20 game SNES đã được đưa lên Switch: Super Mario World, Super Metroid, Super Mario Kart

P.W
5/9/2019 6:34Phản hồi: 57
20 game SNES đã được đưa lên Switch: Super Mario World, Super Metroid, Super Mario Kart
Virtual Console, dịch vụ chơi những game cũ mà hay của Nintendo trên nền máy Switch vừa rồi đã được cập nhật thêm 20 game “mới”, vốn đều được ra mắt vài chục năm về trước trên SNES. Những game như Super Mario Kart, Super Metroid, The Legend of Zelda: A Link to the Past đều là những tác phẩm được đánh giá là xuất sắc nhất thời “điện tử đĩa mềm”. Thậm chí, Nintendo còn bán luôn cả chiếc tay cầm SNES Wireless kết nối với máy Switch để chơi game cho “chuẩn chỉ”, giá 30 USD. Chỉ tiếc một điều, trong số 20 game SNES ra mắt trên Virtual Console, vẫn chưa thấy những game nhập vai đi cùng tuổi thơ anh em, như Chrono Trigger, Secret of Mana hay Final Fantasy VI đâu cả. Thêm nữa, vì đây là dịch vụ online của Nintendo Switch, nên anh em sẽ phải bỏ 20 USD một năm để chơi lại những game tuổi thơ dữ dội.

Cụ thể danh sách 20 game SNES vừa ra mắt trên Nintendo Switch:

Brawl Brothers
Demon’s Crest
Joe & Mac 2: Lost in the Tropics
Kirby’s Dream Land 3

Star Fox
Super Earth Defense Force
Super Mario Kart
Super Mario World 2: Yoshi’s Island
Super Puyo Puyo 2
Super Tennis
Breath of Fire
F-ZERO
Kirby’s Dream Course
Pilotwings
Stunt Race FX
Super Ghouls’n Ghosts
Super Mario World
Super Metroid
Super Soccer
The Legend of Zelda: A Link to the Past

Quảng cáo

57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nói về game SNES, mình ấn tượng nhất là game "Biker Mice from Mars" - một game đua xe đầy hứng thú và dễ gây nghiện cho trẻ em thời bấy giờ (thời năm 1995). Cảm giác thật sự cực kỳ phấn khích mỗi khi ngồi trước màn hình và bấm phím điều khiển nhân vật trong game, tuổi thơ của mình gắn liền với game này cùng rất rất nhiều các game khác mà nhớ ko hết, ko nổi Mèo trắng (59).gif
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |

@crazysexycool1981 Hôm nay post có 1 clip vậy bạn, mọi khi mình nhớ bạn có mười mấy clip lận mà 😁
@Communism Giả ngố hả bạn? Bài này liên quan đến SNES, mình chỉ quay duy nhất clip về game này, còn bài lần trước liên quan đến NES thì có cả đống Khỉ (5).gif
@crazysexycool1981 Thế bác lớn tuổi rồi à??Tưởng bác đầu 9x chứ. game mà 1995 thì e mới được 4 tuổi?
@Cường hòa fhs Năm sinh của A như hiển thị trên nick đó, thời điểm năm 1995 thì A đang học lớp 9, lúc đó đang là trào lưu chơi điện tử của trẻ em lúc bấy giờ nên việc A mê mệt với game này cũng là điều dễ hiểu Mặt vàng (9).gif
ngon.Mấy game cũ chơi hoài niệm tuổi thơ
Mr Seen
CAO CẤP
5 năm
@mrthanh213 khà khà nhịn ăn sáng 3k/ giờ nhưng chỉ có 2k chơi 40p chưng đợi chép đĩa hết gần 5-10p như ngồi trên đống lửa ý phần sợ ba mẹ thấy là bị đòn phần thấy hết giờ chơi ^^
Tối chơi thôi!!!
hp2013
TÍCH CỰC
5 năm
Cộng đồng Nintendo Switch Việt Nam chuyên thảo luận kết bạn về switch, mọi người tham gia cùng chơi online nào
facebook.com/groups/switchvn
Nhìn thì rất thèm chơi nhưng không có time chơi
@Manhtoan112 Có thời gian cmt trên tinh tế mà ko có tg chơi. Khổ bác quá
@lamtien338 Tinh tế lên 5 phút cũng được, bạn thấy có ai chơi game 5-10 phút k
@lamtien338 Chơi game phải lâu mà. Với mình mà chơi là phải bỏ ra it 4h chơi. Chứ bảo ngồi tranh thủ làm ván thì thôi
@Manhtoan112 Chơi ác chiến vậy bạn. Mình chơi thế hoa mắt chứ đùa
@lamtien338 Trước sv toàn chơi >10h / ngày thôi
Quay về tuổi thơ, cứ nhìn mấy cái game này là lòng bồi hồi không sao nói hết, nhịn ăn được vài trăm đồng rồi lẻn mẹ đi chơi mario, bị mẹ tóm được đánh cho từ tiệm về đến nhà.
Có máy chơi game nes bán trên shopee thây ngon lắm
Nhớ lại tuổi thơ hồi còn bé cũng hay chơi,xin tiền bố mẹ đi chơi trộm.
Tải bằng cách nào vậy ad? Mình có gói online mà có thấy mấy trò này đâu?
@S777 Lên eshop mua thôi bạn.
@ledantran Mod làm ăn như... 😆
@Hassler Tải được rồi nha bà con.
@#JK Đang chiến Breath of Fire roài ạ 😁
xuboom2002
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tuổi thơ !
conghoda5
TÍCH CỰC
5 năm
Super Mario
Một thời vàng son
Mình thích nhất Excite Bike Game, cảm giác cực vui vẻ và dễ chơi
xbox360inbox
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bây h nếu ko đặt nặng tính handheld thì chỉ cần pc laptop cùi cài giả lập snes rồi download ROM games về chơi. Đc cái tính năng save snapshot ở bất kỳ thời điểm nào rất tiện.
ledantran
ĐẠI BÀNG
5 năm
@xbox360inbox Cần chi pc, đt h tải giả lập chơi tốt. Nhưng chơi trên màn cảm ứng thì cho cảm giác ko đã
xbox360inbox
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ledantran Vậy mới nói có psp hay ps vita có thể giả lập chơi handheld, còn pc thì đơn giản hơn, mua thêm tay cầm càng tốt.
Cố tiết kiệm làm 1 em chơi,mấy có game zelda nhìn hay phết
Khuyên thật là nền mua Nintendo switch hack mà chơi, gạch đá gì tôi hứng hết
@OhOhOhOh Game giá trên mây quá, mua quá trời giờ hối hận, qua pc 12 usd một tháng chơi game thả ga luôn
Kenmizuta
ĐẠI BÀNG
5 năm
@chavalier Chới cái nào ma thuê 12 Usd Tháng bác.hết game switch luôn à
@Kenmizuta Bạn đăng ký mấy gói thuê bao prime của origin hay ubisoft đó, tầm dưới 15 usd là chơi thả dàn luôn
Lâu lâu đi ra cf cầm Nintendo chơi game mà mấy thanh niên nhìn mình ghê quá
ark_ff9
CAO CẤP
5 năm
@TienNguyenNhat Nhìn vì ghen tị, thèm muốn hay vì sao bác?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019