Archos sẽ giới thiệu hai máy tính bảng dùng Android tại CeBit

Duy Luân
20/2/2010 0:27Phản hồi: 25
Archos sẽ giới thiệu hai máy tính bảng dùng Android tại CeBit

Trước đây, Archos đã ra mắt chiếc máy tính bảng Archos 9 dùng Windows 7 và Archos 5 dùng Android. Tại CeBit 2010, hãng sẽ ra mắt chiếc Archos 7 và một chiếc máy tính bảng bí mật khác thích hợp cho nhu cầu sử dụng trong nhà.

Chiếc Archos 7 là phiên bản phóng đại của Archos 5 (đã được chính thức bán) sử dụng giao diện được tùy biến cho giải trí đa phương tiện trên nền Android. Chiếc máy tính bảng thứ hai được cho là sẽ dùng màn hình 9" cảm ứng và cũng sẽ dùng chip ARM kết hợp Android. Trước đây, hãng đã có Archos 9 dùng CPU Intel Atom, chạy Windows 7 và có màn hình cảm ứng điện trở 9".

Theo SlashGear
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trông em nó thật là đẹp. Thiết kế kiểu wide xem phim sướng phải biết.
Màn hình Oled hay TFT nhỉ?
không biết bao giờ mới có tiền dựng một cái nhà thông minh để điều khiển bằng mấy cái má tính bảng này nữa.... mơ ước thôi...
Chạy Android hả ....? Thiết kế mạnh mẽ và không kém phần gọn gàng...Hấp dẫn hơn 1 chiếc iPad nhiều ...!
Cái này có thêm GPS gắn vào ô tô thì tuyệt ^^
Thiết kế rất đẹp. Không bit sử dùng thì thế nào.
sao đi đâu cũng thấy android vậy trời ! còn sym của mình thì chả thấy đâu :sad9cd:
cái viền giốg A5 còn màu sơn giốg A9 mà chú từ đời A5 đã thấy giá bán hợp lý rồi, cái này chắc củg tạm tạm
aera
ĐẠI BÀNG
14 năm
theo dự đoán thì em 7" Internet tablet with Android sẽ dùng chip ARM 1 Ghz, có dung lương từ 8 - 32Gb (dùng flash) và 160 - 500Gb (dùng ổ cứng 2.5").
Hiện mình đang dùng Archos 5 Internet Tablet with Android và thấy rất hài lòng, đặc biệt xem video và đọc sách cực đã. Mấy bữa nữa sẽ làm bài review thực tế sử dụng. Em này dùng cực hay,theo cá nhân cảm nhận là "ipod touch killer" mà thấy nhà mình có vẻ ít người xài.
nhìn hình dáng như kiểu omnia HD phóng to ấy nhỉ :">
Thời của Android mà bác ơi. Chắc năm nay múc 1 em, chờ Hero xuống giá đã. Hehe
trunkz
TÍCH CỰC
14 năm
Nếu cái này mà do ông Jobs PR thì nó sẽ bán chạy như tôm tươi thôi, đáng tiếc là các hãng khác không làm được như ổng!
ôi archos, niềm mơ ước của mình hồi lớp 10 ! =)), giờ có xiền hem dùng archos, hic !
pisa
TÍCH CỰC
14 năm
7 inch là ngon, 5 inch hơi lỡ cỡ. Hy vọng sẽ đắt hàng hơn Archos 5.
chạy android thì mạnh rồi
ihtw
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thiết kế na ná mấy em PMP của hãng Archos ^^ Win 7 là ngon rùi. 2010 sẽ bắt đầu 1 cuộc cạnh tranh về máy tính bảng đây hehe
nói chung là hay đấy, nhưng hơi dày quá, nặng tầm 1kg chắc em cáo ốm
Thua Dell Mini5 hết .......
hqviet
CAO CẤP
14 năm
Bây h là bắt đầu thời kỳ của Androind rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019