Bàn phím TouchPal trên Android bắt đầu xuất hiện quảng cáo, máy của bạn có bị không?

TDNC
17/7/2017 6:34Phản hồi: 196
196 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hoaanhnet
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tại sao lại không sử dụng Laban key của VINA GAME nhỉ, bàn phím có thể nói đánh tiếng Việt ngon nhất hiện nay, có nhiều theme lựa chọn cho bàn phím rất trực quan, bản thân mình đang sử dụng theme ios10 rất là ok không cần phải bỏ dấu trước rồi dánh chữ sau như mấy ứng dụng bàn phím bên thứ ba khác, một điểm cộng nữa là Laban key không hiện các kí tự mờ trên phím chữ.
@Hoaanhnet nó không có cái tính năng vuốt mà các phần mềm kia đều có 😁
jlamp07
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hoaanhnet Rồi 1 ngày nó bị hack lộ hết thông tin người dùng, làm sao bạn biết bàn phím đó không lưu những gì bạn gõ vào máy chủ nó? Mình không bao giờ tin bàn phím nào khác ngoài GBoard củ google. Dù gì để hack vào google được không phải loại tầm thường 😃
ta là ta trả tiền mua swype về dùng
Google: Do not be evil
Xài bàn phím của samsung vẫn ngon lành, không thấy quảng cáo gì hết.
Eldimio
CAO CẤP
7 năm
Lạ nhỉ, topic nào trên này thảo luận về bàn phím đều chả thấy cái SwiftKey nhà mình đâu cả. Cái này là mặc định của Sony từ Z5.
@Eldimio đang dùng shiftkey nè bạn ơi, mình dùng từ thời nó tính phí cơ. Về sau chuyển sang Obi SF1 là phần mềm mặc định đi kèm máy luôn, và giờ đổi máy nào cũng coi nó như bàn phím duy nhất để gõ 😁.
vanhiephnhp
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chơi swiftkey là ngon nhất!!!
@vanhiephnhp Gõ telex tắt đc chưa bác
Mình vẫn dùng phím cứng, chả lô gì
ai đang xài Shiftkey như tui thì giơ tay nào 😁
unlimits
TÍCH CỰC
7 năm
Gboard ai dùng có bị nhấn sw thành sư không.
vẫn dùng Laban key vì khả năng tùy biến
auhghtoitan
ĐẠI BÀNG
7 năm
vote laban key. trước cài Gboard trên con sony xa1 cuả e k hiểu sao lag liên tục. chuyển sang Laban key thì quá ngon.
cài sẵn trên nhiều máy TQ bán tại VN hay thậm chí cả Đài Loan cũng có
Chắc bàn phím asus không bán đứng người dùng.
ngocbich.c
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ước gì GBoard thêm kiểu gõ VNI
tuong_TM
ĐẠI BÀNG
7 năm
HTC U11 cũng cài cái TouchPal này làm mặc định. Cái bàn phím này rất nhạy cảm nên quyết định cài gõ tiếng Việt của Bkav. Ai chê sản phẩm của Bkav thì cứ việc, mình thấy nó vẫn còn an toàn hơn khối app trôi nổi trên google play.
@TDNC : Chào bác, em cũng đang dùng em HTC 10 Evo cũng cài sẵn touchpal trên máy. Em thấy cũng khá đẹp nhưng ko gõ đc tiếng Việt telex (đã mò trong setting, các thứ mà ko gõ đc). Em muốn hỏi xem bác có gõ đc telex trên máy ko?! Cảm ơn!
@xuan anh NG Bạn mở TouchPal, vào phần Language rồi tải cái Vietnam Telex về.
cứ laban key mà táng , hoặc tự tìm tòi đi mấy thím android , đầy phần mềm gõ tiếng việt ko yêu cầu quyền gì hết , đã là hệ điều hành android mở thì sao phải xoắn , thay đổi phần mềm là ok , từ khi dùng android đến giờ toàn dùng labankey , à quên labankey là của zing , mà thương hiệu zing của VNG đc mua bản quyền từ chị na , vậy nên bác nào yêu nước có thể qua IOS 😁
Laban vẫn gõ tiếng Việt tốt nhất, sửa sai nhanh
beattime
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đến cái bàn phím còn bị quảng cáo nữa 😔 Thua
namanh12
ĐẠI BÀNG
7 năm
Gboard có cái dở là gõ "hòa" không được, toàn ra "hoà".

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019