Vinaphone chính thức công bố các gói cước đi kèm iPhone

niky
24/3/2010 3:4Phản hồi: 656
Vinaphone chính thức công bố các gói cước đi kèm iPhone
Sớm hơn so với lịch hẹn, ngày hôm nay 24 tháng 3, Vinaphone đã chính thức công bố bảng giá các gói cước dành cho các khách hàng mua iPhone do chính nhà mạng này phân phối. Theo đó, các gói cước trả sau có thuê bao trọn gói hàng tháng lần lượt là 400.000 đồng, 550.000 đồng và 650.000 đồng. Gói cước trả trước có mức cước khoán trọn gói là 1,4 triệu đồng/ năm. Khách hàng đăng ký sử dụng các gói cước này được ưu đãi đến 550 phút gọi trong nước miễn phí hàng tháng, kèm theo dung lượng truy cập Internet 3G ở mức không giới hạn. Bên cạnh đó, các khách hàng hòa mạng các gói cước mang tên iTouch đó còn được khuyến mãi tới 7 triệu đồng cước trong thời gian cam kết sử dụng.

Nếu theo bảng tính toán đính kèm theo bên dưới được nhà mạng này công bố thì nếu khách hàng mua iPhone của Vinaphone sẽ tiết kiệm đến 45% số tiền bỏ ra so với việc mua máy ngoài thị trường. Và trong thời gian này, Vinaphone không thực hiện bán máy riêng lẻ mà chỉ cung cấp theo dạng hợp đồng như trên.

Bảng giá cước công bố của Vinaphone:

656 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không đỡ được rồi, bác nào tháng nào cũng dùng điện thoại bình thường trên 400k thì may ra. Nản, tìm mãi không thấy giá 4 triệu như công bố ban đầu đâu
bitcot
ĐẠI BÀNG
14 năm
Có giá 4 triệu ban đầu đối với IP 3G - 8G gói itouch 3 đấy thôi cậu?
giá này vậy là wá hợp lý rồi 😃
pvgas
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hì, chuẩn hok cần chỉnh
duco2
ĐẠI BÀNG
14 năm
câu nói của bác này hợp với e

vì nếu mua để xài game, nhạc, lướt wep thì xách tay là sự lựa chon hợp lý ( nghe gọi thì cùi chúi cung được chả sao )
ultimate
TÍCH CỰC
14 năm
Đồng chí này ko tính 400k/1 tháng đó nó mang lại gì cho đồng chí à ? Miễn phí 350 phút gọi trong nước bét nhè, 350 SMS bét nhè + 1G data 3G. Nếu đồng chí hàng tháng dùng hết 400k, mà tính ra chỉ gọi được 350 phút (tính 1k/1 phút ) và ko được SMS nào cả . Nếu có SMS thì coi như số phút gọi của đồng chí sẽ bị giảm theo. VÀ ko được 1M data nào hết . Nếu dùng 1G như nó KM thì đồng chí sẽ hết thêm bèo cũng 200k nữa. Như vậy số tiền nghe gọi của đồng chí sẽ bị giảm còn tầm 150k ( trừ 50k thuê bao). Vậy đồng chí chỉ gọi được 150 phút + 0 tin nhắn . Và giờ đồng chí đi mua Iphone hàng ngoài , bản quốc tế cho con 8G cũng tầm 9,5t (nếu có hàng). Cộng với những gì tôi nói ở trên thì mua Iphone của nhà mạng lợi hơn hay ngàoi lợi hơn 😁
Ko mua là cái chắc.trừ khi bác nào làm ăn, xài tháng bèo bèo cỡ 500k trơ lên thì mua thì có lợi . Kí 2 năm lận, vãi thiệt. ký 1 năm thì còn " suy nghĩ" lại. 😁.khó gặm khó gặm lắm.....
Giá máy trên cũng chưa bao gồm VAT. :D :D
Chuẩn bị $ đi mua thôi. Em sẽ đky gói cước iTouch 1. hehe
Mashimaro27
ĐẠI BÀNG
14 năm
Sắp ra 4G rồi mà bác vẫn xài 3G-8Gb àh :|
itouch1 có phải là máy 3G-8G ko bạn?
k phải là gói iToch1 se bắt buộc fải đi theo con 3G-8G đâu bạn à. ng mua sẽ mua con nào mình thich và đăng ký gói cước nào ma thấy hợp lý thui, VD như ng ta vẫn có thể mua 3Gs 32Gb và đăng ký gói 400k/tháng mà.
dove
ĐẠI BÀNG
14 năm
wao,cuối cùng cũng được tận mắt chứng kiến cái mà ai cũng muốn chứng kiến ^^
Mr Link
ĐẠI BÀNG
14 năm
bóc tem .... đi mua thôi ...
Nhìn lại gói cước Itouch 3 hoàn toàn phù hợp với mình

Một tháng tiền điện thoại của mình tầm 300k, tiền internet 300k, nếu tốc độ 3G của Vinaphone nhanh như MegaVNN Easy với có thể biến Iphone thành Modem Internet thì cũng chấp nhận được, mất 13-14 triệu 1 năm kèm thêm chú Iphone, ổn =))

Tuy nhiên chờ Viettel =))
esmartweb
ĐẠI BÀNG
14 năm
giá cước của bác ko tặng kèm máy đâu
Đồng ý với bác,
Thiệt là sắp toi công đi tìm mua số vinaphone khá vip để chuẩn bị rước iphone 😔
ninhmos
TÍCH CỰC
14 năm
Bác mà biến iphone của bác thành modem thì thì iphone của bác nhanh tèo lắm, trước em cũng dùng một thời gian như thế pin con iphone của em xuống cấp kinh khủng nên choáng, bây giờ dùng phải cầm theo cúc sạc theo mình cứ như là xài táo tầu...
anhtuan1709
ĐẠI BÀNG
14 năm
ông bạn muốn tra tấn, muốn em iphone chết sớm à ? =))
sangthu1396
ĐẠI BÀNG
14 năm
Liệu đc bao nhiêu người mua........?

Với giá máy như vậy thì theo mình sẽ rất ít người mua. bởi những người có tiền thì đã mua rồi. Những người ko có $ thì vẫn thế , ko đủ tiền để mua. 😁
quangnm81
ĐẠI BÀNG
14 năm
ông này nói quá chuẩn
dòng cao cấp mà bác, nếu đại trà cũng mua đc thì lúc đấy nó sẽ ko còn hot và hiếm để bác ao ước như giờ đâu, mà sẽ là loại khác
Là sao em vẫn chưa hiểu rõ tức là bây giờ nếu em mua luôn 1 chiếc 3G là giá 9.888.000 luôn hay sao , có phải đăng ký thêm dich vụ gì không. Bác nào biết giải thix cho em rõ với .Thank
Chắc là bạn chon gói itouch nào đó ( có giá trên đó đó) gồi mỗi tháng trả thêm mấy trăm ngàn tương ứng gối itouch.
đó là giá bạn mua máy thôi, chưa dịch vụ gì hết, cả chưa có thuế VAT nha bạn, nếu mua thì thêm 10% VAT.
XT851989
ĐẠI BÀNG
14 năm
ko có giá 9.888.000 đâu bạn. với 10% VAT nữa sẽ thành 10.876.000 và kèm theo các dịch vụ của Vinaphone
Nói chung là khó nhai với các bác kinh doanh lắm. Tính đơn giản thế này:
Với 1 máy 3gs 16gb dùng gói cước trả sau Itouch 1 bạn sẽ phải bỏ ra 1 khoản:
Giá máy: 11.888.000+(10%VAT)= 13.076.800 đ + ( 24 tháng x 400k) + 99k hòa mạng mới = 22.775.800 đ
Nói chung là ai dùng nhiều hay ít cũng không ai lợi cả.
Coi như là bỏ ra 13.175.800 mua 1 máy bản quốc tế có bảo hành ( kèm theo những khoản, những dịch vụ rắc rối) :p
michi24
ĐẠI BÀNG
14 năm
Một từ duy nhất là giá khủng bố. Mình tính thử các bác xem sao:
Mua iphong 3gs 32gb giá 13,880,000 đồng kèm với hợp đồng 24 tháng cam kết mỗi tháng 650,000 đồng/tháng là 15,600,000 (hoặc chọn gói cưới isuf là 14,588,000 đồng).
Kết luận mình sẽ mau con iphone này với giá bắt buộc là từ 28,476,000đồng đến 29,480,000 đồng.

Nhờ các bác xem lại em nhận xét trên đầu có đúng không? 😔

Giá này thất vọng quá....!
Em cũng tính thử y như bác, sơ sơ mua con iphone mất 24 triệu! Thế này thà mua quách 1 con mới cho xong. Bấn quá thì mua cái bản lock nhờ ai xách về tội gì phải mua của bọn Vinaphone này? Xưa nay em vốn chả thích bọn vinaphone, dùng thì lởm lại còn chém chát.
Vu Khanh
ĐẠI BÀNG
14 năm
Sao bạn không nghĩ đến mức cước, dung lượng data, tin nhắn SMS, MMS... mà bạn được sử dụng miễn phí trong tháng nhỉ?
sao không tính thêm tiền điện để sạc pin trong 24 tháng ah.😁
thử tính trong 24 tháng bạn được miễn phí bao nhiêu phút gọi bao nhiêu tin nhắn vào bao nhiêu mb free.
hay mua iphone về không gọi ah.
Hình như mình thấy mọi người có vẻ nhầm lẫn giá máy và gói cước, nên để ý chỗ chi phí thực tế ban đầu sở hữu máy, mình tính đi tính lại thì việc sở hữu iphone của vinaphone và viettel chọn gói cước cao nhất với iphone 3GS 32GB cũng chưa tới 20tr.
Giả sử mình mua iphone 32GB 3GS của viettel với gói cước trả sau iphone4 với cam kết 1 năm thì số tiền phải trả là 15,9tr = trong đó giá máy sẽ là 9,2tr + dịch vụ là 6,7tr
1 tháng 400k, hiz hiz, e xài 1 tháng có 50k à, làm sao mà đăng ký đây😔
manbird
ĐẠI BÀNG
14 năm
bạn làm cái gói trả trước ấy, tính ra vẫn rẻ hơn iphone xách tay chán
Chời Mobi công bố xem giá ngon là mua cho vợ hehehehe, vợ đang dùng Mobi và cty tài trợ tiền đt hehehehe
Mình cũng đang chờ Mobifone đây. Không thích ông Viettell và vina.
Đang chờ đợi Mobi.....
hongson68
ĐẠI BÀNG
14 năm
em cũng như bác khá mỗi là mua cho em chứ em chưa có vợ, 1 tháng tiền đt cty tài trợ cũng 400k ngon bổ rẻ cho gói 1 ;))
Trời ạ tưởng đâu giá tầm dưới 6tr cho dòng 3Gs thì còn chấp nhận, đằng này với giá đó thì đợi thêm Ông Mobifone và Ông Viettel công bố nữa xem thế nào rồi tính...

Mấy ông lớn này cũng biết kiếm tiền lắm đang hot nên tranh thu kiếm một tý ấy mà, đợi thêm một thời gian ế ra đó thì lại đâu vào đấy, mình rút kinh nghiệm khi mua con Nokia E72 lúc mới ra giá 8tr5 sau đó gần một tháng còn 7tr9 tức thật ....
Thật ra nhà mạng đã phân biệt rất rõ iPhone là dùng cho thành phần từ khá trở lên ( về kinh tế ), đó là định hướng của cả Apple. Chúng ta không thể hi vọng có cá giá như mong đợi được đâu. Có chăng là hi vọng ở sự cạnh tranh của Vietel, biết đâu có chính sách sử dụng 3 năm chẳng hạn, giá thành máy sẽ thấp hơn.

Làm một phép tính thấy rất rõ, nếu bạn sử dụng bình thường 1 tháng khoảng 600 ngàn tiền cước gọi thì sử dụng Iphone của nhà mạng là một giải pháp tuyệt vời.
bamboovn
ĐẠI BÀNG
14 năm
Giá 4 triệu đâu rồi 😔(
trandotrung
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em chờ Mobi ra xem thế nào! Viettel thì không ưa gì rồi, Vina giá này cũng hơi khó đỡ thật, tiền điện thoại mỗi tháng em hết có 3 loét! hehe! iPhone vẫn chỉ dành cho các bác nhà giàu thôi! hixxxx
bigbug2428
ĐẠI BÀNG
14 năm
nhìn bảng giá nhiều dấu trừ (-), cộng (+), phần trăm (%) thấy...nhức đầu quá, chẳng thấy lợi ở chỗ nào😁
siemcreator
ĐẠI BÀNG
14 năm
Có lợi nhiều đấy chứ, mà nhà cung cấp có lợi! :D

Nếu khách hàng có lợi mà nhà cung cấp bất lợi thì thử họ có làm không? Chắc chắn là không vì họ không có ngu. Vậy nếu bạn thấy không có lợi thì bạn có mua không? Cái này hổng biết à nha! :p
400k một tháng là gói rẻ nhất, ko dùng hết cũng thu 400k. như vây thì nên mua hàng xách tay rồi mua thẻ cào nạp khuyễn mại, dùng bao nhiêu tính cần đó.
máy này là lock hay W vậy bác....?
lecaothang
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bản này World đó pác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119