Apple bổ sung lựa chọn thanh toán bằng PayPal để mua app, iTunes, Music, iCloud

TDNC
12/7/2017 11:38Phản hồi: 51
51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bangtoto
TÍCH CỰC
7 năm
Máy mới thì tạo đc id miễn phí bình thường. Mình tạo và tải app bình thường mới hôm qua
huycuong91
TÍCH CỰC
7 năm
Nó mà thanh toán qua TK điện thoại như Android thì mới là tiện dụng. Ước gì có tính năng đó
khanghk
TÍCH CỰC
7 năm
bao giờ support thanh toán qua telco không biết ?
lilw
TÍCH CỰC
7 năm
Apple liên kết với mấy ngân hàng điện tử ở VN kiểu timo hay momo cũng ổn đấy chứ, chuyển tiền từ ATM qua mấy cái này cái vèo 😆
rickyvietnam
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chỉ biết đi copy trên mạng mà ko kiểm nghiệm thực tế.

Ai dùng tài khoản mỹ thì thanh toán paypal được nhé, nghĩ sao lại nói quốc gia Mỹ sẽ được cập nhật sau. Iphone là của Mỹ thì nó sẽ cho tài khoản của Mỹ dùng đầu tiên. Làm gì có chuyện canada và mexico trước
ntson
TÍCH CỰC
7 năm

Thớt xem lại nhé, mình dùng Paypal để thanh toán cho Apple ID US được mấy năm rồi chứ không phải bây giờ.

Và không phải Paypal nào cũng dùng được nhé, Paypal được verify với ngân hàng ở VN sẽ không sử dụng được khi add vào Apple ID US để thanh toán. Nói chung là Paypal phải được verify trùng quốc gia với Apple ID mới dùng được.

Thằng 9to5mac này đào lại thông tin rồi quăng lên, mod nhà ta tưởng tin hot
@ntson Thông tin này mới được Paypal thông báo ngày 12/7 giờ Mĩ. Hình đính kèm phía dưới: image.png
@ntson Bạn có nhầm lẫn gì không? Theo như trang Support của Apple, họ có nhắc đến việc hỗ trợ PayPal nhưng bài viết cũng chỉ mới xuất hiện từ tháng 4/2017 nhưng cũng tùy theo quốc gia. Còn tin từ PayPal thông báo từ từ tháng 7 này mà.
ntson
TÍCH CỰC
7 năm
@TDNC Cách đấy mấy năm, mình verify tài khoản Paypal ở Mẽo thì nó hiện ra trong phần Payment có cả Paypal và sử dụng được.

Còn bây giờ, khi mình chuyển tài khoản của mình verify Paypal bằng tài khoản ngân hàng ở VN thì Paypal nó báo thế này
Screen Shot 2017-07-13 at 2.22.42 PM.png

Và trong bài gốc từ 9to5mac phần cmt cũng có nhiều người nói rằng họ đã sử dụng Paypal từ vài năm trước để thanh toán khi mua app và thuê thêm dung lượng iCloud.
@ntson Cám ơn bạn, mình sẽ update thông tin này. Còn vụ PayPal xác minh theo quốc gia mở thẻ là chính xác rồi. PayPal rất nghiêm khắc vụ đó.
kutelegend
ĐẠI BÀNG
7 năm
https://support.apple.com/en-us/HT204034
@kutelegend OK thanks bạn nhé
tanthegioi1
ĐẠI BÀNG
7 năm
cũng hên xui à, đâu phải bảo mật tốt là không bị đâu, nhưng đúng là các ứng dụng của apple watch là gần như tốt nhất rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019