Apple: "Spotify muốn lợi ích như app miễn phí nhưng chính bản thân họ lại không miễn phí"

eddie-labo
16/3/2019 4:59Phản hồi: 161
161 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

V_P942
TÍCH CỰC
5 năm
Hóng spotify bị ăn hành ngược
Ghê ta
Apple độc tài quá
a__kai
ĐẠI BÀNG
5 năm
User thanh toán từ mạng ngoài mà apple vẫn đòi triết khấu là sao mng? Ai thông não mình phát? Mà 10 ông dùng free chắc được 0.mấy ông nâng lên gói trả phí?
@a__kai Đọc lại đi bạn.
apple chỉ tính phí chiết khấu với những khoản thanh toán qua hệ thống thanh toán iap của apple thôi. Còn nạp qua ngân hàng trên web của nsx thì họ ko tính.
Hehe đang thuê bao netflix gói ultra HD trả tiền trực tiếp trên web Netflix luôn, xem trên iPad bao sướng. Chả việc quái gì phải thanh toán qua IAP để bọn táo nó chém của bên sản xuất 30%. Mình có quyền thanh toán đâu là việc của mình mà ;))

Mấy đứa bảo vệ táo chắc cả đời ko subscribe nổi cái gì mà cứ gáy 😆

@Rainwalker cũng phải trả nhiêu đó tiền chứ netflix nó có bớt cho bác xu nào đâu mà vui thế bác? khi nào mua qua IAP 100, mua trực tiếp còn 70 thì mới gọi là fair bác nhé.
@harryhoang1986 Mình vui vì biết tiền của mình được trả cho nhà sản xuất 100%, ko phải cắt lại cho Apple, đc ko bạn?
@Rainwalker Cuối cùng thì bác vẫn xem trên Ipad đó thôi.
@Xuanvinhosaka Uả ipad mình bỏ tiền ra mua chứ có thuê của Apple đâu bạn. Mình thích trả cho bên phát hành cho apple ko thu đc tiền thôi.
Các bạn đừng lôi ba cái chuyện phí kiểm duyệt với server ra =]] Mấy cái phí đó rẻ rách và muỗi đến mức mình cũng trả được chứ đừng nói các công ty như Sportify. amen!
@Xuanvinhosaka Bạn thì giàu rồi còn Apple vẫn phải kiếm tiền trả lương cho nhân viên chứ, cái gì cũng đòi free hết thì kinh tế vận hành thế nào đây 😁
@khoikiller2018 Mình trích lời 1 bạn bên trên thôi, chứ mình lấy đâu ra tiền ><
Các bác cãi nhau làm cm gì. Tai các bác đúng là thẩm âm. Em tải zing về nghe miễn phí, lại có EQ chỉnh tay, nghe đã phê rồi. Lại toàn nhạc việt, gần 100tr dân số vietnam, chắc 20% nghe nhạc tiếng a thôi chứ mấy, trên zing cũng ko thiếu.
Còn apple music hay spoty nhạc việt thiếu nhiều lắm. Mà nhất là thằng spoty, dm nó, nghe free nó ko cho chỉnh EQ. Thua cả zing.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019