Axidraw V3: Robot cầm bút viết chữ như người "viết tay"

ND Minh Đức
20/12/2016 6:39Phản hồi: 48
Axidraw V3: Robot cầm bút viết chữ như người "viết tay"
Nếu chữ bạn xấu hoặc không có hoa tay vẽ vời chỉ cần bỏ ra 475 đô la để sở hữu Axidraw V3, bạn sẽ có một chiếc máy thay bạn "vẽ bởi nghệ sĩ". Bản chất chiếc máy này là một hệ thống cánh tay robot bằng nhôm và bánh răng siêu mượt, phối hợp hoạt động cùng với phần mềm trên máy tính kết nối qua cổng USB để nhận lệnh và di chuyển thành các đường nét định trước. Đầu tiên người dùng chỉ cần đưa các hình ảnh vector vào phần mềm, sau đó nhấn nút là máy sẽ tự động viết hoặc vẽ.

Nhóm phát triển tại phòng thí nghiệm Mad Scientists (nhà khoa học điên khùng 😁) cho biết máy có thể vẽ lên gần như tất cả các bề mặt phẳng, viết thư, viết thiệp mời hoặc thậm chí là ký tên. Điểm gây ấn tượng của máy chính là nó có thể "cầm" nhiều loại bút khác nhau, viết được cả nét thanh nét đậm (bằng cách tô 2 nét chữ không phải đè viết như chúng ta hay làm). Kết quả cho ra khá là ấn tượng và giống với chữ viết bằng tay người.
48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bài này tinhte đã đăng từ tháng 3 rồi.
Link: https://tinhte.vn/threads/axidraw-robot-co-kha-nang-viet-chu-gia-450-usd.2562985/
@Hùng Xồm Nó cập nhật v mới nhất. Mình thêm video Việt Sub cho anh em tiện theo dõi.
Nguồn VIDEO???
@SaigonStevia upload_2016-12-20_20-25-39.png
Cnc plotter giá rẻ cho bạn nào đam mê urduino
mrbekei
TÍCH CỰC
7 năm
mua 1 cái về cho thằng ku con đi thi viết chữ đẹp 😁
quocct3000
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đăng hoài vậy ta...
Cái này cùng nguyên lý với cái máy cắt decal phải không nhỉ?
bác sĩ VN cần có máy này.
lupinnightvn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ncdangson Bác sĩ có mà cố tình viết xấu ấy chứ =))
chữ bác sĩ là xấu nhất
quá rẻ, mua về chép phạt thuê cho mấy thằng cấp 3. a cơ mà cắm 5 cái bút 1 lúc cũng dc chứ nhỉ
E tò mò tí, bác nào giúp e tên mấy cây bút máy trong video với ạ, nét đẹp quá. E cảm ơn
@LRA Ok bạn, cây bút màu đen đầu video là loại gì bạn biết không?
@congtu222 Không rõ nữa. Mình cũng thử zoom để xem nhưng không được. Hơn nữa góc nhìn khá khuất.
1 cách hơi mất công là bạn thử vào trang web của các hãng bút, sau đó xem cái nào giống thì đối chiếu thử. Đoán là bút phổ thông, chứ không ai dại gì cho robot cầm bút đắt tiền cả. 😁
@LRA Cảm ơn bạn nhiều, mình thích bút mây nhưng lại không rành lắm, nãy giò có xem, chắc là parker vector hay parker jotter gì đó
noupfix123
TÍCH CỰC
7 năm
@LRA TRƯỚC có mua cây Parker fake tặng người iu cũng mắt vl 2tr mấy gì ấy ,,, viết cũng đã thật . Mà giờ chổ bán biến đâu mất tiu rồi làm ko mua thêm cây nữa
Bài này nhớ là Tinh tế đăng một lần lâu lâu rồi thì phải ?
@ngockhanh1988 Tao đã report để anh #cuhiep bann nick những thành phần tháo dọ mõm là thích chửi người như thế này ! Nguyên nhân gây war chính là ở đây !
@iPhonecafe bị nhột àh :rolleyes:
bác sĩ nên mua mình đi khám bác sĩ cho toa mà đứa bán thuốc ngoài tiệm ko bik ổng ghi cái gì lun mới đau.
Tinhte dạo này hay làm video kiểu này giống TechInsider và Business Insider nhỉ 😁
Theo mình dc biết thì đây là công nghệ Cờ En Nờ Cờ :eek::eek::eek:
hoatongoc
TÍCH CỰC
7 năm

Cái này thì là mình tự làm, cả phần cứng lẫn phần mềm, hơi sida nhưng ít ra là nó có hoạt động 😆, cũng kết nối qua USB, Mac Win Linux chơi tuốt 😁
Giống máy cắt Decal
congthach
ĐẠI BÀNG
7 năm
gắn cây bút vào máy cnc vẫn làm dc :v đã từng thử =))
phú hoàng
ĐẠI BÀNG
7 năm
viết tay tuổi je viết được như thế 😁
catmanrt
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cho hỏi có con người nào viết kiểu cái cái này?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019