Biến tivi thường thành smart tivi với Android TV stick nhỏ gọn

vuhai6
17/5/2013 4:56Phản hồi: 981
981 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tradewindvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tuỳ nhu cầu thôi bác ơi. Nếu thiên về chơi game nên mua fly keyboard (remote) còn chỉ dùng xem phim, đọc tin duyệt web thì con chuột là quá đủ.
hình ảnh em chuột bay
tradewindvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hè hè he, đồ tàu này chửi đồ tàu kia là tồi, nhưng thực ra chẳng bằng người ta, vì người ta dám mở công ty nhập chính ngạch để bảo hành còn các bác này thì chẳng dám.
mrleedk
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tradewindvn bạn xem lại mình chê ai cái gì nhỉ! biết thì thưa thớt, ko biết thì dựa cột àm nghe bạn nhé 😃
cho em hỏi cái tv lg mã gì thế mà nhìn trông đẹp vậy
bee_hd : BeeHD và Livebox thì như thế nào hả bạn? Còn con thế hệ sau thì khi nào có hàng, nói t2 mà giờ là t5 rồi?
@caocaodenden Hàng mẫu đang về, ưu tiên cho khách nào order trước nhé bác
@caocaodenden Từ rồi rồi cũng có bác à, hàng mới về phải tét tiết cho nó chuẩn rồi mới tung ra được ạ
@bee_hd Còn beehd và livebox khác nhau sao pác?
totam
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tôi mới mua trên ebay ở Mỹ,đang trên đường đến ,giá 72,5 $(copy vào đây k thấy hình)

Google HD 1080p Android 4.0 Smart TV Box Media Player Internet HDMI Wife IN US

Description:

Android Media Player - 1080p, 4GB Built-in Storage, WiFi, Android 4.0.

Android 4.0 Media Player TV Box fully packed with advanced

1080P Full HD playback, built-in WiFi, AV and HDMI output, LAN port connection, SD card reader, and best of all!

Experience your favorite smartphone and operating system on bigger screen.

This Android TV box supports USB mouse for you to easily navigate through all the delightful functions of android system. Watch Youtube video, browse internet, share photos with friends, chat on skype: everything you do with your phone and tablet can now be done on your TV!

Features:

1.CPU: AML8726-M3 Cortex A9 1.2GHz

2.ROM:1GB DDR3 & RAM: 4GB

3.Mali-400, 1080P for HD Video playback & 3D games

4.BUlit-in WiFi & Ethernet Connection

5. 3*USB Ports to expand storage

6. Operation System: Andriod 4.0

7. XBMC Compatible

Package Content:

1* TV Box

1* Remote Controller

1* AV Cable

1* US Power adapter

1* English User Manual

Description:

1080P Full HD playback, built-in WiFi, AV and HDMI output, LAN port connection, SD card reader, and best of all!

This Android TV box supports USB mouse for you to easily navigate through all the delightful functions of android system. Watch Youtube video, browse internet, share photos with friends, chat on skype: everything you do with your phone and tablet can now be done on your TV!

Features:

7. XBMC Compatible

Package Content:

1* TV Box

1* Remote Controller

1* AV Cable

1* US Power adapter

1* English User Manual

Description:

Features:

7. XBMC Compatible

Package Content:

1* TV Box

1* Remote Controller

1* AV Cable

1* US Power adapter

1* English User Manual

Description:

Features:

7. XBMC Compatible

Package Content:

1* TV Box

1* Remote Controller

1* AV Cable

1* US Power adapter

1* English User Manual

totam
ĐẠI BÀNG
11 năm
Xin lổi các bạn,vì tôi copy nhiều lần ,nên nó lập lại bài viết,nhưng sao k thấy hình.Thanks
tradewindvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ơ, hình như bác mua con này model ra đời lâu rồi thì phải. Con này có cấu hình giống y chang con tvzoneplus mà bác vuhai đã giới thiệu nè.
totam
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tradewindvn Nhờ bạn cho xem lại bài bác vuhai đã giới thiệu
binhnn
CAO CẤP
11 năm
CÓ đấy bạn ơi, lên DX search ra giá 1/2 mấy con đang bán ở VN
tradewindvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Trời mua trên dx.com à. 3 ăn 7 thua, vì hình trên đố khác với thực tế rất nhiều. Bảo hành thì trời ơi, cực hết chỗ nói. Chỉ nên mua mấy cái vỏ Ipad thì tạm ổn thôi.
Mình dùng BeeHD từ sau tết, khi nó là sản phẩm mẫu và chưa được gắn thương hiệu BeeHD. Xin nêu ra một số ưu nhược điểm của BeeHD như sau:
Ưu điểm:
So với các dòng stick lõi kép khác đang có trên thị trường thì BeeHD dùng rockchip 3066 dual core 1.6Ghz gần như là mạnh nhất, hoạt động thời gian dài cực ổn, có anten wifi rời giúp sóng wifi ổn định hơn các dòng có wifi gắn trong.

Nhược điểm:
1. Nhà phân phối in lên bao bì của sản phẩm là hỗ trợ DTS 5.1. Điều này là không đúng. Tất cả các android stick dùng chip 3066 đang có trên thị trường đều không hỗ trợ xuất âm thanh DTS 5.1, mình dám khẳng định như vậy. Chỉ downmix về 2 kênh. Không biết nhà phân phối có dự định nâng cấp firmware mới để có thể làm được việc này không?

2. Không xem được phim 3d mkv, không trập hình bằng trình phát video được, không tự trập phụ đề .srt được. Nếu trập bằng ti vi thì phải chuyển đổi phụ đề thành định dạng 3D tương ứng, điều này rất phức tạp.

3. Không chơi được iso bluray: Nếu các bạn có 1 tivi to và muốn xem phim chất lượng cao bằng các file soure iso bluray (thông thường 1 phim khoảng trên 40gb) thì thiết bị không hỗ trợ.

4. Không thể dùng XBMC nguyên bản để xem phim được, không hỗ trợ giải mã phần cứng bằng XBMC, trừ khi dùng MXplayer decode video. Điều này sẽ làm mất vẻ đẹp của XBMC.

Tóm lại dùng Beehd để biến cái stupid tv thành smart tv rất ok. Tuy nhiên cần phải hoàn thiện nhiều.
@namke8 Của bác khác gì Beehd ngoại trừ cái giao diện hả? Các nhược điểm mình nêu ở trên con của bác có khắc phục được điểm nào bác nói thử xem?
Nói chung sử dụng các sản phẩm dùng rockchip để cho con Tv nó smart hơn thì ok. Chứ nếu có những nhu cầu cao hơn như Dts 5.1, 3D, Xbmc, iso bluray thì ko ổn cho lắm. 😁
@tienlequoc Bác tiến là người đi tiên phong trong việc dùng sản phẩm Androidtv box tại Việt Nam, mình đã được đọc các bài review của bác trên HDVN thấy rất bổ ích. Welcome bác tham gia vào Tinh Tế.Vn. Chúc bác sức khỏe!
@tienlequoc cái này đúng như bác nói nhưng mà khi dùng thì phải biết ngay :p
Sao phải nghĩ nhìu mấy cái này nhỉ, chơi cho vui thôi mà. Xài mà ngon thì cắm con desktop vô mà xài, em tin chắc nhà bác nào bây giờ cũng có dư 1 con desktop cũ. Mấy bác cắm nó vô tivi, mua bộ chuột bàn phím ko dây logitech là vi vu, về độ tiện dụng và smart thì chả có cái os nào bằng dc mấy cái windows cả 😁

Sent from my HTC EVO 3D X515m using Tapatalk 2
mỗi người mỗi ý mà các bác 😆
Sẵn sàng góp ý cho các bạn để chọn được một sản phẩm phù hợp nhất. Mình đã dùng qua vài đời android box/stick rồi nên vốn kiến thức về cái này cũng kha khá.
@tienlequoc con ipbox của sonca thì sao bác? chip sigma giá 1tr399 í
Cật nhật các loại Android Stick TV mình dùng thử:
Dùng thử BeeCam, Android TV stick có tích hợp sẵn webcam

Có hàng hot nhé anh em 😁
binhnn
CAO CẤP
11 năm
@vuhai6 con này hot đến độ nào? mình đang đấu giá 26$ trên ebay o bit có mua được o, trên DX thì bán khoảng 70$ bao gồm cả airmouse
@binhnn Không bàn vấn đề giá vì hàng xách tay và chính hãng thì khác nhau cái bảo hành 😃

Còn con này ngon vì nó có camera, chạy tốt với skype và yahoo 😁 video qua skype rất đã :D
binhnn
CAO CẤP
11 năm
@vuhai6 Đồng ý với bác về vụ bảo hành nhưng nếu giá gấp 2 mình mua 2 con luôn = bảo hành 100%

Có phải con này o bác?

http://dx.com/p/android-4-0-google-tv-player-w-5-0mp-auto-focus-camera-1gb-ram-8gb-rom-black-195635

hay là con này, mình thấy hình như chỉ đóng tên khác vào cùng 1 SP

http://dx.com/p/android-4-0-google-tv-player-w-5-0mp-auto-focus-camera-1gb-ram-8gb-rom-black-195635
Box của Sonca không phải là Android box bác nhé. Các bác Sonca cũng chẳng thèm làm review 1 cách hoàn chỉnh nên cũng khó đánh giá. Với cái giá đó thì thử làm chuột bạch về trải nghiệm cũng ok. Cá nhân mình thì sẽ ko mua cái box do Sonca làm vì mình nghĩ đây ko phải là thế mạnh của Sonca. Mình đã từng ý kiến cho 1 bác đang làm bên sonca là bạn đồng môn của mình bên Bách khoa để hoàn thiện hơn sản phẩm của họ nhưng bị bỏ ngoài tai---> quan liêu và ngủ quên trên chiến thắng.
Người bán mà tên của sản phẩm mình bán cũng ghi sai. Hài lắm nha
😃
Giá của chủ thớt là qua cao so với nhà sản xuất nha. Có thể lấy hàng qua trung gian quá nhiều.
Đúng là nhu cầu ngày càng cao. Nhưng với những điều bạn nói thì chỉ về phần mềm thôi bạn. Chứ phần cứng thì vậy là chấp nhận được rồi.

Ai mún mua sỉ sản phẩm này thì call mình. Đảm bảo giá cực tốt của nhà sản xuất:
Mail: banandroidtv@gmail.com
Fb: facebook.com/androidtvboxvn
phone: 0987365399

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019