Vui vẻ với các cách giảm cân kỳ quặc nhất mà bạn không ngờ đến

Hassler
26/4/2018 3:10Phản hồi: 62
Vui vẻ với các cách giảm cân kỳ quặc nhất mà bạn không ngờ đến
Thời đại này là thời đại của các ám ảnh về cân nặng, các chuẩn mực của cái đẹp được đánh giá qua BMI và Fat %, hay số calo được hấp thụ hàng ngày. Không thể phủ nhận việc khi bạn có các chỉ số kia "đẹp" thì sẽ giúp bạn có sức khỏe tốt hơn, tuy nhiên không phải nhiều người có đủ can đảm để cày tại phòng gym để giảm cân. Sau đây là 1 vài cách giảm cân nghe có vẻ kỳ quặc nhưng lại có hiệu quả, đây là 1 bài vui vẻ đọc để thư giãn, tuy nhiên nếu áp dụng được thì cũng có thể giảm cân thực sự, mời các bạn xem qua.

- Việc mua sắm có thể coi là giây phút thư giản thoải mái nhất của các chị em, trên thực tế việc bạn càng mua nhiều thì càng... giảm cân. Biết tại sao không? Tại vì mua nhiều thì tay xách nách mang, rồi lại còn nâng lên hạ xuống, đi tới đi lui thay đồ mặc thử 😁. Theo như ước tính thì việc làm 1 vòng shopping của các chị em trong vòng 3 giờ cũng tương đương với việc bạn hùng hục đạp xe ở phòng tập gym, cả 2 cũng đều giúp bạn đốt được khoảng 500 calo. Điểm bất lợi ở đây chỉ là khi nhìn vào số dư trong tài khoản cuối tháng thì bạn hoặc của chồng/bồ bạn chắc chắn sẽ không thích điều này 😔.

- Uống đồ có cồn là hại, tuy nhiên theo 1 nghiên cứu của trường đại học Alberta, việc uống 1 cốc rượu đỏ có thể thay thế 1 giờ tập thể dục. Tất cả là nhờ các hợp chất trong đồ uống sẽ giúp tim bạn đập nhanh hơn, các cơ cũng vận động và chất resveratrol có tác dụng chống ung thư cũng giúp biến đổi chất béo nhanh hơn.

- Hát hò phá làng phá xóm, đùa chứ kiểu đi chơi hát karaoke với bạn bè cũng là 1 điều hay chứ không phải mua loa về nhà nửa đêm ca vọng cổ. Khi hát các cơ vùng mặt sẽ hoạt động nhiều, chưa kể nếu bạn vừa nhảy vừa hát thì quá chuẩn, nếu tính ra chỉ hát không trong vòng 1 tiếng bạn cũng có thể giảm được 100 calo tương đương với 15 phút chống đẩy rồi. Tuy nhiên như mình nói, hát nơi nào thì nên để ý, đừng làm người mất lịch sự.

- Làm việc nhà cũng là một cách giúp bạn giảm cân. Việc hì hùi quét, lau nhà, đứng lên ngồi xuống dọn dẹp đồ đạc trong vòng 30 phút cũng giúp bạn đốt khoảng 85 calo, tương đương với 15 phút tập gym. Nếu nhà bạn có 5 tầng và bạn thuộc diện chăm chỉ dọn dẹp thì chúc mừng, calo của bạn sẽ được đốt vù vù.

- Ngủ nướng, ngủ nuy :p. Cố ngủ thêm 1 vài phút nữa cũng giúp cơ thể đốt thêm được chút calo, và đặc biệt theo National Institutes of Health, Mỹ thì nếu bạn ngủ mà không mặc quần áo cũng giúp cơ thể đánh tan bớt lượng mỡ xấu và giúp các hoạt động trao đổi chất được diễn ra dễ dàng hơn.

- Hiến máu, 1 giọt máu ra đi không chỉ cứu người mà còn giúp bạn giảm cân nữa. Khi bạn hiến khoảng 200 cc máu thì cũng tương đương bạn tiêu tốn xấp xỉ 250 calo, khoảng 20 phút bơi cật lực rồi. Tuy nhiên đừng tính giảm cân theo cách hiến máu thường xuyên nhé. :D

- Đi ăn cùng bạn khác giới, theo các khảo sát thì nếu bạn là nữ và bạn đi ăn với 1 bạn khác giới khác thì thường là bạn sẽ ăn ít hơn, chắc là để thể hiện hình ảnh lung linh bằng việc ăn uống nhỏ nhẹ :D, chính vậy bạn sẽ không phải nạp quá nhiều calo nếu đi với bạn bè và ăn uống thoải mái không bản lo giữ hình ảnh của mình 😃

- Hôn hít, đội FA sẽ không thích điều này nhưng thực sự đã có nhiều minh chứng và về việc nếu bạn "chăm chỉ" hôn bạn tình của mình thì cũng sẽ giảm được kha khá lượng calo trong cơ thể, nhất là kiểu hôn sâu như French kiss.

- Xem phim kinh dị, việc xem những thước phim có cảm giác mạnh làm tăng lượng adrenaline trong cơ thể bạn, làm bạn giảm khẩu vị và tăng quá trình trao đổi chất. Có hẳn 1 list các phim đã được liệt kê ra về khả năng làm giảm calo của bạn như dưới đây:

Quảng cáo

Đây cũng gần với lượng calo tiêu tốn khi bạn nhảy dây liên tục trong vòng 15 phút đồng hồ.

Quan hệ tình dục: Vâng, cái này em add thêm vào thể theo nhiều comment tư các chiên gia về việc xoạc ạ 😃. Các cụ nói Xoạc 1 cái xúc 1 tấn than, điều này chắc chắn là đúng vì khi chúng ta quan hệ, quan hệ chứ không phải quay tay nhé, thì rất nhiều các cơ, hệ hô hấp tiêu hóa tuần hoàn được vận động theo 1 nhịp điệu đều đặn, rất tốt cho sức khỏe. Tất nhiên cái gì cũng phải điều độ chứ mà overdose khoản này thì rất dễ bị suy kiệt sức khỏe ạ.

Ở trên là 1 vài cách giảm calo theo dạng vui vẻ mà chắc các bạn ít nghĩ đến, tuy nhiên tất cả những hoạt động này không thể thay thế hoàn toàn việc bạn vận động cơ thể như tập gym, chạy bộ, bơi... Nhưng cũng có thể coi đây là 1 vài điều giúp cuộc sống bạn trở nên vui vẻ hơn khi nghĩ mình làm việc này có thể kì quặc nhưng lại có tác dụng trong việc giảm cân nặng của bản thân.

Chúc các bạn vui vẻ! :D

62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đáng ra bài này để Duy Luân up
@pro744 Luân dễ thương mà ^^
@Maianhyc bác thương bác Luân chưa ? 😁
@dunggrap dc nghĩ đến đầu tiên thì coi như bác ấy đã lên TOP rồi còn gì ^^
@ThietKeWebChuyen-Com Mod nào chuyên đề đó.
Mình ngủ cũng dữ lắm mà ko ốm nổi
formeonly
ĐẠI BÀNG
6 năm
@NguyễnDuyĐạt bắt tay 😔(((
Bahamutzero
ĐẠI BÀNG
6 năm
@NguyễnDuyĐạt thủ phim kinh dị loại tởm tởm ấy khi nào thèm ăn thì lấy ra xem hiệu quả lắm:rolleyes:
HEOGOLD
TÍCH CỰC
6 năm
Béo quá
IdolPC
TÍCH CỰC
6 năm
Lập kế hoạch đi chơi với 1 cô gái khác, làm người yêu hoặc vợ buồn rầu là giảm cân nhanh chóng 😁
theo e là có 1 cách nữa, đó là quan hệ tình dục 😁
@Fbiprohj em vừa thêm xong, thỏa lòng ước mong nhé :p
@Hassler Nhảy từ tầng 72 Keangnam xuống giảm còn nhanh hơn
@Fbiprohj Muốn giảm béo bằng cách quan hệ tình dục? Bạn phải đặn ngày 2,3 lần, không bỏ ngày nào.
- Và quan trọng bạn phải sắm trước cây gậy để chống khi cần di chuyển như các cụ 80, 90 tuổi nhé, sau 1 thời gian dài tập luyện như trên.
@nbqvdp ông có đọc bài ko vậy ? đã nói là những cách giảm cân kỳ quặc mà. Các phương thức giảm cân trong bài chả ai điên mà thực hành liên tục, đều đặn cả.
@Fbiprohj Con có đủ 2 mắt không vậy? Có phần cảnh báo ở dưới nếu tập đều đặn thì chống gậy sớm như các cụ 80,90 tuổi

Nhớ rồi 1 nổi đau cho đấng sinh thành là đây
QHTD cũng giãm cân cực kỳ hiệu quả
@traisaigon em vừa thêm xong, thỏa lòng ước mong nhé :p
Chia tay người yêu là cách giảm cân nhanh nhật. 1 tuần sút 5 cân
Tại sao bác Luân ko giảm cân nhỉ ?
@Long Is My Name Chắc tại ko... Ah mà thôi 😁
@Dazzling Blue Chắc chỉ quay tay :D
ZeusFate
TÍCH CỰC
6 năm
Xoạc xoá phải giảm nhiều hơn ko
@ZeusFate em vừa thêm xong, thỏa lòng ước mong nhé :p
canon30
TÍCH CỰC
6 năm
Quay tay cũng là 1 cách ngon, rẻ hehe
Đội bê tông nặng 40kg để giảm cân

Nên xoạc mấy con bé xấu thật xấu. Xoạc mãi ko về đích và có khi lại ói hết đồ ăn khi dòm mặt e nó
mấy em cave ngày xoạc ít nhất 5 phát mà vẫn căng mỡ bụng
hiepmu
CAO CẤP
6 năm
@fantastic_No1 ít thấy con cave nào mà bụng thon gọn cả, mỡ nhìn phát gớm, chắc tại nó chỉ nằm dưới 😁
Đang muốn tăng không được 😁
Mình là người từng trải qua béo phì nên mình cũng có kinh nghiệm, dễ lắm chỉ cần bỏ rượu bia, ăn đúng không ăn mỡ, đồ chiên xào nhiều dầu mỡ, đường, bánh, kẹo, nước uống có gas,... những thứ gì không tốt cứ loại nó khỏi thực đơn, không cần tập thể thao như những bài hiit rất mệt mỏi với người béo phì, mỡ vẫn sẽ dần rút đi, nhưng vẫn phải tập gym để cơ thể được săn chắc.
Gym thay đổi cuộc đời mình, mình hiện đang đi làm culi, mình dự định sẽ tích góp số vốn, và thời gian khoảng 6 năm tập gym nữa, sẽ lên liên đoàn thể dục thể thao Sài Gòn học, về mở phòng gym với tên là Trâu Vàng, tiền tập tháng, cộng với bán trà đá, găng tay, quần áo,...cũng đủ nuôi gia đình.
ufdb
CAO CẤP
6 năm
@Ác Ôn Nông Thôn chúc bác thực hiện được ước mơ 😁
ZeusFate
TÍCH CỰC
6 năm
@Ác Ôn Nông Thôn Có ước mơ là tốt. Chúc bác thành công
@ZeusFate thực sự mình chẳng ra gì, 25 rồi mà vẫn chưa thành công, mình không có mục tiêu định hướng, nhiều khi người quen hỏi ước mơ làm gì mình cũng không biết, cha mẹ cho đi học nghề vài bữa nửa tháng là nghỉ, nhưng khi đến với gym mình đã nhận ra đây chính là con đường mình muốn theo đuổi, nên mình xin đi làm phụ kho cho coopmart với 600 ngàn 1 ngày lương, để có tiền trang trải, mua tpbs, tích góp vốn vài năm nửa xây phòng gym, vì gia đình mình chẳng khá giả gì.
mokakdha
TÍCH CỰC
6 năm
Gởi tiền hết. Sống kiểu bủn xỉn. K dám ăn. K dám mặt. K có chi ngon để ăn uống sẽ giảm cân siêu nhanh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019