AppShopper: Ứng dụng theo dõi giá app (iOS, macOS), sẽ thông báo mỗi khi app giảm giá hoặc Free

TDNC
10/6/2017 13:30Phản hồi: 94
AppShopper: Ứng dụng theo dõi giá app (iOS, macOS), sẽ thông báo mỗi khi app giảm giá hoặc Free
AppShopper được giới thiệu trên Tinh Tế cách đây khá lâu, 7 năm. Cho đến nay nó vẫn là một công cụ rất hữu ích dùng để theo dõi giá bán của app/game trên iPhone, iPad và MacBook. Hôm nay mình muốn nhắc lại để giới thiệu nó với những bạn mới chưa biết đến nó. Mục đích mình sử dụng AppShopper là để nhận được thông báo mỗi khi cái app mình thích nó được giảm giá hoặc thậm chí là đang cho Free.

Ví dụ bạn thích app X nhưng cảm thấy giá của nó hơi cao. Bạn chỉ việc cho app X vào danh sách Wishlist trên AppShopper. Sau này, mỗi khi app X giảm giá thì AppShopper sẽ thông báo cho bạn qua email (hoặc qua app cài trên iPhone). Ngoài ra, chức năng xem lịch sử giá của AppShopper cũng sẽ giúp bạn dễ quyết định có nên mua app đó liền hay không.

Nhận thông báo mỗi khi app giảm giá

Các bạn vào website appshopper.com và đăng ký một tài khoản miễn phí. Gõ tên app bạn thích vào ô tìm kiếm của trang web. Bấm vào tên app đó. Bạn sẽ thấy toàn bộ lịch sử giá của app. Đến đây, nếu bạn muốn nhận thông báo mỗi khi app giảm giá thì hãy bấm vào nút Wish. Xong, bạn có thể tắt trang web và đi làm việc khác, không cần phải bận tâm đến nó nữa. Sau này khi app được giảm giá thì AppShopper sẽ gửi cho bạn một cái email ghi rõ tên app, giá hiện tại (đã giảm) và giá trước đó, kèm theo đường link dẫn đến Appstore để bạn tải app về.

Ngoài website, AppShopper còn có app để chạy trên iPhone, tải về tại đây: https://itunes.apple.com/us/app/appshopper-social/id602522782?mt=8

Xem lịch sử giá để ra quyết định có nên mua app hay không
Có những app giảm giá rất thường xuyên, cho Free rất nhiều lần nhưng cũng có app ra đời mấy năm trời mà vẫn chưa một lần giảm giá. Do đó, bạn nên xem lịch sử giá của mỗi app để cân nhắc có nên đợi hay là mua luôn để phục vụ công việc của bạn.
Trên website (hoặc app) của AppShopper, sau khi chọn tên phần mềm, bạn nhìn vào mục App Activity sẽ thấy được toàn bộ lịch sử giá của app kèm theo ngày tháng và số phiên bản. Đối với những app chưa một lần giảm giá, ví dụ như MindNode 2 (từ đầu năm 2015 đến nay), thì bạn nên mua nó luôn nếu cảm thấy cần thiết.

Cũng có những app sẽ giảm giá theo chu kỳ, ví dụ như game Evoland. Nhìn vào bảng App Activity bạn sẽ thấy cứ vài tháng là game này giảm giá một lần. Từ đó bạn có thể suy đoán thời điểm giảm giá tiếp theo là khi nào.

Chúc các bạn vui vẻ và có thật nhiều app bản quyền 😁
94 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bên android chẳng cần quan tâm đến những thứ này, kể cả khi app có giá cao trên trời thì vẫn có thể tải ngoài rồi cài vào, chẳng cần mua cho tốn tiền
@sonnguyenpro =)))))))
Dj RHC3
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sonnguyenpro Đã dốt như me còn khoái cmt đầu, thích thể hiện thì cút ra android mà xài chùa. Ngta đổ biết bao nhiêu công sức chất xám vào mà khoái dùng đồ chùa. T lạy mấy thằng trẻ trâu này
@sonnguyenpro Ăn cắp còn la làng 😃 Nghèo hay không thì không biết nhưng hèn thì có 😃
@sonnguyenpro Hài ở chỗ nhiều người có thể bỏ cả đống tiền để đi ăn, đi chơi nhưng lại tiếc mấy chục ngàn để mua app bản quyền. Thà điện thoại nhiễm virus còn hơn là bỏ tiền ra mua hàng thật =))
Ngon
@Khẩu trang xanh Cá là e toàn chơi app free, biết quái gì đâu mà auto khen
caichettrang
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình đang hài lòng với Appzapp pro
ko mua bởi vì nó rẻ, mua bởi vì cần thì mới mua
athena2902
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hóng FPT shop bán Macbook pro mới 😔
Chỉ có mấy bạn nghèo dùng iphone mí quan tâm giá thôi...
HPSS
TÍCH CỰC
7 năm
Cắm chốt appshopper gần 2 năm: toàn app nhảm + F2P là nhiều, ít app ngon giảm giá thực sự 😁
@a.apell free bác, apple ID của e ko có gắn visa
@HPSS mình có cả 3 cái đó =)))
a.apell
ĐẠI BÀNG
7 năm
@minhtymeo sao mình xem lịch sử của Camera+ trên Appshopper thì nó chưa bao giờ Free mà;)
@a.apell E cũng chịu ấy :v có đợt nào thấy free nên lấy thôi
GhostRiley
TÍCH CỰC
7 năm
Không liên quan cho lắm nhưng mà tinhte không tường thuật sự kiện E3 à?
Cái này hay, nhg app trên ios ko update quá lâu r, lại còn 32-bit nên lên ios 11 sẽ ko dùng dc
Dùng đã lâu và hài lòng với nó.
Dùng đã lâu và hài lòng với nó.
Không down đc trên ios 11.
Đắng.
lelong1913
ĐẠI BÀNG
7 năm
@navy.seal AppShopper là ứng dụng 32 bit và không được dev tiếp nữa nên bạn không thể cài được trên ios 11 đâu bạn.
muốn mua vài cái nhưng ko có thể ngân hàng 😆
a.apell
ĐẠI BÀNG
7 năm
@huykhanh95hup Mình thấy thẻ Visa Prepaid của ACB là ổn nhất rồi, phí duy trì bao nhiêu đâu bạn so với tiện lợi nó mang lại
@a.apell nếu mau nhiều thì mình ko tiếc, nhưng thỉnh thoảng mình ms mua , mà mua toàn mấy nghìn nên thấy tiếc thôi 😆
có dịch vụ nào tặng tiền trên appstore ko bạn?
kiểu như mình sẽ để vào đó 1 số tiền nhất định, rồi lúc nào mua thì cứ thế mua, ko cần dùng thẻ
a.apell
ĐẠI BÀNG
7 năm
@huykhanh95hup iTunes Gìtcard đó bác, thấy mấy bác cũng làm dịch vụ này
@huykhanh95hup có cái itune gìft carrd đó bác
ducanh2310
ĐẠI BÀNG
7 năm
app trên iphone lást update là 2013 mà cũng gt sao? @_@
lelong1913
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ducanh2310 chuẩn luôn 😃
a.apell
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhờ trang này mình có bộ Trilogy Infinity Blade Free 😁
hieukoi194
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình thường hay theo dõi bên web
Giờ mới biết có app 😃
Có lẽ thời gian tới app này sẽ cập nhật để tương thích với iós 11
cái này hay
toàn phải mò qua Techrum với Trainghiemso kiếm 😁
Tinhte cũng nên có mục như này chứ nhở :eek:
@Ahn Hee Yeon Vô mục game trong ios có đấy.
có gì đâu mà hay. ai mua app thì đâu qtam đến giá , time đâu mac để ý tới giá ứng dụng, , còn ai đã ko mua app mà xài free thì app ngon mà có rẻ đến mấy họ cũng ko mua.
jewel206
ĐẠI BÀNG
7 năm
App Sliced Price Alert vẫn là tốt nhất

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019