[Vui] Video quảng cáo Lumia 1020 của Nokia chế nhạo khả năng chụp hình Apple và Samsung

TDNC
23/8/2013 7:12Phản hồi: 473
[Vui] Video quảng cáo Lumia 1020 của Nokia chế nhạo khả năng chụp hình Apple và Samsung

Trong đoạn video quảng cáo mới nhất của Nokia dành cho chiếc Lumia 1020 của mình, bạn sẽ thấy có rất nhiều iPhone 5, máy tính bảng iPad và cả điện thoại của Samsung nhưng tất cả đều được dùng vào mục đích... chế nhạo chúng và khen ngợi khả năng siêu zoom không làm mất chất lượng của Lumia 1020. Các ông bố bà mẹ dùng 1020 có thể chụp hình con mình trên sân khấu từ ở rất xa dưới khán đài mà không cần phải vật lộn với những phụ huy khác đang xài iPhone và điện thoại của Samsung.
[prebreak][/prebreak]
473 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình thích ý tưởng của cái video này😆

Nhưng video cũng cho thấy 1 điều là thị phần Lumia quá thấp so với iP và SS😃
@Hoàng Z Chả ai muốn so sánh cái gì!
Tôi là tôi đang nói những người nhận xét cái quảng cáo là chỉ biết đưa cái hay của mình ra này nọ...
Bạn không hiểu được tôi đang nói gì à?
Nếu như vậy đừng nên quote bài của tôi vì không có dính dáng vì tới những điều bạn đang nói!
dttung80
TÍCH CỰC
11 năm
@sonlazio
Ý của Nokia là 1 nổi bật hơn tất cả. Đó mới là điểm nhấn, chứ còn nếu nhiều thì phần mà sàn sàn nhau thì ông Nokia lấy 1202 ra thì mấy bác kia đỡ không nổi. 😁
@dttung80 Nổi bật vì ít người xài :D bằng giá đó ngta xài iPhone, SS, HTC,... chứ ít ai xài Lumia thành ra "nổi bật giữa đám đông" :D
100 người dùng smartphone mới có 1 người dùng Lumia 1020
dangphi95
TÍCH CỰC
11 năm
@Yellow Submarine Bạn có thấy nhàm chán khi tất cả mọi ng` đều xài cùng 1 cái đt giống nhau ko? Họ thíhckhác biệt, họ ko thích đấu đá...instar đã có nhé bạn, và đc viết bằng hàm API của app chính chủ đàng hoàng, đc chính instar công nhận luôn nhé, và sẽ có app face vs insta chính chủ trong thời gian tới
@TheVKA 😁 920 được cho mượn miễn phí, dùng xem chụp ảnh thế nào thôi. Vẫn trung thành với android :D
@dangphi95 Quan trọng là bạn thấy thế nào và có hài lòng với thứ mình đang có không mà thôi. Mình dùng wm thấy không đáp ứng được những nhu cầu tối thiểu nên không khoái. Khác biệt cũng có giới hạn thôi, nếu bạn là người bình thường không khác mọi người thì tại sao phải dùng những thứ khác biệt.
dangphi95
TÍCH CỰC
11 năm
@Yellow Submarine mình ko bít bạn nghĩ ntn, nhưng mình thì bt, mìnhđang xài Wp đây, nhưng đưa ios hay android đều xài đc cả
ttstaixuat
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nó kìa dim hàng cũng ghê phết
@ttstaixuat Đơn giản là vì nó có những cái mà cái khác không có!
@ttstaixuat vâng, cũng tự dìm hàng nó luôn
hungff9
TÍCH CỰC
11 năm
Hy vọng Microsofl có thể nỗ lực cùng Nokia, mình thích phần cứng của Nokia vì nó đc chăm chút kỹ hơn cả Táo ^^... Iphone 5 làm mình thất vọng vì độ bền của nó...rớt cái là đi 1 miểng + nguy cơ toi cảm biến vì đc ép quá sát với màn hình @_@
@hungff9 ip5 được đánh giá cao về độ bền hơn cả s4 nhé bạn, còn cái bạn lo xa hư cảm biến gì đó bạn coi có ai bị ko sau khi xài cả năm rồi.
@hungff9
Bác so sánh vậy không ổn. Một cái mỏng, nhẹ với một cái dày, và khá nặng.
nqhuy229
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hungff9 bác dùng ip mà k có tiền thay màn hình với vỏ mới à ^^
Ko thấy Blackberry của em :v
@mrhung1911 BB gắn chụp hình để làm kiểng thôi bác. Con Bold 9k của e cũng mang tiếng smartphone nhưng máy ảnh có 1 chấm. Trời mù tí là chụp lên ko thấy gì 😁
@mrhung1911 ;)), BB của mình sắp phải bán thân thật rồi ;((
@mrhung1911 Bác đừng sát muối vào tim em...BB chỉ ghắn Camera cho có. Ngay cả con 9900 còn không có AF, quay càng tệ hại hơn.
@mrhung1911 Blackberry & Sony thì làm dc cái j ngoài lừa tình thua SS nhìu nữa là
@mrhung1911 BB của bạn đang đi rao bán thân rồi ............... :p
weixiao
TÍCH CỰC
11 năm
Lấy cái mạnh của mình ra khoe trong khi đầy những yếu điểm thì sao
@weixiao =)) thế thằng nào quảng cáo khoe yếu điểm kể hộ cho mình nghe phát
@weixiao Bạn cho hỏi có thằng nào lấy điểm yếu ra khoe để quảng cáo không :eek: Bạn "thông minh" vừa chứ
thadanguyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@weixiao Thực tế đt Nokia không có gì phải phàn nàn, có chăng là ở hđh wp của Microsoft thôi
@weixiao sao bác không nói mỗi lần đi chơi với gấu bác đều đánh dắm
Chụp anh ko phải là tất cả nokia à, 😔 nó còn tùy thuộc vào cái hdh nữa
@nostalgia04 Đây là câu mà các anti nghiệp dư thường hay nói!!!!
@Phone219 anti? có hiểu từ anti là gì ko? hoặc là có hiểu gì về cmt hoặc là về thành viên "nostalgia04 " ko?nếu ko biết thì ngậm cái miệng lại và suy nghĩ hoặc kiếm các bài viết để mà tìm hiểu
@nostalgia04 1 mình no ko làm nên tất cả :( còn M$ nữa
@nostalgia04 nhưng HĐH k phải của nô,nô đã làm hết sức rồi
hieuphan286
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có vài cháu mà lắm ông bố bà mẹ thế, con chung?
boyintel
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hieuphan286 Chắc gì, cứ phải là bố mẹ thì chụp hình con cái mình a. Họ thấy thích họ có thể chụp bất cứ thứ gì
Cái nhìn chưa sâu 😆
@hieuphan286 ờ, có mấy đứa con nít mà cả trăm người lớn 😁
Con ải con ai? :D:D
@hieuphan286 mình thích ý tưởng của bạn ))
@hieuphan286 chuẩn qá 😁 e chưa đủ le vồ so kĩ thế :D
Làm quá à.
ciao2me
ĐẠI BÀNG
11 năm
ý tưởng hay nhưng thực tế những chuyện như vầy ít lắm, nên không nhiều người "switch" đâu. 😃
nô ngày càng bá đạo.cố lên no ơi.còn ông ms thì chậm rì rì.ko như nokia
Samsung dìm hàng Apple => bị chửi
Nokia dìm cả Samsung và Apple => chuẩn bị được khen cho coi :p
itzuitinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dunghananycall để mình khen trước nhá, quảng cáo đầy tính "sáng tạo" cho thấy tính "bầy đàn" của "sfan và ifan". Chúng là những kẻ rất "nguy hiểm" và "khoe mẽ". còn nokia tuy không đông nhưng chỉ một mình cũng mạnh hơn tất cả. không việc gì phải đánh nhau, tranh giành, riêng ta một góc trời vẫn có ảnh rõ nét mà dùng. Bác thấy em khen thế ok không?
@dunghananycall Bọn fan cuồng Nokia rất đông đúc & xuất hiện ở mọi mặt trận bạn à =))

Sent from my iPhone 5 using Tapatalk
vothnam
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nokia tăng số người đang cầm 1020 lên thì càng hay.
contras
ĐẠI BÀNG
11 năm
VIDEO quá hay
😁được cái ý tưởng
Lúc trước chụp ảnh cưới , bây giờ chụp ảnh con cái
@fancy90 sắp có video 1020 chụp đám ma cho đủ bộ
quá khủng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế