Xài thử máy lọc nước nhanh nhất thị trường Pureit 5840: vòi điện tử, có tia UV diệt khuẩn

cuhiep
13/4/2023 5:37Phản hồi: 97
Xài thử máy lọc nước nhanh nhất thị trường Pureit 5840: vòi điện tử, có tia UV diệt khuẩn
Chúng ta không thể mãi cứ nấu nước hay đi mua nước lọc về uống… và như vậy máy lọc nước là thứ không thể thiếu được của mỗi gia đình. Máy lọc nước Pureit Delica UR5840 (trong bài mình sẽ gọi là Pureit 5840) là dạng máy âm tủ với phần lọc chính nằm ở dưới tủ bếp, phần vòi và điều khiển thì gọn gàng ở bên trên. Các phần khác anh em có thể quan tâm đó là tốc độ lọc của máy cao nhất thị trường và đầu vòi nước có màn hình theo dõi chất lượng nước, tuổi thọ bộ lọc cũng như LED UV để diệt khuẩn dòng nước đi ra.

Thiết kế và hoàn thiện

Pureit 5840 là dạng âm tủ bếp. Tức là phần lọc và máy chính sẽ được bố trí ở dưới tủ bồn bếp, phần vòi lấy nước và điều khiển thì ở bên trên bồn rửa, gần vòi nước. Nước từ máy lọc không chỉ dùng để uống mà còn dùng để nấu ăn nên việc bố trí như vậy không chỉ đẹp, gọn gàng mà còn thuận tiện cho việc sử dụng.

Thiết kế và hoàn thiện vòi nước

Vòi nước và cụm điều khiển được làm bằng inox 304 và hoàn thiện dạng mờ để hạn chế bám vân tay, bám bẩn cũng như không bóng loáng, nhìn xịn và dễ hợp với các bối cảnh bếp khác nhau. Mặt màn hình hiển thị kính đen khi có nội dung hiển thị hay không đều cho cảm giác hiện đại và công nghệ.

Hoàn thiện phần vòi này rất xịn, đúng chuẩn của một thương hiệu cao cấp. Cảm giác nhìn vào mọi thứ được làm kỹ, sắc sảo, chất lượng cao. Khi rờ vào các cạnh được bo tròn, mềm mại không cấn. Thao tác cũng đơn giản và nhẹ nhàng. Màu sắc hiển thị cũng rõ ràng, đẹp mắt… không lòe loẹt, bóng bẩy.

Thiết kế và hoàn thiện thân máy chính

Phần này để ở dưới bồn nước nên anh em sẽ không nhìn thấy nó. Tuy nhiên nếu anh em muốn để nó lên trên mặt tủ bếp cũng được nhưng mình khuyên là không, làm như vậy phí không gian. Nó có kích thước khoảng bằng một cái thùng máy tính cỡ trung bình. Hoàn thiện bên ngoài loại nhựa an toàn thực phẩm, không chứa BPA. Phần thân chính máy có màu trắng, bo góc và hoàn thiện bóng mờ nên cũng dễ nhìn.

Các phần kết nối được bố trí ở phía sau lưng máy, giống như các cổng kết nối của thùng máy tính vậy. Pureit đúc nguyên khối thân máy chính rồi các vòi nước được nối vào trực tiếp, các bộ lọc cũng nối vào thẳng khung máy được đúc. Việc này giúp giản lược tối đa các vết nối, các đầu nối… như vậy là hạn chế tối đa rủi ro rò rỉ, cũng như hạn chế tối đa việc rỉ nước hay việc xâm nhập vào hệ thống của không khí bên ngoài.

Vòi nước điện tử trang bị UV diệt khuẩn

Pureit trang bị đèn UV diệt khuẩn trong thân vòi ra nước. Như vậy nước sẽ được diệt khuẩn, tránh tái nhiễm khi đi ra khỏi vòi. Theo mình thì đây là một giải pháp đơn giản nhưng thông minh, mang lại hiệu quả cao trong việc làm nước sạch cũng như một sự chắc chắn là nước sẽ sạch khi ra khỏi vòi.

Trước đây mình hay nghe nói về các hệ thống dùng đèn UV để lọc nước trước khi đóng chai bán ra thị trường. Pureit trang bị hẳn một hệ thống diệt khuẩn bằng đèn LED UV vào thân vòi thì quá hay.

Quảng cáo

Hiển thị chất lượng nước ở vòi ra qua thông số TDS

TDS là tổng lượng chất rắn hòa tan trong nước. Đơn vị tính là ml/l (miligram/lít). Theo Quy chuẩn kỹ thuật quốc gia về chất lượng nước ăn uống (QCVN 01:2009/BYT) thì số này trên 1000 là không thể uống được. Mình chỉ tìm thấy nhiêu đó, link tham khảo.

Còn theo tiêu chuẩn của WHO thì TDS trên 1200 là không uống được. Và họ cũng chia ra các mức khác nhau như sau: link tham khảo
  • Dưới 300: rất tốt (Excellent)
  • 300 - 600: tốt (Good)
  • 600 - 900: tương đối tốt (Fair)
  • 900 - 1200: không tốt (Poor)
  • Trên 1200: không được uống (Unacceptable)
Trên màn hình hiển thị của Pureit 5840 mình thử mấy hôm nay thì số luôn luôn ở mức độ rất tốt, chỉ 1 hoặc là 2. Như vậy dựa vào thông tin TDS này anh em có thể biết được chất lượng nước ra ở vòi có đủ tiêu chuẩn uống hay không.

Hiển thị tuổi thọ lõi lọc theo thời gian thực

3 lõi lọc sẽ tương ứng với 3 cột biểu đồ. Hiện tại thì tất cả các cột đều đầy và màu xanh. Khi nào đến lúc cần thay thì nó sé báo cho anh em thông qua màn hình đó. Điều này là hiệu quả vì mỗi người, mỗi gia đình sẽ dùng nước khác nhau nên nếu dựa vào thời gian để thay lõi lọc sẽ không chính xác.

Quảng cáo

Hiệu năng cao với tốc độ dòng chảy từ vòi tới 2 lít nước/phút

2 lít là thông tin cấu hình từ hãng. Thử nghiệm của mình cho thấy nó nhanh hơn chút. Mình thử suy nghĩ xem trong nhu cầu sử dụng của mình thì nếu nước ra nhanh hơn sẽ có các lợi ích gì thiết thực:
  • Có nước nhanh để uống khi khát: nghe có vẻ hợp lý, đang khát mà có nước càng nhanh càng tốt, tuy nhiên với mình thì nó không quá nghiêm trọng đến vậy. Mình đang dùng một cái máy lọc có tốc độ ra nước chậm hơn nhiều nhưng khi chuyển qua dùng thử Pureit 5840 này thì thấy nhanh hơn cho việc uống nước khi khát không quá cần thiết.
  • Cần nước vào nhiều bình một lúc, trong trường hợp khẩn: cái này đúng là cái mình cần. Mình có một vấn đề thực tế là sáng sớm thì mình có nhiệm vụ đưa hai con xuống đón xe buýt đi học. Thường thì khi nào xe tới, cô gọi điện mình mới gọi con dậy, chỉ khoảng 5 phút là xong, vì mọi thứ đã được chuẩn bụ từ tối qua. Tuy nhiên đôi khi cả hai đứa đều quên không lấy nước tối qua, lúc này thì rất cần cái vòi nước nó chảy nhanh hơn.
  • Trường hợp khác là anh em cần phải lấy nhiều nước để nấu ăn hay bỏ nước vào tủ lạnh cho mát… thì tốc độ nước chảy nhanh là quan trọng.
Như vậy thực tế là chúng ta cần vòi nước chảy nhanh hơn và tính năng này của Pureit 5840 mang lại giá trị sử dụng thực tiễn cho người dùng.

Các tính năng nổi bật khác anh em cần quan tâm

• Theo Pureit công nghệ lọc Duraviva độc quyền của họ loại bỏ 99.99% vi khuẩn, vi rút, kéo dài tuổi thọ lõi lọc lên tới 30%. Khả năng lọc của hệ thống được duy trì xuyên suốt trong thời hạn của lõi lọc.
  • Lõi lọc than hoạt tính được làm từ xơ dừa, thân thiện với môi trường trong khi vẫn đảm bảo được tính năng lọc.

Kết

Như vậy Pureit 5840 sẽ có lợi thế về thiết kế và tính năng lọc nhanh. Hy vọng bài chia sẻ của mình anh em sẽ có thêm thông tin để quyết định khi chọn một chiếc máy lọc nước phù hợp cho gia đình trong mùa nóng cần nước này.

Anh em quan tâm sản phẩm có thể xem thêm tại đây.

Mình thấy càng ngày giới trẻ càng lười uống nước. Việc có một chiếc máy lọc nước sẽ phần nào giúp giảm đi việc lười uống nước vì khá là có nước uống ngay, không phải đun, chuẩn bị hay đi mua nước…

Nhỏ gọn trên bàn bếp, gắn ngay lên thành bồn rửa tay. Gắn cũng đơn giản, không làm thay đổi bếp đã có sẵn.

Phần lọc chính nằm dưới tủ bếp.

Cục nhỏ nhỏ vuông vuông kia là cảm biến phát hiện nước bị rò rỉ. Trong tủ bếp, nơi có nhiều vòi nước được nối, Pureit 5840 trang bị cảm biến cho máy như vầy giúp anh em có thể biết được xem dưới khu vực đó có vòi nào bị rò rỉ hay không.

Lõi lọc có thể tự thay dễ dàng, không cần phải dùng dụng cụ gì tháo cả.

Hình ảnh khác:
97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nghp
TÍCH CỰC
một năm
Đang xài máy toshiba 3 lõi và hài lòng: đo nguồn nước vào và ra, báo thay lõi, cảm ứng tự tắt....
@Dantalian Mình mua Lazada về tự lắp bạn ơi, dễ ẹc luôn á
@chinagetout lazada bạn ơi, nguyên thùng mới, về lắp dễ ẹc à
@hoangtrinh8282 Cảm ơn bác!
Đang dùng con 10 lõi và có bù khoáng. Con này chỉ có 3 lõi mà lại màng RO này nữa thì sợ mất hết khoáng.
@bucom2486 Khoáng trong nước không ăn thua gì đâu b.
@vn_soft Sao bạn biết?
Đang dùng loại rẻ nhất của họ, châm nước vào bình lọc chứ ko cắm sẵn nguồn nước
@mrthanh213 Mình cũng đang dùng classic thấy cũng ổn mà mùi clo hơi nhiều
@mrthanh213 Tui cũng vậy kkk
@mrthanh213 xin thông tin bạn ơi
MetalArm
ĐẠI BÀNG
một năm
@mrthanh213 xin thông tin đi b
Mua mấy bộ lọc về, toàn thất bại.
@SoGetSu toàn lùa gà hút máu bác nhỉ,hic
@SoGetSu hiện tại bác dùng loại nào ko, xin chia sẻ 😃
có bị nhầm đơn vị không ta? , thực ra chỉ số tds này quá thấp chỉ có 1 ( theo hìnnh) thì uống nước này lâu dài hoàn toàn không tốt + lõi lọc ntn nước ở VN chắc thay RO sớm . bình thường nước máy chưa xử lý tds đã 45 là uống được rồi nhưng tùy chất nào nữa
@lzzzz_adnguyen_zzzzl Nước máy ở HCM tds tầm 100 đó bạn, do bữa kỹ thuật tới lắp máy lọc Pureit tới họ dùng bút thử.
- Nước máy nguyên bản nhà mình tds 110
- Nước qua lọc pureit : < 10 (mình ko nhớ chính xác)
- Nước thải : tds tầm 400
@Đinh Hoàng Đại chắc tùy khu vực, Sân bay tân bình, mình cũng có bút đo, nước máy mình chỉ 45 là cùng, cũng qua nhà khác ở q1 đo thì tầm đấy luôn. qua lọc có bù khoáng thì tầm 13 14,
quicky
ĐẠI BÀNG
một năm
WHO bảo dưới 300 là Excellent rồi nhưng các hãng bảo phải dưới 100 mới an toàn 😁. Một số nơi còn bảo dưới 50 là quá thấp, sẽ thiếu khoáng chất. Thôi thì cứ uống sạch rồi bổ sung khoáng chất bằng các đường khác vậy. Nhà có máy lọc nước mình uống nước nhiều hơn hẳn.
@sapphire2142 này nước máy nào cũng bị hết , nên mình khá sợ, giờ rửa mặt bằng máy lọc nước luôn rồi , thiếu tắm thôi 😆) mà vụ vặn hồng là vi khuẩn thì hơi quá sợ luôn, mình cứ tưởng do nước có nhiều flo tẩy hay gì ? chứ nhà tắm mình phải chà lại mỗi tuần vì nó cứ bị đỏ đỏ nếu để lâu, chỗ nào dính nước là bị hết
haya
TÍCH CỰC
một năm
@sapphire2142 Cái hồng hồng đó mình nghĩ ko phải là cặn có sẵn trong nguồn nước vì đun sôi đâu có thấy cái này. Máy lạnh mình dẫn ống thải nước vào nhà tắm để lâu ngày ko dội thì cũng có vệt hồng hồng này. Nhà tắm bên Nhật tiêu chuẩn nước uống được mà mình lười vệ sinh cũng có cái vệt hồng này. Có thể là nước đọng lại để lâu trong môi trường ẩm nó mới sinh ra thôi.
@haya tại mình dùng từ cặn ko chính xác lắm, nó là vi khuẩn có trong nước, khi gặp môi trường nhiều phốt phát hay gì đó thì sẽ phát triển thành cái mảng bám màu hồng như vậy, mình mang nước đi kiểm nghiệm rồi mà ko phải đoán bừa đâu bạn
@lzzzz_adnguyen_zzzzl do vi khuẩn trong nước gặp môi trường phù hợp sẽ phát triển như vậy bạn ạ
Anh em dùng lọc nước lưu ý nên dùng nguyên bộ. Mình thấy nhiều người quen của mình chỉ gắn bộ lọc còn vòi xả thì mua hàng ko rõ nguồn gốc lúc uống trực tiếp cũng ko chắc là đảm bảo. Thường theo bộ thì vật liệu mới đạt chuẩn NSF hoặc tương đương
jou
ĐẠI BÀNG
một năm
Đắt ghê
Dùng quỳ tím test xem có phải uống nước có tính axit không !
hamden
ĐẠI BÀNG
một năm
Làm bình vihawa, lavie cho lành
nước ngoài nó uống tại vòi là có máy lọc chưa nhỉ
trvinh20
ĐẠI BÀNG
một năm
@bạn nhật ko nhé bạn. Cứ mở ra hứng mà uống thôi.
cái bếp này làm ra chỉ để ngắm thôi thì phải, chẳng thấy bẩn tí nào cả
@BlackMan00x Cá Rô Phi dùng tiêu chuẩn VN này và có so sánh với NSF, mình đang dùng, anh em cho ý kiến với dc ko?
image (5).png
@BlackMan00x Nếu mấy loại nhập khẩu có phân phối chính hãng ở VN thì cũng dễ thôi bác ạ.
@alexnam So sánh lý thuyết thì nói làm gì bác. Thứ 1, TCVN là cái tiêu chuẩn soạn ra bởi mấy ông quan liêu. Thứ 2, có tiêu chuẩn rồi, ai là người kiểm định? Nó có khác gì mấy cục đăng kiểm vừa rồi bị tóm đâu, có lót tay là qua hết

Hà Đông đang phải dùng nước bẩn được cấp từ cty "Nước Bẩn Hà Đông" đây, nguồn nước mua từ "Nước bẩn Sông Đà". VTV, nhà báo vào cuộc rồi nó cắt nước cho liên miên. Tiêu chuẩn một đằng, kiểm duyệt một nẻo. Kiến Kiện củ khoai
@BlackMan00x còn hãng 3M nữa nha bạn đạt chuẩn NSF
Bài này đơn thuần là bài quảng cáo, lùa gà.
Great
tuan_vip
ĐẠI BÀNG
một năm
Thế máy ION kiềm dùng có tốt hơn ko ae
@tuan_vip Máy ion kiềm tốt hơn nhiều. Công dụng và tác dụng của từng loại nước trong máy ion kiềm rất tốt với sức khoẻ. Còn máy lọc này chỉ làm màu vậy thôi
@1933_ Nguyễn Hữu Chí Long ion kiềm cũng chỉ là làm màu thôi. lùa gà hết. nước là nước, sạch là đc. vậy thôi.
Cái nước ion kiềm này bắt đầu nổi từ cuốn sách rác rưởi: nguyên tố enzim của lão bác sỹ Nhật Bản. Trong sách, lão còn khuyên ko cho con uống sữa, ko uống lợi khuẩn, ko ăn thịt bò,....
Rác lắm friend
@Hai nốt I-One kiềm chắc PR giống đợt năm 2016 - 2018 quảng cáo nồi chiên không dầu. Khi đó nghe nồi chiên không dầu mà tưởng tượng ra thiết bị thần thánh & giá mắc như quỷ. Giờ thì xẹp rồi, giá trở về đúng giá trị.
Máy I-one kiềm chắc cũng vài năm nữa trở về đúng giá trị thật.
tuan_vip
ĐẠI BÀNG
một năm
@tuan_vip Bên Nhật người ta dùng nước này hàng ngày mà
@Đinh Hoàng Đại khó chìm lắm bạn, người Việt sùng Nhật. Cái gì gắn mác Nhật là tôn lên mây xanh. Cái thứ nước này được lão bác sỹ Nhật khởi xướng, rồi dân Nhật tin dùng thì người Việt sao mà đỡ đc.
Vấn đề chính là ai ai cũng nhắc đến nó rồi nói nó tốt cho sức khoẻ như lẽ hiển nhiên nhưng chẳng quan tâm có thật hay ko. Khoa học chân chính: vacxin, thuyết tiến hoá, biến đổi khí hậu... thì không tin. Nguỵ khoa học: nước ion kiềm, thực dưỡng, phong thuỷ, ...thì tin sái cổ.
Chả hiểu kiểu gì.
Đang xài con wacotek HQ , lõi mua tự thay. Nước ra nấu ăn uống trực tiếp thấy ổn
Lọc hết sạch khoáng chất mà không có lõi bù khoáng thì con người bổ xung khoáng chất ở đâu vậy?
@Hai nốt Nước không có khoáng chất không phải là nước chết thì là cái gì hả bạn. Bạn thử google xem nước không có khoáng chất được định nghĩa là gì?
Hai nốt
ĐẠI BÀNG
22 ngày
@Chuotvip12 gọi là nước tinh khiết. từ nước chết bạn lấy ở đâu ra ngoài cuốn sách rác kìa ?
@Hai nốt Bạn đọc đi là biết, một khi đã không có khoáng chất cần thiết cho cơ thể thì nó sẽ được gọi là nước chết, hay còn gọi các mỹ miều của nhiều người bán máy lọc nước là nước tinh khiết https://tu-seiki.com/nuoc-tinh-khiet-nuoc-chet-doi-voi-co-the-song/#:~:text=(khoahocdoisong.vn) – Theo,hệ lụy cho sức khỏe.&text=Thị trường nước uống tinh,sản xuất như+ bây giờ.
NƯỚC TINH KHIẾT: “NƯỚC CHẾT” ĐỐI VỚI CƠ THỂ SỐNG – CÔNG TY CỔ PHẦN TU-SEIKI
tu-seiki.com
Hai nốt
ĐẠI BÀNG
22 ngày
@Chuotvip12 Bạn dẫn nguồn trang bán hàng thì bó tay rồi 😔
Nước tinh khiết là từ được sử dụng trước nay để chỉ nước ko có tạp chất. Bạn lại nói nó là từ do hội bán máy lọc nc. Ngược đời thật. Nước chết mà bạn nói dc sử dụng trong y học rất nhiều.
Thôi ko tranh luận nữa nhé. Thân ai người đó giữ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019