Viettel chính thức cung cấp gói dịch vụ BIS mới - BB PRO

kquyet
31/1/2013 21:32Phản hồi: 144
144 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dinhmui1105
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dùng chán lắm
Chả biết các bác thế nào chứ trước chưa đăng ký bb pro của viettel em vào mạng ầm ầm, youtube xem ngon lành ( dù hơi tốn tiền tí ), ola chát chít tẹt ga
Rồi nghe nói có gói bb 60k/ tháng háo hức đăng ký cứ như kiểu thiên đường rớt xuống trần gian vậy
Vậy mà...quá thất vọng, youtube, ola chả còn dùng cái nào được nữa
Gọi lên 1818 thì nó cứ ậm ừ rồi phán “ do sóng mạng chỗ anh kém”
Tsb vậy trước khi đăng kí thì sao?
Mình trước nay trung thành vt lắm, tại vì sim dùng lâu rồi, mà thấy dvu của vtel trước giờ cũng ổn. Nhưng nếu không sửa được mấy cái lỗi này thì chuyển xừ sang mobi cho lành. Ức chế
asiam
ĐẠI BÀNG
11 năm
8700 đăng ký BIS viettel mà vẫn bị trừ 10k 3G.
acacac
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dạo trước dùng gói bb eco thấy tốc độ nhanh fết. Xem video trên YouTube ầm ầm, brigde với playbook vào mạng nghe nhạc online như ai, vậy mà chuyển sang bb pro thì thôi rồi. Vào đọc báo còn chậm. Hãi mấy ông viettel quá!
Long_DN
ĐẠI BÀNG
11 năm
😆 lâu ko vào diễn đàn nay vào đúng cái mình ức chế nhất luôn ---> chia tay ng tình trong mộng 9900 sau 2 tháng ôm ấp , lý do sau khi nghe tin có bis pro cho BB e múc 9900 luôn, và thắc mắc lên xuống sao 99 gì mà lướt web chậm hơn 97 chạy 3g vậy ..... nản luôn ,
CUONGPRO_34
ĐẠI BÀNG
11 năm
cho hỏi dùng Sim Sinh Viên có được giảm 50% như mimax k nhỉ?
wontak
ĐẠI BÀNG
11 năm
@CUONGPRO_34 Không bạn ạ. Mấy hôm nay cũng đỡ chậm rồi nhưng mà vẫn ko xem đc YouTube, 1 năm tính ra hết đến hơn 700k tiền BIS 😁
@wontak Bạn ơi mình hỏi ngu tý^^ nếu mình đăng ký bb pro nhưng tháng sau hủy thì còn vào được browser không với lại mình dùng sim sv thấy mọi người bảo phải hủy gói internet cũ thì còn được hưởng khuyến mại như lúc đầu không a. Mong các bạn giải thích giùm m
wontak
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chungwater - Nếu dùng sim sinh viên mà hủy BIS thì vẫn vào mạng bằng 3G như bình thường vì sim SV tự động đăng ký mobile internet, gói này thuộc dạng "dùng bao nhiêu trả bấy nhiêu" và mỗi tháng đc khuyến mãi 30MB vào TK lưu lượng.
- Sim sinh viên đăng ký BIS thì vẫn hưởng đầy đủ khuyến mại của gói cước sinh viên (mình cũng đang dùng sim sv).
- Bạn nên đăng ký BIS, mỗi tháng hết 60k nhưng tốc độ lúc nào cũng là 3G, tài khoản lưu lượng của 1 sim BIS gần như chả bao giờ bị trừ cả (vì nếu dùng trình duyệt của máy và các app cài trong máy thì ko bị tính data). Chỉ khi bạn dùng BB để làm Mobile Hotspot thì mới bị trừ lưu lượng.
- Mình đang dùng BIS Viettel mà tài khoản lưu lượng giờ đã lên đến 1.5GB, chắc là do cộng dồn các tháng trước mặc dù trong gói cước có ghi hạn sử dụng đến cuối tháng. 😃
@wontak Thanks bạn nha,thế chắc mai mình phải đăng ký roài, hi
quochoandkh
ĐẠI BÀNG
11 năm
vãi, chửi viettel lắm thế sao vẫn dùng nó, thích thì chuyển đi.......
Đã đăng ký thành công.. thanks các bác
lúc chưa đăng ký thì vào internet ầm ầm. đăng ký xong thì tịt ngòi luôn. không kết nối được gì hết kể cả browser và opera mini. Mất 60k tiền oan.
Nói thật BIS viettel lỡm éo chịu được, dùng ức chế, hủy thì dính 3rd, ko hủy thì chậm như rùa, chuyển sim thì ko thích vì con vợ yêu, taas nhiên cũng phải lắp sim chính vào. Bojn viettel chơi kieeir "tiến thoái, lưỡng nam" đây.
tình hình từ cái vụ bis gì đó đc 2 tháng nay là em bán luôn bb vì ức chế :v
chuyển sang dùng lg cho mượt :3
mạng nhanh, game nhiều, vẫn gửi mail, chat, ... nói chung ứng dụng là tốt hơn em bold béo hồi trước 😁
Bác ơi sim sinh vien thì làm thế nào hả bác,giúp e vs 😔
Ze,được rồi hehe
hathuc
ĐẠI BÀNG
11 năm
hôm nọ vừa đăng ký chạy ầm đến hôm qua tịt lại lỗi 3rd chán thật. xong lay hoay xoa svb cài lại đến h lại ngon... nhưng lại ko vào đc fb bản hỗ trợ wifi, bis... chán ghê. các bác có cách nào ko chỉ giáo e với
-e chốt 1câu duy nhất là ai dùng bis bbpro rùi thì cho e pít là vào bower có nhanh không ạ
-trước e sài thử bis mobi gói bbu thì pus mail thì gọi là trên sự tuyệt vời nhưng khổ mỗi là truy cập internet thì như rùa bò chậm hơn cả sim sv e chưa đk 3g
-chuyển sang dùng gói 3g viettel thì dính 3rd liên tục, khởi động lại thì k bị đc lúc thui, giờ đang phân vân có lên dùng bis k vì giờ e ít mail lắm, mà toàn sài wifi thui, đăng ký bis thì lãng phí quá
hathuc
ĐẠI BÀNG
11 năm
đến h vẫn thấy bt chưa có j đột phá, chán
Viettel bây giờ làm ăn kiểu gì không biết. Vào trang http://blackberry.vietteltelecom.vn để xem thông tin về dịch vụ cho blackberry. Thông tin thì nghèo nàn, gọi hot line 19008198 để hỗ trợ thì em hướng dẫn viên giới thiệu gọi sang số 19001818 (cũng thấy ghi trên site). Nhưng hướng dẫn viên của 19001818 bảo rằng: Line này đã được Viettel bán lại cho Phòng vé Hải Âu rồi. Chẳng hiểu gọi đến số nào để được hướng dẫn nữa. Ai có số hotline của giám đốc Viettel cho mình xin để hỏi rõ xem tại sao lại vậy?
các bác cho em hỏi. Nếu em đăng ký bis của viettel. và dùng mobile hotspot thì khi dùng mobile hotspot có bị tính tiền thêm không. hay là vẫn trong dung lượng miễn phí của gói bis.

Vì em đang dùng internet trọn gói, thỉnh thoảng đi xa lại dùng mobile hotspot để vào mạng cho laptop. bây giờ mà chuyển qua bis e bị mất thêm tiền cho mobile hotspot thì khổ.
mình đã thử sài bis viettel , cảm nhận thật tuyệt vời, chả khác j gói 3G, khác hẳn mobi, các bác nhận xét làm e cứ băn khoăn mãi. giờ thì yêu bb hơn nữa rùi😁
chắc là do chỗ e ở mạng viettel tốt
nhưng trước e dùng bis mobi dù bật 3G vẫn chán lắm
LOGIN_LOGIN
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phuongthanhkr cho e hỏi BIS là sao vậy bác
loveicily
ĐẠI BÀNG
10 năm
@LOGIN_LOGIN Bác lên google hỏi có phải nhanh không ! làm gì mà lười thế :3...
xadieu_2000
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình vừa huỷ gói 3G mimax của viettel xong:
1. Huỷ dịch vụ 3G cũ(không biết cuối tháng nó tính kiểu gì):
HUY send 191. Xác nhận: Y send 191.
"Quy khach da huy thanh cong goi cuoc MIMAX. Luu y: sau khi huy dich vu, vui long ngat ket noi Internet de tranh bi mat cuoc. Tran trong cam on!" - Chỉ biết thoát khỏi mấy trang online, không biết nó tính cước cuối tháng có tính luôn cả tháng cũ không hay cắt đến ngày hôm nay.
2. Đăng kí gói Bis Pro.
BB PRO send 1602. DONG Y send 1602. Cước phí 50.000 tháng, phí dịch vụ 3G: 10.000nghìn.
3. Khởi động lại máy và load servisbook.
4. Dùng và cảm nhận.
Đợi dùng và cảm nhận thôi. Mình ghét nhất lỗi 3rd nên dùng thử gói Bis xem sao.
Mobifone BIS m xài hơn năm qua,ko lỗi lầm,trể dưới 5s

VT thì sống nhà m yếu quá nên ko xài đc
LOGIN_LOGIN
ĐẠI BÀNG
10 năm
@andreabocelli cho e hỏi,BIS là sao vậy,co khác gì mimax k

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095