VinFast triển khai hệ thống “Xưởng dịch vụ không ngày nghỉ” từ ngày 15/3

MinhTriND
13/3/2023 7:14Phản hồi: 175
VinFast triển khai hệ thống “Xưởng dịch vụ không ngày nghỉ” từ ngày 15/3
Thay vì hoạt động từ 8h đến 17h từ Thứ Hai đến Thứ Bảy hàng tuần, nghỉ trưa hàng ngày và nghỉ ngày Chủ Nhật như hiện nay, hệ thống “Xưởng dịch vụ không ngày nghỉ” được VinFast triển khai từ ngày 15/3/2023 sẽ đảm bảo 3 tiêu chí: không ngày nghỉ - không nghỉ trưa - phục vụ liên tục từ sáng đến tối. Theo đó, người dùng xe VinFast có thể đưa xe đến bảo dưỡng, sửa chữa, làm dịch vụ vào bất cứ thời điểm nào trong khung giờ trải dài từ 8h sáng đến 21h tối, tất cả các ngày trong tuần.

Việc tăng thời gian phục vụ từ 48 giờ/tuần lên 91 giờ/tuần và phục vụ không gián đoạn của hệ thống xưởng dịch vụ VinFast đảm bảo đáp ứng nhu cầu sửa chữa, bảo dưỡng của khách một cách linh hoạt và thuận tiện nhất, đặc biệt trong bối cảnh hãng đang ngày càng gia tăng thị phần trên thị trường.

Bên cạnh hệ thống “Xưởng dịch vụ không ngày nghỉ”, VinFast còn cung cấp hệ thống “Dịch vụ lưu động 24/7”, bao gồm: Sửa chữa lưu động (Mobile Service), Sạc pin lưu động (Mobile Charging), Cứu hộ 24/7 sẵn sàng hỗ trợ khách hàng mọi lúc, mọi nơi. Ở quy mô toàn cầu, VinFast cũng đã chính thức đưa vào vận hành “Trung tâm Tư vấn và Hỗ trợ Sửa chữa Toàn cầu không ngày nghỉ”. Trung tâm quy tụ các chuyên gia giỏi, trực 24 giờ/ngày để kịp thời tư vấn và hỗ trợ kỹ thuật cho xưởng dịch vụ tại những thị trường có xe VinFast hiện diện.
175 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hợp lý, làm dịch vụ nên thế.
@trandungxd Mình thấy nhiều người chê SP của VF chứ những người sử dụng ít thấy ai chê được dịch vụ của bọn này, nay lại càng tốt hơn nữa, mong các hãng khác cũng nhìn vào đó mà phục vụ khách hàng tốt hơn
VinFast đang làm rất tốt, hãng mới nên sẽ có những sai sót, hy vọng họ sẽ hoàn thiện sản phẩm cũng như thêm nhiều ưu đãi về giá hơn để xe oto có thể phổ biến ở VN
@tranvinh4u hoàn thiện bằng cách cho người mua xe dùng test lỗi hả 😁
@Fun Your Life Và những người được mua xe để test lỗi lại nức nở cám ơn hết lời
Cười vô mặt
ipconfig
ĐẠI BÀNG
một năm
@Pnmr560 Kêu trời kêu đất kia kìa. Nhưng bị bịt mõm hết rồi 😔
tính ra tăng hơn 30% thời gian làm việc luôn... Mà xe mình nhẩm tính để thay thế sửa lỗi rùa với mất lạnh chắc phải qua tháng mới xong haha.
@tin_truc22 XE Bác đi mà. M thì ko có cái tính Cay cú đâu. Ý mình là xe mà đi thấy bực bội khó chịu thì đổi xe Khác chứ cứ nhìn nó sờ nó hàng ngày thêm tức ấy mà.
@tin_truc22 giọng điệu thằng đó đúng redbulll chínhh hiệu luôn =)), lên mạng mà đổi mới =))
@basen_nguyen cái này chỉ là giờ tiếp nhận xe thôi, không phải giờ làm việc, trước đây thì giờ trưa vẫn mang qua được, xe mình lỗi buổi tối vẫn mang tới gửi chìa khoá hơi bất tiện là có nhân viên chạy tới mới gửi chìa được. chủ nhật bảo vệ vẫn nhận xe, giờ chỉ làm thêm ngày chủ nhật thôi
@sockwave mày giọng điệu của cầy sọc chính hiệu luôn
fan đâu vào mua cứu đi chứ tình hình căng lắm r. chính phủ năm nay còn thanh tra trái phiếu dài dài mà mấy con nợ khát tiền này ko phát hành lùa lứa mới sao trả lứa cũ đây.
bds thì đứt nốt
@Zam1991bp Bác này lạ thật. Gửi cho Bác báo cáo tài chính chi tiết thì B ko thèm xem. Bác ngồi xem cái số tổng rồi phán Cty ng ta làm ăn ko đàng hoàng các kiểu. Thôi ko nói nữa B tránh mất thời gian cả 2.
@tuanokvt chi tiết thì tổng hợp vẫn v chứ thay đổi bản chất ah rồi giờ né tránh.
có thay đổi được tỷ lệ nợ trên vốn đặc biệt là nợ ngắn hạn ko? cái đơn giản v còn ráng lấp liếm thì đừng ra vẻ
@Zam1991bp Nợ nó cũng chia ra nhiều loại thì mới cần bảng báo cáo tài chính chứ Nói như B thì nói làm gì nữa. Ai lại đi căn cứ vào mỗi chỉ số Tổng nợ / Tổng tài sản để nhận xét làm đàng hoàng hay ko đàng hoàng. Những người bảo thủ thì chỉ vậy thôi. Đã đưa thông tin tới đây rồi mà vẫn bảo Né tránh thì còn gì để nói nữa B.
@tuanokvt =]] có xem quy định 3 lằn ranh đỏ bên TQ xử lí bds ko?
nó quy định rất rõ và đơn giản nhiêu đây fail rồi. mà cơ bản nợ ngắn hạn còn cỡ này thì cãi làm j nữa mất công
nếu vào chi tiết thì lại gặp doanh nghiệp nó cook khoản mục để né tránh ah? đâu có ngu =]]
Ưu đãi cho nhân viên mua xe như vậy là hợp lý 😁
@sốt-xuất-huyết-2023 2023 rồi mà nhỉ? hay đi trại từ 2019 ?
Quá tuyệt vời
Ngon lành
Chắc lỗi nhiều quá 😔
khoa186
ĐẠI BÀNG
một năm
@Mr.Whisky thay vì tung lời dè biủ thì mình có thể cho họ cái nhìn tích cực được ko bạn
@khoa186 đéo có tiền thì chê bai
@Thi Eat Apple Uh, thì hãng nào cũng lắm lỗi như nhau, còn về tính năng thì hẳn là Vin fast đỉnh hơn tất cả =))))
@sockwave Đỉnh cao hơn thì không nha 😁
xưởng không ngày nghỉ nhưnglàm hay không thì không biết :v
@Matthew ✅ Che mắt thiên hạ thôi ấy nhỉ 😆)
@Matthew ✅ mấy con chó sủa mạnh vậy
@Matthew ✅ Bớt sờ lơ
Chán mấy ô luận điểm bán cho nhân viên với hãng sắp phá sản
Nếu xe không tốt hay dịch vụ không tốt (so với giá) thì chỉ ra cụ thể, đây không có gì chê được nên chỉ biết nói sắp phá sản với bán cho nhân viên
@Wildgingers thay lần này ko chỉ là phần mềm đâu, còn phải thay phần cứng nữa, lỗi lớn nhất vẫn là có tỷ lệ xe bị chết pin. Do mình là đứa đầu tiên la lên nên lâu lâu có người pm hỏi mình. Nhưng lỗi pin phần lớn sẽ được phát hiện trong thời gian đầu nhận xe và thường thay thế trong vòng 10 ngày + có xe hỗ trợ đi lại trong lúc chờ sửa.
@NgoHongMinh9981 Đúng, vẫn đang bán ế, vì thói quen dùng xe xăng cần thời gian dài mới thay đổi được qua dùng xe điện
Nhưng phá sản hay chỉ bán cho nhân viên là sai
@Wildgingers Đúng, hiện giờ update nhiều rồi vẫn còn lỗi, cái này chủ xe nào cũng công nhận
Nhưng không lỗi đến mức không chạy xe được
Và giá của nó lại quá rẻ nên chấp nhận lỗi đc
@minh sp c vãi cả quá rẻ
joe1111
ĐẠI BÀNG
một năm
K biết chế độ cho nhân viên ổn ko hay là lại ối dời l
@joe1111 trẻ con quá bạn, bạn đã đi làm bao giờ chưa vậy? Không phù hợp thì chuyển chỗ khác, mà chẳng có nơi nào nhận bạn thì nghĩa là bạn xứng đáng được như vậy rồi, kêu ca gì nữa.
joe1111
ĐẠI BÀNG
một năm
@debutant Tao đang nói đến chế độ cho thằng nhân viên chứ đâu có nói đến chuyện nó nghỉ việc hay ko?

Đây là vị thế của end-user khi ngta nhìn vào sản phẩm. Còn vị thế của thằng đi làm như mày nói thì là đúng nhưng thằng end-user nó lại k nghĩ như mày

Còn thằng tàu nô bên dinhtdhk gì đó trên kia thì nó suy nghĩ như sang con vật vậy
@joe1111 B k hiểu rồi
Ý các bạn trên là chế độ phải hợp lý thì người ta mới làm, nếu chế độ ối giời ơi thì người ta nghỉ làm thôi, có ai bắt ép họ làm với chế độ ối giời ơi được đâu
@joe1111 đúng là bạn chưa phải gánh vác trách nhiệm nuôi vợ con và gia đình, nói năng thô lỗ chẳng nghĩ gì đến hậu quả. Cuộc đời này rộng lớn và rất công bằng lắm bạn, cảm thấy không hài lòng thì đi chỗ khác làm thôi, khi tất cả cùng nghỉ mà không nhận được ai thì công ty hoặc sẽ phá sản, hoặc sẽ cải thiện.
hay đó, nghe nói Kia cũng triển khai làm luôn chiều thứ 7 và CN
Dịch vụ mà làm giờ hành chính thì căng, bỏ việc mà đi bảo dưỡng ah
Vote 9.5đ
Cười vô mặt
@obiita Oh nhiều ku giải cứu phết🤣
@Ngô Đình Nam Có vào giải cứu cho chủ nhân không..
Cười vô mặt
@Guest345 lên tivi mà mua cái giá đó nhé.
Doanh nghiệp đi đầu, dẫn đầu, chỉ như vậy mới phát triển đc. Ko mua vinfast chả có nhẽ mua xe hàn?
@tinhdg ông còn làm ở VinFast Đông Sài Gòn không bữa ghé k thấy ông ^^
@nefertem Ko nhé, đang làm cho sàm sung
😁
Hi vọng các hãng cũng đua nhau học theo. Mình đi làm giờ hành chính lại khó được nghỉ suốt nên cứ mỗi lần bảo dưỡng hay làm bảo hiểm gì cứ phải căn ke sáng thứ 7 để làm. 😔
Cứ dịch vụ tốt là mình ủng hộ
Ủng hộ dịch vụ của Vinfast

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019