Benelli ra mắt loạt mô-tô mới cho thị trường VN, TNT25 giá dưới 80 triệu, TNT600GT touring cỡ nhỏ

bk9sw
18/1/2015 7:48Phản hồi: 334
334 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái em ở Pic 1 đúng kiểu mình thích, hihi ;)
nhtdx1
ĐẠI BÀNG
9 năm
80 tr là giá bên malai
nholoiemnoi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mẫu đẹp quá các bác ạ
Enzolight
TÍCH CỰC
9 năm
Có bác nào giải thích hộ em là tại sao Benelli bị Tàu mua thì bị gán ngay là xe tàu còn Daewoo bị GM mua gắn mác Chevrolet vẫn bị coi là xe Hàn mà ko đc xem là xe Mỹ ko?
@Enzolight Cái vụ GM là tại lúc đầu vì khi sản xuất xe ở việt nam thì GM vẫn sản xuất trên dây truyền của Daewoo đã có từ trước tại VN nên bị gọi là. ..
Còn Benelli có nhà máy sản xuất xe tại trung quốc jơ lại bị trung quốc mua lại nên ...
@Enzolight Vấn đề chính ở đây là dây chuyền sản xuất. Quian Jiang mua cả dây chuyền + con người + thương hiệu + nhà máy của Benelli và tiến hành sx trên chính cơ sở hạ tầng này. Đây là cơ sở để chúng ta có thể đặt niềm tin vào chất lượng xe Benelli do người TQ nắm cổ phần chi phối. Tôi rất không ưa hàng TQ nhưng chúng ta cần có cái nhìn khách quan để có chọn lựa hàng hóa Rẻ + Đẹp + Chất lượng (chưa kiểm chứng!). Ví như con Rebel 250 của Honda giá 12.000USD có đáng để anh em bỏ tiền mua? Ngoài ra, Quian Jiang còn là 1 cty lớn nhất TQ về động cơ nhé.
nhưng thuế bển cao hơn ta bác ạ, nhập vào vn thì đúng bắng nhau luôn
CBR bên thái là 2350$, R15 cao hơn chút, tư nhân nhập thì no tăng sao chảc d
R15
http://www.checkraka.com/price/motorcycle-15-157/?brand=137&model=3091
CBR150
http://www.checkraka.com/price/motorcycle-15-157/?brand=134&model=18032
Không hiểu chất lượng có tốt không, vì giá khá ngon, đợi các bác dùng 1 thời gian xem review. Chỉ sợ giống con Piaggio Fly thương hiệu Ý, lắp tại TQ, chất lượng và độ bền quá kém. Hy vọng sẽ ngon để có thể cưỡi 1 em PKL chứ hiện tại dưới 200tr k kiếm đc con nào cả.
quatlamtu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nghe thiên hạ đồn là benelli 600 trở lên mới của ý sx còn dưới là sx ở khựa
vominhduy
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao mà ít hỉu bik quá z, sở hữu là cty TQ chứ k phải là chất lượng TQ. Benelli giữ lại toàn bộ dây chuyền sx và tiêu chuẩn chất lượng để bán sang thị trường Châu Âu. Cứ nghe đến TQ là phán này phán nọ, bik mẹ gì đâu mà phán ghê z. Bó tay
1130 cc mà chỉ sản sinh 70 mã lực. nghe mà thấy hoảng.😕
@namlun029 sorry bạn mình nhầm, 129 mã lực 😁
flanker
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chả hiểu các bác phản đối có ý gì. Không mua thì thôi chứ càng nhiều hãng cạnh tranh thì người tiêu dùng càng có lợi. Tại sao xe moto ở ấn với indo rẻ thế mà về vn thì đắt lòi ra. Mà honda, yamaha, suzuki đều có nhà máy ở vn cả. Đấy, thấy anh em mê con gixxer của suzuki lạy lục cả năm mà nó có thèm đưa về đâu. Cứ phải có tàu khựa cạnh tranh thì bọn Nhật nó mới tôn trọng người tiêu dùng vn.
hoangstuped
ĐẠI BÀNG
9 năm
@flanker hjx. bác nói quá đúng các hãng xe Nhật không tôn trọng người tiêu dùng Việt 1 chút xíu nào hết, đã thế còn làm giá mà xe thì trả ra đâu vào đâu
vominhduy
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ghét nhất tụi đoán già đoán non r cho đó là đúng rồi z.
các thánh cứ mua xe mà đi đi. kiếm đâu ra con xe hình thức đẹp mà giá hợp lý như này.
Giá này thì Hon với Ya co cẳng lên mà chạy để giảm giá
cứ ủng hộ xe giá rẻ cho liên minh Hon Su Ya giảm theo đi các bác.
302 có 37 ngựa mà kéo cái xác 18x kg thì hơi mệt
Con này 24 ngựa xác 128kg là dc rồi
Anh em bên benelli teem chạy xe này bảo dc mà. Tốt. Gía phải chăng
Em đang hóng xem giá tn
nhtdx1
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em nó dùng xilanh đôi, tuyệt.
ngoài lề tí, kawasaki pulsar 200NS, giá 23300000 rupiah tại thị trường Indo, tức 1850$ tương đương Vxion 150
Động cơ 200cc SOHC công suất 23hp momen xoắn 18Nm, nghe phong phanh sắp có chính hãng tại Vn với giá dưới 60 tr

http://www.kawasaki-motor.co.id/product-detail/pulsar-200ns-1

@Cùi Bưởi Vậy thì tốt càng đông càng vui
Board
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Cùi Bưởi Bác Cùi Bưởi này năm ngoái cũng đồn con Gixxer cuối năm ra mà có thấy đâu :v
@Cùi Bưởi Có không bác, tin thật hay tin đồn thế, mình củng mê em này lắm mà giá tụi thương nhân nhập về cắt cổ quá nên không mua.
@SouthWindz Bajaj liên doanh với Kawa và KTM nên tin tưởng được đó bác.
Cà ri cũng là thiên đường xe giá rẻ
Thích em mẫu!
v-ixion 2300$ nhóe đồng chí, dìm cũng vừa vừa thôi
@anhduyvdk bác biết dùng google không vậy??
chiếc xe xấu kinh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019