5 lý do để chọn/không chọn iPhone XR: pin lâu viền dày, cam đẹp - màn xấu, mua rẻ - bán mất giá...

cuhiep
21/4/2019 6:27Phản hồi: 413
413 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái vấn đề chung của thằng táo so với android là giá bán cao chứ nếu giá mềm thì nhiều người xài hơn. Minh chứng là dù các máy khác 2k, thằng táo bán mấy con plus fullhd vẫn nhiều người mua hơn ( Mình tính thị trường VN).
Hôm trước nổi hứng đổi từ samsung qua ipxr, hàng chính hãng fpt nên có mấy nhận xét cho ae tham khảo.
1. Pin không phải thần thánh như kỳ vọng. 7h ra khỏi nhà full 100%, chơi game, zalo, fb, web thường đến 6h chiều thoải mái. Hôm nào chơi game nhiều 1 chút thì đến tầm 3h là báo đỏ lòm.
2. Do 2 sim nên thời gian chờ giảm, xưa để chờ vài tiếng ko tụt pin, giờ tầm 1h cũng phải ngót 1-2% tùy chất lượng mạng.
3. Sóng kém, hay bị rớt, dùng ss ko bị.
4. Màn hình trung bình, xem youtube thua xa ss để chế độ 2k.
5. Cam trước xóa bay hết cả tóc, da mặt mịn như dùng ss.
6. Muốn bỏ ốp đung trần mà ko dám vì cam nó lồi như mả bố thằng ăn mày luôn.
_ Cam chụp đẹp đấy chứ 😁 mà thôi quay lại con X thần thánh :D
MrBphone
TÍCH CỰC
5 năm
Ip se vẫn ngon chán
Đã xài iphone xr được gần 2 tháng => nói chung rất hài lòng
Shinzx
TÍCH CỰC
5 năm
Vừa mua xr màu đỏ và rất hài lòng...màn hình kém hơn xs và xs max thật nhưng để khi dùng thực tế thì chẳng nhận ra được đâu...nói chung mua phục vụ công việc là rất đáng khi những gì cần có đều có và rẻ hơn xs- xs max khá nhiều
Đang xài XR và cảm thấy hài lòng. Mình xài màu đen nhìn sang. Viền ko dầy lắm. Tổng thể 4 cạnh bằng nhau nhìn ok. Quan trong nghe gọi rõ. Máy tàu rất kém khảo thu âm và mic. Máy mạnh mát mượt. Đẹp. Màn hình đẹp hơn con 6splus trước đó. Giá lại rẻ
Nam xài còn đở chứ nữ xài là thảm họa
Xr chắc sẽ khó vỡ hơn X :3 đây là lý do yêu nhất.
@bomduc XR dễ vỡ hơn chứ 😁
@cuhiep Em dùng x mà ép lại màn 2 lần rồi 😆 thay mặt lưng. 1 lần.
nguyenti3
TÍCH CỰC
5 năm
Bác nào cho e xin ít so sánh về pin con X với XR này với
Harry V10
TÍCH CỰC
5 năm
@nguyenti3 Pin X trung bình, kém hẳn so với Xr
nguyenti3
TÍCH CỰC
5 năm
@Harry V10 Được như ip 7 không bác? E đang tính lên con X chứ vân tay trên iphone chán quá rồi, ko bằng 1/2 con Mi 6 nữa
@nguyenti3 Pin X xêm iphone 7,8 nhỏ và nhỉnh hơn 30p. Xr lâu như Xs max và một vài tác vụ lâu hơn 30p-1h onscreen.
Woowho
ĐẠI BÀNG
5 năm
@jamescash89 Pin xr vo dinh nhe pac.
BEST APPLE
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thích ios thì mua thôi ae. Với cả mua cũ đỡ mất giá. E xài 4 tháng bán lỗ chuyển qua 10 plus luôn và dag rất hài lòng. 20tr700 tặng quà sml, sạc nhanh trong hộp buds, bh rơi vỡ... Em không chơi game bằng dt mà chơi bằng ipad.
lamqsb
TÍCH CỰC
5 năm
@BEST APPLE Xs max 20tr7 hả bạn?
BEST APPLE
ĐẠI BÀNG
5 năm
@lamqsb Mình có bảo s10 plus mà bác. Xs max mẹ mình có mà xài thấy ko ham lắm. Mấy bữa nữa tính mua con 12.9 đây bác.
lamqsb
TÍCH CỰC
5 năm
@BEST APPLE kêu 10 thì mình nghĩ là X 😆. Hèn chi có buds, thấy lạ lạ
ttd134
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ngày càng dày, nặng mà pin thì chẳng cải thiện,
Lý Tiến
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ham quá chưa đủ lúa để lên thôi...ip thì chưa từng chê con nào chụp xấu,chỉ là thích con pin trâu nhất thôi kkk
rayz
TÍCH CỰC
5 năm
bác nào gả lại XR ko 😃 hcm nha
Vampire_Pro
ĐẠI BÀNG
5 năm
Một bài viết vô cùng vớ vẩn
Viền tuy dày nhưng điều 4 cạnh, mình thích điều này, viền nhôm vẫn đẹp mà, gia công rất tốt (không phải fan hãng nào cả, nhưng cầm s10e soi kỹ thì thấy chất gia công vẫn k bằng apple), cam đẹp máy mát pin trâu, với mức giá hiện tại thì rất xứng đáng
thuanvodoi
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mấy thằng nhàng nhàng trót ôm phải Xr thì phải khen chứ biết làm sao được! Chẳng nhẽ nói tao mua nhầm cục shit ak 😁
Woowho
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thuanvodoi Thang nay chac fan Ho Cam Dao. Vai dai.
Với mình thì tầm 2 tháng trước cũng đắn đo XR, ra FPT 2 lần để cầm, màn thì ok nhưng viền thì mình không cảm nổi, giá cũng không phải rẻ, với mình XS là vừa tay, nói chung là vừa đủ.
Mình thấy khung sườn nhôm nhìn đẹp và sang hơn
tt0812us
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình đang dùng cả XR và X thấy màn của XR còn sáng hơn X ấy chứ. Nhân tiện mình có cái ốp của XR hiệu Lensun loại Antishock có bác nào cần ko (HN), mình mua được 2 ngày thì ko dùng nữa do ko vừa chỗ để điện thoại trên xe!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019