào nhà nước đây, nhưng mình nhất quyết không vào, bảo bố mẹ xin thì đi mà làm. haizzz. Mình không thích vào nhà nước, thật sự không thích. Thích làm ở ngoài, tự do hơn nhiều
@Bảo Ngọc HN Bạn làm nghề tự do gì đó hả bạn 😃
Bienlang18
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nếu làm ở quê thì được, mỗi tội chạy biên chế nhà nước ở quê tốn kém quá
@Bienlang18 Ít nhất trăm củ mới mong có cơ hội. Mình nói ít nhất. Thế này thì đến bao h mới trả nợ xong khoản đó đây nhỉ?
Giờ xin được vào biên chế nhà nước đâu có dễ, nhưng lúc xin được vào rồi lại chán không muốn làm. Ở đời nó là thế
@Hoàng Mai Dương Cái này công nhận nè, trong chán ngoài thèm 😔
Làm nhà nước chỉ được cái ổn định thôi.. mỗi người 1 quan điểm riêng mình thì nghĩ nó thật là nhàm chán
@Minh Huyền 1312 Mình cũng thấy vậy á, kiểu ngồi mãi một chỗ. Công việc ngày nào cũng như ngày nào. Rảnh rỗi thì ngồi chơi, 😔
Các bạn ao ước được vào nhà nước làm thì nên suy nghĩ lại. Đúng cái kiểu trong chán ngoài thèm mà
Phuongnghi18
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhà nước bây giờ dành cho COCC hết rồi,

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019