Windows 10 TP trên điện thoại có gì hay hơn so với Windows Phone 8.1?

Duy Luân
13/2/2015 12:9Phản hồi: 386
386 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tiếc quá. con HTC 8x gắn bó Windows phone vừa ra đi. chưa kịp trãi nghiệm win10. 😔
Đang up lên bản 10 đổi gió cái. Đc thì để luôn. Hi vọng không có lỗi lầm gì, mình cài cho em Lumia 730. Nokia - Microsoft mang đến cho mình cảm giá trải nghiệm đơn giản - thông minh - hiệu quả.
730 da co ban chinh thuc tu dem 28/03 rồi nhé!
nghe nói camera chụp ko bằng hả?
mấy thằng l xài Andr , IOS rồi zô đây chê bai này nọ. Tui mong Andr hay IOS một ngày kia sẽ lụi tàn
Mình vừa lên win10 cho lumia 830 và được 2 ngày phải quay về 8.1 ngay vì nhiều lỗi và chậm hơn nhiều so với 8.1, pin cũng nhanh hết hơn,..
@tundhn2 vậy là lúc trước mình chọn lm 930 thay cho 830 là sự lựa chọn tuyệt với. giờ wp 10 trên lm 930 với mình là ngon lành.
@kijutonet đương nhiên rồi bạn, 930 tất cả mọi thứ đều hơn mà. mình cung kết em nay khả năng là bán 830 thêm tý $ lấy em 930.
wp_ss_20160430_0002.png wp_ss_20160422_0001.png wp_ss_20160423_0001.png em thấy ngon nhất là trên win8.1 không thể chén hình lấy trong photos khí đang ở chế độ mobile, giờ qua Edge post và comment như trên desktop luôn, khỏi phải chuyển mode sướng hẳn.hehe
khoe cái màn hình cái.
tienloc.com
ĐẠI BÀNG
8 năm
mình cũng chơi windows phone 10 được 2 tháng , mới quá nên có nhiều thắc mắc lắm
thứ 1 : cái office nó bắt nâng cấp lên 365 mới cho dùng soạn thảo chỉnh sửa . nếu không lên thì chỉ cho đọc thôi ... đến khi kết nối wifi hay 3g lại vào soạn thảo chỉnh sửa được.cái này mình chưa hiểu ?
thứ 2 : ứng dụng ýt . fb mesenger cho gửi tin và ko gọi . fb thì không chính chủ . viber tốt.từ điển với mình ok . anh nhật việt coi như đủ .các ứng dụng độc sách cũng được .
thứ 3 : cái này chuối .rung nhẹ quá ... đặt nhạc và rung cùng lúc không được toàn nhỡ cuộc gọi.
các bạn chỉ mmìn cách khắc phục với .
@tienloc.com cái mục 1 mình nghỉ là do wp muốn bạn an tâm về file đó tự động đồng bộ lên ondriver. mìn đang dùng lm 930 wp10 vẫn cho soạn thảo ofline mà.
Vụ rung và nghe thấy bình thường,loa to rõ mà.
tienloc.com
ĐẠI BÀNG
8 năm
có bác nào thấy cái phím cảm ứng tìm kiếm vô dụng không ? Mình ấn vào ấy toàn ra bing thôi . Không thêm chức năng gì khác . Ví dụ tìm kiếm trong máy ( các file) tìm kiếm trên mạng ...
@tienloc.com vô dụng của bác đây. KHÁC GÌ NÚT SEARCH trên desktop đâu bác. Thay vì phải vuốt để tìm app giờ gõ từ đại diện là thấy ngay. Hay quá còn gì nữa
wp_ss_20160520_0001.png wp_ss_20160520_0002.png
tienloc.com
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kijutonet Cám ơn bác đã chỉ giáo giúp e . e thấy thích winphone dần đều rồi ấy .
phong_hue
TÍCH CỰC
8 năm
Mới mua được con 730 second hand cách đây một tuần. Đang cho em nó lên win10 cho bằng chị bằng em. Con này nhỏ gọn đọc báo, đọc sách, nhét túi thấy khỏe ghê. Tạm biệt mấy em màn hình bự hehe
@phong_hue Lên đi bạn, sẽ thấy tuyệt vời hơn 8.1 nhiều, giao diện có chút khác biệt nhưng hiệu quả công việc thì mình thấy cao hơn trước. Thao tác ít hơn, windows nhanh hơn. Mình cũng đang dùng 730, hoàn toàn ưng ý về pin, sóng, tốc độ, chức năng của máy.
mình có con 730 khi còn dùng wp 8.1 thì vẫn phản chiếu hình ảnh từ điện thoại lên tivi sony qua wifi nay lên wp10 tịt luôn không biết nó nằm chỗ nào. Tuổi già mắt kém muốn đưa lên tivi xem cho nó rõ. Bây giờ xin các bạn giúp với. muốn quay lại 8.1 thì PC của mình không cài được Windows Device Recovery ToolInstaller . mình dùng win 7. Giúp tôi với. Thanks!
Cực kỳ bực mình cái outlook, trước thì ko reply được mail có file attach, giờ mail thường cũng ko reply được luôn. Nếu đã ko làm được cái app cho tử tế thì để cho người ta dùng app ngoài đi (nhớ cái gmail của 8.1 quá 😔 )
bác nào chỉ em chổ mua em 1520 có lí với 😔:(
anh dzy
ĐẠI BÀNG
8 năm
@phan thanh thoảng ha nội thì phước sang mobile đó bác. thấy có hàng mới lun , 1520 new 3tr5
@anh dzy e ở TP
Window phone 10 có nhiều tính năng hay hơn 8.1. Tuy nhiên mức độ chậm chạp và lúc xài được lúc không làm người ta hay ức chế
like
quá tuyệt vời cho em nó..!!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019