Với Google Chromecast with Google TV, nó sẽ khác gì với Android TV bình thường?

Pnghuy
1/10/2020 10:19Phản hồi: 103
Với Google Chromecast with Google TV, nó sẽ khác gì với Android TV bình thường?
Google đã giới thiệu Chromecast with Google TV - thiết bị trình chiếu nội dung mới mà Google đã hồi sinh lại từ Google TV ngày xưa. Vậy là bây giờ bên cạnh Android TV, chúng ta có thêm một chiếc "Android TV" khác, nhưng nó sẽ khác như thế nào? Liệu nó có thay thế cho Android TV hiện tại không?

Bạn có thể xem thêm thông tin về Chromecast with Google TV, link này https://tinhte.vn/thread/.3197499/

Google TV là một bước tiếp theo của Android TV

Ngày xưa, Google TV là nền tảng giúp cho người dùng xem nội dung trực tuyến nhờ sự hợp tác của Google và các nhà sản xuất phần cứng như Sony. Tuy nhiên Google đã bất ngờ ra mắt Android TV tích hợp thằng vào các TV của các hãng sản xuất TV khác và Google TV đã bị ngừng cập nhật. Và bây giờ, Google hồi sinh lại Google TV với một mục đích là giúp người dùng tập trung vào nội dung nhờ Google Assistant và machine learning.
Google nói rằng nó sẽ không thay thế Android TV nhưng mà sẽ cải thiện trải nghiệm của người dùng trên Android TV. Shalini Govilpai - giám đốc phụ trách Android TV nói rằng Google đã nghiên cứu cách mà người dùng khám phá những nội dung giải trí tới từng những tiêu đề cụ thể hay từng thể loại. Từ đó tạo ra một trải nghiệm mới giúp người dùng tìm thấy những gì cần tìm. Tất cả là nhờ Google Assistant, được Google xây dựng làm trung tâm cho Google TV. Trợ lý ảo của Google kết hợp với Knowledge Graph cung cấp cho người dùng chính xác những gì mà họ yêu cầu trên Netflix, Disney+ hoặc HBO Max.

Google TV khác gì Android TV?

Google TV thực chất là một giao diện mới của Android TV nhưng được bổ sung machine learning học hỏi thói quen sử dụng của người dùng để gợi ý các nội dung hay hơn và phù hợp hơn, vì vậy bất kì TV nào chạy Android TV đều có thể dùng đc Google TV và đều có thể nâng cấp lên giao diện Google TV. Hơn nữa, Chromecast with Google TV chứa bên trong là một hệ điều hành Android, có cả Google Play Store và nội dung nó truyền được đến TV lên tới 4K 60fps HDR qua cổng HDMI.

Khi nào thì Android TV có Google TV?

Theo Google, các Android TV hiện tại cũng như Android TV box sẽ được cập nhật lên Google TV từ năm 2021, bắt đầu từ các TV của Sony. Nếu anh em không chờ được thì Google bán lẻ thiết bị này với giá $49, nếu đi kèm với 6 tháng Netflix thì giá là $89. Nếu anh em dùng hệ sinh thái của Google như điện thoại Pixel thì những gì anh em tìm kiếm và xem trên điện thoại cũng được đưa lên Google TV luôn, và nó sẽ học hỏi cũng như cải thiện qua thời gian.

Theo Android Central.
103 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có cài được myk+ với kodi ko
A.n.h.a.n
TÍCH CỰC
4 năm
@zaizai_vjp Mình cài my k+ trên tv sony wa apk
Nhưng mà bị lỗi ko xoay màn đc 😔
@zaizai_vjp App chính chủ thì Sài thôi bạn, chưa bạn có app gì hay giới thiệu đi
@winvn92 Bạn cho mình biết app gì để xoay màn hình đi bạn. Cám ơn
zaizai_vjp
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thuanapache các app xem truyền hình khác như FPT Play, ClipTV hay VtvCabOn,.. đều có gói K+ cả
hay quá, chờ về VN
Cậu này ngày trước là dân thường mà h lên làm mod rồi đây sao!? 😁
Chúc mừng!
@HyH Mình nói thật là mình chả có ganh tị lm gì cả bạn, mình đùa xíu thì đừng có lm căng vấn đề bạn nhé!
@MrMedic229 Tinhte cứ phải thế bạn ah, cãi lộn nó mới vui. Chứ cmt xong chẳng ai thèm quở thì chán phèo..."tinhte hãy chửi lộn theo cách của bạn"
@vietnamMBC hiểu chứ, tôi là dân đi cãi lộn ko nè 😁 mà nhiều lúc ko có hứng
@MrMedic229 😆
Fire stick tv 4k ngon lắm ae ạ
@TYA Máy chiếu gì vậy bác, chiến phim ngon lành không bác ?
@nh0ktam01 LG PH30JG
Bạn tra spec internet.
Đừng lo thông số "kém cỏi" của nó.
Đây là chiếu ở size laptop

P.s về cơ bản bạn nào làm sale thì xài đt ss đời cao (có dex ko dây) thì dùng con này thay laptop cho nhẹ balo
@TYA xem netflix 4k trên fire khác 1 trời 1 vực so với netflix trên android tv
@chanvan1611 Là chất lượng hơn hay kém thế bạn?
@huykhanh95hup hình ảnh nét, rực hơn
Bình mới rượu cũ thôi chứ có gì hot 😂😂. Rồi năm sau lại đưa đám. Hàng google là zậy rồi 😂.
Wao màu hồng đẹp quá
Thế này cho mấy ông tivi tập trung vào hiển thị đẹp đi. Có cái google tivi chrome này rồi thì cần quái gì smart tivi nữa.
Bài viết mập mờ quá. Nói hơi nước đôi. Đúng ra là có google chrome tivi rồi thì cần quái gì smart tivi nữa. Ha ha ba
@HpDellIBM Android TV mới lên dc nhé, smart tv ko lên dc phải mua thiết bị rời gắn vào
huydtr
ĐẠI BÀNG
4 năm
@HpDellIBM Đúng bài viết hơi khó hiểu
daivigold
TÍCH CỰC
4 năm
@HpDellIBM Bác có thể hiểu: Google TV là phần mềm, là giao diện mà nó sẽ được đưa lên các TV chạy android trong tương lai. Còn Chromecast là thiết bị phần cứng cứng dành cho ai ko có TV chạy Android.
Vì vậy các hãng TV vẫn sẽ làm Android TV như bình thường chứ ko ảnh hưởng bác ơi.
SuperBowl
TÍCH CỰC
4 năm
Sau này bị google giới hạn rồi, chromecast không hỗ trợ VN nữa.
Chờ em này về để mua 1 em xài với TV Sony, quá chán với ông Sony, TV mua mấy chục triệu mà chạy Youtube 4K 60fps cứ bị drop hình, thao tác thì chậm chạp, Gắn con Mibox vào mới chạy mượt
@nh0ktam01 Vì xài chipset quá cũ đấy bác ạ 😃 Mãi đến tận 8500G 55inch đổ lên mới đổi chip ngon 😃
Mà bọn chipset cũ này xác định kẹt Android 8 hết rồi 😃
@NguyenTuanKiet.ntk Đúng là chậm thật, cái android box 1 triệu nhanh hơn phải cái ko tiện lắm điều khiển quá
daivigold
TÍCH CỰC
4 năm
@nh0ktam01 Như đã nói, bác chờ đến 2021 Sony sẽ được cập nhật lên Google TV mà
x.dung
TÍCH CỰC
4 năm
@nh0ktam01 con nay co re dau ma vay a. Te qua
Hóng
"Khi nào thì Android TV có Google TV?

Theo Google, các Android TV hiện tại cũng như Android TV box sẽ được cập nhật lên Google TV từ năm 2021, bắt đầu từ các TV của Sony."

Điểm khác biệt của SONY so với LG hay Samsung. Android TV không chỉ mang đến trải nghiệm mới cho người dùng mua TV mới mà còn update hỗ trợ rất tốt cho những người đang sử dụng
JizinT
TÍCH CỰC
4 năm
Cái này cắm vào ngu tivi là thành smart tivi đúng không bà con ?
longdao0429
ĐẠI BÀNG
4 năm
@JizinT ai đang dùng ngu-tv, nhất mấy mẫu 4K cũ cũ làm con này lên đời hợp lý
"nội dung nó truyền được đến TV lên tới 4K 60fps HDR qua cổng HDMI"
@JizinT Chuẩn rồi
tanpi
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có ai như mình nhìn cục hồng hồng giống ếch toi không 😆)))
lordgon
TÍCH CỰC
4 năm
Tức là có play store để cài app giống y chang android tv đúng k thớt 😆
Mấy ông sản xuất tivi giá có bản cắt giảm hệ điều hành chỉ cần màn đẹp, loa tốt có phải hay.
Mua con box gắn ngoài như này nhanh mà dễ nâng cấp.
samseriffa
ĐẠI BÀNG
4 năm
Khi nào có và mua ở đâu uy tín chỉ giúp mình mua 1 cái về dùng cho tv đời cũ nào?
@samseriffa Mua ở đâu cũng được miễn là có bán bạn nhé
@samseriffa Uy tín thì ra trực tiếp cửa hàng của nó ấy. Còn ở vn không rõ có mở văn phòng đại diện không.
luan152
ĐẠI BÀNG
3 năm
@samseriffa Mình thấy đang bán ở đây rồi: https://gucongnghe.com/san-pham/chromecast-with-google-tv/
qua2007
TÍCH CỰC
4 năm
chắc hạn chế đôi chút
Sao không tích hợp cái ML gì đó vô Android TV luôn, tự nhiên đẻ thêm Google TV làm gì vậy?
@Làm Bạn Với Máy Vi Tính Vì bên kia đặt tên là Apple TV

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019