Anh em nhớ cập nhận Mac OS High Sierra sửa lỗi bảo mật Keychain và một số lỗi nhỏ khác

Nam Air
8/10/2017 9:59Phản hồi: 96
Anh em nhớ cập nhận Mac OS High Sierra sửa lỗi bảo mật Keychain và một số lỗi nhỏ khác
Anh em nào đang dùng macOS High Sierra thì nhớ vào App Store cập nhật phần mềm nhé, bản sửa lỗi bảo mật, bao gồm các lỗi StorageKit và Keychain đã được đưa ra vài ngày trước nhưng mình thấy nhiều anh em vẫn chưa cập nhật.

Cụ thể, lỗi StorageKit: Lỗ hổng này có thể khiến một local attacker (kẻ tấn công ở cùng mạng nội bộ) truy cập vào các phân vùng APFS, ngay cả khi APFS đã được mã hóa. Hacker khai thác lỗi này bằng cách cài đặt một "gợi ý" vào Disk Utility, khi Disk Utility tạo đĩa APFS thì cụm từ "gợi ý" lúc đầu sẽ được dùng làm mật khẩu.

Lỗi được sửa bằng cách quét và loại bỏ các "gợi ý" nếu như gợi ý này trùng với mật khẩu, và Apple cũng nâng cao bảo mật khi lưu trữ các gợi ý

Chi tiết đọc tại: https://support.apple.com/en-vn/HT208165

Lỗi Bảo mật Keychain:
Hacker có thể lấy mật khẩu lưu trong keychain. Hacker khai thác một lỗ hổng bảo mật và qua mặt được yêu cầu nhập mật khẩu user khi có phát sinh nhu cầu đọc nội dung từ Keychain. Lỗi được xử lý bằng cách sẽ bắt buộc nhập mật khẩu khi đọc nội dung Keychain

Để sửa lỗi, anh em chạy App Store và vào phần Update.
Anh em nâng cấp xong và xem có sửa các lỗi như chúng ta đã bàn ở đây không nhé
Chúc anh em vui.
96 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngoctu208
TÍCH CỰC
7 năm
Khi máy không sử dụng thì có sao không ta ?
nsmks94
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cập nhật hôm kia rồi mà giờ ad mới đăng :v
mình ko xài mac, nhg mà ko biết cái command C-V của cái high sierra này có fix ko nhỉ
@minhtymeo cài gõ tiếng việt của Trần kỳ nam về dùng tạm vậy
Ruj
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ditnhau12345 em muốn về sierra hoài mà ko dc, ko bik máy bị gì không? 😔
kelly_92
ĐẠI BÀNG
7 năm
@minhtymeo lỗi telex là sao nhỉ @@ mình dùng thấy bt, nhưng mở newtab thì đúng là laglag. Trong khi máy 2017 :|
fuyin
TÍCH CỰC
7 năm
@kelly_92 Thử copy paste đi, dùng bộ gõ tv mặc định nha
Chủ yếu là lúc kết nối mạng thôi chứ ko kết nối mạng thì sao đâu, với lại hacker nhắm vào máy doanh nghiệp là phần nhiều, user cũng có nhưng hacker khó có thành công nhiều vì người dùng ít có online một kiểu 24/7. Quá trình lấy cắp dữ liệu cũng tốn khá thời gian, có khi chúng bắt đầu thì chúng ta đã tắt máy, khả năng có thể sẽ bị hacker là rất cao nhưng tỉ lệ thành công của một quá trình lại thấp....nói thấp có nghĩa ko phải là ko có.
@Nước chảy vô tình Đã có lỗ hổng là phải vá chứ cứ lý thuyết chắc mình ko sao đâu rồi có ngày mất lúc đó mới hối hận
@trangkhuyet0410 giống như con wannacry, ai trong team mình cũng cười cho đến khi 1 thằng bị lây -> 25 máy trong cùng 1 đường mạng chết hết, may chưa lây vào đc server :v
Applenick
TÍCH CỰC
7 năm
Mấy cái lỗi treo, lỗi bàn phím,...lỗi này lỗi kia thì đếch sửa...thằng Táo kì qué !
@Applenick lỗi bàn phím vs treo trong safari chỉ bị khi để bộ gõ telex đm đổi sang eng éo sao đm
@Moc đẹp trai thanks bác để telex lỗi vãi đang bực thấy cmt bác đổi sang tiếng anh lại ngon lành
Applenick
TÍCH CỰC
7 năm
@ghost_recon_xxx Nói thiệt, vì mình là người Việt, chứ là người Anh thì không cần phải tốn lời với Chú Táo này rồi !
Microbird
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Applenick ==> Đúng rồi, bạn. cái này cho người nc ngoài nhiều. Tuy nhiên thì nó cũng hơi phiền phức. Nếu telex cho người việt bị như vầy thì chắc các ngôn ngữ khác (trừ english) chắc cũng bị. Có lẽ họ cần feedback và update cho phiên bản sau chăng. Hóng....
Lỗi safari, lỗi bộ gõ, gõ tắt không sửa đi à. Bực cả mình
cuthune
TÍCH CỰC
7 năm
Chưa sửa lỗi Safari với bộ gõ thì thôi dẹp.
Hieu 7⃣
ĐẠI BÀNG
7 năm
đã update nhưng lỗi
- phím tắt còn
- đơ safari khi open new tab còn
transontung
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hieu 7⃣ Tức là nó chưa sửa lỗi bàn phím đó bác. Bác để chế độ tiếng Anh (Command + shift + Space) là hết. Em cũng ức chế lỗi này.
minhvip501
TÍCH CỰC
7 năm
@Hieu 7⃣ chuẩn r, ghét nhất thằng safari, mất công về lại 10.12.5
Cái bản này quảng cáo Safari cho cố vào, nào là siêu nhanh, nhanh hơn Chrome 40% mà thật ra chậm như rùa, siêu chậm là khác. Update thì lại không sửa lỗi Safari mà lại lo bảo mật. Chán thiệt!
Ruj
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Lam Minh Phuong nhanh cái nỗi gì , cứ mở newtab là safari bị đơ, nghe lời quảng cáo, len 10.13 giờ hối hận quá
Khi nào fix được bộ Gõ thì lên. Đang yên với Sierra : ))
Chameleon.
TÍCH CỰC
7 năm
Chả hiểu sao safari lướt instagram khưng kinh. trong khi mở chrome lướt thì mượt mà
Vẫn ko có fix lỗi font TV à ;(
Bác nào safari bị đơ thì chuyển sang bàn phím US nhá. Hình như lỗi do bàn phím TV á.
Hieu 7⃣
ĐẠI BÀNG
7 năm
hay cho cái câu thiết kế UX Trãi Nghiệm Người Dùng là trên hết !
lỗi gì không lỗi đúng cái thao tác thường xuyên nhất là phím tắt vs trình duyệt thôi mà ko chữa !
DanalTrinh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chừng nào mới sửa tới lỗi keyboard đây trời, khó chịu quá :mad::mad::mad:😔:(:(
akira6789
TÍCH CỰC
7 năm
Update lên phát giờ Finder treo luôn, lạy hồn.
mình máy cũ mid 2010 xài 10.10.5 có nên nâng lên ko vậy ta
@trungcustom Ở yê đó đi, đang muốn xuống mà ngại cài lại. Khi nào ổn định hãy lên. Chẳng có gì khác biệt lắm đâu mà lên
@Daviddv9prada vâng, xin cảm ơn
athena2902
ĐẠI BÀNG
7 năm
Máy mình macbook pro 2017 vẫn chạy mượt ở siera
Chameleon.
TÍCH CỰC
7 năm
@athena2902 Lạy hônf. 2017 mà còn k chạy mượt ở siera thì máy nào chả mượt
@Chameleon. 😆)
@athena2902 Lại văn rồi 😆 khác quái gì bảo iPhone 8 chạy iOS 11 mượt 😁 dùng mấy năm nữa rồi gõ chưa muộn nhé
Các bạn gõ tiếng Việt thì xài GoTiengViet của tác giả Trần Kỳ Nam đi, có cả cho Mac và Win đó
thongphm
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đợi fix bộ gõ mới dám lên 😔
Chắc team Language của Apple chưa check về tiếng Việt 😕

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119