Apple giới thiệu iOS 7: Thay đổi lớn nhất Apple từng làm với iOS

Didu
10/6/2013 18:19Phản hồi: 2.096
2.096 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ios , 5p còn 94 %
Rất ưng iOS 7 nhưng hiện tại đã leo xuống lại iOS 6 vì chịu ko nổi với cái bản beta lag lag này, đợi bản chính thức ra thôi 😃
khoa_dc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhin co nhieu phan copy tu android qua, van chua phai a hay.

Sent from my GT-N7000 using Tapatalk 4 Beta
melman
TÍCH CỰC
11 năm
nói chung học hỏi từ nhau cũng có cái hay, nhớ WP 7.5 học từ cái sự mở của Android mà WP8 dễ sử dụng hơn và học từ cái hay của HDH đóng như IOS mà WP8 hầu như không bị lag và mượt mà..NHƯNG có thì nói có, IOS này mình thấy đẹp, icon bo tròn nhìn mướt hơn WP..P/s: mình xài 920 và thần thánh Motorola nhé
nhuson269
ĐẠI BÀNG
11 năm
ờ lúc ý j đọc hếthôi k bàn nữa, h cứ dùng tốt là đc
ồ xl nhé lúc ý là tl ng khác bị nhầm sang bạn, mà ns ghê thật.
"Control Center được coi là một tính năng mới trên iOS 7 nơi cho phép người dùng truy cập nhanh vào một số thiết lập hay sử dụng như tắt mở WiFi, chế độ máy bay, Bluetooth, đèn pin, chỉnh độ sáng, nghe nhạc... Nói cách khác, widget đã lần đầu tiên được mang lên iOS dù theo cách hoàn toàn khác so với Android đang làm. Control Center được kích hoạt bằng cách vuốt tay từ dưới màn hình lên, một cửa sổ chiếm khoảng 3/4 màn hình sẽ xuất hiện với hình nền có thể thay đổi và các chi tiết được thể hiện rõ ràng."
Các bác cho em hỏi đổi cái nền Control Center như thế nào ?
Mệt quá lập topic để cãi nhau à , em thấy Bác nào nói cũng đúng 😃 vậy di ha
Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
@chuong5580 mẹ ơi! icons của iOS 7 nó xấu vô đối!

đuối lý vì không cãi lại cái kiểu tranh luận như bạn. bạn đọc lại từ cái quote ban đầu của mình xem. Mình phản bác lại cái ý kiến "thành công của Apl" của bạn thôi. comment sau bạn lại nói
(có liên quan à?)! Đưa ra nhận xét về cái giao diện thì bạn quy ngay cho người khác tiêu chí chọn điện thoại của họ là qua theme (quá quy chụp)

mình không coi cái theme nó như thế nào nhưng mình dám chắc số lượng không ít người dùng IPhone hiện giờ coi trọng cái theme và tính thời thượng của sản phẩm chứ không xem quan tâm gì đến những chức năng khác của nó đâu bạn. Bạn bảo bạn không phải là đại diện của iFan thì mình nghĩ bạn nên có cái nhìn khách quan chứ nhỉ? Lúc người ta học hỏi thì Apple khăng khăng đi kiện này kiện nọ. Giờ đến khi họ đi theo xu hướng của người khác thì người dùng lại bảo "học hỏi". Chả ai bảo tính năng của IPhone là không hay nhưng cái cách Apple "học hỏi" của phát minh của người khác thì chả đáng mặt tí nào :-<!
horse_111
TÍCH CỰC
11 năm
@Fly007 chọn đt dựa trên nhiều tiêu chí, themes chỉ là 1 phần nhỏ, tại tui thấy bn cứ chăm chăm vào cái themes nên tui mới hỏi zậy, hồi nokia ra điện có ai quan tâm cái themes như thế nào đâu, bây h thì moi móc wá hzzz

cái themes giống hay khác tùy vào con mắt của bn, nó ko giống làm 1 bài toán, bài toán chỉ có 1 đáp án, còn cảm nhận có nhiều đáp án, tui thấy khác nhau, bn liên tưởng sao là quyền của bn, tui ko liên tưởng đâu cả, tui thấy, nhận xét, thế thuj

tui đồng ý với bn là Apple đi kiện mấy cái thuộc lĩnh vực trừu tượng wá, nhưng Apple đi kiện là quyền của họ, ko lẽ vì Apple đi kiện mà bn bắt ng` khác, tiêu biểu là tui, phải ghét Apple giống bn?? bn ghét thì kệ bn, đừng truyền bá cái ghét đó lung tung, tui chỉ là người sử dụng, tui chã wan tâm kiện thắng hay thua, tui chỉ wan tâm sản phẩm tốt hay dở, có đáp ứng đc nhu cầu của tui hay ko, thế thuj

tui ko ghét bất cứ hãng nào hết, tui cũng chã bên vực hãng nào, bn xem lại tui có nói Apple làm đúng, Apple là giỏi nhất ko?? tui là con người thực tế, tui thích các hãng dựa vào sản phẩm của họ, chừng nào sản phẩm của Apple tệ hay lạc hậu đi, tui sẽ ko sài đồ của Apple nữa và chuyển sang ủng hộ hãng có bước đột phá hơn, bn ghét chỉ tổ thua thiệt bản thân, bn có thấy trên đời người tội nghiệp nhất là người có tính ghanh ghét ko??

bn hiểu câu "điều quan trọng ko fải thằng nào áp dụng trước, mà là thằng nào thành công hơn" ko?? bn hãy trả lời câu này: bn bik tại sao thằng áp dụng trước nhưng lại ko thể thành công hơn thằng đi sau ko?? và làm ơn gác chuyện kiện tụng sang 1 bên đi, tui ko quan tâm, nếu bn muốn bàn về kiện tụng thì kiếm người khác nhé
anakin_dat
ĐẠI BÀNG
11 năm
có bác nào restore lại 6.1.3 đc chưa, xin chỉ dạy em út 😔
muop92
TÍCH CỰC
11 năm
@anakin_dat Vào recovery, cắm vào itunes, restore.

Sent from my GT-I8160 using Tinhte.vn
loctv60
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giao diện IOS7 mới trông thì thấy đẹp vì nó mới ra thui. Chứ nhòm lâu thấy nó có vẻ đơn điệu trống vắng...nhạt nhạt sao đó. Tôi nghĩ thế nào cũng có theme ios5 dành cho ios7 quá,,,:p
Cái không thay đổi lớn nhất mà tôi hài lòng là Apple tiếp tục nói không với NFC. Trước đây tôi nghi ngại Apple sẽ đưa NFC vào thiết bị. Nhưng nay thấy Apple kiên định như vậy tôi rất vui.

Tôi thấy việc chia sẻ thì phải có chọn lọc. Tuỳ theo đối tượng (ảnh, clip và người) mà chia sẻ. Hứng lên cứ chạm lưng vô tội vạ, sau hối hận thì muộn.

Ngoài ra về an toàn bảo mật, nếu bạn bị cưỡng bức, hoặc bị lén chạm lưng thì tai hại vô cùng...

Một lần nữa, ủng hộ Apple vụ này.
muop92
TÍCH CỰC
11 năm
@htpcty NFC có nhiều ứng dụng chứ đâu chỉ share ảnh. Mà chạm anten vào r phải chọn chuyển trên máy thì file mới đc chuyển chứ bạn. Theo mình thì apple đã hạn chế khi khong nâng cấp nfc

Sent from my GT-I8160 using Tinhte.vn
@htpcty Mình chỉ hỏi bạn 1 câu thôi, bạn có xài NFC lần nào chưa vậy?
Sent from my GT-N7100
@thiendinh122 Xài rồi đó bạn. Mỗi lần "hứng lên là chạm liên tục" kìa (để trong quần😁

●●●Fan of Life●●●
@htpcty Hình như bác chưa xài NFC lần nào, chắc chỉ mới xem Samsung nó quảng cáo cụng 1 cái là file nó tràn qua từa lưa đó hả
P/s: mình ko thích và ko sử dụng apple vì nó quá khó để copy dữ liệu, chia sẻ file với các đt khác, với laptop cộng thêm việc nó đơn giản quá nhưng ko ghét apple và vẫn công nhận nó là 1 hđh tuyệt vời
Nhưng lại rất ghét ifan cuồng ở những nhận xét như thế này, còn nhớ khi xưa ios chưa có phím tắt, widget trên notifications thì ifan cuồng gào thét rằng nó là rắc rối, là ko cần thiết, bây giờ lại bảo thế nào. Vụ NFC này sau này cũng vậy thôi. Biết bao nhiu người đã dùng NFC, đã ứng dụng ví điện tử, thanh toán bằng điện thoại mà bác cứ chê bai này nọ. Bác thử search xem bao nhiu ifan mong muốn có nfc trên IOS nhé

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
kunzarcx
ĐẠI BÀNG
11 năm
dùng mp3zing ko chuyển bài = tai nghe đc
Minh chỉ dùng iphone. Có thể nói ifan. Nhưng theo mình giao diện ios7 ko đẹp lắm . Ko. Biết bản chính thức thế nào. Mầu sắc ko thực tế . Có thêm cái vuốt đa nhiệm thay cho nút home thì good
đẹp
pqd1910
ĐẠI BÀNG
11 năm
Biểu tượng nhỏ hơn có lẽ sẽ đẹp hơn !
bản thân mình khoái cái Springtomize nó giúp biểu tượng nhỏ hơn nhìn màn hình thanh thoát hơn.
Còn chức năng thì chả có gì thay đổi lớn lắm !
Cho mình hỏi. ios 7 ra có sửa lỗi nghe nhạc loa ngoài lúc to lúc nhỏ của iphone 5 không ạ. Cảm ơn các bác trc hjhj
tanngocvo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhnhoemnlm Ai biết, nếu beta thì có còn final chưa biết :p
Là như thế nào ạ. >.,<
nhanotc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhnhoemnlm Là hiện tại ios7 beta nó không bị lỗi nghe nhạc lúc to lúc nhỏ như ios6 nữa. Nhưng bản chính thức thì chưa biết thế nào vì chưa ra. Mong rằng 10/9 có bản chính thức, bỏ qua GM luôn cho đẹp.
@nhanotc Thế 6 của bác có lỗi nhạc to nhỏ thế k ạ 😆
nhanotc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhnhoemnlm Tất nhiên là có, mặc dù lúc nó cập nhật 6.1.4 để fix lỗi mình đã hi sinh để lên ( ko jb được ) nhưng 6.1.4 cũng thế, vẫn bị âm thanh vòm, lúc to lúc nhỏ như kiểu âm thanh vòm 3D. Tuy nhiên hiện tượng này đã hết khi lên ios7.
@nhanotc Vậy ạ. Mà của e. 6.1.4 mà e cảm giác âm bàn phím gọi với âm bàn phím chữ bé lắm của bác có thế k ạ theo bác đấy có phải lỗi âm của 6 k ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019