Apple ra mắt iOS 12.3 Developer Beta 3, tiếp tục cập nhật Apple TV

Mikeknowsme
23/4/2019 2:33Phản hồi: 51
Apple ra mắt iOS 12.3 Developer Beta 3, tiếp tục cập nhật Apple TV
Apple cập nhật bản Developer Beta 3 cho iOS 12.3, nếu thiết bị iOS của anh em đang trong chương trình beta thì vào cài đặt (Settings) - cài đặt chung (General) - Cập nhật phần mềm (Software update)

Đối với phiên bản Public beta thường sẽ được ra mặt từ 12 - 24h sau bản cập nhật Developer Beta

Tiếp tục tập chung cho giao diện người dùng bên trong Apple TV

Về giao diện tvOS 12.3, phân ra rõ ràng các mục như phim ảnh - TV Shows - thể thao - và kênh riêng cho trẻ em để người dùng dễ dàng phân loại chủ đề để xem hơn trước rất nhiều.

Đối với mục For You: Apple TV sẽ hiểu được sở thích của người dùng thường xem những gì để có thể chọn lọc và gợi ý phim chính xác nhất và phù hợp nhất. Ngoài ra trong quá trình xem nếu người dùng muốn đăng ký xem các bên ngoài (ví dụ như HBO) thì có thể đăng ký ngay từ Apple TV chứ không cần phải thoát ra như trước.

iOS 12.3 Beta và tvOS 12.3 là bước thử nghiệm để chuẩn bị cho dịch vụ Apple TV+ sẽ ra mắt vào tháng 5 này.

Ngoài ra bản cập nhật vẫn bao gồm:
  • Lịch Nhật Bản có thêm kỷ nguyên Reiwa (令和), bắt đầu vào ngày 1 tháng 5 năm 2019. Năm đầu tiên của lịch kỷ nguyên Nhật Bản được thể hiện là "“元年” (“Gannen”) thay vì "1年" (Note: mình không hiểu cái này lắm, liên quan đến phần lịch của Nhật Bản)
  • Sẽ cố một số lỗi nhỏ khi thay đổi lịch thời gian trước ngày 1 tháng 5 (Note: Lỗi này bên lịch Nhật, nên chúng ta không cần quan tâm)
  • Sửa một số lỗi Bug fixes từ phiên bản Beta 2
51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ko ham cho lắm
anbepp
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không biết bao giờ iOS mới có chat kiểu bong bóng giống Android? Thấy cái đấy cực kì tiện mà thằng Táo không làm theo
@Tú art xàm quá bạn ơi mình xài cả 2 r , chat head nhanh hơn vuốt hay lực trên ip nhiều nhé , có chắc bạn vuốt 1 cái là qua mes ko? chưa kể head nó hiện khi chát với 2 ng trở lên nhanh hơn nhiều , lúc qua ios phải mất 1 lúc lâu mới chịu dc , mà quen r thì ao ước có lại cái head như bên android
@tancantn còn bất tiện hay ko thì ng ta tắt chát dc , ios nó có cho tắt mở thì mình cũng cám ơn , độc quyền lại tưởng mình dc chăm sóc
@Tú art ông tào lao vl, như vậy là ông kết luận rằng tôi đang dùng android sao? haha, tôi hỏi ông, chat head nó nhảy bổ trong khi ông đang dùng app khác bao giờ?

thứ 2 là thao tác chuyển từ người này sang người kia với chat head nhanh hay back lại như ios nhanh?

tôi éo có nói android cái gì cũng hơn, mỗi cái có một cái hay và có vài cái dở, ông cũng đừng vì mấy ông android fanboy mà tự biến mình thành ios fan boy. biết sao không? người ta gọi là fan boy chứ ko gọi là fan men - ý nói là trẻ con đó.

tôi hỏi ông méo trả lời trọng tâm mà cứ vòng vo tam quốc, đàn ông gì kì vậy? ông là fan boy thật rồi, fan cái gì tôi ko biết, nhưng đích thị là BOY
Tôi cần 1 bản chính thức nhiều tính năng mới, BETA thì không ham.
@vuzap Thế đợi đến hết t9 đi mợ là sẽ có.
@Mikeknowsme reiwa là niên hiệu của triều đại nhật hoàng mới
Ai lên chưa? Ngon ko?
@asterix0108 Ko ngon, vì apple nó vẫn đéo cho safari vào appleTV
Lịch của Nhật do có vua mới nha.
Vẫn chưa lên 😁
vuanhk10
TÍCH CỰC
5 năm
Hy vọng bản này pin tốt vs máy không bị nóng
chủ yếu thấy tạp trung vào Apple Tv. các thứ khác không thấy thay đổi gì nhiều.
Bây giờ tính năng mới sẽ dành cho iOS 13 thôi, iOS 12 hết có tính năng mới rồi. Mình đã dừng beta ở 12.2, đợi iOS 13.
@BlackBerryz Hoặc là dừng ở chính thức hoặc là lên luôn, chứ lại đi dừng ở beta, nghe vô lí bome
@n.a.v.i.p là lên 12.2 chính thức rồi ngưng ctrinh beta, hiểu chưa bạn?
tiachop22
TÍCH CỰC
5 năm
không biết có đúng không mà bản beta 3 này mình thấy nhận diện khuôn mặt trên xs max nhanh cực luôn, mọi khi còn thấy cái ổ khóa nó búng ra, giờ vừa thấy là vào màn hình chính rồi.
@tiachop22 Xs max nhanh sẵn mà ta 😁
tiachop22
TÍCH CỰC
5 năm
@Mikeknowsme ý mình là nó nhanh hơn nữa, vì sáng nay tối qua nhấn cập nhật rồi đi ngủ, sáng dậy mở máy thấy nhanh hơn rõ.
LionQueen1
TÍCH CỰC
5 năm
Đang xài TV android của sony mà thấy bực lắm, cứ chậm sao í, ko biết nên mua Apple Tv ko?
@LionQueen1 fan sony nó chém ông bây giờ kêu chậm cái gì , cơ mà apple tivi khá ngon đang dùng cái gen 5 xin sò
LionQueen1
TÍCH CỰC
5 năm
@traisaigon T chuyên xài đồ sony nè, mà thề ko quen nổi với cái Android, thấy nó xấu xấu 😁
Chứ t xài cái sony X90F đã mắt, tuyệt vời mà cái android thấy có vẻ chậm sao, mới xài mấy tháng mà dzô mấy cái app streaming lâu lâu bị đứng, phải reset lại TV mới xài như bình thường đc, cứ 1,2 tuần thì bị một lần, lỗi ko ở phần cứng mà ở phần mềm
Tivi là nó cần ổn định up chi mấy cái beta cho nó khổ
Sao tui chưa hiện bản cập nhật beta3 nhỉ
Cu_Hải
ĐẠI BÀNG
5 năm
Anh e nào thử lên coi có ngon không. Kkk
fix lỗi cũ và update thêm lỗi mới
@vn_ninja Do bạn cố gắng nghĩ nó lỗi thôi chứ thật tế anh em xài Beta vui lắm, toàn được xài hàng ngon trước người khác 😁
@Heo Sữaa xác nhận ...
tham gia mấy cai beta như thế nào vậy
@darkknight96 https://beta.apple.com/sp/betaprogram/
Apple Beta
beta.apple.com
datvt25
ĐẠI BÀNG
5 năm
ngày xưa dùng android cảm giác mong chờ lên phiên bản như nào thì h dùng xs max y như vậy.
Vì ngày xưa android nó cùi bắp quá nên cứ muốn nâng cấp, từ 5 lên 6 7

Còn h k cần android nâng nữa thì nó đã quá tốt rồi. Không ngờ cảm giác ấy lại xuất hiện lại với iphone.
@datvt25 mình thấy ios càng ngày càng tệ nhỉ , trước bản nào bản nấy ngon hẳn mới phát hành , giờ phát hành ko lỗi này thì lỗi kia , ít hay nhiều
umumti
CAO CẤP
5 năm
@truong131433 Beta mà bạn. Nhưng nếu chính thức thì phần mềm nào lại không lỗi, quan trọng là lỗi đó được khắc phục trong thời gian bao lâu và lỗi đó có nghiêm trọng không thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019