Xiaomi ra mắt màn hình cong chơi game 34" có AMD FreeSync giá ~$399

Duy Luân
15/7/2020 22:39Phản hồi: 131
Xiaomi ra mắt màn hình cong chơi game 34" có AMD FreeSync giá ~$399

Chiếc màn hình cong Mi Curved Gaming Monitor 34" này có độ phân giải 3440 x 1440 tỉ lệ 21:9, độ cong 1500R, bao phủ 121% dải màu sRGB, giá 399 Euro tại Châu Âu (ở Mỹ chắc vào khoảng 399 USD). Tính ra thì mức giá này cũng khá ổn cho một cái màn hình cong. Màn hình mới của Xiaomi có hỗ trợ tính năng chống đứt gãy giật hình ảnh AMD FreeSync nhưng hơi tiếc là không có NVIDIA GSync (công nghệ tương tự, cho bạn nào xài bộ xử lý đồ họa của NVIDIA).

Chúng ta biết thêm rằng độ sáng màn hình này là 300 nit, không hỗ trợ HDR, tổng số màu có thể hiển thị là 16,7 triệu màu. Đi kèm là một cái mount hít nam châm để bạn chỉnh góc nghiêng, độ cao màn hình. Cổng kết nối bao gồm HDMI và DisplayPort.

Nguồn: Xiaomi
131 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chà, 144Hz cũng đáng để suy ngẫm
@Bạch Hưng Hoàng giá êm quá trời luôn
QuyetND_Jr
TÍCH CỰC
4 năm
được đấy chứ nhỉ
traitay95
TÍCH CỰC
4 năm
Thấy đắt rồi
@ephraimalpha dùng card Nvidia mà không có nvidia GSync thì nát mua con khác vậy
☐ ☐
TÍCH CỰC
4 năm
@ephraimalpha Kiếm con 34in 1440p chỉ 60hz mà giá này cũng khó rồi, đây hẳn 144hz mà có ông chê đắt được
tinhnd
TÍCH CỰC
4 năm
@traitay95 Chắc cho không thì vừa quá =))
hoangtuna
TÍCH CỰC
4 năm
@ephraimalpha quan trọng là không có bảo hành...chưa biết là lợi hay hại...:D
hcernd
ĐẠI BÀNG
4 năm
ngon quá, phải xúc 1 cái mới đc :U
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
Được đấy chứ
Với giá 400$ thì cũng hơi bị gấu đấy. 😁
kevin2012
TÍCH CỰC
4 năm
@xuantruong1992 bằng 2 cái 2K ráp nhau nằm ngang mình thấy cũng tốt. Mình mua cái 4K, bật HDR thấy sai màu nên tắt, còn 1,06 tỷ màu thì cũng tắt chỉ dùng 8 bit màu (16 triệu màu), bởi hơn 90% clip và hình trên Internet chỉ cần 8 bit màu là đủ 😀
Màn hình gaming mà ko công bố tốc độ phản hồi là sao.
nghienPC91
ĐẠI BÀNG
4 năm
@yxmikan1 Tốc độ phản hồi tính bằng ms (ví dụ: 5ms, 1ms) chứ không phải tính bằng Hertz (Hz) bạn nhé.
@Blitzwaffen Trang chủ nó có, tinhte ko đưa vào á
@yxmikan1 Người ta nói độ trễ đó bạn, chứ không phải tần số quét.
tinhnd
TÍCH CỰC
4 năm
@Blitzwaffen 4ms bác nhé. Quá êm rồi
vnlabcode
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chất lượng thế nào!
yxmikan1
ĐẠI BÀNG
4 năm
400 xu con màn này, ngon rồi :v
về VN 9tr cũng ráng làm 1 em, ngán cái vụ gấp 2 màn lại lắm rồi 😔
nhat19
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Wolfrain 8t5 là có rồi
kevin2012
TÍCH CỰC
4 năm
@nhat19 hàng mì-xào 6 tháng là còn nửa giá à, lúc đó mua cũng chưa muộn
nhat19
ĐẠI BÀNG
4 năm
@kevin2012 😆 con này ra tháng 12 năm ngoái đó bạn,người ta xài đùng đùng từ lâu rồi giờ mod mới đăng bài
PPI là 109, thôi e đi ra khỏi đọc 😆
@vqt907 144hz mà bác đòi PPI cao nữa thì....
Khi nào bác chạy 4K được 144fps rồi mới tính. Con này là màn chơi game hơn là màn để xài đồ họa.
kevin2012
TÍCH CỰC
4 năm
@vqt907 khoảng cách cầm điện thọai là khoảng 3 tấc, còn màn vi tính trên 26 inch là 10 tấc. Tức là bác cứ nhân 3 để tính độ nét khi sử dụng là ok.
@kevin2012 đt gần nhưng nội dung nó ít, máy tính nhìn xa nhưng độ phân giải hiển thị cũng cao hơn rất nhiều, nói chung đã quen với màn máy tính hidpi rồi thì khó dùng lại mấy con như này lắm
@vqt907 Màn này cho gaming chứ phải cho studio đâu. Game gủng giờ 2K vẫn còn vật cmn vã lắm. Vả lại giá 400$ thì không đòi hỏi nhiều được.
iMess
ĐẠI BÀNG
4 năm
Giá quá tốt, đủ đánh bay mọi nghi ngại về nguồn gốc.
Mấy thứ này Xiaomi làm p/p ko tốt như mọi người tưởng đâu....
yeudienanh
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ko thấy công bố dùng tấm nền gì nhỉ
Má ơi, ngon quá. Có so sánh luôn MSI, LG..., ai có hàng ngon hơn báo danh cho anh em với.
@Hạt mè bé xíu Tấm nền VA ko so với IPS như LG, Dell đồ được đâu
@Khánh - BaMbOo Với thông số hiện giờ thì ngon mà. Bác có mã nào ngon hơn ko?
ca_sau
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cái này khác gì cái xiaomi đã ra trước đó nhỉ. Mình đang dùng màn 34" xiaomi đây.
ca_sau
ĐẠI BÀNG
4 năm
@pingcu 1. trong các màn hình cùng thông số thì không có chiếc nào có giá tốt như chiếc này. Giá đến tay mình ở Việt Nam là ~9tr.
2. Chất lượng hình mình thấy ổn, mình ko chơi game và dùng mac nên không test được độ mượt trên tần số quét 144hz của nó còn lại màu sắc khi sửa ảnh mình đánh giá là tốt, không bị sai màu nhiều.
3. Về thiết kế mình rất ưng, các bộ phận được ghép nối với nhau chắc chắn và nhanh chóng mà không cần dùng đụng cụ hay tuốc nơ vít.

Túm lại là rất hài lòng.
ca_sau
ĐẠI BÀNG
4 năm
@wellwits Không, đều là 1440p bác ạ. e đồng ý với ý kiến 1 bác ở trên là bản quốc tế với bản nội địa thôi chứ thông số giống hệt nhau. btw, bản nội địa này có thể chuyển ngôn ngữ sang tiếng anh rất dễ dàng 😁
ca_sau
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vodanhdaisu vâng, e kê tạm lên vì trước chưa mua bàn phím rời thì màn macbook 15 che mất cái màn này 1 chút còn giờ có bàn phím ngoài rồi thì e hạ xuống cho vừa tầm mắt bác ạ. Kê lên mình nhìn phải ngước thì cũng hơi mỏi cổ đấy.
pingcu
TÍCH CỰC
4 năm
@ca_sau bác mua ở đâu đấy?
Diemalright
ĐẠI BÀNG
4 năm
144hz mà tấm nền hàng thải của samsung như bọn 24" thì mua con khác cho lành
Sao cái nồi gì a cũng làm thế a Mi? 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp