Asus giới thiệu dòng Ultrabook chạy Windows 8 ở thị trường Việt Nam

cuLong
30/10/2012 6:50Phản hồi: 164
Asus giới thiệu dòng Ultrabook chạy Windows 8 ở thị trường Việt Nam
cover (2).jpg

Vào lúc 10h sáng hôm nay, thứ Ba ngày 30/10 tại Khách Sạn InterContinental TP. HCM, hãng Asus Việt Nam đã tổ chức lễ họp báo nhằm giới thiệu các máy tính xách tay thuộc dòng Ultrabook chạy Windows 8 - hệ điều hành mới nhất của Microsoft - ở thị trường trong nước. Các máy tính ra mắt lần này gồm có VivoBook X202E, S400, S500Zenbook Prime Touch U31XA.

Asus cho biết, các Ultrabook chạy Windows 8 của họ đều được trang bị màn hình cảm ứng, nhằm mang lại cho người dùng những trải nghiệm mới đầy thú vị trên một chiếc máy tính nhỏ gọn, hoạt động nhanh và đáp ứng tốt trên môi trường tương tác thân thiện của Windows 8. Vivo trong tiếng Latin có nghĩa là Sống (Live), và Vivobook được xem là dòng sản phẩm đổi mới đầy sáng tạo của họ dành cho người tiêu dùng. Trong đó, X202E sẽ có màn hình 11,6" còn S400 có màn hình 14" và S500 dùng màn hình rộng 15". Các máy tính VivoBook và Zenbook Prime Touch sẽ bắt đầu được bán ra trong tháng 11, với ưu đãi tặng kèm 1 ổ đĩa DVD gắn ngoài. Chi tiết có thể tham khảo thêm ở đây.

164 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pegasus3390
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có hàng ngon rồi đây ^^
Lót dép ngồi hóng 😁
Win 8 là 1 cuộc cách mạng mới cho Laptop & PC 🆒
oichaooi
TÍCH CỰC
12 năm
giờ toàn nghe win8
van_doan
TÍCH CỰC
12 năm
mong giá tốt cho các bạn sinh viên yêu công nghệ có cơ hội trải nghiệm
@van_doan giá chỉ ~9tr và ~12tr thôi bạn nhé. bạn next xem trên hình ảnh là thấy ngay đấy.
monoru
TÍCH CỰC
12 năm
Zenbook Prime Touch sẽ bắt đầu được bán ra trong tháng 11, với ưu đãi tặng kèm 1 ổ đĩa DVD gắn ngoài ngon nhỉ
pegasus3390
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thích. Nhưng nghĩ lại. Thề với lòng k xài hàng thương hiệu China hay Taiwan. Không phải k xài vì hàng không tốt. Đơn giản bởi vì nó là hàng thương hiệu Tung Của và cũng made in Tung Của lun >"<
Mek1990
ĐẠI BÀNG
12 năm
@pegasus3390 taiwan chính quyền khác mà bạn /😃 nó là TBCN và cũng ghét khựa như chó,thằng bạn học bên đấy bảo thỉnh thoảng nó lại vác xe tăng ra biên giới
pegasus3390
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Mek1990 Hehe. Taiwan, Tung Của đối với nhau thì vậy. Chứ đối với mình thì tụi nó cùng phe à
hanoiphoco
ĐẠI BÀNG
12 năm
@pegasus3390 Cái này có phải là chủ nghĩa dân tộc cực đoan không nhỉ ... h không xài hàng TQ hay Đài Loan thì cạp đất mà xài ah ... mở mồm ra là không xài cái này cái kia nghe cứ như là yêu nước lắm ý..
pegasus3390
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hanoiphoco Đơn giản là mình chọn xài hay không xài thôi. Lap mình xài hàng Nhật - Made in Japan, Điện thoại cũng k có cái nào made in TQ, Đài Loan. Dù cho có made in China thì bọn TQ gia công cũng chỉ ăn đc 1 đồng. Mua hàng TQ thì nó ăn tiền thương hiệu 10 đồng. Tui thà đưa nó cho Mỹ hoặc Nhật còn hơn cho TQ, lập trường là vậy. Chọn hay không là quyền của bạn
Sao thấy Asus X202E để giá 8.9tr vậy? Sự kiện Windows 8 mình mới mua giá 11.9 mà,hic...
Mới lấy 1 đống quà của Microsoft giờ thấy được tang ổ DVD gắn ngoài lại phát them...
boanh86
TÍCH CỰC
12 năm
@trungthanh37 cho hỏi bạn xem giá ở đâu vậy. mình tìm hoài không thấy, cho mình link luôn càng tốt
@trungthanh37 con 9tr là phiên bản chạy chip celeron 1,1 gb và ram 2gb mà bác
@boanh86 Con hơn 8tr là con chip Celeron bạn ơi. còn hơn 11tr là con chip i3 3217 . http://anphatpc.com.vn/sanphamdetails/9148.html . bạn tham khảo nhé
@laptop_online con này IVY mà sao ram bus có 1333 thui vậy bác?nó xài HD 4000 hả?
kieuqtoan
TÍCH CỰC
12 năm
Tuyệt
giá?
SAKI.BUN_LP
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy đẹp nhưng ko có tiền .. AI có chung 1 cảnh ngộ ko !
Máy đẹp em pg cũng đẹp!
razormeback
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ngon quá, tới lúc cảm ứng hết chả cần chuột mèo gì nữa 😁
ElvT
ĐẠI BÀNG
12 năm
giá tốt cho các bạn sinh viên ;)
mõng thế mà còn cảm ứng đc nữa...
acer có Thanh Hằng
còn Asus ko biết có em nào đứng cạnh thế kia... 😃