[Vui] Đây là tiếng chuông báo thức khó chịu nhất đối với mình

MinhTriND
19/7/2022 17:29Phản hồi: 75
[Vui] Đây là tiếng chuông báo thức khó chịu nhất đối với mình
Mình không dậy được theo giờ mà cần phải có báo thức do thời gian mà mình đi ngủ nó không đều. Có những hôm chuông báo thức của điện thoại báo mà mình thì vẫn cứ ngủ, mãi không nghe thấy. Thế là lỡ mất việc, anh em bạn bè xích mích, công việc trì trệ. Tự nhiên 1 ngày đẹp trời mình phát hiện có 1 âm thanh cực kỳ khó chịu mà cứ nghe là mình tỉnh, là cái chuông điện thoại của Messenger.

Hễ sáng mà có ai gọi bằng cái app này là mình phải dậy để trả lời. Vậy là mình bèn lên mạng tìm chỗ có cho tải nhạc chuông này về, sau đó cài làm chuông báo thức. Từ đó tới nay đã nửa tháng và mình hôm nào cũng dậy đúng cái giờ mà mình đặt, có điều tật ngủ nướng thì vẫn chưa sửa được. Dù gì thì so với trước kia, vấn đề không nghe chuông báo thức của mình đã được giải quyết.
Theo như mình biết thì việc dậy dựa vào đồng hồ báo thức thế này sẽ không tốt cho sức khỏe về lâu dài, nhưng mong là cứ thức được theo giờ cố định thì mình sẽ hình thành được thói quen có thể tự dậy.

Anh em có thể bấm vào đây để tải File nhạc chuông Messenger về để cài làm báo thức giống mình nếu cần nhé.
75 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Panda1203
ĐẠI BÀNG
2 năm
Kb từ kì nào từ app messenger của mình k còn reo âm thanh này khi cuộc gọi đến nữa mà nó phát luôn nhạc chuông gốc của máy, kb có phải lỗi gì không
-DN-
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Panda1203 android thì do bạn cài đặt thôi
bita95
TÍCH CỰC
2 năm
Còn mình thì cứ đi ngủ sớm đúng giờ và để báo thức thiên nhiên kiểu sóng biển, chim chóc,... Cộng thêm quả smart watch rung trên tay là tự nhiên có mood dậy ngay mà không bị mệt.
bita95
TÍCH CỰC
2 năm
@Kent Light Bác ngủ đúng giờ thì đến lúc cần dậy chỉ cần một chút tiếng động là dậy thôi mà. Mấy tiếng diệu êm kia nó làm mình dậy một cách từ từ nhẹ nhàng hơn, chứ đùng đùng như chuông iPhone chắc tăng xông sớm.
@Ngoknc tiếng mama nấu cơm remix 😁
Ngoknc
CAO CẤP
2 năm
@kixx Thực ra cũng đơn giản lắm chỉ cầm mic và 1 chút sắp xếp thôi mà😄
@bita95 sai khoa học nhé, chu kì giấc ngủ 1h30 phút
Đang trong trạng thái ngủ sâu thì khó thức hơn
nxt96
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mjh thấy cái âm khó chịu nhất là cái báo thức mặc định của iphone, nghe suốt mấy năm liền làm mỗi lần đang ngủ nó kêu phát là giật thon thót, tim đập thình thịch như tụt huyết áp
canhtran92
ĐẠI BÀNG
2 năm
@NQN.79 mỗi người một kiểu bác ạ, trước chỗ làm có thằng hét bên tai còn k dậy được nữa ấy, dăm ba cái nhạc chuông k ăn thua
doremun96
ĐẠI BÀNG
2 năm
@nxt96 dùng applewatch để chế độ ngủ nó đổi cái nhạc nghe cũng dễ chịu hơn. trước để cái radar ngủ dậy ám ảnh thật :v
Bibusama
TÍCH CỰC
2 năm
@nxt96 từ xiaomi qua iphone mình chán nhất là chuông báo thức, bên Xiaomi nó có cái chuông nhẹ nhàng tỉnh từ từ k. Còn qua iphone mình bị y như bạn
@nxt96 cái chuông báo thức mặc định của iphone là đỉnh của việc báo thức rồi, bởi vậy lúc nào đặt báo thức mình cũng phải dậy sớm hơn để tắt nó đi chớ nó reo thì mệt mỏi 🤣
chaukyo
CAO CẤP
2 năm
Mình sáng nào cũng tự dậy vào lúc 4h30. Chục năm nay nó thành thói quen nên không cần đặt báo thức
Kent Light
TÍCH CỰC
2 năm
@trungthanh2003 biết ngta đùa mà còn nói suy bụng ta ra bụng người, bó tay
HTom&Jerry
ĐẠI BÀNG
2 năm
@John Chris Có người vì thể thao,có người vì cuộc sống mưu sinh…bạn này chắc khi nào dậy sớm sẽ đi ăn trộm nên mới nói câu đó. Ngày trước mình cũng có thói quen dạy từ 5h vì mỗi ngày đi làm xa cả >100km.sau quen cứ đến 5h là dậy
HTom&Jerry
ĐẠI BÀNG
2 năm
@haobcyqhdv Đúng rồi. Dù xe cơ quan đưa đón nhưng cũng mệt lắm
dangkyhihihi
ĐẠI BÀNG
2 năm
Ý tưởng hay, m thì toàn để chế độ rung nên đặt nhạc nào cũng dc hihi
Chuông báo thức mặc định trên iPhone là đủ để mình thức dậy rồi, nó nghe bực mình và dai như đỉa 😃
ringtone của iphone bực vl 😆
nxt96
ĐẠI BÀNG
2 năm
@tía-thằng-cu-hói Nghe cái này mà muốn trầm cảm luôn
bất kỳ bản nhạc nào cũng đều gây khó chịu khi nó được đặt làm chuông báo thức
Mình ko xài dh báo thức ..sáng 6h auto tự động thức
@Bão Xì Phố Mình dạo này cũng hay thức sớm, muốn ngủ thêm cũng ko đc
@lehuuthe1202 Mình dậy sớm quen ..khó mà ngủ thêm
@Bão Xì Phố Uhm, nhiều khi thức dậy buồn ngủ thì vẫn ngủ tiếp luôn. Lâu lâu 10 giờ tối mình ngủ tới 1, 2 giờ đêm mình thức dậy làm việc 1 xíu rồi ngủ tiếp.
Thời làm luận án mình thức tận 4 giờ sáng luôn
mọi tiếng chuông "báo thức" đều khó chịu, kể cả nó có là bài "cry on my shoulder" nhưng đc thằng cùng phòng đặt làm báo thức trong con bb 9700 loa to vật vã, và mỗi lần báo thì thằng trời đánh ấy ôm cái đth vào lòng k cho ai tắt -_- 10 năm rồi t vẫn còn ám ảnh
@vqt907 Vẫn ở cùng nó hay dọn ra ở riêng rồi bạn?
@vqt907 Có thằng bạn chất nhể.
@abbvvhh tách ra hơn chục năm rồi b, cũng từng ấy năm mình chưa nghe lại cái bài ấy =))
@vqt907 Khi bộ não đang trong quá trình nghỉ ngơi và bị đánh thức khi chưa đủ giấc thì bất kì âm thanh nào cũng sẽ trở thành bạn ghét nếu sử dụng làm nhạc chuông báo thức. Bạn nên thay đổi âm báo thức liên tục thì mới tránh được cảm giác đó. Ngoài ra để giảm thiểu cảm giác khó chịu bạn cũng có thể sử dụng âm thanh thiên nhiên là hợp lí đấy https://chakushinon123.com/kategori/alarm/.
ngày xưa lúc mới có điện thoại toàn lấy bài hát thích nghe đặt làm chuông báo thức. 1 thời gian sau nghe bài đó lúc nào chỉ muốn đập máy lúc đó =)))
Cho dù bản nhạc nào đó có thích đến đâu đi nữa mà đặt làm chuông báo thức thì sẽ thấy chán ghét ngay.
vuvantinh
TÍCH CỰC
2 năm
Ngủ mà k nghe thấy chuông báo thức là rất nguy kịch đó nghen.
nhạc chuông báo thức trên iPhone là đủ khó chịu rồi ạ
hungnvpro
TÍCH CỰC
2 năm
Cứ thấy bài đăng với còm nhảm của thằng Nhat1981 thường xuyên thì luôn gặp ác mộng chẳng ngủ được đâu nên khỏi cần báo thức.
Mình thì cấm cái messenger ko cho nó dùng mic luôn, nên lâu rồi ko nghe nhạc chuông của nó
Trước có trang nào đăng bài nghiên cứu nhạc báo thức của iphone mặc định là khó chịu nhất nên dễ tỉnh nhất
âm thanh báo thức hamlol nhất trên Iphone..nó kiểu dậy dậy, đcm mày dậy ngay cho tao

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019