Anh em đọc sách giấy hay máy đọc sách?

Didu
10/11/2018 4:16Phản hồi: 482
482 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kindle “oh shịt” thích nhưng mà cũng thích sách giấy hơn, thích cầm sách nặng tay lật trang loẹt xoẹt mùi giấy mới cơ mà chủ yếu coi cọp là chính 😁 Từng ngồi đồng 6,5 tiếng trong nhà sách nhai hết 720 trang Điểm dối lừa của chú Dan Brown
dovanbao
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nicolasdoan 6 tiếng liên tục mà đọc đc 720 trang cơ à??? Khiếp quá nhỉ? Mình đọc 1 tiếng chỉ 50-70 trang thôi, cố đọc nhanh lại ko hiểu và sách phải đọc vài lần mới thấu. Hay mình chậm hiểu nhỉ? Sách m đọc chủ yêu tâm lý hành vi, tài chính, chứng khoán, sách self help
@dovanbao 1 tiếng đọc được 50-70 trang là rất nhanh rồi. Tôi đọc 1 trang phải 3-5 phút, nghĩa là 1 tiếng chỉ được chừng 10 trang (còn phải làm việc khác nữa vì không thể tập trung đọc suốt 1 tiếng)
svdhv
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nicolasdoan Mình cũng từng mất 5h cho gần 600 trang của cuốn "Đường trở về" (tên nhớ không chính xác) Đọc sách giấy vẫn vui hơn. Nhưng đang định mua Kindle để đọc trên bus
cảm giác đọc sách trên Kindle thực sự rất tuyệt. Hơn nữa lại tiện lợi hơn sách giấy rất nhiều khi đi bus hoặc tranh thủ đọc khi chờ đợi gì đó. Kindle nhỏ gọn, cầm 1 tay tiện hơn sách giấy, màn e-ink thì đọc cũng k mỏi mắt. Cái tiếc nhất là nguồn ebook Tiếng Việt chất lượng còn khá tệ. Thế nên thường thì sách Việt mình sẽ đọc sách giấy, sách tiếng Anh thì đọc Kindle. Nói chung vẫn chưa thể chuyển hẳn sang 1 loại nào. Với cả sưu tầm sách giấy đọc xong cho lên kệ trưng cũng hay nữa 😁
lendras
TÍCH CỰC
5 năm
@xperiaSE ybook của nxb Trẻ có bán sách điện tử nhưng định dạng pdf, có lẽ là nguồn duy nhất ở VN lúc này bán file sách điện tử tiếng Việt thôi. Rõ chán 😔
@xperiaSE Đã có Bibox phát triển cùng kho sách Tiếng Việt miễn phí để giải quyết giúp bạn nhé, Bibox tích hợp PDF cũng tốt hơn Kindle nữa. Mình phân phối máy đọc sách Bibox này. Bạn quan tâm thì mình tư vấn nhé. Như 0912832479.
Zoro kun
TÍCH CỰC
5 năm
Bác nào có ppw 2017 ko pass lại em với?
@Zoro kun Em đang có 01 cái dung lượng 4gb bác cần ới em 0988627065 Kindle Paperwhite 3
Bác nào có máy đọc sách không dùng, ít dùng để lại cho em với. Ở HN hoặc ship tới HN được ấy ạ.
@Minh TNK ngoài HN thiếu gì, bác mua tiện hơn là ship
@Hoang Cat Nhu Mình mua được rồi bạn ạ
RyanTMai
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ý Kiến cá nhân: vấn đề giữa sách giấy và sách điện tử 1 phần vẫn đang là BẢN QUYỀN

Mặc dù Kho sách điện tử bản quyền vẫn phong phú, nhưng tác giả 100% sẽ luôn ưu tiên in sách giấy trước rồi mới nghĩ đến chuyện up nó sang sách điện tử

Ví Dụ: cuốn Origin (Nguồn Cội) của Dan Brown, ra biết bao lâu rồi mà mình chả thấy website nào bán ebook của nó cả (dù mình sẵn sàng chi tiền để mua 1 bản ebook)
@RyanTMai Âmzon bạn ơi quyển Origin đang bán $10 kìa còn có cả audio bôk giá $20 luôn. Nguồn sách ebook giờ nhiều lắm bạn ạ, mình thấy ra tương đối nhanh so với sách giấy.
lendras
TÍCH CỰC
5 năm
@RyanTMai Cái bạn đang nói chắc là sách tiếng Việt. Nguồn sách điện tử tiếng Việt nói chung là rất ít. Và có thể vì vấn đề bản quyền không cho phép nxb VN phát hành sách điện tử, hoặc có thể do nxb VN không muốn. Chứ sách tiếng Anh thì lúc nào cũng cập nhật nhanh chóng. Quyển Origin bản tiếng Anh có đủ trên Amazon, Google Books, Kobo store.
Đến bh thì mình vẫn thích dùng sách hơn 1 chút vì thích cái cảm giác cầm quyển sách hơn + sau một thời gian sờ lại vào quyển sách thì còn có cảm giác hoài niệm nữa 😆). Nhưng mà thực tế thì toàn dùng kindle để đọc @@. Tại kindle có cái gửi sách vào kindle bằng mail tiện quá :v với cả sách của mình đều lưu lại trên cloud hết nên quản lý cũng dễ hơn. Đọc dc cả buổi tối vs vừa ngâm bồn tắm vừa đọc dc nữa ( thích nhất khoản ngâm bồn đọc ). Nói chung lý do chính dùng kindle nhiều hơn là vì lười ra khỏi nhà mua sách và cầm sách đi cùng @@.
Vanitas
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình cũng đang dùng kindle(bản không có đèn nền). Cá nhân mình thì thấy giá của kindle còn hơi đắt so với một bạn sinh viên ham đọc sách như mình. Được cái là máy đọc sách rất tiện, đem đi đâu cũng được, rảnh là lấy ra đọc, thêm một điều nữa là không ai biết mình đang đọc sách gì(mình thích vậy). Sách truyền thống thì mình chưa đọc nhiều nên cũng không ý kiến nhưng mà mình thấy các bác đi cafe đọc thấy đẹp trai hẳn ra=))
FangNote
ĐẠI BÀNG
5 năm
mình thường vừa đọc vừa viết và ghi chú bằng con này.
tdk0404
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ở nhà vẫn đọc sách giấy khi rãnh. Kindle đọc trước khi đi ngủ và khi ra ngoài quán cà phê, cũng cầm bấm bấm quẹt quẹt cho giống người xung quanh :rolleyes:
Dạo này kindle đang hót. Các bác muốn sài kindle thì alo em mang tới nhé. Em có đủ loại kindle
Mình dùng cả 2 và dùng cả app wattpad với waka, miki luôn. Cái nào có sách mình cần thì xài, hihi
Có bác nào ở HN dùng oasis 1 màu đỏ không ạ?
Đọc sách giấy thì đỡ mỏi mắt hơn,đọc qua máy thì tiện lợi hơn, rộng rãi hơn
A_Lúa
TÍCH CỰC
5 năm
Kindle số 1
Ai có ý định để lại Likebook mart thì ib mình hoặt nhắn cho mình : 0905122225
đa phần là sách điện tử. Nhưng thi thoảng nhâm nhi nghe nhạc guitar và đọc vài cuốn theo sở thích thôi
#khóa_cửa_vân_tay_đức
DoKhoaSG
ĐẠI BÀNG
5 năm
Làm con nhà giàu sướng thật, có tiền nên có nhiều thời gian rãnh học tiếng Anh, đọc sách này nọ... Mình phải đi cày từ sáng tới chiều, tối về tập thể dục nữa nên dù rất muốn đọc sách nhưng chẳng có thời gian.
@DoKhoaSG
Đọc sách 15 phút một ngày mà đều đặn cũng rất tuyệt rồi, sách cũng không đắt từ 20k là bạn có một cuốn rồi hoặc có thể mua ở hàng sách cũ, ở điều kiện nào cũng có thể đọc bạn ạ chỉ cần bạn muốn. ​
@DoKhoaSG bác đừng bi quan thế, mua cái điện thoại cái máy tính thì em cũng chạnh lòng với gia đình có điều kiện thật. còn nhà em cũng k có điều kiện, em vẫn tích góp mua sách đọc sách thường xuyên bác ạ. tính ra một năm cũng mua khoảng 600tr tiền sách, coi như mỗi tháng 50 ngàn thôi bác. bằng 1-2 cốc cafe
anhyeuviolet
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hoàng Nguyenex Bác ơi, một năm 600tr tiền sách thì hơi căng đấy :eek::oops:
@Hoàng Nguyenex tùy từng điều kiện mà bạn, mình có đủ kindle, điện thoại máy tính bảng hàng cao cấp sau 3 đời vẫn chạy ầm ầm và cả năm cũng chả bỏ ra nổi 600k tiền mua sách để đọc vì tội lười, còn thiết bị chỉ để phục vụ mình thôi, đừng cố chơi hẳn hàng mấy chục triệu mà nó không đem lại cho bản thân giá trị cho bản thân, công việc, học tập , ( giải trí thì lúc nào mà chả đáp ứng) hoặc kiếm ra tiền bằng thiết bị đó vì chắc chắc là mua và dùng là bạn thiệt hại về kinh tế rồi nên đắn đo cho phù hợp với điều kiện là tốt nhất
@Hoàng Nguyenex 600tr lận hả bác 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019