Anh em đã bị chín mé bao giờ chưa? Cách phòng ngừa và chữa trị?

Hassler
15/10/2019 3:52Phản hồi: 219
219 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lần đầu nghe. Chắc tên gọi vùng miền khác nhau.
Mình đã bị nhiều vì bị có móng quặp, nhưng rất may và trộm vía là nó chỉ tấy lên chứ không có mủ, nhưng mình vẫn dùng betadine để rửa rồi bôi kháng sinh vào đấy
alvk
ĐẠI BÀNG
5 năm
Lần đầu tiên nghe từ chín mé, từ này ở đâu ra vậy chủ top
PGISs
ĐẠI BÀNG
5 năm
Khi mớii chớm bị thì anh em có thể dùng cách khá là thân thiện. đó là khoét một lỗ ở quả chang rồi xỏ chỗ ngón tay bị sưng vào đó. Ngày làm 2 lần thì khoảng 2 ngày là hết thôi à
sáng design
ĐẠI BÀNG
5 năm
Em bị rồi! Cảm giác rất đau
dobangtc
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mới biết cái bệnh này có tên luôn á. Mình cũng hay bị khi cắt móng tay quá sát. Tay sưng đau rất khó chịu. Nên giờ để ý cắt móng tay xong phải dũa ngay.
hoiclub
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình hay bị móng chân cái, nhưng mỗi lần bị lấy kim đâm thủng da rồi nặn hết mủ qua đêm là khỏi
cobra4eye
TÍCH CỰC
5 năm
Đã từng bị ở ngón chân cái, nên giờ rất cẩn thận khi cắt móng chân.
Chín mé 😁
Tôi từ bé tới giờ vẫn bị, cứ cắt xong vài bữa lại bị... Con người là cỗ máy hoàn hảo? nhưng tôi nghĩ đây là lỗi, hoàn hảo gì mà vậy... Trời ơi, mấy hôm nay đau chảy nc mắt
@Hoangcamapas Có lẽ con người phát triển 1 phiên bản sau để cải thiện quả chín mé này
Sao tay ad như trẻ con vậy nhỉ?
ruanyoufu
TÍCH CỰC
5 năm
Bệnh lọa rứa
Đứa cháu gái 2 tuổi vừa mới bị. Nó đau và khóc lắm. Thương.
Cái này muốn trị triệt để thì phải cắt phé đến tận giường móng. mình làm bs cắt này suốt @.@ zzzz
Đó giờ ko biết bệnh này luôn =)) chưa bị lần nào hoặc bị cũng nhẹ nên ko để ý
thukaka
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tinhte đang vươn mình đổi mới. Không chỉ dừng lại ở lĩnh vực công nghệ mà đang vươn ra các lĩnh vực như: khoa học viễn tưởng, quảng cáo, tung tin khà khịa, diễn đàn phim,... Và mới đây đã lấn qua cả y học. Một diễn đàn được các anh em đánh giá là tạp nham
Hà LN7 2103
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cảm giác như chưa bao giờ bị nên chưa bao giờ biết “chín mé” là gì
Trước giờ thấy dau hieu sưng. Nhờ bài viết mà mình biết đó chín mé
okaido
ĐẠI BÀNG
5 năm
Như cái ngón tay giữa kia ở chỗ em nó gọi là dính phải con “ cua độc “, “ đi móc cua bị cua nó cắp “ 😆
Lần đầu nghe vụ này luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019