10 YouTuber kiếm tiền nhiều nhất trong năm 2018: Đứng đầu là một cậu bé 7 tuổi

P.W
9/12/2018 11:53Phản hồi: 162
162 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cubin41
ĐẠI BÀNG
5 năm
muốn xem thống kê ở việt nam
Thằng bé này mình biết nó 2. năm nay.
VitaminB12
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cũng có 1 ước mơ trở thành youtuber từ rất lâu rồi. Mà giờ đi xách vữa vẫn còn ước mơ
sohohaiphong
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bọn trẻ em Bắc Mỹ chắc không đứa nào là ko biết nhóc Ryan, khoảng 3 năm trước bố mẹ nhóc còn nói tiền thu nhập chỉ đủ mua đồ chơi.. dân gốc Phi thì phải
Việt Nam 1 bro ở HN Kiếm dc gần 2tr đô vào tháng 11 nhưng ko thấy nhắc tới
Ko phải nguyễn thành nam đâu nhé 😃
Lượt xem 48 giờ tầm 300tr view
n014latoi
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Thực Tế bạn nói ko có cơ sở gì.. thôi coi như câu chuyện vui. mà có kiếm đc từng đó thì là làm youtube bẩn, reup chứ đâu có phải đàng hoàng mà người ta thống kê, với lại reup thì làm ăn chộp giật chứ đều như vắt chanh thì youtube nó giải tán lâu rồi.
tbdat11
CAO CẤP
5 năm
@Thực Tế Thuế cái gì? 2tr đô xin thưa là bạn sẽ phải nhận tiền qua hình thức chuyển khoản từ Google, thì có mà bạn tránh thuế đằng trời nhé 😃 Nhưng thuế chỉ có 7%, chẳng đáng bao nhiêu.

Đừng bày đặt vịn vào cái cớ thuế để không đưa tên hay kênh người đó lên. 1 là không biết, 2 là nổ. Vậy thôi 😁
@tbdat11 Thấy nó viết là biết nó bốc phét rồi bạn à. 1 là nó láo, 2 là nó ko phân biệt được 2 triệu đô với 2 triệu VNĐ. Đọc mà ứa gang!!!
@Thực Tế Đù, 48h 300 triệu view luôn mà đ** thấy lên bảng tin thế giới, thôi đi xuống đi leo cao quá. Thời đại này mà còn bốc phét lừa lọc con số đ** có dẫn chứng 1 cách lố và nổ!!!
Top 10 không có ai là làm về công nghệ nhỉ 😁
MKBHD mới tậu em Roadster mà chưa đc vào top :p
vitmcdonads
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hầu như không bao giờ xem mấy cái này, không hứng thú
tq@thanh
TÍCH CỰC
5 năm
Mấg cái kênh xàm xàm dành cho thiếu nhi chắc chắn ăn khách, vì chúng nó cứ coi đi coi lại không biết bao nhiêu lần..
bavanh15
ĐẠI BÀNG
5 năm
NTN chắc đứng top tại VN
tuanpv
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bavanh15 Ở VN tính riêng giới utuber underground thì NTN chỉ là muỗi 😁
n014latoi
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tuanpv NTN nó đc 500tr 1 tháng chưa kể hợp đồng quảng cáo ngoài, mấy ông underground người ta có share cho bạn biết doanh thu k mà bạn nói NTN muỗi?
i-X
ĐẠI BÀNG
5 năm
RiceGum hạng nhiêu nhỉ?
luyen
TÍCH CỰC
5 năm
Sặc, có thể kiếm đc tiền từ YouTube à các bác?
Ghê thật
Trẻ em nc người ta. Vn xem TM tivi toàn trò xàm, linh ta linh tinh. Phá làng phá xóm tưởng hay ho. Lớn lên chắc cũng chả ra sao...xem lần phát ớn 😁
KyleGuy
TÍCH CỰC
5 năm
Già đầu ko bằng 1 đứa con nít 😔(
Càng trẻ trâu càng kiếm dc nhiều tiền
hungbot
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình vẫn không hiểu xem youtube như vậy họ kiếm tiền kiểu gì nhỉ? Gửi tiền về thì các Youtuber tránh làm sao được bị thu thuế mà không lộ ra nhỉ?
@hungbot Kiếm tiền phần lớn từ quảng cáo. Mà tất nhiên họ phải đóng thuế rồi
@hungbot thu nhập sạch mà lại sợ đóng thuế à : )
kuramaoct
ĐẠI BÀNG
5 năm
xem qua 1 số kênh trên, đúng là top chất lượng videođẳng cấp nó khác hẳn với loại làm video vớ vẩn kiếm view
như ở VN: toàn ăn cái nọ , ăn cái kia, làm chó, nằm trong quan tài ....
haiz
bavanh15
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kuramaoct Youtuber vn thì 1 là rất hay, 2 là nhảm. Mà chủ yếu là 2 à. Thật sự nhảm, ko tôn trọng người xem
botrecon218
ĐẠI BÀNG
5 năm
Trước nhớ bắt gặp cái clip youtube "Thử ăn *cức và cái kết". Đọc xái title xong đã tởm, kéo xuống thấy hơn 2tr view còn thấy tởm hơn @@
@botrecon218 Càng xàm l** thì càng hút view
Ko hiểu sao mấy cái clip xàm xàm ở Vn mà thấy tới hàng triệu view . Có khi đứng top trending 1 thời gian dài nữa . Ko hiểu đc xem 1-2s là ko xem nổi rồi .
oldman20
TÍCH CỰC
5 năm
@ongtho11911 vậy mới đáng quan ngại bác ạ. Tin tức thì toàn cưpos của hấp diêm là đọc nhiều😕
n014latoi
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ongtho11911 bác mà hiểu đc thì bác đã đi làm kiếm tiền rồi.. cũng giống như bác ra ngoài đường bác gặp vụ tai nạn, gặp vụ đánh nhau, gặp thằng điên, gặp con ngáo đá, hay gặp con chó chịch nhau,.. bác cũng đứng lại xem thôi.
xtmg1
CAO CẤP
5 năm
Đ bao giờ coi stream game, cũng đ chơi game, mình chỉ subscribe những kênh Youtube cung cấp kiến thức hoặc trải nghiệm,tips, hướng dẫn chế cháo này nọ,ẩm thực...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019